[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Neopan

Xe tải
Không ai nói ổng sai, nhưng làm ơn dẹp cái trò khoe mẽ từng chở 22 người cấp cứu đi, làm màu quá, cứ như sợ thiên hạ không biết tới thành tích làm từ thiện của mình ấy
🤣
Từ thiện đôi khi cũng là cái nghề, cũng là công việc hái ra tiền như lúc a đeo Patek Philippe. Và để doanh thu cao thì anh cũng phải quảng cáo thôi ạ.

Trường__Giang

Xe đạp
Trên tư cách 1 công dân, ông H chả sai cái gì.
Nhưng, thay vì kêu gào như vậy sao ông H không tự giải quyết, tự chở bệnh nhân đi dù không có lệnh. Như thế, ông H có thể bị phạt vài củ nhưng ông ta đã cứu đc người.
Đằng này, cứ đứng trước cửa rồi đt, facebook chỉ trích này nọ có ích gì.
Các bv ko nhận thì chở đi đâu cụ?

Mesocsic

Xe điện
Nhưng, thay vì kêu gào như vậy sao ông H không tự giải quyết, tự chở bệnh nhân đi dù không có lệnh. Như thế, ông H có thể bị phạt vài củ nhưng ông ta đã cứu đc người.
Tự chở đi. Mà Bv ko nhận thì Bn sẽ mất trên xe đó cụ. To chuyện đó.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bác Hải giúp được quá nhiều người trong cơn khốn khó hiện nay mà nhiều cụ chê bai công kích kinh quá. Xem face bác ý mới biết được trong TPhCm tình hình nó khẩn cấp như thế nào

Honda monkey

Xe tải
Hài,nhưng ổng làm vậy là có mục đích.

khiconmtv

Xe buýt
Từ thiện đôi khi cũng là cái nghề, cũng là công việc hái ra tiền như lúc a đeo Patek Philippe. Và để doanh thu cao thì anh cũng phải quảng cáo thôi ạ.
Hải cũng lươn lắm, sửa status, lúc đầu thì nói nghi nhiễm, sau thì xóa🤣

Hooks

Xe tăng
Tóm lại là anh ấy tốt. Nhưng cũng có tí màu mè riêu cua hoặc ngáo face.
Em nhận định thế đúng không ạ ?
22 bệnh nhân là hồi đầu tiên, khi tinh thần còn cao.
Sau thấy rắc rối quá anh ấy biến xe cứu thương thành xe hàng, chuyên chở sữa.
Em không hiểu đợt rồi anh ấy vẫn cố đổi 1 xe cứu thương xịn làm gì khi số tiền đấy mua được mấy cái xe tải.
Theo quy định thì xe cứu thương chỉ được phép chở người bệnh, y bác sỹ và thuốc men.
Em đánh giá anh Hải là người có tâm nhưng càng ngày em càng thấy anh ấy bị lây bệnh giới văn nghệ sĩ.
Ổng là con người làm CT. Ổng từng hiểu rõ "sức mạnh mềm" của MXH khi ổng còn đi dẹp vỉa hè, và bây giờ ổng là người đang sử dụng "sức mạnh mềm" đó. Đó ko phải là làm màu mà là có mục đích.

Và ko chỉ có ổng mới sử dụng MXH, trên ổng còn có người sử dụng KOLs và thao túng MXH cho mục đích CT nữa.

Ngày trước từng ủng hộ ổng vụ dẹp vỉa hè, thấy tiếc khi ổng xin nghỉ, còn bây giờ chỉ xem ổng là 1 KOL mà thôi.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Trên đời chả việc gì là dễ cả, kể cả là ngồi không và chỉ trích người khác. Mỗi người hãy tự vấn mình trước khi phán xét người khác. Em trân trọng nhân cách của Bác Đoàn Ngọc Hải.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh viện nào không nhận bệnh nhân cấp cứu?
Sáng bác ý chở 1 cụ đi cấp cứu tim mạch ko bệnh viện nào nhận sau đó buộc phải đăng face thì mới nhận, sau đó đến ca này vì nghi nhiễm nên phải tuân thủ quy định phòng dịch nếu ko nếu là F1 thì bác cũng bị cách ly ngay 14 ngày.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Vấn đề không biết chỗ để chở đi, chỗ nào chẳng đầy. Covid hay ko phải còn chưa rõ, phải gọi phản ảnh để trung tâm điều hành chứ. Đang như trong chiến trận, không thể tự làm quá quyền hạn đc
Tôi vân ủng hộ tinh thận cho anh Hải

samoclan

Xe điện
VN có hàng nghìn người từ thiện, thậm chí hầu hết người dân Việt Nam đều có lòng trắc ẩn.
Nhưng lôi kéo kích động dân túy, đả phá xách mỉa đất nước thì tôi chỉ thấy 1 ông này.
Ổng có giúp được cho 1 vài người nghèo, nhưng lại đả phá, công kích hàng trăm ngàn người khác đang giúp đỡ tất cả những người nghèo còn lại.
Xét ra thà ko có ông ấy thì "dân" Việt Nam thực sự được nhờ hơn.
Tôi nói "dân" vì theo số đông chứ ko thể theo 1 vài người được ổng giúp đỡ. B xem 1 chiếc xe cứu thương của ổng giúp đc bao nhiêu người so với hàng chục ngàn người đang cùng dân chống dịch ở TP HCM ? Nhưng ổng lại lợi dụng mạng xã hội đánh vào niềm tin của hàng trăm ngàn người theo dõi. B cứ vào faceboook ổng coi bạn sẽ thấy ổng có thể gọi điện cho chính quyền nhưng ổng ko gọi mà lên face viết bài nhắn gửi. Ngày nào ổng cũng bớt nhiều thời gian để viết bài miêu tả, nhật ký hành động, đăng hình tin nhắn... trong khi ko ít bác sỹ gục tại chỗ, họ có thời gian để ghi nhật ký, để chuẩn bị viết bài như ổng không ?
Chỉ có những người hời hợt mới ko nhận ra ổng ấy là thiện thần hay ác quỷ.
Ổng có 1 xe mà có 2 người gọi thì ổng sẽ chỉ chở đc 1. TP có 1k xe mà có 2k người gọi thì đương nhiên sẽ có 1k người phải chờ. Nhưng thay vì hiểu 1 vấn đề trẻ con cũng hiểu, thì ông ấy lại chĩa mũi dùi vào TP yếu kém, ko cấp cứu kịp thời. Và ổng đăng facebook để lôi kéo kích động. Dù "bận lắm" nhưng ổng ko bỏ sót việc công kích các nhà từ thiện khác sx ô xy rằng: TP ko hề thiếu ô xy. Dĩ nhiên ổng ko nói thiếu ô xy mới là dấu chấm hết chứ thiếu 1 xe cứu thương chỉ là dấu phẩy thôi...
Nếu ổng dùng ảnh hưởng của mình đăng đàn facebook kêu gọi người dân lạc quan, tự giác, nghiêm túc chấp hành cách ly từ 1 tháng nay thì tôi tin là số người đc ổng giúp sẽ lớn hơn nhiều lần mấy trường hợp được ổng trở đi bv...
Chỉ có những người nhìn đa chiều, có chiều sâu mới hiểu thiên thần và ác quỷ khác nhau thế nào trên con người ông ta.
Vậy cị cũng chỉ đang cào pím

kduc

Xe Cứu Trợ
Trên đời chả việc gì là dễ cả, kể cả là ngồi không và chỉ trích người khác. Mỗi người hãy tự vấn mình trước khi phán xét người khác. Em trân trọng nhân cách của Bác Đoàn Ngọc Hải.
Việc làm của a í hiện tại (sáu tháng gần đây) thì đáng trọng, còn nhân cách thì từ từ đã bác, ko phải ngẫu nhiên mà muốn lấy tên ai làm tên đường phải chờ chết 10 năm (trừ Tướng Giáp).

Nhân văn Dân

Xe tăng
Cụ cẩn trọng như vậy cũng không thừa, tuy nhiên e nghĩ tầm này bác ấy ngoài làm phúc ra thì tranh đấu với ai nữa mà mưu mô.

samoclan

Xe điện
Xin trả lời b
Thứ nhất: căn cứ vào khái niệm, lý do, biểu hiện,...của dân túy theo bài phát biểu đáng tin cậy trên trang báo chính thống, thì ổng đang lọt vào các mục từ của bài phát biểu ấy.
Thứ hai: tôi ko nói ổng vi phạm luật pháp. Vì thế tôi mới "xin" ổng đừng đăng face. Tức là Giúp đc nhiều sẽ tốt hơn giúp đc ít.
Thứ ba: việc cá nhân ổng làm và biết chỉ là 1 góc rất nhỏ của vấn đề, nhưng người xem thì lại rất đông và ở nhiều góc khác nhau. Trong lúc khó khăn thì ta cần tin tốt hoặc xoa dịu để tinh thần ko xuống quá thấp, chứ tin xấu hay tin bức xúc chỉ làm người ta mất tinh thần thêm. Face ổng ngoài tin báo thành tích, tin thân gửi, thì chỉ toàn tin xấu. Thậm chí đưa tin gây hiểu nhầm dẫn tới chính quyền sở tại phải lên tiếng (đăng trên nld.com.vn).
Báo chính thống, cứ theo báo chính thông hoặc trên Ti Vi. Vâng trên Ti Vi và Báo chính thống! Không để ai bị đói, đảm bảo đu thực phẩm, không để tăng giá thực phẩm..khi trở nặng gại ngay y tế.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Đến lúc bác ấy trả ơn cho xã hội cho đồng bào ng dân yếu thế khó khăn
Riêng việc ấy là đáng khen đáng mừng, việc còn lại e ko quan tâm

muoibaconcho

Xe điện
Sáng bác ý chở 1 cụ đi cấp cứu tim mạch ko bệnh viện nào nhận sau đó buộc phải đăng face thì mới nhận, sau đó đến ca này vì nghi nhiễm nên phải tuân thủ quy định phòng dịch nếu ko nếu là F1 thì bác cũng bị cách ly ngay 14 ngày.
Thông tin này là một chiều từ phía ông H.
Đầu tháng 7, tôi đc người nhà chở vào viện.
Tôi không thuộc diện cấp cứu, đi lại bình thường.
Bệnh viện khám chữa, phát thuốc cho tôi đầy đủ.

Laixebk

Xe tăng
Cụ Hải này sinh ra để làm phúc cho nhân dân, tiếc là trong thời kỳ này những nhân tố hiếm như cụ ấy không có đất dụng võ. Bác ấy làm phúc thì đôi lúc cũng phải tội là không tránh khỏi, em lo là cộng đồng mạng xì xào vụn vặt nhiều làm bác nhụt chí đi thôi. Nhưng cũng thật may mắn cho đồng bào nghèo là chính quyền cơ bản là ủng hộ những công việc bác ấy đang làm chứ không ngăn cấm.

Trạng thái
Thớt đang đóng