Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leila

Xe buýt
Em chào các bác sĩ OF.

Có tí bệnh tật của gấu và F1 nên em mạo muội lên đây nhờ các bác giúp em với.

1. Gấu: Tai bị chảy nước (nhưng ko chịu đi khám). Nhờ các bác tư vấn cho em xem đó là bệnh gì? có thể bỏ qua giai đoạn khám để đi thẳng đến giai đoạn điều trị đc ko? Nếu điều trị bằng thuốc thì sử dụng thuốc gì? (các bác kê đơn giúp em với)

2. F1: Bé gái 10 tuổi. Đang trong thời kỳ thay răng. Có 2 cái răng ở hàm trên (em ko biết răng số mấy nhưng nó mọc ở vị trí răng nanh nên em cứ gọi là răng nanh, có gì nhờ các bác sửa giúp). 2 cái răng này lung lay và cháu đã được nhổ cách đây khoảng 1 năm. Mấy tháng sau thì răng mới mọc xuống, nhưng ko mọc vào vị trí răng cũ đã nhổ đi mà lại đâm từ mặt ngoài của lợi đâm xuống ---> trông rất mất thẩm mĩ. Răng mới nhú ra được khoảng 1/3 chiều dài của răng rồi. Các bác sĩ tư vấn giúp em xem đã phải "nắn hàm" từ bây giờ chưa?

Em xin cảm ơn các bác trước.

Em về ủ diệu mời các bác.(b)(b)(b)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
chẳng cái giề không khám mà được phép điều trị kụ ơi! kụ a nhô cho kụ Phê san ta phê hoặc kụ Voi và kụ Vutrungy2e đi thôi! Chúc kụ có được tư vấn tốt nhất từ các bác sỹ "nhà trồng được.."!(b)(l)

nvh_hn

Xe container
Em chào các bác sĩ OF.

1. Gấu: Tai bị chảy nước (nhưng ko chịu đi khám). Nhờ các bác tư vấn cho em xem đó là bệnh gì? có thể bỏ qua giai đoạn khám để đi thẳng đến giai đoạn điều trị đc ko? Nếu điều trị bằng thuốc thì sử dụng thuốc gì? (các bác kê đơn giúp em với)

2. F1: Bé gái 10 tuổi. Đang trong thời kỳ thay răng. Có 2 cái răng ở hàm trên (em ko biết răng số mấy nhưng nó mọc ở vị trí răng nanh nên em cứ gọi là răng nanh, có gì nhờ các bác sửa giúp). 2 cái răng này lung lay và cháu đã được nhổ cách đây khoảng 1 năm. Mấy tháng sau thì răng mới mọc xuống, nhưng ko mọc vào vị trí răng cũ đã nhổ đi mà lại đâm từ mặt ngoài của lợi đâm xuống ---> trông rất mất thẩm mĩ. Răng mới nhú ra được khoảng 1/3 chiều dài của răng rồi. Các bác sĩ tư vấn giúp em xem đã phải "nắn hàm" từ bây giờ chưa?

Cụ xem trang 1 đi, 2 món này Bsỹ OF nhiều lắm:D

NTamthu

Xe tải
Cảm ơn các cụ.
Em cũng đã điều trị đông tây y đủ cả mà mãi chả khỏi. Thực ta bác sỹ cho uống cordazone khi mức độ loạn nhịp của em vẫn bình thường, có lẽ cho thuốc mạnh. Chứ em khám bác sỹ khác thì không cho uống cordazone. Các bác có thể chữa khỏi hẳn cho em không ạ. Hay em phải đi đốt bằng sóng radio :'(:'(:'(

nvh_hn

Xe container
Cảm ơn các cụ.
Em cũng đã điều trị đông tây y đủ cả mà mãi chả khỏi. Thực ta bác sỹ cho uống cordazone khi mức độ loạn nhịp của em vẫn bình thường, có lẽ cho thuốc mạnh. Chứ em khám bác sỹ khác thì không cho uống cordazone. Các bác có thể chữa khỏi hẳn cho em không ạ. Hay em phải đi đốt bằng sóng radio :'(:'(:'(
Cụ liên lạc trực tiếp với cụ sauken để được tư vấn cụ thể đi ợ(b)

Leila

Xe buýt
Dạ em xin được cảm ơn các cụ bác sĩ OF nhà ta. (Tối nay em vừa ghi danh để học làm thơ bút che. Khi nào em thành tài em sẽ làm 1 bài tặng các cu (cụ)

Em có chén diệu nhạt, em xin mời các cụ(b)(b)(b)

hoangtuanlong

Xe tải
Chào các bác chả là gấu của e đang chuẩn bị có baby muốn nhờ các bác xem có bác sỹ nào làm ở viẹn 108 không ah,nhà e muốn đẻ ở dó cho tiện,thank các bác trước,các bác cho số để e gọi.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Chào các bác chả là gấu của e đang chuẩn bị có baby muốn nhờ các bác xem có bác sỹ nào làm ở viẹn 108 không ah,nhà e muốn đẻ ở dó cho tiện,thank các bác trước,các bác cho số để e gọi.
108 em có quen nhưng khoa Sản thì không quen ai bác ạ! Nếu cần thì nhờ bắc cầu vậy. Đt của em ở trang 1.:6:

nvh_hn

Xe container
Em không biết nhà cụ tính thế nào, nhưng em cũng xin nói qua kinh nghiệm của em để cụ tham khảo:
- Xưa gấu nhà em có bầu, cũng tìm chỗ nọ chỗ kia, bác sỹ nọ bác sỹ kia để khám cho nó yên tâm. Sau có hôm đến chơi nhà ông bác sỹ khám cho gấu (Phó giám đốc 1 viện sản ợ) gặp ngay thằng em ông ấy lại học cùng khóa đại học, nó kể chuyện ông anh khám cho vợ nó (em dâu) bảo đẻ con trai. 1-2 tuần sau đó ngồi chơi, chính ông ấy lại hỏi nó vợ mày con trai hay gái nhỉ*-). Hài vãi:P
- Vợ em đẻ cũng có người quen giới thiệu người nhà nó làm trưởng khoa sản (1 viện không phải viện sản nhưng gần nhà), ai cũng gàn em không nên cho vợ vào đấy sinh. Bình thường thì không sao, nhỡ ra (nói dại) có vấn đề gì thì đúng thầy, đúng viện vẫn hơn ợ.

Chỉnh sửa cuối:

FORWD

Xe tải
Thật là cảm phục các cụ BS OF, ai ai cũng bận mà các cụ vẫn vào trả lời đều đặn được. Về phía bệnh nhân, đối với một số bệnh có thể sống chung với lũ được thì thường cứ để vậy do vào bệnh viện xếp hàng, chờ đợi, rồi tâm lý của bác sỹ. Do đó cái thớt này thật là hữu ích. Cám ơn các bác sĩ OF lần nữa.
Btw, bác Phê check PM giúp em nhé.

BOEING787

Xe hơi
Bác sỹ OF ơi con gái E bị bệnh ngạt mũi từ mấy năm nay rồi, đặc biệt là buổi sáng khi mới ngủ dậy thì toàn phải hít thở bằng mồm rất tội, sau đó khoảng 2 tiếng thì hết. Đi khám bệnh tại rất nhiều BS nhi ở Hải phòng đều có kết luận là cháu bị viêm mũi dị ứng và cũng trải qua rất nhiều phác đồ đièu trị rồi nhưng cũng chưa đem lại kết quả gì. Các Bác giúp Em với
Cám ơn các Bác Sỹ OF nhiều.
P/S: Cháu năm nay 6 tuổi và nhà Em ở Hải Phòng

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kụ đã điều trị cho F1 nhiều nhưng chưa miêu tả rõ đã điều trị thuốc gì, thời gian bao lâu, tiến triển mỗi đợt ntn, như vậy thì khó để tiên lượng kụ ạ!
CK TMH thì mời kụ qua kụ Phê nhé! Đt của kụ ấy ở trang 1.
còn Đông y thì kụ qua em, sđt của em cũng ở đó ạ!:6:

summer

Xe tăng
Chào các kụ bác sĩ OF!
Có việc này em muốn nhờ các kụ tư vấn hộ

Gấu nhà em gần đây rất hay bị chứng tê chân và tê tay
Cái này nguyên nhân thế nào?
Cách điều trị ra sao?
Các kụ cho ý kiến giùm em nhá

Chân thành cám ơn các kụ
(b)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
summer viết
Chào các kụ bác sĩ OF!
Có việc này em muốn nhờ các kụ tư vấn hộ

Gấu nhà em gần đây rất hay bị chứng tê chân và tê tay
Cái này nguyên nhân thế nào?
Cách điều trị ra sao?
Các kụ cho ý kiến giùm em nhá

Chân thành cám ơn các kụ
(b)

Tê chân tê tay thì nhiều nguyên nhân lắm kụ ạ!
ví dụ:
-Do viêm TK ngoại biên
-Do chèn ép TK (ng nhân thường ở cột sống)
-Do tắc ngẽn mạch máu
-Do thiếu B1 (thường kèm theo bệnh lý đường ruột)
....
Cách điều trị thì tùy theo từng nguyên nhân
Nếu kụ ở gần thì mời kụ đưa Gấu qua em khám
Nếu ở xa mời kụ alô cho em theo sđt ở trang 1.
Chúc kụ và gia đình khỏe!
(b)

namhoc

Đi bộ
Cái tâm của các bác sỹ OF thật lớn.E gửi lời cảm ơn đến cụ fesantafe.Cụ thật nhiệt tình ạ !Mong có dịp diện kiến cụ ạ (b)

Leila

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi nhờ có bệnh nào là bệnh "sợ bác sĩ" không? Em ko hiểu sao gấu nhà em rất sợ gặp bác sĩ. Hôm trước em đã nhờ được các cụ khám bệnh cho Gấu, thế mà ko tài nào em bắt gấu đi được:mad::mad::mad: Hay là các cụ tổ chức giao lưu thường niên để em cho gấu làm quen dần, cho gấu bớt áp lực.

summer

Xe tăng
@sauken: Cám ơn kụ
Em đang thuyết phục G đi khám
Trước khi đi em sẽ alô cho kụ nhé
Chúc các kụ sức khoẻ, thành công và giúp được nhiều người bệnh (b)

@không giống ai: G nhà em không sợ BS chỉ không thích đi khám bằng đi shoping thôi :21:

vutrungy2e

Xe hơi
Em chào các bác sĩ OF.

Theo em thì giờ Cụ chưa làm gì được đâu ạ.Cụ nên để thêm 1 thời gian nữa vì khi đó thân răng của F1 nhà Cụ mới mọc dài ra đuơc,khi mọc sẽ có môi ở phía ngoài đưa dần dần vào.Khi lâu lâu mà vẫn không vào Cung răng mà răng có đủ chiều dài thì mới chỉnh,mới có thể gắn được mắc cài Cụ ạ.Có gì Alo Picaso cho em nhá.em ko làm được sẽ giới thiệu đúng nơi đúng chỗ.

vutrungy2e

Xe hơi
Bà Nội em mới mất tuần trước nên cả tuần này em chẳng online được,h giải quyết xong việc nhà rồi mới lên trả lời các Cụ được.Mong thông cảm......

Trạng thái
Thớt đang đóng