Bác nào đã lái thử xe Ecosport vào cho ý kiến để mọi người cùng tranh luận nào?

Thu Hồng

Xe tải
em hỏi ngu 1 tí, cái đèn led này ngoài tác dụng để làm đẹp ra còn có tác dụng gì nữa không hả các cụ?
em dự là chức năng "follow me home" đèn sáng 30s, sau khi cụ tắt máy, đóng cửa, để cụ ...soi đường mà đi :v

minhdn2006

Xe tải
Lúc cụ lái cụ reset cái biết ngay còn gì
Lúc reset rồi chạy thử độ 2km là ra lượng tiêu thụ khi chạy xe. Nếu có điều kiện thì chạy đủ tải trong phố để xem tiêu thụ thế nào vì là xe động cơ nhỏ. Mỗi lần nổ máy cũng tốn ối đấy ah.

scorpiwolf

Xe hơi
Everest máy dầu ngồi ghế trước hơi ồn do tiếng máy vọng vào chứ ngồi hàng ghế sau thì em nghĩ chả có con 7 chỗ đồng hạng hoặc trên hạng một chút có thể so sánh được: Rộng rãi, xe nặng gần 2 tấn nên cực đầm.
Chuẩn cụ ạ, Everest ngồi sướng, rộng rãi chắc chắn. Hôm trước em ngồi Eco đúng là thấy có hơi bồng bềnh thật, nhưng đi đoạn ngắn quá nên sợ đánh giá không chuẩn. Suv thì em chỉ hay ngồi con Everest với Sorento của 2 ông anh thôi. Các hãng khác thì chịu.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Lúc reset rồi chạy thử độ 2km là ra lượng tiêu thụ khi chạy xe. Nếu có điều kiện thì chạy đủ tải trong phố để xem tiêu thụ thế nào vì là xe động cơ nhỏ. Mỗi lần nổ máy cũng tốn ối đấy ah.
Chuẩn cụ à. Lúc các cụ chạy thử cứ làm test các kiểu đi. Rồi cho em biết cảm nhận với.

SirTuan

Xe hơi
e ko nghĩ cái hiển thị là chuẩn? Em 4` cụt 2007 của em e để ý ko chuẩn. chả biết công nghệ 2014 có ngon lành hơn ko

nviet17

Xe đạp
Everest máy dầu ngồi ghế trước hơi ồn do tiếng máy vọng vào chứ ngồi hàng ghế sau thì em nghĩ chả có con 7 chỗ đồng hạng hoặc trên hạng một chút có thể so sánh được: Rộng rãi, xe nặng gần 2 tấn nên cực đầm.
Cụ khen em nó quá! 1.3 tấn không tải và toàn tải là 1.8 tấn hơn. Xe ford thì không thể chê nhẹ như lông gà giống toy đc đâu thôi ạ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
con này dùng chung động cơ với fiesta mà do đó tửu lượng như thế nào các cụ đi fiesta đều biết cả rồi

SirTuan

Xe hơi
Ơ bác có vào phải có ra chứ. Không nhẽ vào rồi lại không ra.
Klq nhưng các cụ SÂU cho e hỏi ngu tí: e đặt xe Ecosport màu trắng, nhưng em muốn nóc xe sơn màu đen giống kiểu Tổ bán hàng của Suzuki SWIFT sơn xe theo yêu cầu của khách hàng đc ko?

ý em là kiểu kiểu như này

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Klq nhưng các cụ SÂU cho e hỏi ngu tí: e đặt xe Ecosport màu trắng, nhưng em muốn nóc xe sơn màu đen giống kiểu Tổ bán hàng của Suzuki SWIFT sơn xe theo yêu cầu của khách hàng đc ko?

Xin phép bác tí chút nhưng bác hỏi Sâu thì ở đây không có ai là sâu đâu bác. Bác hỏi trong đây mà ko ai trả lời thì ko coi bác ra cái gì. Bác thích sơn kiểu gì thợ cũng làm được, nhưng lưu ý hỏi qu mấy anh đăng kiểm.

Vinhsv2003

Xe đạp
Sáng nay làm vài vòng nhỏ trong PMH với em Titanium, cảm nhận:
- Đề ba đúng là không bốc như xe MT (mình chỉ kinh nghiệm với Cruze ls), cần có độ trễ 1 chút để em nó lấy đà vọt. Nhưng khi đã vọt rồi thì ok.
- Không gian thoải mái, bạn mình nó 1m8 mà ngồi ghế tài mình thấy no problem. Mình lùn hơn nó 1 chút, ra ghế sau ngồi dựa vẫn thoải mái. Nhưng ghế sau mà leo ngồi 3 người 70kg là sẽ chật.
- Âm thanh good, cửa sổ trời hay hay, cảm biến de tạm ổn (sao kg cho luôn camera de thì ok hơn), cốp để đồ cũng ok (nếu đi ít đồ thì sẽ cất bánh phụ vào đây luôn nhìn cho gọn).
- Loay hoay tìm khe cắm chìa khóa mà không thấy (2 lúa), kg biết lỡ chìa hết pin thì bấm Start có được hay không nữa, thằng bạn nói không sao, vì là cảm biến nên không cần pin để Start.
- 1 số điểm trừ:
+ vô lăng nhìn không mạnh mẽ
+ chỉnh ghế sau trượt bằng sợi dây vải chứ không phải cần gạt (không biết mấy chiếc suv khác thì sao?)
+ gác tay ghế tài sẽ khó thể kéo thắng tay được
+ mâm xe nhìn không sport như tên gọi
+ bảng hiển thị nhiên liệu tiêu thụ nhỏ quá, thể hiện bằng vạch chứ không phải bằng số (không biết có chỉnh lại kiểu số như cruze được hay không)
+ thấy thừa phần sync và gọi điện thoại, không thích cái này

Altis MT, Mazda 3 MT, Focus new MT hoặc Eco Sport Titanium??? Mình đang rất phân vân vì tình hình là sáng mai đi chợ Phò trả giá, được là deposit luôn.

Chỉnh sửa cuối:

koka

Xe tải
Sáng nay làm vài vòng nhỏ với em Titanium, cảm nhận:
- Đề ba đúng là không bốc như xe MT (mình chỉ kinh nghiệm với Cruze ls), cần có độ trễ 1 chút để em nó lấy đà vọt. Nhưng khi đã vọt rồi thì ok.
- Không gian thoải mái, bạn mình nó 1m8 mà ngồi ghế tài mình thấy no problem. Mình lùn hơn nó 1 chút, ra ghế sau ngồi dựa vẫn thoải mái. Nhưng ghế sau mà leo ngồi 3 người 70kg là sẽ chật.
- Âm thanh good, cửa sổ trời hay hay, cảm biến de tạm ổn (sao kg cho luôn camera de thì ok hơn), cốp để đồ cũng ok (nếu đi ít đồ thì sẽ cất bánh phụ vào đây luôn nhìn cho gọn).
- Loay hoay tìm khe cắm chìa khóa mà không thấy (2 lúa), kg biết lỡ chìa hết pin thì bấm Start có được hay không nữa, thằng bạn nói không sao, vì là cảm biến nên không cần pin để Start.
- 1 số điểm trừ:
+ chỉnh ghế sau trượt bằng sợi dây vải chứ không phải cần gạt (không biết mấy chiếc suv khác thì sao?)
+ bảng hiển thị nhiên liệu tiêu thụ nhỏ quá, thể hiện bằng vạch chứ không phải bằng số (không biết có chỉnh lại kiểu số được hay không)
+ thấy thừa phần sync và gọi điện thoại

Altis MT, Mazda 3 MT, Focus new MT hoặc Eco Sport Titanium??? Mình đang rất phân vân vì tình hình là sáng mai đi chợ Phò trả giá, được là deposit luôn.
E hóng theo cụ, sao không chơi AT hả cụ

koka

Xe tải

Dáng em Eco sơn như này không đẹp đâu cụ ơi

Vinhsv2003

Xe đạp
E hóng theo cụ, sao không chơi AT hả cụ
Chơi AT sợ chi phí bảo dưỡng cao quá bạn à. MT thì quen roài, mà MT của Altis và Mazda 3 thì giá ngang tầm tiền Titanium này, chứ giá AT của Toy & Maz thì cao quá chịu không nổi.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Sáng nay làm vài vòng nhỏ trong PMH với em Titanium, cảm nhận:
- 1 số điểm trừ:
+ bảng hiển thị nhiên liệu tiêu thụ nhỏ quá, thể hiện bằng vạch chứ không phải bằng số (không biết có chỉnh lại kiểu số như cruze được hay không)
+ thấy thừa phần sync và gọi điện thoại, không thích cái này

Bài của bác khá chi tiết. Em chỉ bổ sung thêm là phần SYNC là không thừa chút nào hết, vì việc tích hợp nhận cuộc gọi trên vô lăng rất cần thiết, ngoài ra hệ thông SYNC còn có thể truy cập danh bạ điện thoại, bài hát bằng giọng nói điều này thì đối với em là tuyệt vời ông mặt trời vì ko phải cứ chăm chú vào cái bàn phím để chọn bài hay tìm danh bạ đề gọi.

hyundaitucson

Xe hơi
FORD THANH XUÂN-88 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân,Hà Nội
Website
fordthanhxuan.org
Kính các cụ
Em lái thử rồi ạ cả 1.5 AT Titanium và 1.5 MT Trend ợ
thành thực nói là với 1.5 theo em nên đi MT
Còn AT cho chị em ta tèng tèng trong thành phố thôi ,các cụ nhỉ :))

locds1

Xe tải
Có cụ nào ở Thanh Hóa không?18 này bên e tổ chức lái thử ở Thanh Hóa.Cụ nào có dk thì ới e nhé để e gửi giấy mời.
E đang ngắm e này đây cụ. Đang phân vân phải ra HN 1 chuyến may mà đọc được comment của cụ. Cụ cho e tham gia với nhé. E muốn nhìn tận mắt và cảm nhận.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Kính các cụ
Em lái thử rồi ạ cả 1.5 AT Titanium và 1.5 MT Trend ợ
thành thực nói là với 1.5 theo em nên đi MT
Còn AT cho chị em ta tèng tèng trong thành phố thôi ,các cụ nhỉ :))
Bác này lái thử rồi thì phân tích sâu vào chút chứ. Bác nói thế anh em khó hình dung quá. Mong bác chia sẻ ít.

duongda

Xe hơi
Gắn chữ eco thì chắc là tửu lượng kém lắm bác ah.

dancongnghiep

Xe tải
Câu này đá nhau chan chát với cái signature của cụ :))
Hì hì! Hom trước em máu quá nên không chờ lái thử. Xuống xem xe OK đặt cọc làm hợp đồng lun. Bây giờ mà xuống HN tham gia lái thử cũng khó vì công việc của em dạo này ko có ngày nghỉ ạ.

hungstarwar

Xe tải
Thật tình mình mong nó ra bản 2.4 hoặc bét nhất cũng 2.0