Bắc Triều Tiên: "Dải Ngân hà-3" hướng vào vũ trụ

vấn đề là trong khoa học, không thử nghiệm thì chả bao giờ làm được cái gì cụ ạ. Trước anh Triều, Mẽo, Nga Ngố cũng đâu phải cứ phóng tên lửa là thành công. Em chả ủng hộ anh Bắc Hàn, nhưng e đánh giá : nó dám làm, đã làm và hiện tại khoa học kỹ thuật của nó đang hơn Việt. Thế thôi ạ. Việt mình mà khoa học kỹ thuật được như nó thôi thì anh Tung Cẩu cũng toát mồ hôi, vãi một số thứ đấy ạ
Trong KH-KT, có một vài ngành được coi là "gốc" để phát triển những ngành khác, hay còn gọi là khoa học cơ bản. Các nước "tự cường" đều phát triển KH-KT theo hướng này. Còn vụ tên lửa, giống như mấy bác nông dân nhà mình thích chế tạo trực thăng thôi.

Em ko nói vụ này thành công hay thất bại, em chỉ thấy giống như nhà nghèo, lại đi mua máy bay thôi. Các bác BTT mua xe hơi là được rồi

muadem

Xe cút kít
Cứ kêu dân nó khổ. Cái khổ nhìn được luôn.

Còn dân ta nhìn có vẻ sướng đấy thế nhưng bách nhục vô cùng.
Em công nhận là em đang khổ trên cái tưởng là sướng. Vụ tên lửa của TT có thể không như mong đợi cơ mà nó làm được, còn ta với bộ máy cồng kềnh như hiện tại thì chỉ lo cho thân phận cá nhân theo nhiệm kỳ đã mệt chứ sao làm nổi cái gì cho đất nước - cần đâu ta NHẬP KHẨU hết là xong ;))

lannyha

Xe máy
Các cụ nói cũng phải, còn em thì em lại thấy là Bắc TT mà phóng thành công thì cũng là sỉ nhục cho nền khoa học VN. Hàng triệu tiến sỹ, GS mà chả nghiên cứu được cái gì, chỉ giỏi viết dự án lấy tiền nhà nước mà chả cho ra đời được sản phẩm gì. Đến thóc giống của toàn miền Bắc cũng phải nhập của anh Khựa.

Weird

Xe hơi
Các cụ hồi tưởng lại thời Khờ me Đỏ thì thấy lũ này có khác gì đâu.Này nhé:
-Cũng bị Khựa giựt dây.Một đàng thì diệt chủng cả giống nòi(May mà có Việt Nam can thiệp nên giết mới vài triệu mạng).Một đàng đang đọa đày cả dân tộc!
-Mà vì cái gì cơ chứ???Thực chất chỉ là con rối trên chính trường thế giới giữa Khựa & Mẽo!

Có cái ngu nào bằng đem cả dân tộc mình phục vụ lợi ích ngoại bang.Bù lại bản thân được chút vật chất bã cặn???Hả các cụ???!!!
Cụ nói chí phải em nghĩ dân Bắc triều Tiền bị chúng nó bịt mát hết rồi chứ không đã khác
ít ra Vn minh còn hơn tí là không theo hăn thằng Tàu khựa chứ giờ mà vẫn theo nó thì khác gì dân Bắc Triều
nói tóm lại bọn Tàu khựa này nó nguy hiểm ở chố là khi nước nào phải phụ thuộc vào nó nó sẽ biến dân nước đó thành những người người đân ngu

Captiva555

Xe tăng
ếch ngồi đáy giếng,làm được quả pháo thăng thiên cứ nghĩ mình đã thành cường quốc,chỉ khổ dân đói ko có cái mà ăn..

potter.nguyen

Xe buýt
Trong KH-KT, có một vài ngành được coi là "gốc" để phát triển những ngành khác, hay còn gọi là khoa học cơ bản. Các nước "tự cường" đều phát triển KH-KT theo hướng này. Còn vụ tên lửa, giống như mấy bác nông dân nhà mình thích chế tạo trực thăng thôi.

Em ko nói vụ này thành công hay thất bại, em chỉ thấy giống như nhà nghèo, lại đi mua máy bay thôi. Các bác BTT mua xe hơi là được rồi
màu đỏ : em dự là cụ có chút lầm nhá ( giống tên cụ nhỉ :P ). Anh Bắc Hàn đã có tên lửa đất đối đất, ước tính tầm bắn tính bằng 1 vài nghìn km. Từ đấy nó tiến lên thì cũng không phải là quá đáng đâu ạ. Em chả ủng hộ anh Bắc Hàn đâu ạ, em chỉ thấy khoa học kỹ thuật có nó tiến bộ nhiều rồi, và mong Việt mình được như thế thôi ạ. Cũng vì thế nên em mới thấy không nên chửi nó ạ

màu đỏ : em dự là cụ có chút lầm nhá ( giống tên cụ nhỉ :P ). Anh Bắc Hàn đã có tên lửa đất đối đất, ước tính tầm bắn tính bằng 1 vài nghìn km. Từ đấy nó tiến lên thì cũng không phải là quá đáng đâu ạ. Em chả ủng hộ anh Bắc Hàn đâu ạ, em chỉ thấy khoa học kỹ thuật có nó tiến bộ nhiều rồi, và mong Việt mình được như thế thôi ạ. Cũng vì thế nên em mới thấy không nên chửi nó ạ
Vâng. Em cũng biết bạn ấy không những chế tạo được tên lửa, lại còn xuất khẩu qua nhiều nước nữa. Nhưng bạn ấy phát triển KH-KT chỉ cho việc đó trong khi còn nhiều việc đáng làm, và làm được, nhưng lại không làm. Nên mới nói là nông dân chế trực thăng ạ.

