Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

A380

Xe tăng
Chào cả nhà và chúc mọi người mạnh khỏe!

Nguyễn Văn Phú,
Thạc sỹ Y khoa- Trưởng khoa Y học thể thao-vật ly trị liệu và Phục hồi chức năng.
Bệnh viện Thể thao Việt Nam.
DT 0904 288 255.

Chuyên khoa điều trị các chấn thương thể thao, bệnh lý cơ khớp do vận động quá mức, viêm và thoái khớp khôgn do nguyên nhân nhiễm trùng, giảm khả năng vận động do các nguyên nhân khác nhau, tư vấn y học thể thao và các vấn đề liên quan...

Rất sẵn lòng nhưng thực sự mong ít có dịp phục vụ các bác!
Bác cho em hỏi tý Em hay đá bóng và đánh tennis cái đầu gối trái rất hay bị đau , không biết h sử lý thế nào ah

Cám ơn bác !

A380

Xe tăng
Trước hết bác cần cung cấp thêm một số thông tin nếu bác biết:
- Cụ bao nhiêu tuổi, giới
- Cụ bị nghe kém từ bao giờ, có chảy mủ tai không, màu mủ? mùi mủ ...
- Cụ đã được khám nội soi, chụp phim CTscan tai giữa, đo thính lực hoàn chỉnh chưa?

Nếu có thì bác cung cấp thông tin luôn để có thể tư vấn được, nếu chưa làm thì chưa tư vấn được gì nhiều, bác nên đưa Cụ đên tôi sẽ khám Nội soi và chỉ định những xét nghiệm cần thiết rồi mới đưa ra phương án điều trị cho Cụ tốt nhất, trường hợp có chỉ định phẫu thuật cũng sẽ tư vấn để Cụ có được kíp mổ tốt nhất có thể.

Chúc Vui.
Bác ơi ! Em bị Viêm mũi dị ứng , sáng ra chảy nuóc mũi, hắt xì hơi rất nhiều đến gần trưa là hết , Bệnh này của em có chữa được khong ah ??

Cám ơn bác nhiều!

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
bà già em bị đau dạ dày bao nhiêu năm nay rồi.uống rất nhiều thuốc và khám rất nhiêu nơi nhưng bệnh vẫn ko thuyên giảm.các cụ tư vấn cho em nên đưa bà già đến đâu hoặc uống thuốc gì ạ

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Có cụ nào chuyên về nhi không xho em hỏi 1 chút
F1 nhà cụ mà có vấn đề gì vào nhi thì thử alo cho ông này
Sơn : 0913318281-bác sĩ khoa chuẩn đoán hình ảnh ( anh rể em )
cụ cứ nói là anh bên đằng nhà nội của Tôn là ông ý biết

Libor

Xe điện
Nhân tiện có cái thớt hay, cụ nào biết về loại thuốc này cho em tý ý kiến với ạ!
Bố vợ ông anh bị tai biến mạch máu...sau khi được mách dùng thuốc này thấy hiệu quả rất tốt, nhân tiện có mấy ông bạn Tầu mà em hay giao lưu nên hay nhờ mua giúp, giá chuẩn quốc tế, hàng chuẩn..( Em chả buôn bán gì đâu nhá!) cụ nào có nhu cầu thật sự thì ới em để em giúp. Lúc nào em cũng để trong nhà cho các cụ nhà em vài hộp để đề phòng, và cũng là để giúp bạn bè lúc cần khẩn cấp...

Tên thuốc :Angong Niuhoang Wan Nhà thuốc : Beijing Tong Ren Tang Pharmaceutical Factory.
Giá rổ các cụ mua tại VN chắc loanh quanh 1tr/viên... còn em mua giúp thì giá rất rựt mình ạ! có khi còn free....(b)(b)(b) chỉ đổi cà fê là đc!

http://www.plazaq.com/annoib02.html

convoi

Xe buýt
Iem thích thuốc của cụ

Nhân tiện có cái thớt hay, cụ nào biết về loại thuốc này cho em tý ý kiến với ạ!
Bố vợ ông anh bị tai biến mạch máu...sau khi được mách dùng thuốc này thấy hiệu quả rất tốt, nhân tiện có mấy ông bạn Tầu mà em hay giao lưu nên hay nhờ mua giúp, giá chuẩn quốc tế, hàng chuẩn..( Em chả buôn bán gì đâu nhá!) cụ nào có nhu cầu thật sự thì ới em để em giúp. Lúc nào em cũng để trong nhà cho các cụ nhà em vài hộp để đề phòng, và cũng là để giúp bạn bè lúc cần khẩn cấp...

Tên thuốc :Angong Niuhoang Wan Nhà thuốc : Beijing Tong Ren Tang Pharmaceutical Factory.
Giá rổ các cụ mua tại VN chắc loanh quanh 1tr/viên... còn em mua giúp thì giá rất rựt mình ạ! có khi còn free....(b)(b)(b) chỉ đổi cà fê là đc!

-Kính cụ Lý. Thuốc của cụ ở VN người ta gọi là An Cung Ngưu Hùng Hoàng đáy ợ. Là thuốc quý, Đông -Tây y hay dùng cho tai biến mạch máu não. Cụ có lòng thì cho iem cái số cầm tay để có dịp giúp đỡ mọi người.
- Kính cụ FeSF, ý tưởng và nhiệt tình của cụ với OF rất tốt. Iem cũng là dân Tờ Mờ Hờ, nhưng chưa mở phòng khám riêng. Các cụ có ca nào cần khám nội soi TMH khu vực Đống Đa, thì a nhô iem sẽ khám giúp, tốt nhất là trong giờ hành chính. ĐT con voi: 0913580169 (Iem không dám khoe bằng cấp và thâm niên,xí hổ lắm, mong các cụ đừng chấp. Iem sẽ khai báo nếu có cụ nào ĐT nhờ)

xebo

Xe bò ! ©
Hoan hô các Bác sỹ OF ! :41:
Bác sỹ cho em hỏi luôn, em hay bị ho khi trời lạnh hoặc ngồi trước quạt, điều hòa... từ rất lâu rồi. Em nghĩ la do dị ứng thời tiết (lạnh) nên cũng chẳng đi khám bao giờ cứ để một thời gian nó tự khỏi. Vậy theo bác sỹ em có cần đi khám hay điều trị gì không ? Sợ rằng chủ quan không chữa sau này về già thì khổ cho con cháu lắm ! :P

bes

Xe lăn
Hay quá, hoan hô các bác sỹ OF . Có bác naò về Mắt không ạ, em muốn hỏi 1 chút

Mắt em nhìn xa gần vẫn bình thường, có thể nói là tốt với thời gian làm việc/sử dụng máy tính liên tục 13 năm. Dạo này khi chăm chú nhìn những thứ nho nhỏ ví dụ như tìm danh bạ trên điện thoại di động, nhìn tập trung quá mức vào 1 đoạn báo nho nhỏ hay xem web mà sử dụng cuộn liên tục thì cảm thấy rất mỏi và hoa mắt. Quay ra nhìn chỗ khác vài phút thì lại thấy bình thường.
Liệu em đã phải tính đến chuyện đeo kính chưa hay chỉ cần dùng thuốc và có chế độ cho mắt nghỉ ngơi 1 cách thích hợp ?
Cảm ơn tư các bác rất nhiều.

Pha Lê

Xe tải
Bác sĩ ơi, cháu muôn đời bị các chứng bệnh về họng, hơi tí là viêm họng cấp, rồi viêm thanh quản, rồi ảnh hưởng tứ lung tung...mà cái nghề của cháu có mỗi cái giọng đi kiếm tiền...huhuhu...bác sĩ có lời khuyên gì giúp cháu vớiiiiiiiiiiiiiii :101::101::101:

nvh_hn

Xe container
Hay quá, hoan hô các bác sỹ OF . Có bác naò về Mắt không ạ, em muốn hỏi 1 chút

Mắt em nhìn xa gần vẫn bình thường, có thể nói là tốt với thời gian làm việc/sử dụng máy tính liên tục 13 năm. Dạo này khi chăm chú nhìn những thứ nho nhỏ ví dụ như tìm danh bạ trên điện thoại di động, nhìn tập trung quá mức vào 1 đoạn báo nho nhỏ hay xem web mà sử dụng cuộn liên tục thì cảm thấy rất mỏi và hoa mắt. Quay ra nhìn chỗ khác vài phút thì lại thấy bình thường.
Liệu em đã phải tính đến chuyện đeo kính chưa hay chỉ cần dùng thuốc và có chế độ cho mắt nghỉ ngơi 1 cách thích hợp ?
Cảm ơn tư các bác rất nhiều.
Em nhớ là có bác Vịtxanh làm ở Viện mắt đấy:D

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Đó là AN CUNG NGƯU HOANG HOÀN, là thuốc khai khiếu tỉnh thần, thường dùng điều trị các chứng trúng phong tạng phủ và kinh lạc (tai biến mạch não ở các mức độ)
Với thành phần quan trọng nhất là Ngưu hoàng (sỏi mật con trâu, bò). Thuốc phát huy tác dụng tốt nhất trong 3 ngày đầu của tai biến.
Người có bênh lý về huyết áp, nguy cơ tai biến mạch não cao có sẵn vài viên này trong nhà là điều nên làm.
Tuy nhiên không thể dùng chỉ 1 mình thuốc này trong cấp cứu tai biến mạch não được. cấp cứu TBMN đòi hỏi 1 phương pháp có tính an toàn, tuần tự từ việc hạ áp hạn chế xuất huyết, tăng áp để cải thiện tuần hoàn não... đến việc chăm sóc bệnh nhân.
Vì vậy khi có người nhà xuất hiện triệu chứng nghi ngờ TBMN, nên cho nằm đầu thấp, kiểm tra huyết áp, dùng thuốc can thiệp để ổn định huyết áp theo ý kién Bác sỹ hoặc theo hướng dẫn đã được tập huấn cấp cứu tại nhà... ACNHH là thuốc được dùng sau khi đã làm tất cả các động tác trên!

tqt77

Xe điện
Kính các bác, em bị hen cũng đã lâu nhà cũng có con em là bác sỹ, con gấu to nhất nhà là dược sỹ (chị em gấu toàn tiến sỹ) mà chưa tìm thấy loại thuốc nào hữu hiệu. các bác, các kụ có ý nào tư vấn cho em với, em xin (b) hậu tạ các kụ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kính các bác, em bị hen cũng đã lâu nhà cũng có con em là bác sỹ, con gấu to nhất nhà là dược sỹ (chị em gấu toàn tiến sỹ) mà chưa tìm thấy loại thuốc nào hữu hiệu. các bác, các kụ có ý nào tư vấn cho em với, em xin (b) hậu tạ các kụ
Bác bị hen bao nhiêu lâu rồi? bác năm nay bao nhiêu tuổi? giơi tính? đã từng dùng những thuốc gì trong quá trình điều trị từ trước đến nay?... Tình trang hiện tại? tính chất, mật độ cơn hen ntn?
nếu không tiện trên diễn đàn, bác có thể PM cho em hoặc đt 0912004067
mong rằng sẽ giúp được cho bác!
(l)

vutrungy2e

Xe hơi
Chào cả nhà.em là bác sỹ gì chắc các cụ nhìn chữ ký của em thì biết roài.Em là thía đấy hi`hi`.Bác nào có liên quan đến bộ nhá thì Alo cho em,em ở quận Hà Đông newwwww hehe.bs_Trung 0904378505.em làm ở viện Hà Đông và đang học Cao Học được 80% tại trường ĐH Răng Hàm Mặt roài ạ.

vutrungy2e

Xe hơi
Ơ,cái đấy là cái nghề,cái nghiệp của em mà bác.bác có gì cứ kêu em.Em welcome lại bác ngay.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Hôm qa các bác sỹ nhà mình đi abc xyz có vui k ạ?
Em hôm qua có việc nên không đến đó được!
:102:
Mong gặp các bác lắm ạ!(b)(b)(b)

nvh_hn

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng