[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hrp

Xe tải
Ô ấy nghỉ hết việc rồi thì còn làm màu làm gì vậy cụ?
E mong xã hội có nhiều người “làm màu” như ô ấy chứ đừng ngồi ko ném đá những người làm từ thiện dù mình chả biết gì về những việc ngta đã làm.
VN có hàng nghìn người từ thiện, thậm chí hầu hết người dân Việt Nam đều có lòng trắc ẩn.
Nhưng lôi kéo kích động dân túy, đả phá xách mỉa đất nước thì tôi chỉ thấy 1 ông này.
Ổng có giúp được cho 1 vài người nghèo, nhưng lại đả phá, công kích hàng trăm ngàn người khác đang giúp đỡ tất cả những người nghèo còn lại.
Xét ra thà ko có ông ấy thì "dân" Việt Nam thực sự được nhờ hơn.
Tôi nói "dân" vì theo số đông chứ ko thể theo 1 vài người được ổng giúp đỡ. B xem 1 chiếc xe cứu thương của ổng giúp đc bao nhiêu người so với hàng chục ngàn người đang cùng dân chống dịch ở TP HCM ? Nhưng ổng lại lợi dụng mạng xã hội đánh vào niềm tin của hàng trăm ngàn người theo dõi. B cứ vào faceboook ổng coi bạn sẽ thấy ổng có thể gọi điện cho chính quyền nhưng ổng ko gọi mà lên face viết bài nhắn gửi. Ngày nào ổng cũng bớt nhiều thời gian để viết bài miêu tả, nhật ký hành động, đăng hình tin nhắn... trong khi ko ít bác sỹ gục tại chỗ, họ có thời gian để ghi nhật ký, để chuẩn bị viết bài như ổng không ?
Chỉ có những người hời hợt mới ko nhận ra ổng ấy là thiện thần hay ác quỷ.
Ổng có 1 xe mà có 2 người gọi thì ổng sẽ chỉ chở đc 1. TP có 1k xe mà có 2k người gọi thì đương nhiên sẽ có 1k người phải chờ. Nhưng thay vì hiểu 1 vấn đề trẻ con cũng hiểu, thì ông ấy lại chĩa mũi dùi vào TP yếu kém, ko cấp cứu kịp thời. Và ổng đăng facebook để lôi kéo kích động. Dù "bận lắm" nhưng ổng ko bỏ sót việc công kích các nhà từ thiện khác sx ô xy rằng: TP ko hề thiếu ô xy. Dĩ nhiên ổng ko nói thiếu ô xy mới là dấu chấm hết chứ thiếu 1 xe cứu thương chỉ là dấu phẩy thôi...
Nếu ổng dùng ảnh hưởng của mình đăng đàn facebook kêu gọi người dân lạc quan, tự giác, nghiêm túc chấp hành cách ly từ 1 tháng nay thì tôi tin là số người đc ổng giúp sẽ lớn hơn nhiều lần mấy trường hợp được ổng trở đi bv...
Chỉ có những người nhìn đa chiều, có chiều sâu mới hiểu thiên thần và ác quỷ khác nhau thế nào trên con người ông ta.

otothanglong

Xe điện
VN có hàng nghìn người từ thiện, thậm chí hầu hết người dân Việt Nam đều có lòng trắc ẩn.
Nhưng lôi kéo kích động dân túy, đả phá xách mỉa đất nước thì tôi chỉ thấy 1 ông này.
Ổng có giúp được cho 1 vài người nghèo, nhưng lại đả phá, công kích hàng trăm ngàn người khác đang giúp đỡ tất cả những người nghèo còn lại.
Tôi nói "dân" vì theo số đông chứ ko thể theo 1 vài người được ổng giúp đỡ. B xem 1 chiếc xe cứu thương của ổng giúp đc bao nhiêu người so với hàng chục ngàn người đang cùng dân chống dịch ở TP HCM ? Nhưng ổng lại lợi dụng mạng xã hội đánh vào niềm tin của hàng trăm ngàn người theo dõi. B cứ vào faceboook ổng coi bạn sẽ thấy ổng có thể gọi điện cho chính quyền nhưng ổng ko gọi mà lên face viết bài nhắn gửi. Ngày nào ổng cũng bớt nhiều thời gian để viết bài miêu tả, nhật ký hành động, đăng hình tin nhắn... trong khi ko ít bác sỹ gục tại chỗ, họ có thời gian để ghi nhật ký, để chuẩn bị viết bài như ổng không ?
Ổng có 1 xe mà có 2 người gọi thì ổng sẽ chỉ chở đc 1. TP có 1k xe mà có 2k người gọi thì đương nhiên sẽ có 1k người phải chờ. Nhưng thay vì hiểu 1 vấn đề trẻ con cũng hiểu, thì ông ấy lại chĩa mũi dùi vào TP yếu kém, ko cấp cứu kịp thời. Và ổng đăng facebook để lôi kéo kích động. Dù "bận lắm" nhưng ổng ko bỏ sót việc công kích các nhà từ thiện khác sx ô xy rằng: TP ko hề thiếu ô xy. Dĩ nhiên ổng ko nói thiếu ô xy mới là dấu chấm hết chứ thiếu 1 xe cứu thương chỉ là dấu phẩy thôi...
Nếu ổng dùng ảnh hưởng của mình đăng đàn facebook kêu gọi người dân lạc quan, tự giác, nghiêm túc chấp hành cách ly từ 1 tháng nay thì tôi tin là số người đc ổng giúp sẽ lớn hơn nhiều lần mấy trường hợp được ổng trở đi bv...
Chỉ có những người nhìn đa chiều, có chiều sâu mới hiểu thiên thần và ác quỷ khác nhau thế nào trên con người ông ta.
Em không sâu như cụ, nhưng em thích sự thật, em cũng không làm được như anh ấy nên không dám phán xét, và em thấy anh ấy đã giúp rất nhiều người nghèo, cơ nhỡ, yếu thế, bệnh tật, và em thấy anh ấy có được sự kính trọng tin tưởng của dân, và các mạnh thường quân gửi gắm đóng góp cho anh ấy để làm từ thiện, là em rất kính trọng và nể. Những việc anh ấy đang làm người bình thường không làm nổi đâu, mà cứ giúp được dân là quý rồi dù ít dù nhiều cũng rất đáng trân trọng.

lexus315

Xe điện
Em không vội phán đoán gì! Thôi thì chúc người tốt đạt được điều tốt lành.
Em thấy như anh Đỗ Việt Khoa mà có mentor tốt thì đỡ khổ biết bao. (À, nói tiêu chí sướng khổ - phổ thông thôi) chứ biết đâu anh ấy nghĩ anh ấy như bây giờ là sướng.

Emesco

Xe điện
Ông ấy làm được những việc khó, có ích.

langbaohacu

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nói thật, cứ thấy đi tổ ong là tôi ngứa mắt, trong khi đồng hồ cả trăm triệu.

Sống, lớn rồi, có dâu rể rồi, ăn mặc cho đàng hoàng. Không phải là cứ tổ ong, ăn mì tôm ngồi xổm ngoài đường, ngồi thất thểu bên đường ...đâu.

Muốn làm lãnh tu thì phải chịu tù đày, bắt bớ, tử hình,..chứ có gì mà đã tônmình thành lãnh tụ. Phát mấy gói mì tôm chứ đếch gì.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

Có quả đeo tiết đây này.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Bác em lệch bánh răng của guồng máy rồi, các tồng tí cũ còn ai chơi vs bác đâu.
Bác em ko thức thời, ra lùa vỉa hè, được chút tiếng tăm tưởng nhai đc cả bộ máy, nhưng nhầm, bộ máy nghiền bác ra thế này :).

DidiLe

Xe container
Bố tướng thiên hạ cmn rồi.

Tôi để sđt trên fb , các ông " chính quyền " phải có trách nhiệm liên lạc với tôi. Không liên lạc thì tôi rùm beng lên là các ông vô trách nhiệm với dân.

Hải, who you think you are?
I am Hải.
My nick name is Hải đập.

Em hầu cụ trả lời theo kiểu giả c hó.

DidiLe

Xe container
Anh Hải với cụ Tư cũng cùng 1 team dép tổ ong cụ ơi, mỗi ng truyền thông một kiểu tuỳ theo danh phận của mình. Cụ Tư nguyên Chủ tiệm nước với uy tín đạo đức cấp nguyên thủ sao có thể làm như anh lính khố xanh được?
Anh hải cẩu này không tự dưng làm thế. Anh cố xoá hình ảnh phốt của mình bằng hình ảnh mị dân mà càng làm càng thành thằng thần kinh ko bình thường:
- Phốt đầu tiên là đeo patek cầm vertu định dân tuý xuýt thì hỏng ( mà xong thế nào ảnh mạng được gỡ sạch sẽ tài thế).
- Phốt tiếp theo là ảnh dùng báo chí truyền thông đi theo đợt dep vỉa hè pr quá lố, trong khi lại lộ ra những sai phạm trật tự xây dựng đô thị mà chính anh có phần trách nhiệm trong ấy thì anh lại ko xử lý,trong khi say sưa Livestream thì tự bị dân tố trực tiếp ko đỡ được:)
- Phốt tiếp nữa là do anh mạnh mồm hứa ko dẹp được vỉa hè thì anh trả áo mũ từ quan, lúc ko dẹp được vỉa hè thì a đòi trả nhưng 4 tháng sau anh lại xin lại:)) ( anh còn lấy lý do là bị phản, bị đe doạ tính mạng - cho em hỏi bố con thằng xã hội thâm nào kiếm ăn ở vỉa hè mà dám doạ phó ct quận? ở đất nước này?)
- Phốt tiếp nữa là anh trái lệnh cấp trên. Công chức Đvien phải chấp nhận điều động phân công của tổ chức. Anh đang Pct quận phụ trách trật tự xây dựng đô thị mà cho a sang Ptgđ cty xây dựng lại phụ trách tài chính ( đúng chuyên môn của anh xuất thân từ cán bộ thuế). Vừa điều chuyển a buổi sáng buổi chiều a nộp đơn từ chức. Thế khác nào trát bùn vào mặt công tác tổ chức của các bác thường trực thànhUy?. Làm vậy là ko có nguyên tắc ko tôn trọng chính tập thể của anh.
- Phốt tiếp theo là những ngày đầu anh lái xe cứu thương đi chở bệnh nhân nghèo - cũng tiền hô hậu ủng một mớ youtuber, pv báo mạng đi theo anh trực chiến phô lòi ra. ( cũng bị lòi vài hình ảnh phía sau hiện trường mà xong thế nào cũng bị xoá sạch mới tài). Riêng vụ xe cứu thương cụ nào trong nam thì biết mô hình xe cứu thương phục vụ nhân dân trong an giang đồng tháp các mạnh thường quân tự đóng góp làm cả chục năm nay rồi, nhiều xe, chẳng cần PR. Rồi vụ a đòi lại tiền tài trợ:)
- Phốt gần đây nhất thì đúng là dớ dẩn hết sức cái vụ anh tặng cái huân chương lao động của anh cho mạnh thường quân tặng anh 850tr. Ừ thì theo luật huân chương của anh anh muốn làm gì làm - anh tặng cái huân chương nghe chừng dân tuý lắm. nhìn giác độ khác thì anh coi thường cái nơi ngta vinh danh anh quá.
- nói tóm lại : anh cũng chịu khó Pr, chạy từ khoá chăm chỉ, dự sự kiện, giật tin hot liên tục - anh cũng học tập phong cách của bác xây dựng hình tượng giản dị dép tổ ong lúc nào cũng như mới, mũ cối nhưng sơ mi lúc nào cũng trắng bóc dân công sở nhìn còn phải nể,quần xắn gấu tạo nên nhận diện thương hiệu cứ tưởng như là bình dân. ( nhân tiện các cụ nào lái xe số sàn vào em hỏi chạy xe số sàn đi dép tổ ong lái có tiện mấy ko?:))
anh có thể sắp thành một biểu tượng rất gì và này nọ trong lòng nhân dân lao động như anh và team anh mong muốn. Mong rằng tới lúc anh có lượt like và follow trong dân nhiều anh đừng hiệu triệu hay kêu gọi gì dân, anh cứ im im mà lái xe cấp cứu cũng là phúc đẳng hà sa rồi...
Cụ có biết ai đứng sau hỗ trợ anh ấy không.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Em xem trên face cụ Hải thấy dân trong đó kêu quá trời về không có ai tiếp tế bị đói

lexus315

Xe điện

Cá nhân em không thích bức ảnh này(Em chuyển đen trắng, lật ảnh - vì không muốn làm mờ ảnh của các bé)
bác Trần Đăng Tuấn cũng hay chụp ảnh với trẻ con vùng cao, nhưng thần thái bức ảnh rất khác.

Một câu hỏi: Không biết các cháu bây giờ - và các cháu sau này lớn lên - có đồng ý với việc hình ảnh của mình được sử dụng như hiện tại?

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Lại quăng xương à?
Ở nhà cách ly muốn tự mua vui à?

Dunga_otf

Xe buýt
Ông này hơi bị ảo mạng, ông ý đã làm trong bộ máy công quyền thì thừa biết cái gì làm được cái gì không, cái gì nên nói cái gì không nhưng sau khi ông ý nghỉ ông ý nói và làm toàn cái vì bản thân chứ không vì đại cục. Sức ông ý thì cứu được bao người mà phải đánh bóng tên tuổi kinh thế.
Em vừa vào FB ông ý xem thì thấy đăng bài post về đoạn chat của ai đó xin cứu trợ có nói đến các cấp chính quyền không thiết tha giúp đỡ. Theo em thì ông ý phải xác minh xem thực hay hư rồi mới đăng lên vì tài khoản của ông ý rất nhiều người theo dõi, đây ông ý đăng lên xong hỏi xem ai ở gần đó thì giúp, em thấy hơi có mùi.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]

Cá nhân em không thích bức ảnh này(Em chuyển đen trắng, lật ảnh - vì không muốn làm mờ ảnh của các bé)
bác Trần Đăng Tuấn cũng hay chụp ảnh với trẻ con vùng cao, nhưng thần thái bức ảnh rất khác.

Một câu hỏi: Không biết các cháu bây giờ - và các cháu sau này lớn lên - có đồng ý với việc hình ảnh của mình được sử dụng như hiện tại?
Hình ảnh thực tế mà cụ.
Hay là cho các cháu mặc đồng phục, đeo khăn quàng đỏ mới vừa lòng cụ.

lexus315

Xe điện

Nhìn bức ảnh của bác T.Đ.T em thấy nó có tương lai - có sự tươi sáng, có niềm tin.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]

Nhìn bức ảnh của bác T.Đ.T em thấy nó có tương lai - có sự tươi sáng, có niềm tin.
Nhìn ảnh đẹp thế này thì không cần những chương trình cơm có thịt nữa rồi.
Có sự tươi sáng, có niềm tin.. là của tương lai.. cái đó thì chưa biết.
Nhưng cái hiện tại thì cần phải no bụng cái đã.
Ảnh quá đẹp, lột tả được sự hồn nhiên của trẻ thơ. Nhưng có được bức ảnh đẹp thế này đòi hỏi người chụp phải đạo diễn khá nhiều.
Thích hợp với quảng bá du lịch

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng