Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Công nhận cái thớt này hay thật. Cho E đặt 1 viên ghạch ở đây nhá.Có gì E xin được các cụ tư vấn ạ. E thề

Hà Tít

Xe buýt
Con gái em năm nay 7 tuổi, dạo này cháu hơi gầy, lại bị nổi nhiều nốt mẩn ngứa khắp người (riêng vụ nổi mẩn này thì em đã đưa cháu đi khám ở Viện Da liễu và đc BS Viện trưởng kết luận là "sẩn ngứa"). Em tính cho cháu đi khám tổng thể, làm các xét nghiệm xem có vđề nhưng chưa biết làm ở đâu? Vào Viện Nhi thì đông quá, tham khảo thông tin thì thấy có mấy chỗ như Phòng khám ABCD, Bệnh viện ĐH Y có khám tổng thể cho nhi tuy nhiên người khen người chê chả biết thế nào mà lần.
Các bác sớm tư vấn cho em vụ này nhé!
Ngoài ra, em kính đề nghị các min các mod đưa bài này với bài "Thông tin về nơi khám chữa bệnh..." của bác Kiên Trung vào box "Những thông tin hữu ích". Chả nhẽ những bài như này lại ko hữu ích bằng bài "108 anh hùng LSB..." hay sao?

Hà Tít

Xe buýt
"Trẻ em không phải là người lớn thu nhỏ lại", vậy tốt nhất bác cho khám tại BV Nhi có nhiều phân khoa sâu hơn. Bác có thể khám theo yêu cầu tại đây. Không đông lắm đâu bác ạ.
Cảm ơn bác! Nhưng ko rõ là chủ nhật thì chỗ khám bệnh theo ycầu ở Viện Nhi có làm việc ko ạ?

MrKien_Trung

Xe điện
Cảm ơn bác! Nhưng ko rõ là chủ nhật thì chỗ khám bệnh theo ycầu ở Viện Nhi có làm việc ko ạ?
Viện Da liễu có Khoa D2 - Phụ nữ Trẻ em đới ạ, nếu mợ có thời gian sáng thứ 3 qua Viện Da liễu QG thử đưa vào BS Lê Hoa trưởng Khoa D2 xem có mát tay cho Bé nhà mợ không, cần em tiện đưa vào trực tiếp thì khoảng sau 10h em giúp cho

phuc_thinhphan

Xe tăng
Ôi,trong OF có cả bác sĩ ,thế là lần sau em bị gì em ứ phát nhá , thôi em hỏi luôn .Thường khi nằm 1 chỗ lâu do xem phim ảnh , khi em đứng dậy đột ngột thì có cảm giác choáng váng , 1 lần bị nặng nhất là khi xem phim xong khoảng 10s sau em bước xuống cầu thang ,đầu óc quay cuồng ko thấy gì tự nhiên té .Xây xẩm cả mặt mày cụ ạ . Ba em nói là em bị thiếu máu não với ít vận động .( Cơ mà em chơi thể thao hơi chăm ... (l)) Bác sĩ cho em tí ý kiến ạ .:'(

vutrungy2e

Xe hơi
Cụ nào đau Răng ý nhỉ có cần người giới thiệu không?Nhà cụ ở đâu?Nếu gần Hà Đông thì xuống em.Đảm bảo ngon,bổ,rẻ hehe.Nhất là em gái cụ.Nếu xa cứ nói,em giới thiệu cho Pk,cũng đảm bảo Ok.

nvh_hn

Xe container

meoxinh

Xe tăng
Ôi,trong OF có cả bác sĩ ,thế là lần sau em bị gì em ứ phát nhá , thôi em hỏi luôn .Thường khi nằm 1 chỗ lâu do xem phim ảnh , khi em đứng dậy đột ngột thì có cảm giác choáng váng , 1 lần bị nặng nhất là khi xem phim xong khoảng 10s sau em bước xuống cầu thang ,đầu óc quay cuồng ko thấy gì tự nhiên té .Xây xẩm cả mặt mày cụ ạ . Ba em nói là em bị thiếu máu não với ít vận động .( Cơ mà em chơi thể thao hơi chăm ... (l)) Bác sĩ cho em tí ý kiến ạ .:'(
e cũng bị như thế này, có phải bị tiền đình k ạ
Các bác cho e hỏi thêm tí nữa:P: mấy hôm nay tai trái của e khi ngủ dậy hơi đau, khoảng 1h sau thì lại bình thường ạ.k biết bị làm sao.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kụ ơi, kính kụ đến khám ở bệnh viện và điều trị ngay ạ, vì em được biết kụ chưa nhiều tuổi lắm, bệnh này thường ít gặp ở nam thanh niên khỏe mạnh kụ ạ, nguyên nhân thì có nhiều, nhưng thông thường hay gặp nhất là do thiểu năng tuần hoàn não (ông thân sinh của kụ nói đúng), và thiểu năng tuần hoàn não cũng có nhiều nguyên nhân (bệnh tim mạch, thiếu máu, hạn chế tuần hoàn do các nguyên nhân vật lý...) và điều ttrị thì phải tìm nguyên nhân kụ ạ, có thể sẽ dùng thuốc, nhưng cũng có thể là chỉ cần tập luyện, thay đổi chế độ sinh hoạt là đẫ khỏi bệnh rồi.
Nhưng em vẫn nhấn mạnh: kụ cần đến khám bác sỹ, càng sớm càng tốt!
Chúc kụ chóng khỏi bệnh!
(b)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Kụ ơi, kính kụ đến khám ở bệnh viện và điều trị ngay ạ, vì em được biết kụ chưa nhiều tuổi lắm, bệnh này thường ít gặp ở nam thanh niên khỏe mạnh kụ ạ, nguyên nhân thì có nhiều, nhưng thông thường hay gặp nhất là do thiểu năng tuần hoàn não (ông thân sinh của kụ nói đúng), và thiểu năng tuần hoàn não cũng có nhiều nguyên nhân (bệnh tim mạch, thiếu máu, hạn chế tuần hoàn do các nguyên nhân vật lý...) và điều ttrị thì phải tìm nguyên nhân kụ ạ, có thể sẽ dùng thuốc, nhưng cũng có thể là chỉ cần tập luyện, thay đổi chế độ sinh hoạt là đẫ khỏi bệnh rồi.
Nhưng em vẫn nhấn mạnh: kụ cần đến khám bác sỹ, càng sớm càng tốt!
Chúc kụ chóng khỏi bệnh!
(b)
Ngố nhà E bị như này. Đang ngồi rồi đứng dậy là bị hoa mắt chóng mặt, hoặc là đang đứng rồi ngồi xuống cũng bị, đi mà cúi mặt xuống đất thì bị đau đầu. Thế là thế nào ạ? Cho E lời khuyên để E chữa ngay chứ không thì E cũng đau đầu lắm. E thề

MrKien_Trung

Xe điện
Mỗi lần em nhớ Người yêu, em bị triệu chứng y như CỤ Phuc_Thinhphan, dưng mà khổ cái em yêu nhiều người quá nên ngày nào cũng có mấy lần nhớ như thía, có cách gì không Anh Sâu, Anh Fe Santafe *-)*-)

phuc_thinhphan

Xe tăng
+ Phúc thịnh:

Hai bác chắc còn trẻ tuổi nên nghĩ đến thiểu năng tuần hoàn não là có vẻ hơi xa, Hai bác nên đi kiểm tra đường huyết vào những thời gian hay mắc trước đi, có thể chỉ hạ đường huyết thôi. Có thể tự test thế này: Cứ khi nào bị như vậy, pha một cốc nước đường Glucose uống thử xem, nếu sau 15' thấy hết triệu chứng thì đúng rồi đó. Chúc vui
Em bị từ hồi em lớp 10 ,chắc hồi ấy lười vận động nhất .Sau 1 thời gian chăm chỉ thể thao thì em ko thấy hiện tượng ấy nữa . Các cụ cứ nói em thế em sợ lắm .Mai em bắn xe lên SG hỏi gấp quá ... :'(.

phuc_thinhphan

Xe tăng
Em có cái này muốn hỏi thêm nữa ạ .
Số là sau khi đi uống diệu bia ,nhất là bia ạ . Em thường đi tiểu nhiều hơn những người bình thường . Em để ý , họ uống chung với em ,nhưng em lại đi vệ sinh nhiều hơn khoảng 3 đến 4 lần . Ba em bảo ,đi tiểu nhiều thì tốt nên ko sao .Mà em cứ làm căng lên , cái ba nói em nên đi xét nghiệm thận coi nó ntn ? Nhưng em chưa có thời gian :102:.Theo phỏng đoán của các cụ là em bị sao ạ ?:^)
P/s : Em cảm ơn bác fesantafe và cụ sauken rất nhiều .(l)(l)(l)(l)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
+ Phúc thịnh:

Hai bác chắc còn trẻ tuổi nên nghĩ đến thiểu năng tuần hoàn não là có vẻ hơi xa, Hai bác nên đi kiểm tra đường huyết vào những thời gian hay mắc trước đi, có thể chỉ hạ đường huyết thôi. Có thể tự test thế này: Cứ khi nào bị như vậy, pha một cốc nước đường Glucose uống thử xem, nếu sau 15' thấy hết triệu chứng thì đúng rồi đó. Chúc vui
Đường Glucose là đường gì và mua ở đâu ạ? Nếu đúng là cái bệnh đấy thì Gấu nhà E cứ uống đường suốt à? Cho E 1 liều gì đó cho nó dứt điểm luôn được không ạ. E thích cách đấy. E thề

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ngố nhà E bị như này. Đang ngồi rồi đứng dậy là bị hoa mắt chóng mặt, hoặc là đang đứng rồi ngồi xuống cũng bị, đi mà cúi mặt xuống đất thì bị đau đầu. Thế là thế nào ạ? Cho E lời khuyên để E chữa ngay chứ không thì E cũng đau đầu lắm. E thề

Nói chung là chóng mặt, đau đầu khi thay đổi tư thế, cái này liên quan nhiều đến cấp máu não.
đọc pm kụ ơi!
(l)

Chỉnh sửa cuối:

keo8

Xe đạp
các bác ơi cho em hỏi về cái bịnh Viêm khớp thái dương hàm. Số là hôm trc ngủ đạy tự nhiên hok há được mồm ăn cái j cả,hjx! Đi khám bào Viêm klhớp thái dương hàm. bs cho bao nhiu là thuốc. nhưng chỉ đỡ thui cá bác ạ. bi jờ há ra vẫn hơi đau đau. làm ntn bi jờ ạ???

vutrungy2e

Xe hơi
:21:em đây.Ok ngay.Này bác nhé.Cái bệnh viêm khớp TDH thì là viêm nên bác sĩ cho bác kháng sinh,vitamin...là chuẩn chỉ rồi bác ạ.Chúc mừng bác,bác sẽ phải sống chung với nó thui,buổi sáng dậy bác xoa xoa vùng trước lỗ tai cho em ý ạ.Khi ăn uống,nói chuyện,ngáp thì không được há miệng quá to,sẽ bị trật cái khớp ra là há mồm luôn đấy bác ạ,đau lém đó.Với bệnh này: masage tại chỗ là liệu pháp tối ưu.(khi nào đi masage toàn thân gọi em nhá):101:

ZIC

Xe máy
Kụ không nên đưa cháu đi khám quá nhiều nơi vì mình không có chuyên môn, khám nhiều nơi sinh hoang mang nhiều thôi kụ ạ!
Tốt nhất kụ nên chón nơi đủ tin tưởng (Việt Đức, 108, 103, viện chỉnh hình của Bộ Thương binh XH... các viện mạnh về chỉnh hình) quan trọng là chuyên môn tập trung 1 đầu mối, gia đình nên đặt niềm tin, nếu vượt quá khả năng hay không tìm ra bệnh họ sẽ mời hội chẩn kụ ạ.
Nhưng em nghĩ cháu nhỏ chưa chắc đã có vấn đề liên quan đến chỉnh hình đâu (vì em cũng đã gặp 1 số trường hợp này rút cục k phải liên quan đến ngoại khoa..).
Nếu kụ ở HN thì khi nào tiện kụ đưa cháu đến chỗ em nhé! em có thể khám xem sao biết đâu phúc chủ lộc thầy...(k) à em miễn phí cho cháu luôn!
Nếu kụ đưa cháu đến các viện quân đội hoặc viện của Bộ LĐ mà lo k có người quen thì em có thể giúp kụ!:6:
Nói thật với các cụ là em đã mất nhiều niềm tin vào các bác sỹ nhưng có lẽ hành động của các cụ làm em nên nghĩ lại! Ở đâu cũng có người tốt, nhiều hoặc ít mà thôi! (b)(b)(b)

hatmit

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt vì quá hay và có ý nghĩa bác ạ.Hôm nay em đưa mẹ em đi khám mắt cụ gần 70 rồi nên nhìn hơi kém. Không thấy cụ Vịt xanh có số điện thoại để anh em liên lạc cho tiện - Người nhà bác sỹ vẫn hơn mà :21:.
Đánh đưa cụ sang bệnh viện mắt ở 77 Nguyễn Du - ở đó đang khuyến mại khám miễn phí cho những người > 60 tuổi các cụ ạ.

rongnho

Xe tăng
các bác ơi cho em hỏi về cái bịnh Viêm khớp thái dương hàm. Số là hôm trc ngủ đạy tự nhiên hok há được mồm ăn cái j cả,hjx! Đi khám bào Viêm klhớp thái dương hàm. bs cho bao nhiu là thuốc. nhưng chỉ đỡ thui cá bác ạ. bi jờ há ra vẫn hơi đau đau. làm ntn bi jờ ạ???
Bệnh viêm thái dương hàm là bệnh cảnh của nhiều bệnh lý vùng thái dương, là một bài toán cực khoai đối với nhiều nha sĩ. Việc chỉ định thuốc kháng sinh, dãn cơ hay an thần chỉ có tác dụng giúp một phần nào.Có rất nhiều phương pháp như trị liệu, mài khớp cắn. dùng xung điện, tập luyện.
Em bày cho cụ cách này rẻ mà hiệu quả nhất : tạm thời cụ kết hợp với những thuốc chống viêm, dãn cơ... mà bác sĩ đưa cộng với mỗi ngày cụ nhai cho em 2 phong kẹo cao su. Sau 1 thời gian không hết cụ cứ ra đây bắt đền em. Mà cụ đọc tên cho em mấy loại thuốc cụ đang uống được không.
Mà em có rượu chuẩn bệnh mới chuẩn được, bệnh nhân dạo này toàn biếu rượu cụ ạ, còn cụ biếu em gì :P

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng