[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

f320

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào biết bác Hải giờ đang ở đâu để em ship tặng bác ấy đôi xăng đan đi cho êm chân và an toàn khi lái xe đường dài.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Không biết làm màu hay dân túy thế nào nhưng đi khắp nơi, làm cái mình thích chả phải nghe bố con thằng nào sai bảo là sướng rồi. Chắc 1% chê bôi, 99% ca tụng.

haivu603122

Xe tải
Không biết làm màu hay dân túy thế nào nhưng đi khắp nơi, làm cái mình thích chả phải nghe bố con thằng nào sai bảo là sướng rồi. Chắc 1% chê bôi, 99% ca tụng.
chuẩn cụ.
Người ta đã về vườn rồi, còn dân túy hay làm mầu để được cái gì nữa. những người chê bôi thường chả làm đc cái éo gì.

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
Theo thông tin cộng đồng mạng chia sẻ
Ông Đoàn Ngọc Hải đã tự bỏ tiền túi, nhập nguyên chiếc một chiếc xe từ Hàn Quốc - trị giá khoảng 700tr, đăng ký trở thành xe cứu thương chuyên dùng và tự mình cầm lái chở bệnh nhân nghèo miễn phí.
Thấy ông Hải đỗ xe ở BV Ung bướu Sài Gòn, nhiều người đã tới bắt tay chào.
Có người còn tặng một hộp cơm từ thiện, ông Hải vui vẻ nhận.

Ông Hải nói: “Đích thân tôi lái xe cứu thương đưa bệnh nhân nghèo về quê miễn phí, kể cả từ Hà Nội vào TP.HCM hoặc từ TP.HCM ra Hà Nội, miền Trung, miền Tây và Tây Bắc.
Trên đường về quê, tôi sẽ lo cơm và phòng nghỉ cho bà con nghèo, khi nào bà con cứ thấy xe cứu thương của tôi biển số 51B - 507.44 thì bà con cứ ra gặp và tôi sẽ phục vụ ngay lập tức”.

Nhiều người đã chia sẻ và cảm ơn tấm lòng của ông và nhận định ông đúng là một người đặc biệt.

Dạo này hơi ngáo mxh

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào biết bác Hải giờ đang ở đâu để em ship tặng bác ấy đôi xăng đan đi cho êm chân và an toàn khi lái xe đường dài.

Không được vi phạm bản quyền nhá.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Trên MXH vẫn có câu "không làm được điều gì tử tế thì ngậm miệng lại''
Điều đơn giản nhưng nhiều người hình như cố quên hoặc có thể chưa được giáo dục về liêm sỉ

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Bắt đầu từ việc tốt nhỏ, dần dần được cộng đồng mạng buf. Chuyển sang chế độ ngáo rồi, Không khéo lại ....
Nguy hiểm thật cụ nhỉ, chế độ buff của cộng đồng mạng nó luôn là con dao 2 lưỡi :))
Nếu đúng bác ấy ở tình trạng đó thì bác ấy cần phải tỉnh táo mà reset lại, khả năng bác ấy vẫn dính "tính quan" khi trở về làm ... dân.

Dao tuan Vu

Xe buýt
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Bác nói rất có lý, giống ý em. Bác Hải bây giờ làm những việc thiện sau khi từ quan, nhưng em thấy có vẻ màu mè.

huchich

Xe tải
Ngay từ đầu thấy ông này thật lố bịch

Ngocanhqn

Xe buýt
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Anh Hải với cụ Tư cũng cùng 1 team dép tổ ong cụ ơi, mỗi ng truyền thông một kiểu tuỳ theo danh phận của mình. Cụ Tư nguyên Chủ tiệm nước với uy tín đạo đức cấp nguyên thủ sao có thể làm như anh lính khố xanh được?
Anh hải cẩu này không tự dưng làm thế. Anh cố xoá hình ảnh phốt của mình bằng hình ảnh mị dân mà càng làm càng thành thằng thần kinh ko bình thường:
- Phốt đầu tiên là đeo patek cầm vertu định dân tuý xuýt thì hỏng ( mà xong thế nào ảnh mạng được gỡ sạch sẽ tài thế).
- Phốt tiếp theo là ảnh dùng báo chí truyền thông đi theo đợt dep vỉa hè pr quá lố, trong khi lại lộ ra những sai phạm trật tự xây dựng đô thị mà chính anh có phần trách nhiệm trong ấy thì anh lại ko xử lý,trong khi say sưa Livestream thì tự bị dân tố trực tiếp ko đỡ được:)
- Phốt tiếp nữa là do anh mạnh mồm hứa ko dẹp được vỉa hè thì anh trả áo mũ từ quan, lúc ko dẹp được vỉa hè thì a đòi trả nhưng 4 tháng sau anh lại xin lại:)) ( anh còn lấy lý do là bị phản, bị đe doạ tính mạng - cho em hỏi bố con thằng xã hội thâm nào kiếm ăn ở vỉa hè mà dám doạ phó ct quận? ở đất nước này?)
- Phốt tiếp nữa là anh trái lệnh cấp trên. Công chức Đvien phải chấp nhận điều động phân công của tổ chức. Anh đang Pct quận phụ trách trật tự xây dựng đô thị mà cho a sang Ptgđ cty xây dựng lại phụ trách tài chính ( đúng chuyên môn của anh xuất thân từ cán bộ thuế). Vừa điều chuyển a buổi sáng buổi chiều a nộp đơn từ chức. Thế khác nào trát bùn vào mặt công tác tổ chức của các bác thường trực thànhUy?. Làm vậy là ko có nguyên tắc ko tôn trọng chính tập thể của anh.
- Phốt tiếp theo là những ngày đầu anh lái xe cứu thương đi chở bệnh nhân nghèo - cũng tiền hô hậu ủng một mớ youtuber, pv báo mạng đi theo anh trực chiến phô lòi ra. ( cũng bị lòi vài hình ảnh phía sau hiện trường mà xong thế nào cũng bị xoá sạch mới tài). Riêng vụ xe cứu thương cụ nào trong nam thì biết mô hình xe cứu thương phục vụ nhân dân trong an giang đồng tháp các mạnh thường quân tự đóng góp làm cả chục năm nay rồi, nhiều xe, chẳng cần PR. Rồi vụ a đòi lại tiền tài trợ:)
- Phốt gần đây nhất thì đúng là dớ dẩn hết sức cái vụ anh tặng cái huân chương lao động của anh cho mạnh thường quân tặng anh 850tr. Ừ thì theo luật huân chương của anh anh muốn làm gì làm - anh tặng cái huân chương nghe chừng dân tuý lắm. nhìn giác độ khác thì anh coi thường cái nơi ngta vinh danh anh quá.
- nói tóm lại : anh cũng chịu khó Pr, chạy từ khoá chăm chỉ, dự sự kiện, giật tin hot liên tục - anh cũng học tập phong cách của bác xây dựng hình tượng giản dị dép tổ ong lúc nào cũng như mới, mũ cối nhưng sơ mi lúc nào cũng trắng bóc dân công sở nhìn còn phải nể,quần xắn gấu tạo nên nhận diện thương hiệu cứ tưởng như là bình dân. ( nhân tiện các cụ nào lái xe số sàn vào em hỏi chạy xe số sàn đi dép tổ ong lái có tiện mấy ko?:))
anh có thể sắp thành một biểu tượng rất gì và này nọ trong lòng nhân dân lao động như anh và team anh mong muốn. Mong rằng tới lúc anh có lượt like và follow trong dân nhiều anh đừng hiệu triệu hay kêu gọi gì dân, anh cứ im im mà lái xe cấp cứu cũng là phúc đẳng hà sa rồi...

Chỉnh sửa cuối:

ConCuCauKinh

Xe buýt
Làm từ thiện thì quá tốt rồi, nhưng làm mầu + trống rong cờ mở trên mạng xã hội như bác Hải gần đây thì em không ưng. Có đầy người làm từ thiện gấp cả trăm lần như thế, nhưng họ làm 1 cách kín đáo và tế nhị chứ không phô trương như bác Hải. Thường những idol thích lấy số để nổi nhanh thế này hay bị vớt, cụ Thánh Ba và anh Nhạc Sỹ là tấm gương nhãn tiền.

j23

Xe container
Ôi trời bới móc người ta làm cái dell giề, ai nhìn vào mà chẳng thấy chối tỷ, thấy phô, nhưng các vị cứ làm được như người ta đi đã rồi tiếp tục phán xét, lúc đó ai cũng nghe tắp lự ngay hehe, cào phím chỉ trích trong khi rất nhiều hoàn cảnh cần được chung tay thì kệ cmn, đạo đức vãi.
Khục

Trạng thái
Thớt đang đóng