[Funland] Bác sĩ chuyên khoa tâm thần nói về cách chữa bệnh của Cô Phúc Bồ Tát

Nine

Xe điện
Em thì không nghĩ như cụ chỗ bôi đậm. Tất nhiên là không bắt buộc nhưng em nghĩ hiếm ai không bỏ chút tiền vào đó. Ví dụ 20k/người và ngày khoảng 500 người thì con số cũng chả nhỏ.
Cụ đừng nghĩ, cụ phải thấy cụ nhé. Người nghèo quá còn được cho tiền đấy.

Nhạc

Xe container
Em cũng vừa đọc bài về cô này. Cá nhân em nghĩ chỉ là trò lừa đảo, bịp bợm. Em đợi xem chính quyền giải quyết ra sao.
Ko biết sao lại có cái quyền như cái luyền tuyền huyền thế he he :))

Nine

Xe điện
Theo em nghĩ, cụ không thấy thu tiền gì hết, nhưng các khoản chi tiêu tại đấy của vài trăm người/ ngày cũng nhiều ra phết đấy..
thế là cô Phú này có công trong việc phát triển kt địa phương cụ nhỉ

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chém ác quá, hehe
Cháu thấy phàm cái gì mình ko chắc chắn thì cứ để người ta làm, hay dở thời gian sẽ chứng minh, ko nên vội chửi người ta tâm thần này nọ.
Nhiều cái khoa học tây y chưa hẳn là đã đúng đâu.:D

NNS

Xe ngựa
hôm em đến đó, trong lúc chờ đợi ông cụ nhà em ngồi nói chuyện với 1 chị phụ nữ có cô con gái điên loạn. Nhìn cảnh 2 mẹ con họ mà rớt nước mắt. Người con gái điên chửi tưới hạt sen, người mẹ cằn cỗi lam lũ vừa khóc vừa nhờ người xích con. Cũng ko hiểu phương pháp nhấc người cắm đầu cô gái vào nước rồi 4 người nắm chân tay quay quay vài vòng có làm cho cô ta hết điên không. Thấy ng mẹ kể cũng nghèo lắm, cạn tiền ăn đc chị Phú giúp chút tiền ăn... Thấy cảnh đáng thương, cụ già nhà em cũng cho vài trăm, chị ta ko nhận, nói mãi mới cầm.
các cụ nên đến nơi, nhìn cảnh những bệnh nhân nghèo khổ đó nó tội nghiệp thế nào rồi hãy ném đá. Trước khi đến nó em cũng rất ác cảm với mấy thể loại "ngoại cảm, tâm linh, điện cô thánh cậu" này, nhưng lên, quan sát, em thấy có cái nghĩ khác về chị Phú này. Có thể chưa sâu do ko có điều kiện soi lâu, nhưng những cái em nhìn thấy trong 1 ngày với vai của 1 bệnh nhân thì em thấy cơ sở của chị này có vẻ tốt cho người nghèo, ít nhất là về yếu tố tinh thần, còn chữa khỏi đc hay ko thì em ko biết

Chỉnh sửa cuối:

Lãng tai

Xe hơi
Cụ cũng chưa tiếp xúc mà đã vội vàng kết luận cho người khác có lẽ vội quá chăng.
Ý của Dr là ko nên tốn thời gian điều trị để không đc kết quả như ý, sau đó đến BS thì muộn rồi, bớt đi cơ hội sống thôi mà
Nhưng nếu DR tiếp xúc trực tiếp nhiều lần rồi có kết luận thì hay quá
- bệnh viện trả về rồi cụ ơi. hết cơ hội rồi mất hết "lìn tin" bỗng nhiên có "lìn tin"...
- cuộc đời nhiều khi sống bằng "lìn tin" các cụ nhể

-Mình chưa tiếp xúc Với DR mình ko đánh giá con người DR , mình chỉ nói bài viết của DR mang thái độ hằn học công kích bằng khoa khoa học với 1 vấn đề khoa học chưa nghiên kíu được nên có tính no fair

aiki

Xe tải
Thế giới còn nhiều điều mà khoa học chưa chứng minh được hết các cụ ạ. Chỗ cô Phúc này đã nhiều năm rồi, người lên đây chữa đủ mọi thành phần, có cả quan chức cao cấp của Chính phủ. Có người đỡ, có người không đỡ. Những người lên đây thường là bệnh nan y, bệnh nặng, đông tây y chắc cũng dùng hết rồi, giờ có bệnh thì vái tứ phương thôi. Nhiều khi nó cũng như một giải pháp tinh thần, khi con người tinh thần lạc quan thì sức chiến đấu với bệnh tật nó mạnh mẽ hơn.

NNS

Xe ngựa
Theo em nghĩ, cụ không thấy thu tiền gì hết, nhưng các khoản chi tiêu tại đấy của vài trăm người/ ngày cũng nhiều ra phết đấy..
tất nhiên, ko có tiền thì chả có cái gì hoạt động đc cả, bất kể là kinh doanh thu lời hay từ thiện miễn phí.
nhưng rõ ràng là tùy tâm, ai ko có ko bỏ cũng ko sao, ko ai bắt ép hay dụ dỗ, nên rõ ràng là ko có lừa đảo
công tâm mà nói em thấy quanh chỗ chữa bệnh bằng phương pháp kì lạ và ko có cơ sở khoa học gì của chị Phú bán cá này chính ra lại vắng bóng bọn cò mồi, ăn theo, móc túi, lừa đảo, chặt chém, trông xe bán cơm giá cắt cổ như ở các bệnh viện giữa HN này cụ ạ.
chỉ có vài người hướng dẫn đỗ xe, trông xe, giá gửi xe ô tô cả ngày, họ thu 5k, BV ở HN chắc đưa thế khéo nó đánh cho
ko có ai bu bám chèo kéo bán hàng, có 1 hàng nước trà đá thuốc lào, ai thích thì ngồi, chị Phú có bán vài quả trứng gà sống mà chị ta bảo để ng bệnh mua về lăn lưng rồi vứt đi, ko đc ăn, em ko mua ko xài nhưng hỏi thì giá đâu cũng như trứng sống bán ngoài chợ chứ ko có chém đẹp vì trứng phép đâu. Nước thì e ko rõ bán hay phát không.
ngoài khu vực nhà chị này, đi qua cái cầu treo là vào đến khu dân cư, thấy cũng có vài quán cơm bình dân, giá rẻ hều, tất nhiên ko ngon lắm, ăn tạm, cũng ko thấy tấp nập nhà trọ nhà nghỉ gì

slaz8

Xe ba gác
Cụ Đốc bị ngộ khoa học mất rồi. Cụ nên nhớ Khoa học của cụ cũng chỉ là 1 phần bé tí của tạo hóa bao la. Em ko nói là em ủng hộ hay tin vào khả năng của chị Phú này vì em chưa lên đó bao giờ. Nhưng ít nhất em cho rằng cụ không nên sổ toẹt mọi thứ khi cụ chưa có các bằng chứng cụ thể & xác thực trong tay, càng không nên nghĩ rằng chỉ có khoa học nhà cụ mới mang lại cho con người sự cứu rỗi tuyệt đối.

Giả sử khả năng của chị Phú là có thật thì nó cũng giống với một nhân vật rất nổi danh trước đây là cụ Nguyễn Đức Cần, cụ cũng chữa bệnh bằng tâm linh đấy. Có thời gian cụ Google mà coi.
Em lội đến đây thì mới dám có ý kiến. Xin cụ Vivu từ từ kiểm chứng, không nên lôi người này người kia ra để so sánh, dầu sao em cũng tôn trong ý kiến của các cụ. nhưng đừng cho rằng cái cách nghĩ cua mình là đúng tuyệt đối.
Xã hội có quyền kiểm chứng, nhưng đúng sai thì chỉ người nào trong cuộc mới hiểu.
Em đọc thì thấy các cụ đều phản hồi là "cô này nói rằng không thể chữa khỏi ung thư, nhưng tùy duyên mà bệnh có thuyên giảm được hay không"? có nghĩa là may rủi thôi.
Chúc các bệnh nhân may mắn

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan999

Xe container
Ko biết sao lại có cái quyền như cái luyền tuyền huyền thế he he :))
Còm của mợ ý là sao? Nói thẳng ra chứ sao phải luyến láy khó hiểu thế? :P
Em nói là em không tin cách cô ấy đang làm (giẫm chân lên người) chữa được ung thư. Còn nếu có minh chứng xác thực thì chừng đó em mới tin. Còn việc nói "chính quyền giải quyết ra sao" không có nghĩa là muốn họ phải bắt bớ hay dẹp bỏ gì nếu cô ấy không vi phạm pháp luật. Nhưng các nhà chức trách có trách nhiệm giải đáp những thắc mắc nghi ngờ của người dân càng sớm càng tốt tránh những sự việc không hay có thể xảy ra. Đó cũng chính là vì quyền lợi của những người bệnh đã, đang và sẽ tìm đến đó, đặc biệt là các bệnh nhân nghèo.

slaz8

Xe ba gác
Hướng đi của y học hiện đại là hoàn toàn sai lầm.

Bao giờ có nhà khoa học phát minh máy chụp dòng năng lượng đi trong cơ thể người như chụp thấy hình ảnh không khí vậy thì các bác sĩ mới thấy họ đã sai lầm ntn và giết bao nhiêu ng với cái tri kiến ko chấp nhận cái mới phản khoa học như vậy.
Khoa học đang nghiên cứu những thứ mà họ chưa từng biết đến, nên không thể nói là họ sai lầm, mà phải nói là họ đang mày mò nghiên cứu.
Có điều thành tự của họ cũng ít nhất làm sang tỏ một vài vấn đề mà trước đây chưa từng biết đến, nên khoa học sẽ củng cố thêm những điều cho là huyền bí trước đây thành sự thực.

missdark

Xe hơi
hôm em đến đó, trong lúc chờ đợi ông cụ nhà em ngồi nói chuyện với 1 chị phụ nữ có cô con gái điên loạn. Nhìn cảnh 2 mẹ con họ mà rớt nước mắt. Người con gái điên chửi tưới hạt sen, người mẹ cằn cỗi lam lũ vừa khóc vừa nhờ người xích con. Cũng ko hiểu phương pháp nhấc người cắm đầu cô gái vào nước rồi 4 người nắm chân tay quay quay vài vòng có làm cho cô ta hết điên không. Thấy ng mẹ kể cũng nghèo lắm, cạn tiền ăn đc chị Phú giúp chút tiền ăn... Thấy cảnh đáng thương, cụ già nhà em cũng cho vài trăm, chị ta ko nhận, nói mãi mới cầm.
các cụ nên đến nơi, nhìn cảnh những bệnh nhân nghèo khổ đó nó tội nghiệp thế nào rồi hãy ném đá. Trước khi đến nó em cũng rất ác cảm với mấy thể loại "ngoại cảm, tâm kinh, điện cô thánh cậu" này, nhưng lên, quan sát, em thấy có cái nghĩ khác về chị Phú này. Có thể chưa sâu do ko có điều kiện soi lâu, nhưng những cái em nhìn thấy trong 1 ngày với vai của 1 bệnh nhân thì em thấy cơ sở của chị này có vẻ tốt cho người nghèo, ít nhất là về yếu tố tinh thần, còn chữa khỏi đc hay ko thì em ko biết
Cụ đọc cmt của e chưa? E trước cũng k thiện cảm lắm, bản chất thì vẫn sợ ma... Nhưng không tin lắm. Đến khi e đã được mục sở thị thì khác. E còn có mấy vụ bọn e đi làm từ thiện không được gì còn bị ném đá tơi bời. Nguyên nhân: 1 là dân làm ăn mất mối ném đá, 2. là đối tượng ghen ghét đố kỵ kiểu quái quỷ gì đó cũng ném đá, 3. Là cái bọn không hiểu gì lao vào ném đá như mưa ( Loại này đọc cmt các cụ hình như e thấy có người lờ tờ mờ mờ giống), 4. Chả thuộc loại gì - thích ném đá ra tỏ vẻ ta đây biết ném đá..... E chưa gặp thêm nhưng thiết nghĩ nhiều người không quá d.ốt để nhẩm phép tính mỗi người 20K nhân với 500 người = 10 củ/ ngày.... ! Cơ bản thực sự nếu cụ bắt đầu làm k lấy công, không lấy tiền mà cứ nghĩ đến đoạn phép tính đó có ai dám làm không ak?
- Xét về khía cạnh nhân đạo, nếu dẹp cơ sở chị Phú - Mỗi ngày sẽ có khoảng 500 người tha phương cầu cạnh bệnh viện, lo lót tay đủ kiểu - Rồi van xin thậm chí quỳ van xin bác sĩ chữa bệnh cho người thân hoặc cho bản thân, có khoảng hơn 500 người thân nữa đi kèm xuống bệnh viện mà không đủ điều kiện ăn, ở,....! Số tiền mà 500 bệnh nhân kia đi các viện có lẽ sẽ tới 100 củ/ ngày (là ít) ak! -
- Có lần bọn e đi phát cháo từ thiện- Cặp anh chị đi xe đẹp đắt tiền cũng vào xin ( Chắc ăn ủng hộ bọn em) - Thời đó khoảng gần 4 năm trước - Phải cụ nào thì ới lên em biết :D ;

Nhạc

Xe container
Còm của mợ ý là sao? Nói thẳng ra chứ sao phải luyến láy khó hiểu thế? :P
Em nói là em không tin cách cô ấy đang làm (giẫm chân lên người) chữa được ung thư. Còn nếu có minh chứng xác thực thì chừng đó em mới tin. Còn việc nói "chính quyền giải quyết ra sao" không có nghĩa là muốn họ phải bắt bớ hay dẹp bỏ gì nếu cô ấy không vi phạm pháp luật. Nhưng các nhà chức trách có trách nhiệm giải đáp những thắc mắc nghi ngờ của người dân càng sớm càng tốt tránh những sự việc không hay có thể xảy ra. Đó cũng chính là vì quyền lợi của những người bệnh đã, đang và sẽ tìm đến đó, đặc biệt là các bệnh nhân nghèo.
Như thế này mà cụ còn bảo ko vi phạm pháp luật?

puppy.funny

Xe tải
Vâng. Chỉ là suy đoán chủ quan của em và em cũng mong là em sai cụ ạ.
Tuy nhiên, nghĩ kỹ thì hai câu trên của cụ không chứng minh được điều gì với em. Rất nhiều tổ chức hoặc cá nhân mafia dùng tiền để làm từ thiện ạ. (Cái này em chưa áp dụng để nói trường hợp cô Phú này cụ nhé vì chưa khẳng định được điều gì).

dangtuan999

Xe container
Như thế này mà cụ còn bảo ko vi phạm pháp luật?
Mợ đừng bẻ cong câu nói của em. Em còn chữ "nếu" trước cái chỗ mợ tô màu nhé. Hay mợ đọc không hiểu?

nhank14

Xe tải
Thứ nhất Cô Phú Bồ Tát đã vi phạm luật khám chữa bệnh như một bình luận ở trên đã chia sẻ
Thứ hai, Cô Phú Bồ Tát bị tâm thần và có thể bị một nhóm người nào đó lợi dụng nhằm mưu lợi
Tôi cũng nghĩ, cô Phú có thể không thu tiền nhưng những dịch vụ ăn theo thì hốt bạc. VD như gửi xe, ăn uống....

hyundai_TC

Xe điện
ông anh e lên đây chữa ung thư tụy..tý thì chết tại trận :(

Nine

Xe điện
Vâng. Chỉ là suy đoán chủ quan của em và em cũng mong là em sai cụ ạ.
Tuy nhiên, nghĩ kỹ thì hai câu trên của cụ không chứng minh được điều gì với em. Rất nhiều tổ chức hoặc cá nhân mafia dùng tiền để làm từ thiện ạ. (Cái này em chưa áp dụng để nói trường hợp cô Phú này cụ nhé vì chưa khẳng định được điều gì).
cụ lại nghĩ rồi. HN Sông Công có 70 km thôi.
Không có mafia nào ở đây cụ ạ