Bắc hà – Simacai – du xuân thật lạ

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
well come to lao cai!!! mà e xin đính chính nhé. món ăn là món khẩu nhục ạ. tạm dich là thịt nhừ. món này xuất xứ từ trung quốc ạ. còn có phở CỐN SỦI, PHỞ CHUA, và THẮNG CỐ NGỰA, LỢN CẮP NÁCH, GÀ CHẠY ĐỒNG, RƯỢU NGÔ BẮC HÀ hix
Khâu nhục là món này phải không bác??

em đồ là Nguyên liệu của món ấy đây ạ : ( taken by Raubac)

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác Rackson thì có cả thứ bác Cua và bác Ngựa không có, nhưng mà em cũng ứ dám lói !!!
Suỵt, mợ bé cái mồm cho em nhờ, mợ còn cái ảnh nào thì đưa lên đê!!!! :P

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Suỵt, mợ bé cái mồm cho em nhờ, mợ còn cái ảnh nào thì đưa lên đê!!!! :P
Chia tay: Buồn, lưu luyến, nuối tiếc và bùi ngùi, nhưng ánh lên tia Hạnh Phúc, Hẹn ngày mai gặp lại trên yahoo ( và maybe in OF ) em nhé,

Raubac

Xe tăng
Công nhận mợ Z chộp giai thật nà hồn :P

jason_dang

Xe hơi
đúng bác ạ. nhưng ở món này bên trung quốc làm từ dưa cay của trung quốc phơi khô có vị đậm và ngon hơn nhiều. chính xác thì món này là nấu cách thủy nữa. càng nhừ càng ngon hỳ

An Dong

Xe điện
Ảnh của các Cụ, Mợ chụp đẹp thật, đúng là toàn phun-phờ-rêm có khác. Em thích các góc lấy sáng của mợ Z, rất đẹp. Các Mợ, Cụ đưa nhiều ảnh về con trẻ, đường đi rồi, em có mấy tấm còi về các chuyên gia cờ hụp nhà mình.
Chuyên gia này chuyên dụ mẫu nhí chụp. Cụ í ấy thích chụp trẻ con, em đoán vậy.
Hai chiên gia này thích chụp đủ các kiểu
Bắn tỉa đây ạ
Chuyên gia mirror-less
Mẫu xì-tin ở mốc U60.
Con phải nhìn chú kia kìa

Smee april

Xe điện
Ảnh này e chụp lúc con I30 bị giãy
Em đứng xem cụ và cụ Vân bê đá mà :P.
Xe FE bị giãy đó là xe e mà, lúc đó thằng e e nó đang cầm lái rồi cụ lên cướp lái để cứu còn giề. Tại cụ ko nhớ mặt em thôi.
Vả lại có gã đầu bạc ngăn cản e tác nghiệp ạ
Em thề là cái ảnh này lúc nào em không biết gì vì em ngủ ngon quá. Suốt cả chuyến đi cứ lên xe là em ngủ nên chả say xe và về Hn vẫn tỉnh như sáo.

Có mợ bẩu:

Chuối to thế nứt cả ra, lại còn chảy nước nữa. :P :P :P

Tại hội nghị đó hình như là ra quyết định mới là "Một khoai hai trứng"

các cụ úp ảnh đẹp quá, nhà cháu không có máy ảnh nên không chụp được mấy
nhưng nhà cháu chụp món ăn nướng mà rất đông khách vào ban đêm ở trung tâm Bắc Hà

đó là món chuối nướng, trứng nướng và ngoai nướng, công nhận ở trên cao món nướng này ngon thật đó ^^

theph

Xe điện
Em thề là cái ảnh này lúc nào em không biết gì vì em ngủ ngon quá. Suốt cả chuyến đi cứ lên xe là em ngủ nên chả say xe và về Hn vẫn tỉnh như sáo.
Ảnh này là đoạn sau khi bị đậu phộng thì quay lại rẽ phải ấy mợ. Mấy cụ đi trước ẹ đám phân bò, trâu ra 2 vạch bánh xe nên cụ i30 này giãy. Em và 1 cô giáo phải vào nhà dân kiếm 2 cái cuốc thì xe cụ VolangS mới qua được. Chả hiểu sao các cụ sau đó có cả Ế vợ cũng giãy là sao nữa.

ZAD Viet

Xe điện
Tiếc là cụ phải về sớm trước mọi người.
Thay mặt mấy cái tủ thuốc, em cảm ơn cụ đã rất nhiệt tình và chu đáo làm xế vận chuyển an toàn và vui vẻ
Em biết cụ có xách nhiều rượu Bắc Hà về rồi nhưng vẫn mời cụ uống rượu của OF. Hẹn cụ có dịp lại đồng hành :)
Cảm ơn gì Mợ ơi! Trách nhiệm của em với Ăn Đóng và các Mợ rồi!
Em phải xin lỗi các Mợ mới đúng! Vì không thực hiện trọn ven chuyến đi.
Hẹn gặp lại các Mợ dịp khác vậy!

Boytriton

Xe điện
Quả này nhìn từ trên xuống có vẻ đơn giản nhưng không phải, cụ I30 đã rất cố gắng mới thoát đc đấy ạ, không bám sang trái đc vì gờ rất cao sẽ bị chạm gầm, bên phải thì đá hộc to và trơn nên khó lên vô cùng, em cũng tưởng xe em không qua đc thế mà vẫn qua, thật ra nếu biết đường khó đi em đã không đi xe gầm thấp.
@ andong: lúc ở Thải Giàng Phố cụ bảo với cậu phóng viên đài truyền hình Bắc Hà là sang tuần cụ lại lên sao ý nhể???:D

ZAD Viet

Xe điện
Quả này nhìn từ trên xuống có vẻ đơn giản nhưng không phải, cụ I30 đã rất cố gắng mới thoát đc đấy ạ, không bám sang trái đc vì gờ rất cao sẽ bị chạm gầm, bên phải thì đá hộc to và trơn nên khó lên vô cùng, em cũng tưởng xe em không qua đc thế mà vẫn qua, thật ra nếu biết đường khó đi em đã không đi xe gầm thấp.
@ andong: lúc ở Thải Giàng Phố cụ bảo với cậu phóng viên đài truyền hình Bắc Hà là sang tuần cụ lại lên sao ý nhể???:D
Chia buồn với cụ Y30!
Em đi sau cụ ấy đến giữ đường lên trường ở Simacai, em thấy cụ ấy giựt Bỉm vứt đi! :))
@ Cụ Boy: Cái chỗ đó cũng hơi khó thật, nhưng kinh nghiêm cho em thấy là đi những chỗ trơn, dốc như thế các xe AT không nên nhồi ga, mà phải phải đi số thấp nhất, cứ giữ ga mà qua thôi, chứ cứ nhấc chân ra, nhồi lại là dễ đi lém!

Chia buồn với cụ Y30!
Em đi sau cụ ấy đến giữ đường lên trường ở Simacai, em thấy cụ ấy giựt Bỉm vứt đi! :))
@ Cụ Boy: Cái chỗ đó cũng hơi khó thật, nhưng kinh nghiêm cho em thấy là đi những chỗ trơn, dốc như thế các xe AT không nên nhồi ga, mà phải phải đi số thấp nhất, cứ giữ ga mà qua thôi, chứ cứ nhấc chân ra, nhồi lại là dễ đi lém!
Kinh nghiệm của em qua mấy chỗ đó là xuống hết gương 2 bên sao cho nhìn thấy bánh vệt căn lốp bánh sau & chổng mông lên thôi ạh vì xe bọn em dẫn động cầu trước, toàn bộ máy đè nặng đằng trước nên khi lùi lên thì khá dễ dàng. Lần trước em đi Điện Biên tiền trạm cũng đã phải thực hiện chiêu này - tuy nhiên cũng chỉ áp dụng với những cụ có kỹ năng lùi tốt & biết quan sát gương.

ntkien162

Xe tải
Chia buồn với cụ Y30!
không phải I30 bị hỏng bỉm đâu cụ ạ,
Xe Focus của cụ nhieumucdich đi đầu bị rơi cái chắn bùn bánh trước, I30 bám sát và cuộn luôn vào trong bánh đấy. Từ đầu e cũng tưởng vậy cơ