Bác nào đã lái thử xe Ecosport vào cho ý kiến để mọi người cùng tranh luận nào?

Thu Hồng

Xe tải
Nhà cháu cũng nhân thể " nói thật" luôn .... Nhà cháu cũng mấy lần định nói câu trên vs cụ Leo... nhưng rồi lại tặc lưỡi.. " thôi, cứ để cụ ấy giữ cái cách trao đổi thông tin như vậy......các Sales khác vẫn có xe Ford để bán cho khách mà!!!!! "

Công bằng mà nói.. đó cũng là phong cách phổ biến mà phần lớn các "sales " miền bắc tiếp xúc với khách hàng... trong Sài Gòn thì có khác đấy!!!
Em nghĩ bác lại hơi phân biệt vùng miền rồi, ở đâu cũng có người này người kia thôi bác. Mà cái chính là con người ta ai cũng có mặt này mặt khác, cái tốt, cái xấu, đâu ai hoàn hảo đâu ạ.

mazda6.

Xe buýt
Em nghĩ bác lại hơi phân biệt vùng miền rồi, ở đâu cũng có người này người kia thôi bác. Mà cái chính là con người ta ai cũng có mặt này mặt khác, cái tốt, cái xấu, đâu ai hoàn hảo đâu ạ.

Mợ gán cho nhà cháu thì nhà cháu cũng chịu thôi!!
Tuy nhiên, nhà cháu đã ở Sài Gòn 21 năm và cũng hơn chừng ấy tuổi mới rời ... Hà nội.. thì nhận thấy như vậy.... mà ai đã từng ở cả hai nơi này nhiều mà chả nói thế!!! Bán cái gì cũng vậy... dịch vụ bán hàng của Sài gòn luôn hoàn hảo hơn !!!
Mà...... mợ quy về TỐT-XẤU thì cũng hơi tiêu cực.... chỉ là phong cách bán hàng thôi mà!!!

Chỉnh sửa cuối:

lampv

Xe máy
Mình đi thử trong khu công nghiệp thấy ồn mà, cách âm k tốt hay là tiếng của pô xe cho nó thể thao như các bạn nói?
Công nhận là cũng ồn thật nhưng độ ồn ở đây là do tiếng lốp vọng vào khoang xe, tiếng pô xe thể thao thì em không ý kiến, so với một số dòng như focus và fiesta thì rõ ràng là ồn hơn nhưng so với 1 số dòng khác cùng tầm tiền các hãng khác thì cũng ko ồn hơn đâu các cụ nhé. Theo ý kiến các nhân em thì đừng bơm lốp căng quá thì sẽ bớt ồn hơn (8->). Còn hệ thống cách âm thì rất tốt nhé, tất cả các cánh cửa, trần xe đều được bố trí lớp cách âm và hấp thụ âm thanh rất tốt, hệ số cản gió em này cũng rất thấp, tất cả các gioăng cửa kính đều là gioăng kép nhé

lampv

Xe máy
Nhà em đã thay dầu 1000km, đã đổ đầy bình và reset trip, chạy đến hôm nay được 485 km (toàn bộ là đường phố Hà Nội) thì cô nàng báo đói bắt phải cho ăn, nhà em lại đổ đầy bình thì hết 1,230,000 đồng.
Đi phố Hà Nội tầm như này thì cũng không phải là quá tốn cụ ạ, nó vào khoảng 10L/100km. Công ty em có mấy cụ đi Fiesta 1.0 EcoBoost mà trong phố cũng hết 12 - 13L/100km, có cụ đi thì chỉ khoảng 7.5L. Cụ thử đi kiềm chế hơn 1 tý xem có đỡ tốn không ;;)

binhhg86

Xe đạp
Vấn đề là loại lốp đang dung... kiến nghị anh FORD thay loại lốp khác đi...
Công nhận là cũng ồn thật nhưng độ ồn ở đây là do tiếng lốp vọng vào khoang xe, tiếng pô xe thể thao thì em không ý kiến, so với một số dòng như focus và fiesta thì rõ ràng là ồn hơn nhưng so với 1 số dòng khác cùng tầm tiền các hãng khác thì cũng ko ồn hơn đâu các cụ nhé. Theo ý kiến các nhân em thì đừng bơm lốp căng quá thì sẽ bớt ồn hơn (8->). Còn hệ thống cách âm thì rất tốt nhé, tất cả các cánh cửa, trần xe đều được bố trí lớp cách âm và hấp thụ âm thanh rất tốt, hệ số cản gió em này cũng rất thấp, tất cả các gioăng cửa kính đều là gioăng kép nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hùng A

Xe máy
Khách hàng trong SG cũng khác Khách hàng ngoài HN mà cụ
Nhà cháu cũng nhân thể " nói thật" luôn .... Nhà cháu cũng mấy lần định nói câu trên vs cụ Leo... nhưng rồi lại tặc lưỡi.. " thôi, cứ để cụ ấy giữ cái cách trao đổi thông tin như vậy......các Sales khác vẫn có xe Ford để bán cho khách mà!!!!! "

Công bằng mà nói.. đó cũng là phong cách phổ biến mà phần lớn các "sales " miền bắc tiếp xúc với khách hàng... trong Sài Gòn thì có khác đấy!!!

Thu Hồng

Xe tải
Mợ gán cho nhà cháu thì nhà cháu cũng chịu thôi!!
Tuy nhiên, nhà cháu đã ở Sài Gòn 21 năm và cũng hơn chừng ấy tuổi mới rời ... Hà nội.. thì nhận thấy như vậy.... mà ai đã từng ở cả hai nơi này nhiều mà chả nói thế!!! Bán cái gì cũng vậy... dịch vụ bán hàng của Sài gòn luôn hoàn hảo hơn !!!
Mà...... mợ quy về TỐT-XẤU thì cũng hơi tiêu cực.... chỉ là phong cách bán hàng thôi mà!!!
Vâng, nhưng ý em là ở đâu cũng có người như này, như kia. Đấy là do tính cách mỗi người bác ạ. Phải chăng bác quá khắt khe với Hà Nội rồi ạ?

Ivan Good Hope

Xe tăng
Ko ai hoàn hảo, nhưng phải biết cái ko hoàn hảo của mình để kìm chế nó lại :D

Thu Hồng

Xe tải

scorpiwolf

Xe hơi
em thì rất tiếc vì đã làm việc với mợ Thu Hồng mà lại không lấy được xe bên đấy vì mợ ý đắt hàng quá, phải xếp hàng hơi lâu. Nhưng mà em rất ưng cách làm việc của mợ Hồng. Rất nhiệt tình, rất dễ chịu.

dancongnghiep

Xe tải
em thì rất tiếc vì đã làm việc với mợ Thu Hồng mà lại không lấy được xe bên đấy vì mợ ý đắt hàng quá, phải xếp hàng hơi lâu. Nhưng mà em rất ưng cách làm việc của mợ Hồng. Rất nhiệt tình, rất dễ chịu.
Em cũng như cụ đây này. Thoả thuận là ký hợp đồng với em ý rồi mà hôm xuống vưỡn phải làm việc với người khác. Em rất thích phong cách làm việc của Thu Hong va nguoi lam viec voi e nua. Nhiet tinh thoai mai

Chỉnh sửa cuối:

Thu Hồng

Xe tải
Hihi, em cảm ơn bác, bác ko lấy được cho e là vì lí do khách quan ở đại lí em thôi :) bác nhớ giời thiệu anh em bạn bè cho em đấy nhé, ko là hôm nào em đến tận nhà "đòi nợ" bác đấy ạ :)

Thu Hồng

Xe tải
Em cũng như cụ đây này. Thoả thuận là ký hợp đồng với em ý rồi mà hôm xuống vưỡn phải làm việc với người khác. Em rất thích phong cách làm việc của Thu Hong va nguoi lam viec voi e nua. Nhiet tinh thoai mai
Hihi, riêng anh thì em phải cáo lỗi thật, hôm ý đúng ngày đẹp, em bận hết giao xe lại kí hợp đồng (p/s: mà cũng tại anh chọn ngày kí hợp đồng đẹp quá đấy chứ ạ :v) Nhất định hôm anh xuống lấy xe em phải thật chu đáo :) Em thì ko vodka được, hay là mời a cafe chuộc lỗi ạ :)

duongcua03

Xe tăng
Eo ôi sau Ford xinh thía! Mình nhìn qua cungc thích con Ecosport nầy nhưng vợ thì cứ ko mún lái xe!!!8->

Thu Hồng

Xe tải

duongcua03

Xe tăng
Đi phố Hà Nội tầm như này thì cũng không phải là quá tốn cụ ạ, nó vào khoảng 10L/100km. Công ty em có mấy cụ đi Fiesta 1.0 EcoBoost mà trong phố cũng hết 12 - 13L/100km, có cụ đi thì chỉ khoảng 7.5L. Cụ thử đi kiềm chế hơn 1 tý xem có đỡ tốn không ;;)
Em chả hiủe mấu cụ đi Fiesta 1.0 chỗ cụ chạy xe kiểu gì nhỉ???? chứ em hỏi bác chạy Fotuner 2.7 bác ầy kêu hết cỡ 13l /100km thui mà! còn nhà cháu chạy Sor 2.4 đổ 1 củ chạy đcj cỡ 300km toàn Hà lội phố:-q

lampv

Xe máy
Em chả hiủe mấu cụ đi Fiesta 1.0 chỗ cụ chạy xe kiểu gì nhỉ???? chứ em hỏi bác chạy Fotuner 2.7 bác ầy kêu hết cỡ 13l /100km thui mà! còn nhà cháu chạy Sor 2.4 đổ 1 củ chạy đcj cỡ 300km toàn Hà lội phố:-q
Hì cụ ơi fiesta động cơ turbo tăng áp nên nếu thốc chân ga thì không tính được xăng đâu cụ ạ, nhất là đi trong phố mà đẩy số S thể thao đi thì hưng phấn thật đấy nhưng tốn nhiên liệu lắm. Còn nếu đi từ tốn vòng tua máy tầm 1500 thôi thì cực tiết kiệm, con fiesta đổ đầy bình đi từ Hà Nội còn vào gần đến Huế cơ mà :D

Thu Hồng

Xe tải
Rõ khổ mình thích bà 2 như Sâu Ford mờ chả đcj quan tâm!#-o
Cứ để ý mấy chuyện bà cả thích bà 2 nào làm giề;;);;);;)
Hihi, ý bác "nà" bác thích Ford ạ :) bà cả mà ko thích sao xuất $$$ cho bác mua được ạ :v