Bác nào đang đi Kia Cerato Trung Đông 2011 vào giao lưu tí

cuonghs

Xe máy
Gấp gấp các cụ ơi.
Xe em chưa đi được 1000km, chạy trong phố toàn thấy nó báo hết khoảng 13l/100km
Như thế có chuẩn ko các cụ?
Sau 1000km đầu nó có ăn của em ít hơn ko? (Cụ nào kinh qua rồi bẩu em cái, em cứ thấy lo lo ý)

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Gấp gấp các cụ ơi.
Sau 1000km đầu nó có ăn của em ít hơn ko? (Cụ nào kinh qua rồi bẩu em cái, em cứ thấy lo lo ý)
Ăn vậy là bình thường. Một phần là xe còn mới. Một phần chân ga chưa tốt. Bác cứ chạy đi nó sẽ xuống.
Xe em Ce bản EU đi 5k, đổ xăng A95, ga nhẹ nhàng, trung bình trong tp là 10 lít.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Gấp gấp các cụ ơi.
Cái đồng hồ nó báo chỉ số tương đối thôi cụ ợ, cụ nên sài cách này để tính toán:

01./ Đổ đầy xăng hết bi nhiêu tiền / lít
02./ Reset Trip A hoặc B tùy cụ để từ bây giờ nó theo dõi xem mình đi được bao nhiêu thì đến lần đổ tiếp theo, lần đồ tiếp theo cụ lại đổ đầy hoặc từng đó tiền.

Từ 2 thông số trên cụ sẽ tính được ra thì chuẩn luôn ợ. Nhà em tính thì rơi vào 10l/100KM đường hỗn hợp vì đi cả phố lẫn đường trường.

Gửi các cụ ảnh vui em chụp lúc đi ĐL Thăng Long:

;))

antufo

Xe hơi
Website
www.samnamtrieutien.nhanh.re
3-Em đọc thì thấy khuyên chuẩn là 5.000km cụ ạ
5-Em tính mua Liberty cụ ạ, gói thân vỏ xe và thủy kích chỗ em mua khuyến mại còn có 9 triệu thôi.

Nhân tiện em hỏi các cụ luôn về vụ dán kính ạ.
a/Xe em Cerato màu xám nòng súng thì dán kính màu gì hợp các cụ nhỉ
b/Dán ở đâu là ok hả các cụ
c/Nên dán Vcool hay 3M hả các cụ, 3M em nghe rẻ hơn n ko biết ok ko nữa, giá rổ các cụ dự cho em là bao nhiêu ạ.
Cảm ơn các cụ.
Gì chứ Cerato thì chỉ có màu xám là đẹp khỏi chê, vừa khỏe , nếu có xước cũng ko nhìn rõ. Khuyên cụ nên dán kính 3M (vừa kinh tế, khoảng 3mil nhé, màu trà xanh là đẹp me ly, trong xa như Mec ấy).

KarinMoon

Xe tăng
Cái đồng hồ nó báo chỉ số tương đối thôi cụ ợ, cụ nên sài cách này để tính toán:

02./ Reset Trip A hoặc B tùy cụ để từ bây giờ nó theo dõi xem mình đi được bao nhiêu thì đến lần đổ tiếp theo, lần đồ tiếp theo cụ lại đổ đầy hoặc từng đó tiền.

Từ 2 thông số trên cụ sẽ tính được ra thì chuẩn luôn ợ. Nhà em tính thì rơi vào 10l/100KM đường hỗn hợp vì đi cả phố lẫn đường trường.

;))
^:)^. Quá khủng =)). Xe em 1000km rồi thì nên thay dầu gì và ở đâu ạ :D

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]

;))
E không đi Ce Trung Đông mà đi Forte SX AT 2011 TH nhưng cũng mạn phép hóng hớt với các cụ tí cho vui.

Hôm trước em cũng đi trên đại lộ Thăng Long với vận tốc 100km/h sau đó em ấn nút TRIP để reset đồng hồ AVG, ngay sau đó em nhả chân ga để xe chạy đà tự do, một lát sau đồng hồ AVG chỉ 2l/100Km thôi chứ 3.7l chỉ là phình phường. Chắc cụ cũng làm cách như em nên mới có cái đồng hồ AVG đẹp thế !:D

Còn về độ chính xác của đồng hồ AVG thì em thấy nó tương đối chuẩn, sai số khoảng 4-5%( AVG chỉ ít hơn thực tế). Em kiểm chứng thấy một điều rất hay là nó sai số hệ thống chứ không phải ngẫu nhiên,lần nào đổ xăng rồi reset AVG và đi hết lượng xăng đổ vào em tính ra cũng sai số 4-5% nên hoàn toàn có thể tin tưởng. Hơn nữa không biết cây xăng em hay đổ nó ăn bớt bao nhiêu % xăng của mình . Nếu nó ăn bớt đến 4-5% thì chứng tỏ AVG rất chính xác.

Xe của em chỉ chạy nội thành HN khoảng 11-13l/100Km, chạy HN-HP 7l/100Km , có lần em cố chạy đều chân ga để tiết kiệm nhất thì được con số thấp nhất là 5.8l/100Km trên gần 100Km tuyến đường 5 HN-HP.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E không đi Ce Trung Đông mà đi Forte SX AT 2011 TH nhưng cũng mạn phép hóng hớt với các cụ tí cho vui.

Hôm trước em cũng đi trên đại lộ Thăng Long với vận tốc 100km/h sau đó em ấn nút TRIP để reset đồng hồ AVG, ngay sau đó em nhả chân ga để xe chạy đà tự do, một lát sau đồng hồ AVG chỉ 2l/100Km thôi chứ 3.7l chỉ là phình phường. Chắc cụ cũng làm cách như em nên mới có cái đồng hồ AVG đẹp thế !:D

Còn về độ chính xác của đồng hồ AVG thì em thấy nó tương đối chuẩn, sai số khoảng 4-5%( AVG chỉ ít hơn thực tế). Em kiểm chứng thấy một điều rất hay là nó sai số hệ thống chứ không phải ngẫu nhiên,lần nào đổ xăng rồi reset AVG và đi hết lượng xăng đổ vào em tính ra cũng sai số 4-5% nên hoàn toàn có thể tin tưởng. Hơn nữa không biết cây xăng em hay đổ nó ăn bớt bao nhiêu % xăng của mình . Nếu nó ăn bớt đến 4-5% thì chứng tỏ AVG rất chính xác.

Xe của em chỉ chạy nội thành HN khoảng 11-13l/100Km, chạy HN-HP 7l/100Km , có lần em cố chạy đều chân ga để tiết kiệm nhất thì được con số thấp nhất là 5.8l/100Km trên gần 100Km tuyến đường 5 HN-HP.
^_< vâng, đúng là hàng fake cho vui thôi cụ ợ :D, em chạy ĐL - TL thường xuyên thì thấy rơi vào tầm 5.9-6.1l/100km cụ ợ. Trong phố thì không tính nổi rồi ạ. Như tháng vừa rồi em tính dựa trên tổng KM đi được và số tiền/lít xăng mình đổ thì khoảng 10l/100KM cụ ạ (em đi hỗn hợp cả phố & đường dài).

cuonghs

Xe máy
^_< vâng, đúng là hàng fake cho vui thôi cụ ợ :D, em chạy ĐL - TL thường xuyên thì thấy rơi vào tầm 5.9-6.1l/100km cụ ợ. Trong phố thì không tính nổi rồi ạ. Như tháng vừa rồi em tính dựa trên tổng KM đi được và số tiền/lít xăng mình đổ thì khoảng 10l/100KM cụ ạ (em đi hỗn hợp cả phố & đường dài).
Thế này thì ngon rồi
Mai em mới mang xe ra đường trường chạy thử
Reset lại xem ntn rồi về báo cáo các cụ sau ợ :)

cuonghs

Xe máy
Em mới đi về các cụ ợ, đúng là khoảng 10l/100km đường hỗn hợp. Nói chung như thế là ổn rồi...
Mà các cụ cho em hỏi cái là nước rửa kính thì các cụ đổ nước gì đấy? Nước lã đc ko?
Cái nước rửa kính trong xe em gạt xong toàn bị đọng thành vệt bẩn ở bên cạnh, nhìn chỉ muốn rửa luôn (lại tốn 30k)... :D:D

hacide

Xe tăng
Em mới đi về các cụ ợ, đúng là khoảng 10l/100km đường hỗn hợp. Nói chung như thế là ổn rồi...
Mà các cụ cho em hỏi cái là nước rửa kính thì các cụ đổ nước gì đấy? Nước lã đc ko?
Cái nước rửa kính trong xe em gạt xong toàn bị đọng thành vệt bẩn ở bên cạnh, nhìn chỉ muốn rửa luôn (lại tốn 30k)... :D:D
Theo các Cụ thì nên đổ xăng 92 hay 95 các Cụ nhỉ? Mà sao E đi trong phố toàn thấy 18l/100km là sao các Cụ nhỉ? Hay là E chưa biết chỉnh cho ga đều ah! Thanks các Cụ!!!!

xuantien_mobis

Xe lăn
Theo các Cụ thì nên đổ xăng 92 hay 95 các Cụ nhỉ? Mà sao E đi trong phố toàn thấy 18l/100km là sao các Cụ nhỉ? Hay là E chưa biết chỉnh cho ga đều ah! Thanks các Cụ!!!!
Bác kiểm tra lại xem có chính xác không, nếu đúng thì phải xem nguyên nhân tại sao, mức tiêu hao nhiên liệu thế này là quá cao đối với Forte/Cerato ạ.

Chỉnh sửa cuối:

KarinMoon

Xe tăng
Em thì cứ đổ nước rửa kính mà thường dùng để lau bàn + nước lã vào thôi ạ :D.

hilux14p

Xe buýt
Gấp gấp các cụ ơi.
cái này cụ yên tâm chạy 3-5k là xuống ngay xe e 4k lúc báo ít nhất 6,5 bình thường 7,6lit

lytoet

Xe tải
Website
www.facebook.com
chào các bác ạh

nhà em cũng mới mua cerato nhập nên tập tọe vào đây chào các bác cho em tham gia sinh hoạt ạh

tiện đây cho em hỏi nhỏ tí: trên đồng hồ xe em k thấy hiển thị tiêu hao nhiên liệu. vậy làm sao để đồng hồ hiển thị được ạh?

cảm ơn các bác trước

tocxanh

Xe tải
chào các bác ạh

nhà em cũng mới mua cerato nhập nên tập tọe vào đây chào các bác cho em tham gia sinh hoạt ạh

tiện đây cho em hỏi nhỏ tí: trên đồng hồ xe em k thấy hiển thị tiêu hao nhiên liệu. vậy làm sao để đồng hồ hiển thị được ạh?

cảm ơn các bác trước
Bác cứ ấn nút "Trip" phía sau vô lăng bao giờ phọt ra ... cái bác muốn thì thôi

Clayton

Xe điện
Trừ khi xe cụ di là Forte AT máy 2.0 hoặc 2.2, và cụ hay đi "cà giựt" (đạp ga tăng tốc, rồi ngay sau đó lại đạp phanh khi gặp vật cản, qua vật cản lại thốc ga lên...), chứ còn xe 1.6AT cũng chỉ ăn đến khoảng 13 Lít/100 km khi đi đường phố đông đúc. Bản số sàn em đi chỉ loanh quanh 9 đến 10 lít (tùy đợt đổ xăng). Đấy là em nghe nhạc và bật điều hòa 100% thời gian chạy xe, tuy nhiên, với điều hòa, em chỉ thường để chế độ mát vừa đủ (level quạt số 2 hoặc 3, nhiệt độ từ 25.5 đến 26.5 độ).

meomattit

Xe hơi
Các bác cho em hỏi tí, cái remote control của em này nó có thêm 1 cái chìa khóa cắm và đấy, cái này dùng để làm gì vậy? em hỏi thì có bác bảo ngộ nhỡ hết pin thì còn mở được cửa xe, nhưng em nghĩ nếu hết pin thì có mở cửa cũng như không vì mở cửa mà không nổ máy được thì chỉ còn cách bắt xe ôm về nhà mà lấy cái dự phòng đến thôi các bác nhể ~X(

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các bác cho em hỏi tí, cái remote control của em này nó có thêm 1 cái chìa khóa cắm và đấy, cái này dùng để làm gì vậy? em hỏi thì có bác bảo ngộ nhỡ hết pin thì còn mở được cửa xe, nhưng em nghĩ nếu hết pin thì có mở cửa cũng như không vì mở cửa mà không nổ máy được thì chỉ còn cách bắt xe ôm về nhà mà lấy cái dự phòng đến thôi các bác nhể ~X(
Chìa khóa cơ đó để mở cửa xe khi cụ cần, nếu hết pin thì cắm cả cái chìa vào "lỗ cắm bí mật" trên xe là start được ợ :))