[CCCĐ] Bắc Giang. Tiềm năng du lịch quê em!

NHON 2012

Xe điện
Cụ Nhon có thấy quen ai k?
Em không thấy ai quen mợ ạ, chắc tại em đi hơi lâu chưa về đó:)

Đường này giờ ít người đi cụ ơi, em ko có ảnh, cụ cứ tưởng tượng: đường bây giờ có vẻ nhỏ hơn trước do làm hàng lang bảo vệ bên đường tầu BG -LS :D
Cám ơn cụ, em đã tưởng tượng ra rồi.:D cụ 73?

Xe giữa thiếu gương đã làm giảm bớt sự thơ mộng khi chưa tôn trọng pháp luật mợ ạ! :D
Vâng đúng cụ nhỉ, nhưng cụ thông cảm cho các bạn tình nguyện vì không có xe. Như em thỉnh thoảng đi tình nguyện mà dùng tới xe là cả tối trước chạy khắp nơi để mượn đấy ạ:)

Sun flower

Xe buýt
Mợ phân tích thật chí lý! :-bd
Xe đang đỗ thì có nghĩa là không tham gia giao thông. Vậy nên, không thể nói là vi phạm được!
Đúng là phúc tổ nhà em để lại nên em mí được nói chuyện mí mợ! :x Mợ nói vài câu mờ hơn em mấy chục năm... đèn sách! L-)
Cụ nói vậy nhà em thấy "thẹn thùng" nhắm nhưng cũng cảm ơn cụ đã đồng cảm ạ.

Sun flower

Xe buýt
Tuổi thơ em gắn với lưng bò, cây đa đầu làng, và cây gạo triền đê. Tâm hồn thơ mộng như này chắc Mợ chủ trước đây trường khối C và đang làm công tác xã hội?
Cụ chủ cứ như xem tướng qua chữ viết và hình ảnh ý:)

oanh84

Xe hơi
Khiếp, cụ dùng mỹ từ nặng thế. "Dân Bắc Giang"; em thích nghe " Người Bắc Giang" cơ8->
Em dân dã cụ ạ. Em nghĩ dùng từ dân mới đúng. Vì em nói những người ở quê. Ví dụ gọi là dân quê chứ ko ai gọi người quê phải không cụ.

sparkvan

Xì hơi lốp
Em bên quế nham- tân yên đây, lúc nào các cụ tụ tập cho e bám càng nhá

Sun flower

Xe buýt
Em dân dã cụ ạ. Em nghĩ dùng từ dân mới đúng. Vì em nói những người ở quê. Ví dụ gọi là dân quê chứ ko ai gọi người quê phải không cụ.
Biết là thế nhưng cụ thêm chữ "người" vào có phải thân thiện hơn k:); người dân BG nghe cũng khác hơn là dân BG mừ:D

Cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin, mấy lần định đi vì có bạn ở Bắc Giang nhưng thấy bảo hết vải rồi lại thôi, vì cứ nghĩ về đấy chỉ để ngắm vườn vải :))