[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

buidinhphuoc

Xe điện

onlinefisher

Xe điện
Nhiều cụ chịu khó vật nhau với những con vẹt sặc mùi giáo lý đc, cháu cũng nể thật!

f320

[Tịch thu bằng lái]
Anh Hải dạo này hơi bị ngáo, nhất là thái độ đối với các anh ở trên.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Để đỡ phiền, anh Hải không chở bệnh nhân nữa mà dùng xe cứu thương chở sữa và mỳ tôm cho trẻ em vùng cao. Việc dùng xe cứu thương chở hàng hóa là sai luật nhưng nói chung vẫn thông cảm được vì tận dụng xe.
Sai cả về tình và lý cụ nhá. Không thông cảm được.

Mục đích đầu là chở bệnh nhân, sau rồi đúng như cụ nói, người ta điện nhiều quá anh ấy không kham nổi nên chuyển sang chở hàng. Nhẽ ra nên xóa bỏ hết biển hiệu xe cứu thương, hoán cải lại thành xe chở hàng thì ok, nhưng đằng này anh cứ kệ mẹ, để thế chạy cho oai để được ưu tiên ngoài đường.

Em vẫn chưa hiểu sao chính quyền chưa sờ đến anh vụ này.

vutuanlong

Xe tăng

Mục đích đầu là chở bệnh nhân, sau rồi đúng như cụ nói, người ta điện nhiều quá anh ấy không kham nổi nên chuyển sang chở hàng. Nhẽ ra nên xóa bỏ hết biển hiệu xe cứu thương, hoán cải lại thành xe chở hàng thì ok, nhưng đằng này anh cứ kệ mẹ, để thế chạy cho oai để được ưu tiên ngoài đường.

Có thể hiểu là anh ấy luôn sẵn sàng chở người cấp cứu trên đường nếu gặp phải người bị nạn. Chính quyền chưa sờ đến vì CQ ko nghĩ như cụ thôi ạ :)

Có thể hiểu là anh ấy luôn sẵn sàng chở người cấp cứu trên đường nếu gặp phải người bị nạn. Chính quyền chưa sờ đến vì CQ ko nghĩ như cụ thôi ạ :)
Có cụ nào nói là ô H chạy tới Đà Nẵng (?) gặp tai nạn, CSGT vẫy vào yc đưa người bị nạn đi viện thì xe ông ấy toàn sữa. Ông ấy chỉ chụp ảnh không biết có up Facebook hay chỉ đạo gì không :))

El Jefe 2

Xe tăng
Có cụ nào nói là ô H chạy tới Đà Nẵng (?) gặp tai nạn, CSGT vẫy vào yc đưa người bị nạn đi viện thì xe ông ấy toàn sữa. Ông ấy chỉ chụp ảnh không biết có up Facebook hay chỉ đạo gì không :))
Vụ này có thật mà cụ, hình như chính ô H up lên fb của ổng mà

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

Sờ đến thì đám lề trái với dâm chủ lại có cớ lăn ra ăn vạ, người ta làm việc tốt mà cũng tìm cớ vặt vãnh để gây sự làm khó, rồi lại than thở "làm người tốt ở VN khó thật".

Không sờ đến thì lại mọc ra mấy ông đi quá sát lề phải, cũng lăn ra ăn vạ rồi hé mắt chất vấn: "sao CQ chưa sờ đến anh vụ này".

CQ giờ cả tí thứ vừa khẩn cấp vừa quan trọng phải lo, chưa có thời gian đi rình từng ông cá nhân đi làm từ thiện xem có vi phạm quy định hành chính nào không. Bản thân ông to nhất CQ cũng vừa phải xin QH cơ chế đặc biệt, cách gọi khác của cái gọi là cho phép ông làm sai luật để có thể kịp thời ra quyết định trong giai đoạn khẩn cấp chống dịch.

250cc

Xe tăng
Cá nhân em đánh giá những người nổi tiếng, trang cá nhân mạng xã hội liên tục cập nhật việc từ thiện và thường xuyên có những stt công kích chính quyền như ông hải thì thường là dân túy, làm màu, đánh bóng hình ảnh.
Gì thì gì, thời buổi này, làm từ thiện và chửi chính quyền, mang danh lẽ phải là cách làm màu nhanh và hiệu quả nhất. Bất chấp làm từ thiện có chuẩn không và chửi có đúng ko.

Sad_man

Xe tải
Cá nhân em đánh giá những người nổi tiếng, trang cá nhân mạng xã hội liên tục cập nhật việc từ thiện và thường xuyên có những stt công kích chính quyền như ông hải thì thường là dân túy, làm màu, đánh bóng hình ảnh.
Gì thì gì, thời buổi này, làm từ thiện và chửi chính quyền, mang danh lẽ phải là cách làm màu nhanh và hiệu quả nhất. Bất chấp làm từ thiện có chuẩn không và chửi có đúng ko.
Chuẩn cụ ạ.
Em nhớ ở cái tút ô ấy biên về việc có chị ko được đưa đi cấp cứu rồi mất ấy. Ông ấy bịa, thêm mắm thêm muối mấy chi tiết (để tăng thêm sự thù hận với chính quyền, làm dư luận hoang mang):
- Buổi trưa, nhà chị ấy mới gọi điện cho ổng, nhưng ổng viết: từ sáng ….người nhà kêu gào trong điện thoại trước mắt tôi.
- Ổng đến nhà chị ấy lúc 15h8 phút (chính ổng viết trên FB), thì đến 16h14 phút, tút dài lê thê của ổng đã nổi trên FB, nhưng ổng vẫn nói: tôi chờ ở đây hàng giờ rồi, chưa thấy chính quyền đến.
Thật là vãi Hải!

Sao Facebook dám lock anh Hải nhỉ?
Thay mặt cho những người hâm
mộ anh Hải kêu gọi mọi người tẩy chay Facebook
Ha ha, không có phây búc với mạng xã hội thì anh Hải phó quận chắc giờ vẫn an phận công chức gộc, đeo đồng hồ xuỵn, sài điện thoại xoang. Hoặc cũng có thể xộ khám vì lùm xùm đất đai quận 1 =))

Chỉnh sửa cuối:

f320

[Tịch thu bằng lái]
Bận đi chở đồ thôi

250cc

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ.
Em nhớ ở cái tút ô ấy biên về việc có chị ko được đưa đi cấp cứu rồi mất ấy. Ông ấy bịa, thêm mắm thêm muối mấy chi tiết (để tăng thêm sự thù hận với chính quyền, làm dư luận hoang mang):
- Buổi trưa, nhà chị ấy mới gọi điện cho ổng, nhưng ổng viết: từ sáng ….người nhà kêu gào trong điện thoại trước mắt tôi.
- Ổng đến nhà chị ấy lúc 15h8 phút (chính ổng viết trên FB), thì đến 16h14 phút, tút dài lê thê của ổng đã nổi trên FB, nhưng ổng vẫn nói: tôi chờ ở đây hàng giờ rồi, chưa thấy chính quyền đến.
Thật là vãi Hải!
Bổ sung thêm quả đi dép tổ ong vàng khè nữa cụ ạ.
Em thấy cứ giông giống Hoài Linh quần nâu áo sồng lắm :P
Hình ảnh giản dị, xuề xoà, xông pha làm từ thiện, đứng về phía người dân khi đối đầu với cq. Đúng anh hùng đời thường rồi.

quangdzung

Xe điện
Có khi anh ấy làm mầu để tránh xộ khám vì những lùm xùm khi đương chức không nhỉ ?

Có khi anh ấy làm mầu để tránh xộ khám vì những lùm xùm khi đương chức không nhỉ ?
Anh ấy ngồi yên hoặc từ tốn làm từ thiện thì chắc không ai đụng đến. Còn anh cứ thích làm bố con công, ông con choá xồm thì cứ liệu thần hồn.

toimuondie

Xe container
Nếu anh Hải mang cái xe cứu thương xịn của anh tặng cho cô gái này, tôi sẽ tặng anh Hải 1 xe tải có thể chở gấp đôi số rau, số sữa mà anh nhét vào xe cứu thương của anh.
Tha hồ dán quảng cáo lên xe:

• Vodka
Reactions: Hrp

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Bác Hải hỗ trợ bà con nghèo được khá nhiều điều đó là không thể phủ nhận, tuy nhiên do làm quan lâu giờ về làm dân vẫn còn quan liêu 🥺, nóng nảy. Điển hình vụ người ck tiền từ thiện viết ko có dấu, vụ đòi tiền tài trợ vì chính quyền chậm trễ và vụ cấp cứu hôm rồi ở tp HCM khiến bác nổi đóa. Tp HCM thực sự đang bị quá tải, lực lượng y tế đã căng mình quá lâu khiến họ kiệt sức. Bác Hải cũng vậy hàng ngày Bác có rất nhiều tin nhắn, cuộc gọi mong bác giúp đỡ, nhưng Bác ko thể cùng lúc đến giúp tất cả mọi người, lẽ ra bác nên hiểu điều đó.Hi vọng Bác sẽ còn tiếp tục cống hiến cho người nghèo và cho Xh, sau vụ bị khóa face (Hoặc tự khóa) mong bác nền tính hơn 🌺

kduc

Xe Cứu Trợ
Một người tự/bị ra khỏi vòng quay của tổ chức thì chắc chắn ko thể cùng chí hướng, lí tưởng, cách thực hiện như tổ chức đó rồi. Nên chuyện ủng hộ của hai thực thể đó dành cho nhau là ko thể.
Ngay giờ tổ chức mà động vào ảnh thì cơ số lời ném đá ngay. Nhưng ảnh cũng ko thể chạy mãi ntn mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng