Bác nào đang đi Kia Cerato Trung Đông 2011 vào giao lưu tí

meomattit

Xe hơi
Chìa khóa cơ đó để mở cửa xe khi cụ cần, nếu hết pin thì cắm cả cái chìa vào "lỗ cắm bí mật" trên xe là start được ợ :))
Em sờ lần mãi mà không thấy cái "lỗ bí mật" đâu cả, em này chắc lưỡng tính quá, chỉ sợ thấy cái "lỗ bí mật" thọc chìa vào, em nó không start được mà lại rùng mình rên ư ử thì chít ;))

miwon

Xe tăng
Dán kính thì cụ cứ ra chỗ 787 Giải phóng alo cụ Tuấn LLumar - bảo cụ ấy dán cho mã Lái 80 với xung quanh PP 35 - đảm bảo tuyệt cụ ạ - giá đâu có 5,9M - thằm em nhà em nó mới dán ở đấu - màu lên kính ngon lắm

Chuối Hột

Xe tải
Em sờ lần mãi mà không thấy cái "lỗ bí mật" đâu cả, em này chắc lưỡng tính quá, chỉ sợ thấy cái "lỗ bí mật" thọc chìa vào, em nó không start được mà lại rùng mình rên ư ử thì chít ;))
Cụ cứ tìm phía dưới vô lăng kiểu gì cũng thấy một cái lỗ có thể đút vửa cả cái chìa smart key vào đó, sau khi tìm tháy cụ cứ đút ra đút vào thoải mái để thử, chẳng có gì phải lăn tăn. Ngoài ra cụ nên vào box của chi hội KFC và đọc bài, nhiều cái hữu ích cho những người mới sử dụng xe cerato như cụ lắm đấy.

meomattit

Xe hơi
Cụ cứ tìm phía dưới vô lăng kiểu gì cũng thấy một cái lỗ có thể đút vửa cả cái chìa smart key vào đó, sau khi tìm tháy cụ cứ đút ra đút vào thoải mái để thử, chẳng có gì phải lăn tăn. Ngoài ra cụ nên vào box của chi hội KFC và đọc bài, nhiều cái hữu ích cho những người mới sử dụng xe cerato như cụ lắm đấy.
Báo cáo là em đã tìm kỹ lắm rồi mà không thấy cái lỗ nào cụ ạ
vô lăng đây, cụ chỉ giúp em xem lỗ nó ở đâu cái

tocxanh

Xe tải
Báo cáo là em đã tìm kỹ lắm rồi mà không thấy cái lỗ nào cụ ạ
vô lăng đây, cụ chỉ giúp em xem lỗ nó ở đâu cái
Cụ mở hộp tỳ tay lên là thấy cái lỗ to bằng đúng cái khóa smartkey. Cụ thật nhẹ nhàng đưa em nó vào trong đó nhé. Thật nhẹ thôi ko em nó đau

meomattit

Xe hơi
Cụ mở hộp tỳ tay lên là thấy cái lỗ to bằng đúng cái khóa smartkey. Cụ thật nhẹ nhàng đưa em nó vào trong đó nhé. Thật nhẹ thôi ko em nó đau
Bác lại làm khó em roài, hộp tì tay là chỗ nào, bác đã thương thì thương cho chót đê, nói thật là em vừa cưới em nó co hơn 1 tuần nên chưa đọc kỹ trước khi sử dụng ợ

xuantien_mobis

Xe lăn
Bác lại làm khó em roài, hộp tì tay là chỗ nào, bác đã thương thì thương cho chót đê, nói thật là em vừa cưới em nó co hơn 1 tuần nên chưa đọc kỹ trước khi sử dụng ợ
Nó là cái hộp ở giữa ghế lái và ghế phụ đó Cụ ơi!
Hình ảnh minh họa cho Cụ đây ạ (Em đã Post lên một thớt nào đó trên OF này rùi, hỏi về sự cố hết Pin của chìa Smart key dùng cho Cerato)
Khe cắm khi chưa có chìa

Chìa cắm trong khe của nó tại hộp đựng đồ giữa hai ghế lái và phụ

KarinMoon

Xe tăng
Cụ ơi cho em hỏi Cer TĐ có sấy gương ko ạ ~X(. Mấy hôm mưa cứ phải thò tay ra lau.

meomattit

Xe hơi
Nó là cái hộp ở giữa ghế lái và ghế phụ đó Cụ ơi!
Hình ảnh minh họa cho Cụ đây ạ (Em đã Post lên một thớt nào đó trên OF này rùi, hỏi về sự cố hết Pin của chìa Smart key dùng cho Cerato)
Đa tạ cụ đã cho em sáng mắt. Em cũng mở ra rồi dưng mà em lại ko cắm cả cái củ của nó vào lại rút cái chìa nhỏ ra cắm thành thử nó không khít X_X

xuantien_mobis

Xe lăn
Đa tạ cụ đã cho em sáng mắt. Em cũng mở ra rồi dưng mà em lại ko cắm cả cái củ của nó vào lại rút cái chìa nhỏ ra cắm thành thử nó không khít X_X
Vâng! Vợ mới còn phải khám và phá nhiều Cụ ạ. Chúc Cụ lái xe an toàn, mãn nguyện với V2 nhé!

meomattit

Xe hơi
Vâng! Vợ mới còn phải khám và phá nhiều Cụ ạ. Chúc Cụ lái xe an toàn, mãn nguyện với V2 nhé!
Thank cụ phát. Nhân tiện đây cụ cho em hỏi cái bộ cảm biến áp suất lốp nó lắp vào đâu? nếu có vần đề gì về lốp thì nó hiển thị như thế nào? 8->

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Cerato không có cảm biến áp suất lốp nên nên không có đèn báo trên bảng điều khiển, vì vậy người lái phải tự "cảm nhận" thôi Bác ạ.

meomattit

Xe hơi
Cerato không có cảm biến áp suất lốp nên nên không có đèn báo trên bảng điều khiển, vì vậy người lái phải tự "cảm nhận" thôi Bác ạ.
Ý em là muốn mua 1 bộ để sử dụng thì họ sẽ lắp vào đâu? có thể kết nối để kiểm tra trên bảng điều khiển được không ạ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Ý em là muốn mua 1 bộ để sử dụng thì họ sẽ lắp vào đâu? có thể kết nối để kiểm tra trên bảng điều khiển được không ạ?
À, ra vậy, cái này em thì Bác nên hỏi Mod hardtop ạ, em không thể trả lời Bác được, Bác thông cảm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lytoet

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi,

cho em hỏi tí ợ. các cụ thường phải làm lại những gì khi nhận xe nguyên bản về ợ?
em đang tính làm:
- dán kính
- bọc lót sàn
- độ gương gập điện

các cụ có nhiều kinh nghiệm cho em tí lời khuyên ợ. nên làm hay không? làm ở đâu? và giá cả thế nào ợ?

em cảm ơn

KarinMoon

Xe tăng
Các cụ ơi,

cho em hỏi tí ợ. các cụ thường phải làm lại những gì khi nhận xe nguyên bản về ợ?
em đang tính làm:
- dán kính
- bọc lót sàn
- độ gương gập điện

các cụ có nhiều kinh nghiệm cho em tí lời khuyên ợ. nên làm hay không? làm ở đâu? và giá cả thế nào ợ?

em cảm ơn
Xe cụ bản nào mà không có gập gương điện ạ. Cụ muốn thì lắp cái đấy cũng được ạ. Ngoài ra dán kính thì có Vkool, LLumar, 3M còn lót sàn thì nên ạ.

anhnguyen711

Xe hơi
Có bác nào trong thread có thể giải thích chi tiết hơn về điều hòa Tự động trong xe oto không?

Theo như trình bày ở một số tài liệu ( có cả trong diễn đàn này ) thì nhiệt độ được điều chỉnh bởi tỷ lệ pha trộn không khí nóng/lạnh từ nguồn máy nén và két nước làm mát máy.

Vậy trong xe có điều hòa chế độ AUTO thì nhiệt độ điều chỉnh thế nào?? Có tài liệu nói rằng điều hòa AUTO sẽ tự động cắt máy nén khi nhiệt độ trong xe chênh lệch so với mức lái xe cài đặt vài độ, như vậy điều hòa AUTO giúp tiết kiệm nhiên liệu tương đối đấy nhỉ, không như điều hòa thường, máy nén chạy liên tục không tự cắt dù nhiệt độ trong xe có là bao nhiêu đi nữa.

Tuy nhiên thực tế sử dụng trong xe mình ( Forte KIA , điều hòa AUTO ) thì có vẻ không phải như vậy, nhiệt độ vẫn do tỷ lệ nóng/lạnh thì phải. Mình đã thử sử dụng chế độ AUTO, đặt nhiệt độ 28 độ nhưng mặc dù trong xe cảm thấy mát lạnh rồi nhưng điều hòa vẫn không tự cắt ( cảm nhận độ rung và vòng tua máy khi xe về số N, đứng yên, bật tắt công tắc A/C có thể cảm nhận ra ngay máy nén lạnh có chạy hay không ). Nếu vặn tăng nhiệt độ lên 30 độ thì điều hòa cho rằng mình đang cần sưởi ấm nên cắt hẳn khí lạnh, mở hoàn toàn khí nóng thì phải, ào ạt khí nóng luôn như giữa mùa đông bật AC.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

meomattit

Xe hơi
Có cụ nào đã cưỡi 1 lúc 2 em Vios và Kia Cerato chưa, các cụ cho em xin tí cảm nhận về 2 em này với.:-* Sở dĩ em hỏi thế là vì tiền cưới 2 em này là tương đương nhau nên muốn kiểm tra hàng họ 2 em xem thế nào ;))

KarinMoon

Xe tăng
Có cụ nào đã cưỡi 1 lúc 2 em Vios và Kia Cerato chưa, các cụ cho em xin tí cảm nhận về 2 em này với.:-* Sở dĩ em hỏi thế là vì tiền cưới 2 em này là tương đương nhau nên muốn kiểm tra hàng họ 2 em xem thế nào ;))
Em thấy cụ hỏi cảm biến áp xuất bên trên rồi cơ mà. Hóa ra cụ chưa sở hữu em nó à. Vios ko có tuổi với Cerato cụ ạ :-B