Bắc Quang -178 - Xín Mần - Nậm An- Hà Giang - Du xuân ấm áp tình người ...

saigonvw

Xe tăng
Báo cáo : E vừa về đến nhà
Xin cảm ơn tất cả các Bác đã cho E một chuyến đi thú vị.(b)(b)(b)
Sau khi xem hết chỗ ảnh do các Bác Post thì E được Lãnh đạo duyệt từ giờ trở đi E được miễn visa đối với mọi chuyến đi có kèm 2 ông Giangtroc và Giaothong bởi vì trong lúc có những phần tử như cachoi mải lo ...thì chúng E đi chào cờ tổ quốc :21::21::21:

T4B

Xe tải
Báo cáo : E vừa về đến nhà
Xin cảm ơn tất cả các Bác đã cho E một chuyến đi thú vị.(b)(b)(b)
Sau khi xem hết chỗ ảnh do các Bác Post thì E được Lãnh đạo duyệt từ giờ trở đi E được miễn visa đối với mọi chuyến đi có kèm 2 ông Giangtroc và Giaothong bởi vì trong lúc có những phần tử như cachoi mải lo ...thì chúng E đi chào cờ tổ quốc :21::21::21:
Lần sau mà thấy có bác thì em sẽ thu ngay hộ chiếu nhà Giao thông :21::21::21: xin đi tối cn mà đến tận thứ 2 mới về.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
thích quá nhẩy! sắp tới có vụ nào cụ nào free ghế cho cháu ké 1 xuất nhẩy!
Cụ đi ké thì thoải mái, bọn em lúc nào chả thiếu người buộc cáp và đẩy xe. Chỉ sợ lúc đó cụ lại bẩu "em đi giầy tây quần âu không lội bùn được đâu, bửn chưn lắm":101:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Iem có mấy cái ảnh vô cùng nhạy cảm , nếu phọt lên đây thì lại càng gây thêm thù oán với quan chức OF nên iem thui , bác nào có nhu cầu PM gửi riêng nhá :))
Bác ngại va chạm thì gửi cho em, em post lên cho. Đảm bảo lần này sẽ không đòi xiền cò.

nghienOTO

Xe tăng
Hehe vụ này là các cụ nghỉ giải lao "xem voi" đấy ạ, mỗi ông thầy bói 1 câu , ông thì dùi đục mà chẳng được gì, thế mà cũng mất thời gian ra phết đấy, chỉ thấy mỗi 1 cụ tất bật làm trong lúc các cụ khác bình loạn :21:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hehe vụ này là các cụ nghỉ giải lao "xem voi" đấy ạ, mỗi ông thầy bói 1 câu , ông thì dùi đục mà chẳng được gì, thế mà cũng mất thời gian ra phết đấy, chỉ thấy mỗi 1 cụ tất bật làm trong lúc các cụ khác bình loạn :21:
Nhìn cái ảnh đấy em cứ tưởng tượng ra thành chục ông bác sĩ sấn sổ xông vào nhổ cái rằm cho em xe, trong khi đó một ông khác thì tẩn mẩn mở bụng em nó ra cắt ruột thừa.:))

nghienOTO

Xe tăng
Nói đến đoạn vượt suối. Có mỗi lúc đấy em mới chụp. Mà thế quái nào lại toàn chụp xe cụ Gay. Hôm nào cụ cho em lái thử con Pajero chiến của cụ nhé
Cái này cũng hoành tá tráng không kém cụ QD nè, xe bọc thép 4runner đới ::P:P

Cụ lái xe này mới ngon :P

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Cụ Cua , Cụ Lập Tái đâu rồi ????? Đôi bạn cùng tiến của chuyến du Xuân, không chịu rời nhau nửa bước đây nè khà khà khà ::21::21::21::21:

:69::69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
lại quả bác nghienoto khà khà khà :)):21::)):21:

mà of hôm nay làm sao, toàn failed to connect :102:
Khì khì khì !! :P:P Dại thế cụ ơi, Cụ chụp nhầm nhọt quả này thảo nào lúc xuống núi Nậm Na làm bể giò con Vịt của cụ Cua, cụ Cua làm chứng cho E nhé :69::69::69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Tháng 3 có nên đi Apachai 1 chuyến không nhỉ:^)
Nếu đi ngay tháng 3 thì nên đi Mốc ạ, còn để đến tháng 4 mùa mưa thì :77::77::77: bởi vì phải qua 5 con suối to, mà e đi mùa khô nước còn ngập ngang của con Ranger....mùa mưa sợ lũ về nước lớn không qua được, hoặc mưa thì chỉ có nước "đăng ký tạm trú dài hạn" ở Apachải mới chỉ có mưa phùn mà e đã phải nằm đó 4 ngày mới quay ra được. Cơ mà có độ 7 ngày thì ộp roát ở đó cũng gọi là :69::69::69::69: cơ mà cũng đi nhanh không thì mốc 3 thành cửa khẩu quốc tế thì camry cũng đến được hí hí hí

quangdzung

Xe điện
Phần này em nắm rõ nên tường thuật lại trước, bác nào nắm rõ phần nào thì giúp thêm nhé.

Sau khi đội "không hèn" về được đến khu sinh thái với bộ mặt ỉu xìu xìu, giá mà ví với cái bánh đa ngấm nước sẽ trở thành xúc phạm cái bánh đa, thì đội hèn có nhiều đ/c trong lúc chờ giữa hiệp đã lăn quay ra ngủ vì một phần say rượu ngô Hà Giang, một phần say đội promotion girl.

