[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ, cuộc sống con người ta chỉ hạnh phúc khi được làm điều mình thích mà không phải nghĩ ngợi gì

các cán bộ cứ làm màu giống anh ấy cho dân được nhờ cái, cụ mà có tiền cụ có màu mè được như thế không?
Lương 3 củ rưỡi đủ ăn là may, muốn làm màu cũng khó cụ ạ :D

datto70

Xe container
Kinh tế nhà bác này chắc cũng khá, tuổi còn trẻ, kg phải lo cơm, áo, gạo, tiền. Làm những việc này cho khuây khỏa và có tiếng thơm trong xã hội.

Phỗng new

Xe điện
Ông ý còn làm cán bộ Nhà nước nữa đâu mà cần phải làm màu nhỉ?
Mà cứ cho là làm màu đi, nhưng hành động của ông ý là thiết thực. Tại sao cứ phải nghĩ mọi thứ nó đen tối cho khổ nhỉ???
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?

Mesocsic

Xe điện
chuẩn cụ, cuộc sống con người ta chỉ hạnh phúc khi được làm điều mình thích mà không phải nghĩ ngợi gì

các cán bộ cứ làm màu giống anh ấy cho dân được nhờ cái, cụ mà có tiền cụ có màu mè được như thế không?
Chuẩn cụ. Đội còn lại toàn làm màu bằng mồm. Và mồm đó ăn ko thừa tý j. Nhà lầu. Xe rước. Golf vụt thường xuyên

Cartoner

Xe điện
Mà cứ cho là làm màu đi, nhưng hành động của ông ý là thiết thực. Tại sao cứ phải nghĩ mọi thứ nó đen tối cho khổ nhỉ???
Em thì có gì mà đen tối.
Khi anh Hải làm phó chủ tịch quận, đeo đồng hồ Patek Philipp, điện thoại Vertu... Trên người anh lúc nào cũng mang đồ trị giá vài tỷ.
Cán bộ như anh gương mẫu quá nhỉ?

Phỗng new

Xe điện
Ô, thế nhà người ta kinh doanh tốt, không vi phạm pháp luật thì có điều luật nào cấm cán bộ đeo PP ko hả cụ?
Mà các hành động của anh ấy, cứ cho là làm màu đi nhưng nó thiết thực. Thế là cứ khen đã !
Em thì có gì mà đen tối.
Khi anh Hải làm phó chủ tịch quận, đeo đồng hồ Patek Philipp, điện thoại Vertu... Trên người anh lúc nào cũng mang đồ trị giá vài tỷ.
Cán bộ như anh gương mẫu quá nhỉ?

humer

Xe điện
700 xe gì mà rẻ nhỉ

samcomienbac

Xe máy
Có lẽ ông ý cảm thấy hối hận với những việc làm của mình với dân nghèo thôi. =)) =))
Xin thôi Đảng nữa thì còn gì bằng:)):))
P/s: Mà sao cái xe ko có số ĐT hotline nhỉ8-|

Cartoner

Xe điện
Ô, thế nhà người ta kinh doanh tốt, không vi phạm pháp luật thì có điều luật nào cấm cán bộ đeo PP ko hả cụ?
Mà các hành động của anh ấy, cứ cho là làm màu đi nhưng nó thiết thực. Thế là cứ khen đã !
Em ko phản đối việc anh Hải hay ai đó làm việc tốt cả. Nhưng cái chính là em thấy việc anh Hải làm bây giờ đang mang tính chất kiểu dân túy. Bảo cái tâm sáng thì không đúng lắm. Vì tâm sáng thì anh đã không đeo Patek Philippe hay dùng điện thoại Vertu khi đương chức.
Bây giờ cụ tìm xem có vị phó chủ tịch quận nào hay cấp cao hơn đeo những thứ đó ko?

Hai_75

Xe điện
Người như bác ấy thật là hiếm có. Em thấy có người nói bác ấy sau khi từ quan đã bán đồng hồ + điện thoại đắt tiền (được đâu 2 tỷ thì phải) rồi dùng tiền đó xây căn nhà nhiều phòng cho người nghèo vào ở miễn phí nữa cơ.

Henry 27

Xe tăng
Em ko phản đối việc anh Hải hay ai đó làm việc tốt cả. Nhưng cái chính là em thấy việc anh Hải làm bây giờ đang mang tính chất kiểu dân túy. Bảo cái tâm sáng thì không đúng lắm. Vì tâm sáng thì anh đã không đeo Patek Philippe hay dùng điện thoại Vertu khi đương chức.
Bây giờ cụ tìm xem có vị phó chủ tịch quận nào hay cấp cao hơn đeo những thứ đó ko?
Bi ba bi bô mãi từ dân tuý. Có hiểu thế nào là dân tuý không? Đời, làm việc tốt vẫn gặp những người dè bỉu cho bằng được.

emyeumazda

Xe buýt
Mọi thứ phải đánh giá trên quan điểm phát triển và thay đổi tích cực

Trước kia như nào ko biết nhưng hiện tại những việc anh Hải làm là những công việc thiết thực giúp đỡ người nghèo, người khó khăn...
Thật đáng quý !!!

Lái Ngựa

Xe buýt
Cụ í có điều kiện & thời gian thì làm việc thiện nguyện là chuyện đáng trân trọng.
Em chỉ thắc mắc con xe nhập Hàn giá 700 củ không biết là xe gì nhỉ :D

emyeumazda

Xe buýt
Chính xác, dù thế nào thì đó mới chính là thtiết thực là thiện nghiệp của mỗi người

Trạng thái
Thớt đang đóng