[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cartoner

Xe điện
Ô, thế nhà người ta kinh doanh tốt, không vi phạm pháp luật thì có điều luật nào cấm cán bộ đeo PP ko hả cụ?
Mà các hành động của anh ấy, cứ cho là làm màu đi nhưng nó thiết thực. Thế là cứ khen đã !
Cụ nhắc đến điều luật nào cấm anh đeo PP, cụ tìm hiểu thêm về trách nhiệm nêu gương của cán bộ đảng viên nha.
Lúc anh đương chức thì anh "nêu gương xấu", giờ nghỉ rồi lại định "nêu gương tốt". Hóa ra, anh khi trở về với quần chúng mới tốt phải ko?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Giờ thì anh ấy cần gì phải làm màu, cần gì phải dân túy nữa hả cụ?

Mà kể cả anh ấy làm màu, dân túy bằng tiền túi thì vẫn có ích cho xã hội, còn hơn những kẻ làm màu, dân túy bằng tiền nhà nước, tiền của doanh nghiệp dưới quyền, tiền của dân.

Anh ấy có tiền thì đeo đồng hồ gì, dùng điện thoại gì cũng kệ anh ấy chứ, có liên quan gì đến việ gương mẫu hay làm việc tốt đâu? Mà em cũng nghe báo chí viết là anh ấy cũng đã bán đồng hồ để hỗ trợ dân nghèo rồi đấy.

VCHDHN

Xe container
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Tư duy của bạn có vấn đề rồi. Có câu: " quay đầu là bờ ".

Phỗng new

Xe điện
Thôi nốt phát này cụ nhá :)
Ừ, cứ cho là trước kia anh ý ko nêu được gương tốt (như ý cụ). Thế bây giờ anh ý "hối cải" - làm việc tốt cũng không được à? :))
Cụ nhắc đến điều luật nào cấm anh đeo PP, cụ tìm hiểu thêm về trách nhiệm nêu gương của cán bộ đảng viên nha.
Lúc anh đương chức thì anh "nêu gương xấu", giờ nghỉ rồi lại định "nêu gương tốt". Hóa ra, anh khi trở về với quần chúng mới tốt phải ko?

sieurua

Xe tăng
Những thằng kiểu gì nó cũng chửi đc là loại ăn cháo đá bát. Ai mà giúp đỡ nó chắc chẳng bao giờ nó biết ơn thật lòng, và nó cũng chẳng bao giờ làm gì để giúp đỡ người khác, vì nó sợ người ngoài bảo nó là giả tạo.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Lên quan lên chức chỉ biết nhăm nhăm vơ vét thêm, đc như bác thì dân đỡ khổ, biết dừng đúng lúc và chi đúng chỗ

minhvmu

Xe buýt
Cụ í có điều kiện & thời gian thì làm việc thiện nguyện là chuyện đáng trân trọng.
Em chỉ thắc mắc con xe nhập Hàn giá 700 củ không biết là xe gì nhỉ :D
Google không tính phí đâu cụ

Mạnh Nguyễn 281

[Tịch thu bằng lái]
Những thằng kiểu gì nó cũng chửi đc là loại ăn cháo đá bát. Ai mà giúp đỡ nó chắc chẳng bao giờ nó biết ơn thật lòng, và nó cũng chẳng bao giờ làm gì để giúp đỡ người khác, vì nó sợ người ngoài bảo nó là giả tạo.
Xã hội mà cụ, sống sao cho vừa lòng hết mọi người :)

745Lii

Xe điện

conco1978

Xe điện
Em ko phản đối việc anh Hải hay ai đó làm việc tốt cả. Nhưng cái chính là em thấy việc anh Hải làm bây giờ đang mang tính chất kiểu dân túy. Bảo cái tâm sáng thì không đúng lắm. Vì tâm sáng thì anh đã không đeo Patek Philippe hay dùng điện thoại Vertu khi đương chức.
Bây giờ cụ tìm xem có vị phó chủ tịch quận nào hay cấp cao hơn đeo những thứ đó ko?
Bác ấy làm theo ý thích của cá nhân, cụ phán bừa bãi quá

haivanphe

Xe container
Chả biết anh Hải đương chức làm những gì nhưng thực sự khi trả mũ áo về làm thường dân thì anh ấy là người tử tế.

KhuatNguyên

Xe tải
Ủng hộ anh này tham gia ứng cử ĐBQH khóa tới.

TsarPutin

Xe tăng
Vậy là bác Hải cũng có công ty sân sau hả cụ?
pct quận thì có gì mà to trong hệ thống cqnn hả cụ; ng ta còn vợ còn tự kinh doanh dc;
nếu cụ Hải thuộc phường ngậm ngùi kiếm tiền dựa trên ghế thì đã chả bao giờ rời khỏi chức pct quận

lailyluan

Xe tải
en cứ nghĩ bác ý không biết lái xe cơ, chạy từ sài gòn ra hà nội không biết có lái ko

lathuroi

Xe tải
Trong cuộc sống hoặc một thời điểm cụ thể, cụ nhìn thấy một việc, một hành động tốt thì ủng hộ cụ ạ.
Lúc đương chức là thời điểm khác.

Vũ Điệp

Xe điện
Với tính cách của anh về giúp người khó khăn thế là hơn,chứ không như mấy bác nổi quá là bị quây đập.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kể cả giờ anh ấy trở về quần chúng rồi mới tốt thì có vấn đề gì không cụ? có nên khuyến khích, ủng hộ không cụ? có ảnh hưởng đến ai không cụ?

Dưới đây là quy định của Đảng về trách nhiệm nêu gương của ĐV có hiệu lực ở thời điểm bác ấy đang đương chức, cụ thấy bác ấy làm được những gì và chưa làm được những gì? so với mặt bằng các ĐV khác có cấp bậc cao hơn và thấp hơn thì thế nào?

"- Thực hiện nghiêm Quy định của Ban Chấp hành Trung ương về những điều đảng viên không được làm và Hướng dẫn của Ủy ban Kiểm tra Trung ương về việc thực hiện Quy định này.
- Ði đầu trong đấu tranh phòng, chống quan liêu, tham nhũng, lãng phí; sẵn sàng nhận và chịu trách nhiệm khi tổ chức, cơ quan, đơn vị do mình phụ trách xảy ra tham nhũng, lãng phí, tiêu cực và quyết tâm sửa chữa, khắc phục.
- Nêu gương về đức khiêm tốn, giản dị; tác phong sâu sát thực tế, gần gũi để thấu hiểu tâm tư, nguyện vọng chính đáng của quần chúng, trước hết trong tổ chức, cơ quan, đơn vị công tác và nơi cư trú.
- Kiên quyết không nhận quà biếu với động cơ vụ lợi dưới mọi hình thức; không để cho người thân lợi dụng quyền hạn và ảnh hưởng của mình để trục lợi. "

Chỉnh sửa cuối:

Lucky

Xe tăng
Thật đáng ngưỡng mộ

Kµ.Çòi

Xe buýt
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo.
Cụ bớt GATO đi ạ

@xichlo@

Xe điện
Em nghĩ nên đưa làm tấm gương điển hình!

Vì được đào tạo và rèn luyện trong môi trường sáng ngời đạo đức cho nên, khi trở về với quần chúng nhân dân anh càng phát huy được giá trị cao đẹp của hàng ngũ, nơi mà anh từng cống hiến.

Trạng thái
Thớt đang đóng