Bắc hà – Simacai – du xuân thật lạ

longdq

Xe hơi
Các cụ vào đây xem lộ trình chi tiêt nhé: http://ridewithgps.com/users/67480
có mấy cái ảnh em chộp được cũng hay hay nhưng ông bạn cầm thẻ nhớ chưa đưa lại, để em lấy về pót lên hầu các cụ sau vậy!

Mrs.13

Xe buýt
Cụ Boytriton này không bít có gì đặc biệt mà cả hai cô giáo quây vào uống ?
Không say mới lạ chứ!!!
Có 2 cô thôi á :-". Chắc lên miền núi hot boytriton mất giá thế nào ấy chứ, còn ợ Thụ Đô phải 1 tá cô quây kín cơ , các cụ ạ ;))

Đầu trọc

Đi bộ
Mặt cụ Đốc tờ hơi bị đỏ, chắc tại đồ nhắm ở nhà hàng Thắng Cố ngon quá. Em dự là cụ ghi trong đơn như này:
"Cháu sức khỏe bình thường tuy nhiên bị tật lắc lư liên tục không ngồi yên một chỗ được, gia đình chú ý nhắc nhở".

học lái

Xe điện
Cả đoàn dừng lại nghỉ đợi nhau, may mà trên này ít ô tô. Không lại tắc đường :D

Sau đó khoảng 10 phút lên đường, xe 9255 này chở cô giáo dẫn đường.
Rắc rối bắt đầu từ đây.
Lão phi như cướp vợ, đến ngã 3 rẽ đi … mất tích, em hỏi Ăn đóng thì được bẩu đi tiếp.
Em đi tiếp cùng với mấy xê nữa gặp cụ AD ở ngã 3 , cụ ấy chỉ em đi vào 1 con đường, mà em đi mãi chả thấy ngã rẽ nào, chắc mẩm chưa tới. Đường thì đẹp thôi dồi

Đi khoảng 5km thì hết đường bị bùn lấp k đi được phải quay lại.
Sau đó gặp các cụ đang giãy ở đường, và cuối cùng cũng lên được đến trường, lúc này đã là 13h hơn .
Lại tặng quà và chụp ảnh!

Không phải cụ 9255 chở 2 cô đâu, xe cháu chở 2 cô, xe 9255 đi ngay sau, qua ngã 3 rẽ phải 2 xe đều vào ngon, lạc tại xe thứ 3 không bám vì nghỉ đợi nhau cách ngã 3 này có khoảng 1km, còn đến ngã 3 chính xe cháu bị ban đầu tiên nhưng lùi và qua được.
Cụ 9255 bị oan rồi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HamLong3.0V

Xe điện
Hamlong3.0 dám chê ai già đó hả????????
Ảnh chị chụp đẹp quá, nhưng hình như thằng ku nó bực nên nó lườm hay sao ý, thằng nhỏ bị soi đúng lúc đang mum mum :D
Em nói già là già tuổi OF và già kinh nghiệm chụp ảnh mà chị. Với em, chị Z4 chỉ ngày càng nhiều tuổi thôi chứ tinh thần hơi bị khó già :))
@hoclai: em bảo anh rồi, uốn xong thì đeo khẩu trang vào hẵng khám, đằng này tội mấy đứa nhỏ hít hơi rượu chóng hết cả váng, tội quá !

Chỉnh sửa cuối:

Boytriton

Xe điện
Có 2 cô thôi á :-". Chắc lên miền núi hot boytriton mất giá thế nào ấy chứ, còn ợ Thụ Đô phải 1 tá cô quây kín cơ , các cụ ạ ;))
Lạy mợ, thôi mợ về hội của mợ chơi đi đừng ở đây chém nữa ạ.Mợ có giỏi mợ quây em cái.

Chỉnh sửa cuối:

bebe

Xe hơi
hôm nay mới có thời gian xem lại toàn bộ phóng sự ảnh của các bác, đành hát bài " ước gì ..." vây, huhu,
xúc động nhất mấy tấm ảnh các bác thổi mấy con thú nhún bằng cơm, rồi khám bệnh cho các bé, và yêu nhất là những nụ cười ... em ở nhà cũng thấy vui lây...

amant

Xe tải
Mặt cụ Đốc tờ hơi bị đỏ, chắc tại đồ nhắm ở nhà hàng Thắng Cố ngon quá. Em dự là cụ ghi trong đơn như này:
"Cháu sức khỏe bình thường tuy nhiên bị tật lắc lư liên tục không ngồi yên một chỗ được, gia đình chú ý nhắc nhở".
@hoclai: em bảo anh rồi, uốn xong thì đeo khẩu trang vào hẵng khám, đằng này tội mấy đứa nhỏ hít hơi rượu chóng hết cả váng, tội quá !
em ngôi bên cạnh vừa làm vừa lo các cháu lăn ra nhà lại hô: 1...2...3...zô nào...:-ss

amant

Xe tải
Lạy mợ, thôi mợ về hội của mợ chơi đi đừng ở đây chém nữa ạ.Mợ có giỏi mợ quây em cái.
eo, cụ cứ thách vậy, mấy cô giáo mà nghe được ...e dự.::-ss...e chẳng dám nói, e nhà giúp e điền tiếp cái dấu ... cho đầy đủ ạ

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Đường đến điểm trường thứ hai :

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ảnh chị chụp đẹp quá, nhưng hình như thằng ku nó bực nên nó lườm hay sao ý, thằng nhỏ bị soi đúng lúc đang mum mum :D
Em nói già là già tuổi OF và già kinh nghiệm chụp ảnh mà chị. Với em, chị Z4 chỉ ngày càng nhiều tuổi thôi chứ tinh thần hơi bị khó già :))
Cháu nó lườm vì nghe lỏm chú Long chê ai đó thôi, bù lại cái ảnh khác này ( rỗi hơi nên có nghịch ngơm màu mè bết bát tý )

Ngạc nhiên chưa ??

HI, vụ đi nhầm đường là lỗi tại nhà em, chỉ một phút xao nhãng theo đoàn vì mải chụp ảnh cụ già địu Ngô mà Giống nhà em không kịp nhìn xe trước, đến ngã ba đã băn khoăn rồi nhưng em bảo: nếu rẽ các bác ấy đã đợi mình chứ làm gì có chuyện rẽ ngang xương không xi nhan như thế.
và rồi đến trường tiểu học Sín Chén, nghe lời bác An Đông chỉ đạo cứ mần thẳng, thế là kết quả thêm 7kg đậu phộng.

Lần này đi có lẽ xe em là xui xẻo nhất, đậu phộng đường đến mấy lần, lúc Giống đổi lái cho em từ Yên Bái lên Bắc Hà, em còn hứng chí chẹt một chú chó giữa đường, lúc về Giống nhà em ngồi dán lưng vào ghế không dám ngủ vì sợ em lái không an toàn, hihi.

Nhưng quả thật là các bác nhà mình đi đường trường hơi nhát, cứ đế các xe tải dẫn độ mãi thôi, em có lỡ vượt bác nào thì các bác thông cảm và xá cho ạ, vì em nghe đồn là các bác đang truy tìm : xe phụ nữ lái gấu quá.....

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cổng trường đây :

Nó cao cao thể này !...

Lại tặng quà !...

Lại bốc thuốc kê toa !...

Lại lắp đồ chơi tặng các cháu :

Cháu nó lườm vì nghe lỏm chú Long chê ai đó thôi, bù lại cái ảnh khác này ( rỗi hơi nên có nghịch ngơm màu mè bết bát tý )

Nhưng quả thật là các bác nhà mình đi đường trường hơi nhát, cứ đế các xe tải dẫn độ mãi thôi, em có lỡ vượt bác nào thì các bác thông cảm và xá cho ạ, vì em nghe đồn là các bác đang truy tìm : xe phụ nữ lái gấu quá.....
Nghe câu này ai sợ cứ sợ, còn em thì mừng
Z4 đã trở lại =D> :x

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Thời phổ thông phải học thuộc câu thơ này :
Rừng xanh hoa Chuối đỏ tươi
Đèo cao nắng ánh dao cài thắt lưng !...
Hôm nay lên đến đây, hoa Chuối chẳng thấy đâu, rừng đã hết... nhưng đèo cao vực thẳm và dao gài thắt lưng thì vẫn có ( chắc vẫn giống ngày xưa!)

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ảnh lan man !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Lại lan man tiếp :

Chỉnh sửa cuối: