[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrlai

Xe buýt
Vâng em cho 1 VD cụ thể:đợt ủng hộ 1 trăm lẻ mấy triệu cho QN ,sau 01 tháng 08 ngày ông viết tâm thư bố cáo thiên hạ : chính quyền vô cảm… và đòi lại tiền. Ông Đoàn Ngọc Hải đòi lại tiền https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/640/2021/4/10/z24269885209855715b279f7d044d9b5ebe9305cc1c324-16180377229191275166214-16180530336251343495454.png
Khi đọc được thông tin như vậy,người dân sẽ nghĩ CQ ở đó không sử dụng đúng mục đích số tiền,vô cảm,v,v,dẫn đến suy nghĩ không tốt về những cố gắng của địa phương,thậm chí ảnh hưởng luôn đến việc quyên góp sau này. Em thêm một chút,An Giang sau khi nhận được tâm thư của bác Hải,cảm thấy tâm tư,nên lập tức chuyển tiền trả lại,và xin phép sau này không nhận tiền từ bác Hải.
Em thấy chính quyền (tất cả các cấp) đang rất tôn trọng bác Hải, nhưng càng ngày bác ý càng làm quá.

amatuer

Xe tải
Ko có bv tiếp nhận là thực. Ko có bsi y tá chăm là thực. Nằm tràn hành lang là thực. F0 f1 nhẹ ko triệu chứng ko đc uống thuốc, tùy miễn dịch tốt nhanh khỏi, yếu thì nặng thêm mới chuyển, chỉ có thể hỗ trợ thuốc sốt là thực.
Ko có giấy, ko phải xe bên y tế, bên bvien thì ko đi đc là thực cụ ạ.
Sau bài của bác H thì mới cho dân tự điều kiển xe tới trực tiếp các bệnh viện, y tế gần nhất. Mà bvien quá tải thì ngta chối ko nhận nữa.

Khi quá tải thì số cả tử vong ko ohair do covid nữa. Mà là ko đc đi tái khám. Ko đc uống thuốc kịp thời ( với các bệnh khác), phải nằm nhà. Thậm chí f0 cũng nằm nhà. Vì xe ko có. Bv ko còn chỗ. Rất nhiều f0 phải nằm nhà như vậy và chờ chết như vậy đó Cụ.

Còn bảo bằng chứng đâu, thì cả họ hàng bạn bè em ở Sg. Nhà em 3 đứa em họ trong 2 bệnh viện lớn của Sg. Trộm vía may mắn tới giờ trong họ và bạn bè chưa ai gặp vấn đề.

Nhưng riêng ng nhà chị nhân viên em:

* 3 ng trong 1 gia đình chờ đợi y tế, chờ xe xuống và ko đợi đc chỉ trong 2 ngày ra đi tại nhà /( thời điểm này chưa có bài của bác Hải, và chưa thấy Y tế lên báo nói ng nhà đc phép tự di chuyển bằng xe cá nhân, và ko đc bvien nào từ chối)
* Bạn thân của con trai chị í ( con duy nhất và đang kẹt ở Sg) khoẻ mạnh, bị nhiễm, ra đi trong 2 ngày ở khu cách ly. Tức là kiểu f0 nhẹ, ko thuốc, khi đi thiêu chỉ đc bọc 1 bọc nilong, ko quan tài ko gì cả. ...
Đây là còn dc báo ạ. Còn nhiều gia đình ko biêt ng nhà mình đâu, kiếm loạn lên, toàn kiểu nặng chuyển viện sau đó là mất liên lạc, hỏi bv đc chuyển đến thì ko có. Mà thực ra là đã mất rồi và bv quá tải ko kịp thông báo...chỉ tới khi xong xuôi bà đc báo lên nhận tro cốt thôi ạ.
Đa số mn đều ko biết tình hình thực tế, 1 số clip thực tế đều bị xoá sau 1 thời gian ngắn. Nên có rất nhiều kẻ chống đối chỉ thị giãn cách ( vì họ ko được tiếp cận t.tin thực, nhìn những clip thực mới thấy khủng khiếp )

Lúc đương chức phó quận mà viết thư cho bí th,ư thành phố với cái giọng đó thì có ăn tát vêu mồm :)

Ngocanhqn

Xe buýt
Em xin bổ sung thêm thông tin để các cụ có cái nhìn khách quan. Đc Phạm Thành Kiên - bt Q3 nguyên ct Q1 - chính là sếp của mr Hải thời Mr Hải làm phó ct quận. Mr Hải chắc chắn có số đt của mr Kiên - sao ko alo trực tiếp nếu là cấp bách.... Làm sao phải up status nhờ mr Nên chỉ đạo:-))) e xin lỗi, tuổi lon mà gọi mr nên:)))
mr H làm gì cũng có ý đồ ct cả, ko phải là mr buông bỏ để hoá thân bồ tát như một số cụ đang huyễn hoặc ở đây, một số cụ còn vang em:)) anh Trần Đăng Tuấn làm cơm có thịt bao năm, chị Vân học bổng gạo Ricescholaship làm bao năm, có ai làm màu làm mè như mrH ko ạ? Chắc mấy cụ ở đây khéo còn ko biết học bổng gạo ấy chứ!
Thôi xã hội cũng khôn lường, mong các cụ tĩnh tâm - nhìn nhận - vì đại cục - nhất là trong lúc này - không chỉ là dịch dã - mà an ninh quốc gia - đoàn kết dân tộc - còn đang đứng trước nhiều thách thức!!!

darthvader

Xe điện
Ko có bv tiếp nhận là thực. Ko có bsi y tá chăm là thực. Nằm tràn hành lang là thực. F0 f1 nhẹ ko triệu chứng ko đc uống thuốc, tùy miễn dịch tốt nhanh khỏi, yếu thì nặng thêm mới chuyển, chỉ có thể hỗ trợ thuốc sốt là thực.
Sau bài của bác H thì mới cho dân tự điều kiển xe tới trực tiếp các bệnh viện, y tế gần nhất. Mà bvien quá tải thì ngta chối ko nhận nữa.

Khi quá tải thì số cả tử vong ko ohair do covid nữa. Mà là ko đc đi tái khám. Ko đc uống thuốc kịp thời ( với các bệnh khác), phải nằm nhà. Thậm chí f0 cũng nằm nhà. Vì xe ko có. Bv ko còn chỗ. Rất nhiều f0 phải nằm nhà như vậy và chờ chết như vậy đó Cụ.

Còn bảo bằng chứng đâu, thì cả họ hàng bạn bè em ở Sg. Nhà em 3 đứa em họ trong 2 bệnh viện lớn của Sg. Trộm vía may mắn tới giờ trong họ và bạn bè chưa ai gặp vấn đề.

* 3 ng trong 1 gia đình chờ đợi y tế, chờ xe xuống và ko đợi đc chỉ trong 2 ngày ra đi tại nhà /( thời điểm này chưa có bài của bác Hải, và chưa thấy Y tế lên báo nói ng nhà đc phép tự di chuyển bằng xe cá nhân, và ko đc bvien nào từ chối)
* Bạn thân của con trai chị í ( con duy nhất và đang kẹt ở Sg) khoẻ mạnh, bị nhiễm, ra đi trong 2 ngày ở khu cách ly. Tức là kiểu f0 nhẹ, ko thuốc, khi đi thiêu chỉ đc bọc 1 bọc nilong, ko quan tài ko gì cả. ...
Đây là còn dc báo ạ. Còn nhiều gia đình ko biêt ng nhà mình đâu, kiếm loạn lên, toàn kiểu nặng chuyển viện sau đó là mất liên lạc, hỏi bv đc chuyển đến thì ko có. Mà thực ra là đã mất rồi và bv quá tải ko kịp thông báo...chỉ tới khi xong xuôi bà đc báo lên nhận tro cốt thôi ạ.
Diễn tập luôn khác xa với thực tế .. việc luống cuống trong chỉ đạo và thi hành, cũng như việc gọi không nghe hay nghe không tới báo chí ko nói, nhưng qua lời chú không để lại phía sau và chú trên hết trước hết khi làm việc với Tp đều nhắc đến việc phải tiếp nhận người,.. thì em nghĩ là tình hình như vậy là có thực...

lexus315

Xe điện

Ảnh những em bé vùng cao - em lấy trên Google - trên facebook của bác TĐT cũng dùng ảnh này. Ở đây vẫn toát lên thần thái, tương lại.
Nhiếp ảnh gia bắt được nét ảnh rất tuyệt vời.

kduc

Xe Cứu Trợ
mr H làm gì cũng có ý đồ ct cả, ko phải là mr buông bỏ để hoá thân bồ tát như một số cụ đang huyễn hoặc ở đây, một số cụ còn vang em:))
Đã làm ntn, dừng lại là vô lò luôn, khỏi cứu :D

El Jefe 2

Xe tăng
Em xin bổ sung thêm thông tin để các cụ có cái nhìn khách quan. Đc Phạm Thành Kiên - bt Q3 nguyên ct Q1 - chính là sếp của mr Hải thời Mr Hải làm phó ct quận. Mr Hải chắc chắn có số đt của mr Kiên - sao ko alo trực tiếp nếu là cấp bách.... Làm sao phải up status nhờ mr Nên chỉ đạo:-))) e xin lỗi, tuổi lon mà gọi mr nên:)))
mr H làm gì cũng có ý đồ ct cả, ko phải là mr buông bỏ để hoá thân bồ tát như một số cụ đang huyễn hoặc ở đây, một số cụ còn vang em:)) anh Trần Đăng Tuấn làm cơm có thịt bao năm, chị Vân học bổng gạo Ricescholaship làm bao năm, có ai làm màu làm mè như mrH ko ạ? Chắc mấy cụ ở đây khéo còn ko biết học bổng gạo ấy chứ!
Thôi xã hội cũng khôn lường, mong các cụ tĩnh tâm - nhìn nhận - vì đại cục - nhất là trong lúc này - không chỉ là dịch dã - mà an ninh quốc gia - đoàn kết dân tộc - còn đang đứng trước nhiều thách thức!!!
Bài đăng fb nào của mr. Hải cũng nhằm hướng đến đối tượng khác chứ ko nhằm đến người được kính gửi.

Vụ làm nhà từ thiện thì kính gửi Bí thư Quảng Nam, An Giang. Vụ này thì kính gửi Bí thư Nên.

Trong khi ai cũng biết là người được kính gửi đấy chả có thời gian mà vào fb mà xem tâm thư. Huống hồ tình huống cấp bách cứu người như vụ SG này mà lại kêu cứu bí thư N trên fb thì đúng là đau đẻ chờ sáng giăng!

Vinhdq164

Xe buýt
Trc còn thấy ok sau này cũng ba xàm lắm cụ. Mịa tầm cỡ ấy kiểu gì chả còn đệ ruột hay ae bạn bè...1 cuộc gọi có khi giải quyết dc việc ngay việc chó gì phải lên face làm bài sớ dài như thế làm gì... ngày càng dân túy quá

ThuyHoa91

Xe máy
Bọn vang cụ toàn nick người nước ngoài nói tiếng Việt thôi. Như thế cụ đủ hiểu tay Hải quay xe khác quái gì thằng 14

Bọn vang cụ toàn nick người nước ngoài nói tiếng Việt thôi. Như thế cụ đủ hiểu tay Hải quay xe khác quái gì thằng 14
Vang trên này còn đỡ cáu, trên Facebook em còn bị bọn ai đồ mr Hải chửi em tối mặt vì tội đụng tới thần tượng.
Cách đây 5 năm em cũng nói về Hoài Linh, cũng ăn chửi te tua, …. Đi trước, đoán trước, nói trước đôi khi thiệt thòi.

Trường__Giang

Xe đạp
Nói tóm lại là:bây giờ không được nhìn mặt lần cuối luôn.

Đây đang là thực tế đau buồn mà tp đang phải trải qua,các cụ chắc là không có thời gian nên không cập nhật kịp.Mình ko bênh vực hay thần thánh ai(đối tượng ở đây là ông Hải)nhưng những gì ổng chỉ ra không phải là không có.

Cartoner

Xe điện
Ông bạn fb của em còn làm từ thiện nhiều hơn idol OF rất nhiều. Chạy xe cứu thương miễn phí như Mr Hải nhưng nhiều gấp nhiều lần. Có người gọi là chạy ngay, và về đa số là không up fb, không đưa hình người ta lên. Vào nhà thấy hoàn cảnh khó khăn quá còn cho thêm tiền. Hoàn cảnh nào quá khó thì kêu gọi fb ủng hộ thêm.
Có dịch ở đâu là nhanh chân mang xe cứu thương đi hỗ trợ ngay.
Ngoài dùng xe cứu thương thì còn xây nhà tình thương cho người ta. Làm từ thiện trường hợp nào là kêu gọi mạnh thường quân cho trường hợp đó, làm dư tiền là để dành cho nhà khác chứ không kiểu kêu gọi đóng vào quỹ chi dần như idol đâu.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Rõ ràng là thế. Nếu là tôi, tôi sẽ chở người ta đi cấp cứu ngay dù có bị phạt. Không chỉ cá nhân tôi, tôi tin nhiều cụ ở trên OF cũng sẵn sáng chấp nhận bị phạt để cứu người.
Lưu ý thêm: CT 16 cho phép đi ra đường khi cấp cứu, khám chữa bệnh.
Cụ nói rất hay, thế xin hỏi điều tốt nhất cụ đã từng làm cho cộng đồng là gì?
Những người đứng ngoài khoanh tay nhìn vào chê bôi thì đông lắm. Như cụ, cụ chê ông ấy không dám chấp nhận phạt để cứu người trong khi ông ấy bỏ ra vài trăm triệu để mua xe cứu người. Nực cười nhưng xã hội này nó thế.
Ông Hải là người ở đó, người đã khuất cũng ơ đó, người thân của họ cũng ở đó vậy mà cụ phán “không dám chịu phạt” để cứu người. Sao cụ biết ông ấy không dám chịu phạt như cụ nên mới xảy ra việc chết người thế :))
Đấy là ông ấy còn chưa làm sai gì =))

Chỉnh sửa cuối:

chinbolammuoi

Xe máy
Bài đăng fb nào của mr. Hải cũng nhằm hướng đến đối tượng khác chứ ko nhằm đến người được kính gửi.

Vụ làm nhà từ thiện thì kính gửi Bí thư Quảng Nam, An Giang. Vụ này thì kính gửi Bí thư Nên.

Trong khi ai cũng biết là người được kính gửi đấy chả có thời gian mà vào fb mà xem tâm thư. Huống hồ tình huống cấp bách cứu người như vụ SG này mà lại kêu cứu bí thư N trên fb thì đúng là đau đẻ chờ sáng giăng!
Từ áo quan về quê, anh lại chỉ đạo được cả tuần phủ đại nhân. Có lẽ anh ấy muốn người đời tung hô anh ấy giống như cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm xưa kia. Cái bài tâm thư úp FB nghe thì có vẻ não nòng nhưng nhiều người, quá nhiều người dùng rồi nó lại thành ra hãm cụ nhể.

muoibaconcho

Xe điện
Cụ nói rất hay, thế xin hỏi điều tốt nhất cụ đã từng làm cho cộng đồng là gì?
Những người đứng ngoài khoanh tay nhìn vào chê bôi thì đông lắm. Như cụ, cụ chê ông ấy không dám chấp nhận phạt để cứu người trong khi ông ấy bỏ ra vài trăm triệu để mua xe cứu người. Nực cười nhưng xã hội này nó thế.
Ông Hải là người ở đó, người đã khuất cũng ơ đó, người thân của họ cũng ở đó vậy mà cụ phán “không dám chịu phạt” để cứu người. Sao cụ biết ông ấy không dám chịu phạt như cụ nên mới xảy ra việc chết người thế :))
Đấy là ông ấy còn chưa làm sai gì =))
Nghĩa là theo ý cụ thì phải làm đc điều gì đó cho cộng đồng thì mới đc bàn luận về ông H? Và tất cả những người đứng bên ngoài phải im, hoặc chỉ đc ca ngợi? Những việc tôi làm cho công đồng thì nhỏ thôi nhưng vài lần. Lần này nếu không vướng covid thì là thời điểm tôi chuẩn bị làm tiếp. Cá nhân tôi ko muốn như ai kia đưa lên khoe khoang làm gì. Còn cá nhân cụ, cụ làm đc gì rồi, có gì để khoe chưa?

Trong chuyện này hầu hết là lời nói một chiều của ông H.
Những việc có thật là: 1. bệnh nhân gọi từ sáng nhưng ko ai đến. 2. Chiều ông H đến, ông post face chỉ trích nhưng ko chở bệnh nhân đi. 3. Bệnh nhân đã mất.

1. Ko ai đến vì ko có xe cấp cứu hay ko có bệnh viện nào nhận? Thông tin này ko rõ ràng, nhưng dựa vào việc bệnh nhân gọi xe cấp cứu của ông H thì khả năng là ko có xe nên phải tìm đến xe ông H chứ ko phải bệnh viện ko nhận.
2. Quá tải thì không thể đáp ứng 100%, điều này ai cũng biết và phải thông cảm. Thay vì thông cảm, giọng văn của ông H lại chỉ trích. Ông thậm chí còn gào tên ông Nên. Ko biết ông có tag ông Nên vào ko chứ để khơi khơi thế ông Nên sao mà biết. Ông hô lên tận ông Nên là ám chỉ ở dưới ông Nên tắc trách trong khi sự thật là họ quá tải.
3. Bệnh nhân đã mất và ông H ko chở bệnh nhân đi dù đứng trước nhà là sự thật. Có thể do xe ông H ko có các trang bị chống dịch, hoặc có thể do ông ko có giấy tờ thủ tục gì đó, hoặc cũng có thể ông sợ nhiễm covid nên ko dám chở. Túm lại là ông H không làm bất cứ điều gì để cứu bênh nhân.
Cụ dùng câu: "đứng khoanh tay ở ngoài nhìn vào chê bôi thì đông lắm" là chính xác tuyệt đối với trường hợp ông H. Ông H ko làm gì nhưng ông H chê bôi công nhận ác thật.

Chopchopchop

Xe buýt
Ông Hải làm rất đúng về lý . Và ông Hải đá 1 quả bóng cho CQ trả lời tiếp.

Chỉ cần gia đình show nhật ký cuộc gọi thì mọi chuyện sẽ rõ.

Em ghét ông Hải trong nhiều vụ trước đây, nhưng em tin vụ này ông Hải nói thật
Ông Hải không nói dối. Nhưng cách ô Hải thể hiện em thấy cứ gờn gợn. Như nhằm vào cái gì đó. Trước đây em từng rất thích và ủng hộ ô Hải. Nhưng gần đây em thấy nó cứ sao sao rất khó diễn tả.

muoibaconcho

Xe điện
Để đây cho các cụ bình loạn. Theo lời cậu này có đêm cậu ấy chở 64 người. Còn theo lời ông H thì 11 tháng chở đc 22+8.

Trạng thái
Thớt đang đóng