Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Các cụ RHM cho em hỏi tý .
Số là trước đây cả cốc bia ( Cành lạnh càng ngon ) em làm một hơi hết chẳng sao , thấy rất đã , nhưng gần đây cứ uống cái loại bia để lạnh hoặc bỏ đá vào là mấy cái răng cửa buốt không thể chịu được , mà em thì kể cả mùa đông xuống đến dưới 10 độ thì vẫn uống bia lạnh , nếu không lạnh thì em không uống . Các cụ BS thông thái cho em hỏi thế là tại làm sao ạ .
buốt ở chân răng nhiều người bị lắm, cái này là do đánh răng không đúng cách thì phải:21::21: em cũng đang bị:'(

Aids

Xe điện
Các cụ nha sỹ OF ơi, có cụ nào nhận nhổ răng (số 8) ngoài giờ hành chính không ạ ?
Em muốn nhổ quá mà không có đủ thời gian trong giờ HC ạ. :P
Bác cho địa chỉ cơ quan tôi có thể cho người đến nhổ tại cơ quan .
Je rigole
Aids

Dream2

Xe tải
Các cụ đốc-tờ giúp em vụ này với ạ

Chuyện là cụ ông nhà em, có thể mô tả sơ bộ thế này. Cụ luôn nghĩ mọi chuyện theo hướng xấu, bi quan, nghi ngờ từ những vấn đề nhỏ nhất. Ví dụ cụ cho thuê nhà ở quê, lên HN với em 1 thời gian thì cụ đang băn khoăn liệu người thuê nhà có chịu trả lại nhà cho cụ hay ko. Mọi người nói đương nhiên hết hợp đồng sẽ phải trả thì cụ bảo nó đang buôn bán tốt sẽ ko chịu trả nhà, nếu buộc phải trả có thể nó sẽ trả thù ... Em vừa rùng mình vừa buồn cười. Mà cụ thì chậm chạp, cả ngày nói được vài câu, hỏi mỏi mồm ko thèm trả lời, mặt mũi ủ rũ suốt ngày.

Rồi là hôm qua nhà em có giỗ. Cụ lo lắng từ tuần trước, than vãn rằng VC em bận thế này làm sao lo được giỗ (dù giỗ vào thứ Bảy). Bảo lo được thì cụ băn khoăn vò đầu bứt tai. Hỏi mãi mới biết cụ lo là thứ 7 VC em chuyên dậy muộn thì làm sao nấu kịp cỗ cho khách khứa ăn bữa trưa ...

Có lần ông nhạc em có việc ở gần nhà em nhưng ko vào nhà em chơi (có phải lúc nào cũng vào chơi đâu) mà cụ cũng lăn tăn hỏi VC em ông nhạc có ghét bỏ gì cụ ko mà làm thế ... Đang ở cùng VC em nhưng cụ có vẻ sợ con dâu lắm vì cụ nghĩ có thể con dâu đuổi cụ ra khỏi nhà. Em biết thế vì cụ bà kể lại một lần nói với cụ ông rằng ở đây với con cháu cho vui thì cụ ông bảo là nhưng nhà có phải của riêng con mình đâu (!!!) ...

Lại còn chuyện sợ hết tiền. Sáng nào cũng ăn xôi (rẻ nhất, nói mãi vẫn thế), cụ bà rủ đi ăn phở, bún, ... thì vặc lại làm gì có tiền mà ăn thế (có lúc cụ bà xấu hổ ngoài quán phở !!!) mặc dù lương hưu của 2 cụ tầm 5T lại còn tiền thuê nhà, lãi tiết kiệm, chưa kể con cái bổ sung ...

Em biết là kể lể lung tung dài dòng nhưng quả thật em chả biết kể sao cho chính xác nhất. Cụ lo lắng về sức khỏe 1 cách thái quá, ngày nào cũng đo huyết áp mà máy có chính xác quái gì, cao cũng lo thấp cũng lo (!!!) Em cho cụ khám tổng thể suốt 1 ngày ở BV Đại học Y thì vấn đề đáng ngại nhất trong cơ thể chỉ là 1 viên sỏi thận 8 ly, ngoài ra các vấn đề tim, mạch, gan, đường, mỡ, tiểu, ... của cụ có khi còn ngon hơn cả đống anh em OFers ham nhậu nhẹt nhà mình ở đây :21:

Một số hành vi bất thường. Đi đâu cũng chỉ giục về thật nhanh, chẳng muốn giao tiếp với ai, họ hàng người thân vào chơi cụ chả nói chuyện gì, mặt còn nhìn chỗ khác (!!!)

Vậy thì cụ nhà em bị bệnh gì nhỉ ? Trầm cảm, hoang tưởng, sa sút trí tuệ, hay cái gì ạ ? Em nghi lắm, các cụ đốc-tờ giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xebo

Xe bò ! ©
Bác cho địa chỉ cơ quan tôi có thể cho người đến nhổ tại cơ quan .
Je rigole
Aids
Cảm ơn cụ đã quan tâm !
Tuy nhiên cụ Tomduy đã giúp em toại nguyện rồi, đúng tinh thần OF "ngon, rẻ, bổ". Nhưng rút kinh nghiệm lần sau, nếu nhổ nữa em phải xin thêm chai thuốc tê về dùng dần, chứ như lần này về nhà hết thuốc tê đau dã man tàn bạo !!! :P
Một lần nữa cám ơn cụ TOMDUY nhiều ! (b)(b)(b)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các bác sĩ cứu em với :'(

Người nhà em ở xa Hà nội, đi khám về quên không xin số điện thoại của bác sĩ, nay cần hỏi vài điều về chăm em bé uống thuốc, ai có thông tin điện thoại của bác sĩ này làm ơn giúp cho em xin,

em cảm ơn nhiều

Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Quỳnh Hương
Khoa khám bệnh theo yêu cầu - phòng cấp cứu 2
Bệnh viện nhi Thụy Điển

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Các bác sĩ cứu em với :'(

Người nhà em ở xa Hà nội, đi khám về quên không xin số điện thoại của bác sĩ, nay cần hỏi vài điều về chăm em bé uống thuốc, ai có thông tin điện thoại của bác sĩ này làm ơn giúp cho em xin,

em cảm ơn nhiều

Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Quỳnh Hương
Khoa khám bệnh theo yêu cầu - phòng cấp cứu 2
Bệnh viện nhi Thụy Điển
Đã gửi cho cụ, chắc cháu cụ khám chiều nay à, vì BS Quỳnh Hương hôm nay trực cấp cứu :6:

tran_thuat_lai

Xe lăn
thỉnh thoảng em hút thuốc và uống rượu bia nhiều là bị sưng lợi và nhiệt . Chả biết dư lào nữa....hic

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
thỉnh thoảng em hút thuốc và uống rượu bia nhiều là bị sưng lợi và nhiệt . Chả biết dư lào nữa....hic
uống nước chè xanh nhiều vào,rượu bia thuốc lá vô tư :6:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ lói thế lào í chớ :^):^):^)
Em hông hút thuốc nên hông có bít.
Cái sưng lợi là nhiễm khuẩn. Cồn nó sát trùng. Thường thì em ngậm vài ngụm thuốc whisky. Khi vị whisky trong mồm nó nhạt rồi thì nuốt ực 1 cái (chớ có nhổ toẹt đi kẻo phí) thì nó đỡ ngay. Có các cụ làm nghề bẻ răng làm chứng, đèn giời soi xét. Em chẳng có dám nói láo.
Còn nhiệt mồm là nóng. Theo Đông y phải chữa = lạnh. Khi bị, em thường uống thuốc cool beer ợ.
Ép phê ra phết nha :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

Dream2

Xe tải
Chắc do khói thuốc nóng quá làm rát các thứ ở trong miệng cụ ạ. Khi rượu ngà ngà phải rít thuốc mạnh mới phê, cho nên khói nó nóng hơn bình thường nhiều.
Em phải mất 2 ngày mồm miệng mới bình thường lại

sakuda

Xe điện
Các bác sỹ ơi, dạo này em hút thuốc nhiều hay bị thèm bia là sao ợ?

totorauxom

Xe điện
Dạo này em hay đau lưng, có cách nào để sinh con trai không mấy cụ bác sỹ ơi

leica

Xe tải
Các bác sỹ ơi, giúp em với .:'(:'(:'(
ông anh em bị 4 đầu ngón tay, cứ khô da bong tróc vảy, nứt nẻ , đau rát và chảy máu, mấy đầu ngón tay có vẻ như cương sưng, sinh hoạt rất khó và gây phiền toái.đi khám ở viện da liễu các bác sỹ chuẩn đoán là bị viêm da cơ địa dị ứng(hay Á sừng) và cho thuốc (kem kẽm OXYD 10%, FUSIDICORT và cả thuốc uống nữa về nhưng không thấy đỡ ạ. xin các bác giúp em xem bây giờ dùng thuốc gì cho khỏi ạ. làm thế nào để khỏi bệnh vì bác ấy dùng máy tính nhiều mà gõ phím cũng khó chịu lắm ạ :77:chân thành cảm tạ các bác giúp em ạ.

Vietroad111

Xe buýt
Các Bác sĩ cho nhà em hỏi cái này cái ạ!!!
Tình hình là ông cụ nhà em cứ muốn mua cái máy gọi là MÁY CÂN BẰNG ION của cái nhà sản xuất gọi là Z755 do mấy ông bà BÁN HÀNG ĐA CẤP tiếp thị. Cả nhà em rất băn khoăn không rõ tác dụng của nó có như nhà sản xuất quảng cáo không. Em tìm thông tin trên mạng thì thấy nhiều thông tin trái chiều nhau quá. Nhờ các Bác sĩ phân tích giúp ạ và cho nhà em mấy lời khuyên cái ạ. Em xin cảm ơn trước (b)(b)(b) cái ạ.
Em xin cảm ơn trước ạ (b)(b)(b)

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi ... Các cụ đã bị say caffee lần nào chưa ạ.Hình như e bị say caffee rồi,chân tay oải quá,chả muốn làm gì cả,cơ mà chả nôn ra được,khó chịu lắm lắm ạ.

Lúc uống xong,e đi 2b về,điều khiển xe sợ lắm,không dám đi nhanh,cảm giác cực mất an toàn,bây h thì cổ họng đắt ngắt,tim em đập nhanh,e cảm thấy cứ thình thịch,đầu óc thì cứ hơi ... biêng biêng kiểu gì í ạ.

Các cụ vào giúp e với ạ :102::102::102:

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Bác sỹ ơi... cái cổ của em... em google cái triệu chứng của em thì có thể là bị thái hóa đốt sống cổ rồi :'( mới tí tuổi ranh mà đã bị bệnh này chán quá BS ơi :'(
Em có thói quen ngồi máy tính nhiều (thậm trí là trên cả rất nhiều ạ) em duy trì cái thói quen xấu này cũng 4,5 năm rội cách đây 1 năm khi đi lạnh buổi sáng thế là tối hôm đấy không cử động được cộ ăn cơm cũng khó. rồi mấy 2,3 ngày nó đỡ dân. Đến bây giờ cứ khi nào trở lạnh là em lại đau ê ẩm bênh cổ - vai trái và giờ lên cả trên đầu phía tai trái. cũng chu kì 2,3 ngày là đỡ nhưng bây giờ thì lâu hơn ạ, cả tuần rồi mà em vẫn còn dau :'( Bác sỹ cho em hỏi có phải em bị thái hóa đốt sống cổ không a. khám thì khám ở đâu và khám những gì a. Và nếu tự điều trị được thì phải làm thế nào a. Em đang bắt đầu tập thể dục và hạn chế ngồi máy tính dần dần a. thanks BS !

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Mấy hôm nay không vao OF đã thấy thay đổi rõ nhiều, mục bệnh xá này thật là hữu ích, mong các cụ nhà mình luôn mạnh khoẻ, chúng em ít việc để làm, nhiều thời gian buôn dưa lê cà phê cà pháo với các cụ!!!!!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cà phê có nhiều caphein, chất này làm sảng khaói và tăng các hoạt động chuyển hoá trong cơ thể... vì vậy khi đóii uống vào gây nên kích thích chuyển hoá mạnh cần nhiều năng lượng trong khi trong cơ thể ko có gluco để đốt.... vì thế nó dẫn tới Say cà phê như bác mô ta thôi: Run tay, tim nhanh, hoa mắt, đói....
Xử lý quá đơn gian là làm 1 vài viên keo ngọt, nghỉ 1 lúc khác hết

quangthanh_75

Xe tải
Em bị bệnh đau vai gáy dẫn đến đau nưa đầu có Bác nào làm đông y không cho em đi khám và chữa với. Em bị 5 năm rồi khổ lắm, mỗi lần đau đầu 3 ngày mới khỏi cơ. Các Bác giúp em với.