Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cám ơn bác Mod đã treo thớt này lên!:41::41::41:
@kụ Hải: tối nay khoảng 7h em qua kụ được không ạ?

chongco

Đi bộ
Thật là quá..........hay và bổ ích.

----------------------------
Ở đâu có con đường - Ở đó có OTOFUN

mất gương

Xe tăng
hay quá có bác nào biết thì giúp em vụ này với
Bà cụ nhà em 50 tuổi khoảng 4 năm về trước có mổ bướu cổ tại bệnh viện 108 ở Trần Hưng Đạo nhưng dạo này cụ bảo thấy nó lại mọc lên ạ giấy tờ ngày xưa khám chữa bệnh em tìm lại mà mất rồi ạ chưa biết loại bướu gì ợ bác nào biết thì giúp em món này cái em xin chân thành cảm ơn :77::77::77::77:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
hay quá có bác nào biết thì giúp em vụ này với
Bà cụ nhà em 50 tuổi khoảng 4 năm về trước có mổ bướu cổ tại bệnh viện 108 ở Trần Hưng Đạo nhưng dạo này cụ bảo thấy nó lại mọc lên ạ giấy tờ ngày xưa khám chữa bệnh em tìm lại mà mất rồi ạ chưa biết loại bướu gì ợ bác nào biết thì giúp em món này cái em xin chân thành cảm ơn :77::77::77::77:
Phẫu thuật giải quyết bệnh lý tuyến giáp có thể là cắt toàn bộ hoặc cắt bán phần (không toàn bộ) hiện tượng "mọc lại" như bác mô tả sau khi đã có phẫu thuật cần được khám xét lại để có thể phân biệt:
-U ở cận giáp tiếp tục phát triển
-U vùng cổ không có liên quan gì đến tuyến giáp
-Phình mạch vùng cổ trước
-một số ng nhân khác hiếm gặp.
Kiểm tra trên lâm sàng cũng có thể phân biệt được tương đối chính xác đối với các trường hợp nói trên. em có thể giúp bác khám sơ bộ cho bà cụ nhà bác. cần xét nghiệm gì sau đó em cò mồi cho bác!
:D

convoi

Xe buýt
Hum trước em có đi khám xoang mũi ở Viện Y học hàng không - 225 Trường Chinh
Em muốn gửi lời cám ơn chân thành tới bác sỹ convoi, bác sỹ Nguyễn Quang Ngọc - một OFer đã giúp đỡ em rất nhiệt tình...
Thật áy náy vì em không biết nick anh để cám ơn..
Hy vọng anh đọc đc bài này, PM cho em nhé
Cụ AZE đã đỡ chưa? Hôm lào (c)(c)(c)(b)(b)(b)sẽ cho biết lick nhé

dutoan

Xe buýt
Em chào các cụ bác sỹ OF, hôm trước nhờ bác sỹ fesantafe khám và kê đơn em dùng thuốc đã khỏi bệnh hẳn rồi, bây giờ lại đến F1 nhà em có chuyện em lên đây nhờ các cụ chỉ bảo giúp ạ.

Tình hình là dư này: F1 nhà em mới sinh tháng 12/2008, đúng kế hoạch em cho đi tiêm phòng lao trong 1 tháng đầu, nhưng lúc tiêm phòng thì hết mũi tiêm đặc dụng nên cô y tá tiêm dưới da bằng mũi tiêm thường cỡ nhỏ, đang tiêm thì em bé rung tay nên mũi tiêm bị trượt ra ngoài và em thấy lượng thuốc dưới da cũng ra ngoài theo mũi kim (chắc chỉ vào trong da khoảng 1/3 tổng lượng thuốc), đến nay đã hơn 4 tháng cả nhà em theo dõi rất kỹ nhưng vẫn chưa thấy có hiện tượng nổi mẩn tại vết tiêm như thông lệ.

Vậy em muốn hỏi các cụ bác sỹ là liệu có phải là mũi phòng lao này không có tác dụng không ạ? Nếu cần kiểm tra để biết có chủng lao trong em bé nhà em thì ở đâu ở Hà Nội? Nếu chưa có tác dụng thì bao giờ có thể tiêm lại ạ?

Vì bệnh lao là bệnh thường gặp nên em cũng rất lo, các cụ chỉ giúp em với nhé, em cảm ơn các cụ ạ!

ThanhTuấn

Xe tải
Em có ông chú ở quê ra đang yên đang lành thì mắt bị xưng húp ở mí. nhìn một thành hai, mắt bị lồi ra, lúc rửa mặt vô tình chạm vào thì đau, như thê này là bệnh gì ạ, phải đi chữa ở đâu? Em đội ơn các bs Off nhiều

rongnho

Xe tăng
Đây là bệnh cảnh tiêu biểu của xưng Phlegmon vùng hố mắt cụ ạ, mắt bị lồi ra do áp lục của mưng mủ bên trong, chèn ép vào giây thần kinh làm cho giảm thị lực. Cái này không đơn giản đâu khá nguy hiểm cụ nên đưa người nhà đi đến viện mắt hoặc viện răng để điều trị ngay.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em chào các cụ bác sỹ OF, hôm trước nhờ bác sỹ fesantafe khám và kê đơn em dùng thuốc đã khỏi bệnh hẳn rồi, bây giờ lại đến F1 nhà em có chuyện em lên đây nhờ các cụ chỉ bảo giúp ạ.

Tình hình là dư này: F1 nhà em mới sinh tháng 12/2008, đúng kế hoạch em cho đi tiêm phòng lao trong 1 tháng đầu, nhưng lúc tiêm phòng thì hết mũi tiêm đặc dụng nên cô y tá tiêm dưới da bằng mũi tiêm thường cỡ nhỏ, đang tiêm thì em bé rung tay nên mũi tiêm bị trượt ra ngoài và em thấy lượng thuốc dưới da cũng ra ngoài theo mũi kim (chắc chỉ vào trong da khoảng 1/3 tổng lượng thuốc), đến nay đã hơn 4 tháng cả nhà em theo dõi rất kỹ nhưng vẫn chưa thấy có hiện tượng nổi mẩn tại vết tiêm như thông lệ.

Vậy em muốn hỏi các cụ bác sỹ là liệu có phải là mũi phòng lao này không có tác dụng không ạ? Nếu cần kiểm tra để biết có chủng lao trong em bé nhà em thì ở đâu ở Hà Nội? Nếu chưa có tác dụng thì bao giờ có thể tiêm lại ạ?

Vì bệnh lao là bệnh thường gặp nên em cũng rất lo, các cụ chỉ giúp em với nhé, em cảm ơn các cụ ạ!
Kụ đt cho em ngay nhé!:101:

taductoan

Xe điện
Chào các bác sỹ Of, trước hết em chúc các cụ luôn mạnh khỏe và công tác tốt nhé. các cụ cho em làm phiền tý, chả là f1 nhà em trong tai rất bẩn nhiều lần em định lấy cho cháu nhưng sợ làm ảnh hưởng tới tai, không biết là cứ để đó có ảnh hưởng gì không các cụ hay là phải lấy đi (em nhìn thấy nhiều cục to lắm em sợ cháu nghe bị ảnh hưởng) Các bác giúp em với nhé, nếu lấy thì đi lấy ở đây? Cảm ơn các cụ nhiều lắm

rongnho

Xe tăng
Em có ông chú ở quê ra đang yên đang lành thì mắt bị xưng húp ở mí. nhìn một thành hai, mắt bị lồi ra, lúc rửa mặt vô tình chạm vào thì đau, như thê này là bệnh gì ạ, phải đi chữa ở đâu? Em đội ơn các bs Off nhiều
Cụ nhớ đưa vào các bệnh viện lớn nhé, vì các phòng mạch tư không dám nhận làm đâu ạ, mà có nhận làm thì cũng không đảm bảo. Phác đồ điều trị сũng tùy vào giai đoạn, cần cả bác sĩ răng hàm mặt và bác sĩ mắt. Cụ mang người nhà đi khám có gì vào cho em biết nhé.

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ Fesantafe ơi em đang cần Vitamin B (Bồ) thì điêì trị thía lào ạ:102::102::102:

hapricorn

Xe tải
dạ, chào các bác sỹ OF ạ, em muốn hỏi chút ạ, em bị ngã, có chảy máu, và đóng vảy trên mặt, chỗ vẩy đã khô và em cũng ngứa tay bóc ra rồi, h thì thấy vết rách có mầu đậm hơn so với các vùng da xung quanh, vậy chỗ đó em có thể bôi nghệ, hay là bôi thuốc chống sẹo ạ?

NTamthu

Xe tải
Các bác cho em hỏi bệnh loạn nhịp tim ngoại tâm thu của em thì chữa thế nào ạ. Em không đốt bằng sóng đâu ạ, có cách nào chữa thuốc khỏi không ạ. Em siêu âm, thử máu, điện tim bình thường, ngoại tâm thu thất 1 ổ.

hapricorn

Xe tải
Bác không cho biết là chỗ tổn thương ở vùng nào nhưng mà dùng thuốc kem chống sẹo và nghệ đều được bác ạ
vâng, cám ơn bác, em dùng thuốc chống sẹo.. vết rách phía trên mép phải một chút, và một vết ngay trên lông mày phải.. mong là nó cũng mờ dần đi..:)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cụ Sauken giúp Cu Tamthu đi nhé.
vâng, kụ NTT cho em thêm 1 số thông tin:
-Kụ bao nhiêu tuổi?giới tính?
-Bệnh xuất hiện từ bao giờ,hay từ nhỏ?
-Kụ đã điều trị bằng những phương pháp nào? thuốc gì?
Nếu tiện thì mời kụ mang điện tâm đồ qua em xem chút, tiện thể khám luôn là tốt nhất.
(l)

NTamthu

Xe tải
vâng, kụ NTT cho em thêm 1 số thông tin:
-Kụ bao nhiêu tuổi?giới tính?
-Bệnh xuất hiện từ bao giờ,hay từ nhỏ?
-Kụ đã điều trị bằng những phương pháp nào? thuốc gì?
Nếu tiện thì mời kụ mang điện tâm đồ qua em xem chút, tiện thể khám luôn là tốt nhất.(l)
Dạ em 34 tuổi, Nam.
Bệnh của em xuất hiện tháng 7/2007, sau chuyến đi công tác Sài Gòn do em lo lắng chuẩn bị cho công việc và sợ đi máy bay:).
Sau đó em về Hà Nội, vẫn đi nghỉ mát hè bình thường, rồi sau đó xuất hiện ngắt nhịp, khi đi khám em mới biết là ngoại tâm thu. Em đã điều trị cordazone, atenolol, betaloc nhưng chỉ đỡ chứ không hết. Holter lần 1: 9000NTT/24h, lần 2: 4200NTT/24h, lần 3: 8000NTT/24h, bác sỹ chỉ định đốt bằng sóng radio. Siêu âm tim: Hở 2 lá 1/4, ngoài ra các chỉ số khác bình thường, xét nghiệm máu bình thường.
Em cũng đang điều trị bằng đông y nhưng mãi chưa khỏi. Em khám thì thông báo là bị thận âm hư.
Thực sự là em không muốn điều trị bằng sóng radio đâu. Em cũng tham khảo nhiều thông tin thì thấy rằng NTTthất 1 ổ, không bệnh tim thì cũng không lo lắng lắm. tuy nhiên nó làm em khó chịuvì phút nào cũng có dăm bẩy NTT.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bác NTT nếu ở Hà Nội thì đt cho em nhé!
Về mặt lý thuyết, sau những thay đổi nhịp điệu sống khiến bệnh nhân mệt mỏi - ngoại tâm thu xuất hiện và thường tự khỏi,nhưng trạng thái đó kéo dài như của bác thì khả năng tự hết là khó.
34 tuổi NTT >5 nhịp /phút và có kèm theo bệnh lý van tim, tuy chỉ là hở nhẹ thì cũng không coi là bệnh nhẹ đâu.
Tuy nhiên bác cũng không nên quá lo lắng, trước hết bác cần tự tạo cho mình 1 thời gian biểu và chế độ vận động sao cho hợp lý, thoải mái nhất, điều đó giúp ích cho thể lực chung và thông qua đó nâng cao chỉ số công năng tim của bác, bệnh có thể giảm. Về dùng thuốc thì cần khám trực tiếp mới có thể tư vấn cho bác được.

Cordarone bác đã dùng là thuốc thường được dùng với các trường hợp rối loạn nhịp tương đối năng, đã dùng các thuốc khác và không có đáp ứng - có nghĩa là các thầy thuốc trước đó đã chẩn đoán bác có RL nhịp ở mức độ nặng bác ạ.

Luôn sẵn lòng tiếp tục tư vấn cho bác!
:6:

dutoan

Xe buýt
Em không phải là spamer nhưng xin phép các cụ em vào đây cảm ơn cụ sauken đã rất nhiệt tình giúp đỡ em hỏi được nhiều thông tin quan trong liên quan đến F1:
Thứ 7 tuần trước em đã alo đến cụ sauken, được cụ rất tận tình hướng dẫn gọi đến bác sỹ đúng chuyên môn là bạn của cụ và bảo em là người nhà để được bác sỹ hướng dẫn rất chi tiết, bây giờ thì em thật sự yên tâm rồi. Kính chúc các bác sỹ OF mạnh khỏe và "thất nghiệp" - giống giọng Cụ Hồ quá đi mất :P

Trạng thái
Thớt đang đóng