[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

kduc

Xe Cứu Trợ
Cái gì thái quá đều không tốt, nên biết đủ và dừng. Bài trên báo QDND từ khoá tag vào là "phòng chống diễn biến hoà bình" như một lời cảnh cáo.
Ông H cứ tiếp tục làm từ thiện, nhưng từ thiện thôi, đừng lồng ghép bất thứ gì trong việc từ thiện.
Dự bước tiếp theo sẽ là các a xxx nhắc nhở việc chở hàng (sữa) trên xe chuyên dụng, sau đó là phạt. Hoặc đơn giản hơn là xác minh, cách ly. Đúng như cụ nói "cái gì quá cũng ko tốt", kể cả tốt quá.

quangdzung

Xe điện
Dự bước tiếp theo sẽ là các a xxx nhắc nhở việc chở hàng (sữa) trên xe chuyên dụng, sau đó là phạt. Hoặc đơn giản hơn là xác minh, cách ly. Đúng như cụ nói "cái gì quá cũng ko tốt", kể cả tốt quá.
Cũng chưa biết là xe đó đăng kiểm dưới dạng xe gì

toimuondie

Xe container
Anh Hải luôn muốn cái xe cứu thương làm gì không biết, lại còn đòi xe cứu thương xịn, có đầy đủ thiết bị như máy thở...
Thực ra khi chở bệnh nhân phải có nhân viên y tế đi cùng, ngay cả chở người về nhà để chết cũng vậy.
Còn chở người khỏe xuất viện thì đâu cần phải xe cứu thương xịn.
Em chỉ ví dụ, trên đường nhìn thấy 1 người bị TNGT, anh Hải có đủ trình độ sơ cứu rồi đưa đến BV không? Em tin là không.
Kết quả xe xịn này cũng toàn chở sữa thôi.

El Jefe 2

Xe tăng
Anh Hải luôn muốn cái xe cứu thương làm gì không biết, lại còn đòi xe cứu thương xịn, có đầy đủ thiết bị như máy thở...
Thực ra khi chở bệnh nhân phải có nhân viên y tế đi cùng, ngay cả chở người về nhà để chết cũng vậy.
Em chỉ ví dụ, trên đường nhìn thấy 1 người bị TNGT, anh Hải có đủ trình độ sơ cứu rồi đưa đến BV không? Em tin là không.
xe cứu thương mới là kim bài, tung hoành trên đường ko ai dám chặn. Chạy thế nó mới phê.

f320

[Tịch thu bằng lái]

Anh ý được nhắc "khéo" đây các cụ.
Thôi xong, trên báo lề phải là toi rồi.

Anh Hải cứ cẩn thận, họa từ mồm mà ra đấy.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Xe cứu thương chỉ là lá chắn thôi, anh có mục đích cả đấy. Thứ nhất là nâng được biểu tượng " cứu dân nghèo " của anh lên, thứ nhì là oai, chạy ngoài đường được ưu tiên, đố thằng nào dám động vào.

Cái em chưa hiểu là ai mua xe về chạy xe cứu thương cũng được à?Em tưởng đây là xe chuyên dụng, phải đăng ký và đáp ứng đầy đủ các điều kiện khắt khe bên y tế thì mới được chạy ngoài đường chứ nhỉ???

xe cứu thương mới là kim bài, tung hoành trên đường ko ai dám chặn. Chạy thế nó mới phê.

Qua sự việc này và mấy vụ ở miền trung, đụng tí anh lôi lãnh đạo tỉnh ra. Chắc cấp tỉnh họ lờ đi không thèm chấp vì chấp nhặt anh, lập tức nhóm dân ủng hộ anh (dân trí không cao lắm) họ gào lên cũng chẳng có lợi gì.
Nhưng có lẽ nếu tiếp tục thì anh cũng chẳng hay ho gì khi đến tỉnh của họ. Anh cũng chỉ là 1 người dân thường chứ có là gì, ảo tưởng mình vẫn trong bộ máy công quyền ư, phó quận cũng chỉ ngang với phó huyện, lại về vườn rồi thì có cái vẹo gì khi gọi cho quan đầu tỉnh.

vingraux

Xe tăng
Thế bv quá tải rồi ô Hải chỉ trích nó sẽ hết quá tải phải ko b ?
Em thì thấy nếu bệnh viện đang quá tải, đồng thời ông Hải đăng đàn online gọi thẳng tên lãnh đạo thành phố giải quyết ngay cho trường hợp cụ thể mà ông ấy đang chở cấp cứu..,

Và lãnh đạo đáp ứng yêu cầu của ông Hải thì:

- Có những người cũng đang chờ theo hàng đợi thông thường sẽ bị gạt ra nhường cho bệnh nhân của ông Hải

- Những người sắp phải gọi cấp cứu sẽ gọi ông Hải thay vì gọi 115

==> việc làm của ông Hải lại tạo ra sự bất bình đẳng khác.

Parejo_10

Xe điện
Xe cứu thương chỉ là lá chắn thôi, anh có mục đích cả đấy. Thứ nhất là nâng được biểu tượng " cứu dân nghèo " của anh lên, thứ nhì là oai, chạy ngoài đường được ưu tiên, đố thằng nào dám động vào.

Cái em chưa hiểu là ai mua xe về chạy xe cứu thương cũng được à?Em tưởng đây là xe chuyên dụng, phải đăng ký và đáp ứng đầy đủ các điều kiện khắt khe bên y tế thì mới được chạy ngoài đường chứ nhỉ???
Nước cờ của anh chưa đạt cụ ạ. “ Biểu tượng” cứu dân nghèo của a có thể đạt đc 1 tí nhất là hồi a chưa bị khoá FB. Chứ chạy ngoài đường xe a cũng chỉ như bao xe khác thôi. Xe a ko đủ tiêu chuẩn gì để ưu tiên, đèn còi ú oà ko có vì xe a ko phải xe cấp cứu và chả thuộc đơn vị nào.

Không về nhì

Xe tăng
Nước cờ của anh chưa đạt cụ ạ. “ Biểu tượng” cứu dân nghèo của a có thể đạt đc 1 tí nhất là hồi a chưa bị khoá FB. Chứ chạy ngoài đường xe a cũng chỉ như bao xe khác thôi. Xe a ko đủ tiêu chuẩn gì để ưu tiên, đèn còi ú oà ko có vì xe a ko phải xe cấp cứu và chả thuộc đơn vị nào.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Qua sự việc này và mấy vụ ở miền trung, đụng tí anh lôi lãnh đạo tỉnh ra. Chắc cấp tỉnh họ lờ đi không thèm chấp vì chấp nhặt anh, lập tức nhóm dân ủng hộ anh (dân trí không cao lắm) họ gào lên cũng chẳng có lợi gì.
Nhưng có lẽ nếu tiếp tục thì anh cũng chẳng hay ho gì khi đến tỉnh của họ. Anh cũng chỉ là 1 người dân thường chứ có là gì, ảo tưởng mình vẫn trong bộ máy công quyền ư, phó quận cũng chỉ ngang với phó huyện, lại về vườn rồi thì có cái vẹo gì khi gọi cho quan đầu tỉnh.
Lên vùng núi phía bắc vẫn có lãnh đạo cấp huyện ra tiếp đấy, đừng đùa ;))

Parejo_10

Xe điện
Ko phải đâu cụ ạ. Xe của a ko phải cứu thương. Ko đèn còi - ko sđt tổng đài. Nếu chuẩn thì xe a chỉ là “ giống xe cứu thương “ ở hình dáng bên ngoài thôi cụ ạ.

Parejo_10

Xe điện
Đó là câu chuyện của “ những ngày xưa thân ái “. thôi. Hồi a còn làm chở1-2 người bệnh về quê. Sau cái đợt làm nhà tình nghĩa bằng mồm cộng với phát biểu mang tính kích động mùa dịch giờ quan huyện cũng tránh anh như tránh tà cụ ạ.

longkaca

Xe tải
Em thì thấy nếu bệnh viện đang quá tải, đồng thời ông Hải đăng đàn online gọi thẳng tên lãnh đạo thành phố giải quyết ngay cho trường hợp cụ thể mà ông ấy đang chở cấp cứu..,

Và lãnh đạo đáp ứng yêu cầu của ông Hải thì:

- Có những người cũng đang chờ theo hàng đợi thông thường sẽ bị gạt ra nhường cho bệnh nhân của ông Hải

- Những người sắp phải gọi cấp cứu sẽ gọi ông Hải thay vì gọi 115

==> việc làm của ông Hải lại tạo ra sự bất bình đẳng khác.
Sau vụ vừa rồi Ổng chả khoe có hàng trăm tin nhắn cầu cứu đến Ổng đó, ko có ăn, bệnh tật , chửi bới ...

kduc

Xe Cứu Trợ
Giờ quan trên ngứa mắt nói nhẹ một cái, hệ thống quay lưng thì chắc ảnh sang hẳn bên dân chủ nhỉ?

buidinhphuoc

Xe điện
Xe của anh Hải không thể được coi là xe cứu thương đâu ạ:
xe cc.png

7vienngocrong

Xe tăng
K biết cụ Hải này tiêm vx chưa mà chạy loanh quanh miết, chỉ sợ các quan chưa oánh cô Vy oánh sấp mặt.

funtwo2102

Xe đạp
Cứ nghĩ cái xe ý chở tả pí lù: Chở sữa, chở thịt, chở gạo rồi chở người ốm, người chết, hài cốt nữa thì ...

believeyou

Xe máy
đẹo mặt nạ mãi thì cũng phải rơi thôi mà có gì căng. một thằng đã từng đứng trong tổ chức sau bị thải loại do ko chung đường lối, lý tưởng thì kiểu gì chả quay lại chọc ngoáy. đội này nó còn thù tổ chức hơn dân đen gấp vạn lần.

Trạng thái
Thớt đang đóng