Ăn uống và trò chuyện chán chê đến khoảng 12h đêm, Giangtrọc mặt mũi căng thẳng đi sang chỗ bàn bọn em đang uống và nói "Bác D (sgvw) chưa đi Lũng Cú bao giờ, em định ngày mai sẽ đưa bác D lên đó rồi về trong ngày, có bác nào đi cùng không thì đăng ký và bố trí xe luôn". Mọi người xôn xao bàn tán, có nhiều ý kiến can ngăn vì thời gian có 1 ngày mà chạy cung đường lên Lũng Cú rồi về Hà Nội quá ngắn. Tuy nhiên độ máu của nhiều đ/c đã lên rất cao, cuối cùng cũng chốt lại được có 8 nhân sẽ đi lên Lũng Cú. Người thì đã chốt, chỉ còn lại xe là chưa đủ vì mới chỉ có Vàng Anh II, cần thêm một xe nữa. Đang lúc lúng túng vì thiếu xe, may quá, có bác larang cho mượn chiếc Pajero chiến của bác ấy, thế là có 2 xe, mỗi xe 4 người. Em quen lái xe AT nên nhận chiến VA II, còn xe Pajero của bác Larang là MT thì để Trọc xử lý. Các anh em còn lại thì chưa quen cung đường cua tay áo Hà Giang sẽ làm nhiệm vụ nói chuyện cho tài không buồn ngủ và bóc quýt để cung cấp dinh dưỡng.

Ngồi uống đến 1AM (Thứ 7), mấy anh em bàn sơ với nhau cung đường và thấy là nếu đi ngủ thì sáng mai chạy sẽ bị muộn, thế là quyết luôn 2AM sẽ cùng nhau lên đường. Danh sách gồm: SGVW, GiangTroc, GiaoThong, Son Bo, Mr. Q, Tihon, Chauchau, Coolmax.

Đội không hèn do mốc Gay dẫn đầu lục tục xách đồ đi về khu nhà sàn nghỉ đêm, đội Lũng Cú thì ngồi lại nhà sàn Nhà hàng để thu dọn đồ đạc và chuẩn bị lên đường. Chỉ còn băn khoăn duy nhất là cả 2 xe đều coi như không có lốp dự phòng vì xe bác Larang vừa bị thủng lốp khi đi offroad, còn VA II thì lốp dự phòng nguyên bản quá bé so với lazang và lốp độ nên nếu có thay vào cũng chỉ bò từ từ chứ không chạy nhanh được.

Đúng lúc anh em định xuất phát thì đội không hèn lại xuất hiện, mặt mốc Gay bơ phờ và chán nản, gọi bác HAIAU "anh em định về Bắc Quang ngủ, cả khu nghỉ này chỉ có 10 cái chăn, nếu có ngủ chung 2 người 1 cái thì cũng chỉ được có 20 người, giờ đã hết cả chăn rồi". Thế là chuyện chia năm sẻ bảy bắt đầu, một đội đã đi ngủ từ trước sẽ tiếp tục ngủ lại khu sinh thái này, đội Lũng Cú thì xuất phát thẳng lên Hà Giang, còn đội không hèn và thiếu chăn thì cùng với bác HAIAU chạy về ngủ lại Bắc Giang.

(Còn tiếp)
Em biết vụ này muộn quá. Chứ ko em cũng làm 1 chân chaỵ đỡ cho các bác. Lũng cú thì em chạy cũng khá quen, Chạy lũng cú 1 tài cũng mệt phết

cachoi

Xe điện
Mợ thông đợt này lại để nhầm ISO hay không có tiền trả khung ảnh Nguyễn Thái Học mà chưa phọt được cái nào vậy:21:

hieu78

Xe tăng
quả điêu cầy kinh nhể , e làm 1 bi có khi trồng cây chuối luôn , đếu gì hút cả bằng mồm cả bằng mũi :77::77::77::77::77::102::102::102::102:

Lập Tái

Xe điện
Nhà Bí Bo rạo nài chụp choạch kinh phết nhể :21::21::21:

Lập Tái

Xe điện
Em mon men mấy cái ảnh :)

Tặng bác Hùng Ộp Rột cái " mông dung ":21:

Xịt lốp ...một phần tất yếu của offroad :69:

Cứu tinh của em trong chuyến này (b)

Thanks bác sỹ Cua đã tận tình cứu chữa những lúc lâm nguy trên đường . Hôm ấy cụ về bản muộn quá, em say mất rùi nên chưa uống với cụ đc ly nào :102:

4X4=16

Xe điện
Nếu đi ngay tháng 3 thì nên đi Mốc ạ, còn để đến tháng 4 mùa mưa thì :77::77::77: bởi vì phải qua 5 con suối to, mà e đi mùa khô nước còn ngập ngang của con Ranger....mùa mưa sợ lũ về nước lớn không qua được, hoặc mưa thì chỉ có nước "đăng ký tạm trú dài hạn" ở Apachải mới chỉ có mưa phùn mà e đã phải nằm đó 4 ngày mới quay ra được. Cơ mà có độ 7 ngày thì ộp roát ở đó cũng gọi là :69::69::69::69: cơ mà cũng đi nhanh không thì mốc 3 thành cửa khẩu quốc tế thì camry cũng đến được hí hí hí
Các cụ cho em hỏi cái Tháng 3 âm hay dương nhỉ để em còn làm cái Visa đi công tác. Các cụ các bác có hẹn hò gì thì cứ PM nhé chứ đừng tung lên 4R gấu nhà em nhượn nhờ trên này suốt.

hieu78

Xe tăng
xin phép cắt mạch bác mèo , e bốt nốt mấy cái ảnh của em nhé :6:

người hùng của chuyến đi , SF Gold ,

(b)