Kệ cho mọi người chửi, cụ ạ

ớt đỏ

Xe tăng
bay được 9' thì Hàn Quốc với Nhật Lùn bắn ối tên lửa để đánh chặn rồi :D

Nói thật với các cụ nhìn cái giàn bắn của chú Un đặt trên mỗi mô đất thế này em đã thấy là hàng lởm rồi. Vệ tinh quái gì chứ chắc k khác gì pháo # thiên trẻ con VN đốt... có tý thuốc pháo bắn phát lên 1 đoạn rồi ngóm.
Cụ này kô cập nhật rồi; toàn bộ hệ thống điều khiển, phụ trợ ........... đặt dưới lòng đất hết, chỉ có cái này kô để dc phải thò lên; kô nhớ đọc thông tin ở trang nào để up link cho cụ tiếc quá

davidhuy

Xe tăng
Phóng quả tên lửa chỉ để phát các bài hát ca ngơi "lãnh tụ" vĩ đại chi phí bằng tiền nuôi ăn dân nó khỏi đói trong 1 năm trong khi vẫn cắp rá đi xin viện trợ. Chỉ mong sao tên lửa nổ ngay khi rời bệ phóng. Nhìn mặt thằng nhóc đại tướng chỉ muốn cho ăn phát đạp.
Cụ nóng quá, toàn muốn xông phi lãnh tụ nhà người ta:P

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Có vẻ nhiều cụ cười khểnh Triều Tiên nhưng nhìn lại.

Nước ta.

Vinashin, EVN, Peto. Tiền vào túi quan chức hết.

Họ bắn thử có thể thất bại nhưng họ biết sau này họ phải làm gì, có kiến thức.

1 nước bị cấm vận đến cả cái ốc vít họ vẫn chế tạo được PC, Tên lửa. Kết cấu giao thông khoa học.

Nhìn lại ta đến cái quần ship dân còn phải mua của Trung Quốc nữa là.

Có câu: Cười người hôm trước hôm sau người cười là vậy.

Thiết nghĩ 1 số cụ comment thể hiện mình đã lớn rồi 1 tí.
Em dự VN đang thay đổi dần dần nhưng để so sánh thì nó khác hẳn với Triều Tiên cụ ạ, Triều Tiên họ định hướng lãnh đạo đi ngược lại nhiều với quyền con người của Thế Giới, còn VN mình thì không như vậy và chỉ " Chưa làm được thôi " và đang làm rất chậm.
Nếu so sánh, hãy so sánh một người dân Bình Nhưỡng và một người dân Hà Nội.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Suốt ngày ra rả như đàn bà '' chống Mỹ đến cùng '' , nhưng lại mở mồm thối ra xin gạo nó , lờ đờ mà đếu biết nhục , chỉ tội nghiệp dân lành BTT

expanium

Xe hơi
Thằng Bắc Hàn nó chỉ điên một phần thôi, còn lại nó cũng là một nạn nhân. Em có đọc một tài liệu của ông già trong đó phân tích rằng Mỹ muốn duy trình một nước Triều Tiên như thế để tạo ảnh hưởng và có cớ duy trì quân sự tại Nhật và Nam Hàn.

PhanhGap

Xe điện
Tin mới nhất: Chìu tin oánh rắm xịt rồi, thúi lém.

Thằng Bắc Hàn nó chỉ điên một phần thôi, còn lại nó cũng là một nạn nhân. Em có đọc một tài liệu của ông già trong đó phân tích rằng Mỹ muốn duy trình một nước Triều Tiên như thế để tạo ảnh hưởng và có cớ duy trì quân sự tại Nhật và Nam Hàn.
Thật ra thì, như nhiều cụ nói ở trên, Bắc Hàn tồn tại là do Tung Cẩu muốn thế. Mỹ chỉ muốn tiến đến càng gần biên giới Trung Cẩu càng tốt, nên Cẩu nuôi dưỡng Bắc Hàn làm "vùng đệm".

NGày trước. Cẩu có muốn VN mình thống nhất đâu, làm vùng đệm cho nó.

Dã tâm của Trung Cẩu + khát vọng quyền lực gia đình = BTT

LeTai1979

Xe cút kít

Nước ta.

1 nước bị cấm vận đến cả cái ốc vít họ vẫn chế tạo được PC, Tên lửa. Kết cấu giao thông khoa học.

Em phải mời rượu Cụ mới được. (b)

move

Xe tăng

Nước ta.

=)), cụ thì lớn =))

thế cho cụ đổi giữa Triều Tiên hiện nay và ta hiên nay, cụ chọn cái nào?

Chả hiểu cụ nhìn cái gì bảo nó kết cấu giao thông khoa học, mấy trục đường trước đây do Nga thiết kế giúp đỡ. Còn giờ dân toàn đi bộ và thỉnh thoảng mới có cái xe cơ giới, nên cảm giác đường rộng thênh thang rồi vỗ ngực ta quy hoạch tốt =))