[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mycar222

Xe điện
Trên fb của ông bs Lương Chính soi mói bới lông tìm vết chuyện chạy xe của bác Hải dc dân tình vào gạch đá sml

Dodge Ram

Xe điện
Trên fb của ông bs Lương Chính soi mói bới lông tìm vết chuyện chạy xe của bác Hải dc dân tình vào gạch đá sml
Cái ông bs Of mở thớt bảo Covid không nguy hiểm ý hả?
Cụ cho em xin link xem mặt mũi ổng cái.

Mycar222

Xe điện

solomon2016

Xe tải
Ông ấy có liên quan gì đến chính quyền nữa đâu mà làm màu. Tầm này làm cho vui thôi. Tiền anh ấy chắc ko thiếu

vieteuro

Xe container
Thank bác
Chúc bác sức khỏe
1 việc làm ý nghĩa và thiết thực cho người nghèo
Các cụ rảnh search nhóm fb" ký ức 1 thời ngang dọc" để đọc hồi ký của 1 lái xe cứu thương và chở xác

dungla1976

Xe tải
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Cụ có làm màu và dân túy được như bác Hải không. Xã hội này ai làm được như anh ấy là đáng quý cụ ạ. Mà anh Hải cũng đã từ quan rồi màu mè gì nữa cụ.

Joker86

Xe buýt
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Làm màu cũng đc, miễn sao giúp đc người khác là quí rồi

m4s

Xe điện
Chính quyền có lẽ sẽ khối thằng ngứa mắt với anh. Mong anh chân cứng đá mềm :) Thằng nào bảo anh làm màu, anh vả vỡ cmn mồm cho em :))

sonnq74

Xe tăng
Ít nhất bác ấy cũng làm được những việc tử tế không thể chối cãi. Nhiều cụ trên này và cộng đồng mạng ko hiểu đã làm được chút xíu gì có ích cho xã hội hay chưa nhưng mở mồm là giọng kẻ cả, phủ định

cadilac30

Xe tăng
Bỏ qua mọi chuyện cũ,giờ chỉ nhìn vào việc cậu ấy đang làm là ok như em nghĩ
Bác làm được tí gì hay chưa mà phê ghê vậy ! Làm đi rồi hãy nói
Anyway việc cậu ấy làm là tốt, dù dưới bất cứ cái nhìn nào 👍😷🤔

Trích dẫn
Chính quyền có lẽ sẽ khối thằng ngứa mắt với anh. Mong anh chân cứng đá mềm :) Thằng nào bảo anh làm màu, anh vả vỡ cmn mồm cho em

Vũ Đức

Xe tăng
Điểm qua vài hoạt động từ thiện của anh Hải:
- Lấy tiền trợ cấp thôi việc (cỡ 120 triệu) để xây 2 nhà tình nghĩa. Hiện tại đã xây được 1 nhà.
- Kế hoạch xây nhà cho người vô gia cư ở quận 12: Anh nói mua mảnh đất trị giá 3.5 tỷ và xây nhà hết khoảng 1 tỷ để cho người vô gia cư ở. (Biết là anh Hải giàu có từ thời làm phó chủ tịch quận, nhưng việc anh chưa làm mà báo chí đã viết ầm ỉ lên rồi, chưa cần quan tâm việc nguồn tiền của anh là sạch hay bẩn?)
- Mua xe ô tô và tự chở người nghèo về quê: Mỗi ngày Sài Gòn có hàng chục nghìn chuyến vận chuyển bệnh nhân, anh đóng góp 1-2 chuyến thì thấm tháp gì so với nhu cầu. Việc làm thực chất không mang nhiều lợi ích cho xã hội ( 1 cuốc xe cùng lắm 1-2 triệu) nhưng các báo tung hô lên như anh hùng, có đáng không?
Giúp 1 người thì vẫn là giúp,giúp thêm đc 2,3 người nữa thì lại càng tốt hơn.Chẳng có gì là vô ích,chỉ có người ko thấy ý nghĩa của nó thôi...

buicongchuc

Xe ba gác
Trân trọng!

buicongchuc

Xe ba gác
Em xin phép nói ngược trào lưu tí.

Lúc ông ấy đi dẹp vỉa hè, phong trào đùng đùng lan ra khắp nơi, bao nhiêu người mưu sinh nhờ cái vỉa hè đã nghèo lại càng khốn khổ khốn nạn.
Giờ đi hỗ trợ người nghèo cũng là phải, trả cái nợ đời.
Em nợ bác ly vang.

ngoc_phuong

Xe lăn
Điểm qua vài hoạt động từ thiện của anh Hải:
- Lấy tiền trợ cấp thôi việc (cỡ 120 triệu) để xây 2 nhà tình nghĩa. Hiện tại đã xây được 1 nhà.
- Kế hoạch xây nhà cho người vô gia cư ở quận 12: Anh nói mua mảnh đất trị giá 3.5 tỷ và xây nhà hết khoảng 1 tỷ để cho người vô gia cư ở. (Biết là anh Hải giàu có từ thời làm phó chủ tịch quận, nhưng việc anh chưa làm mà báo chí đã viết ầm ỉ lên rồi, chưa cần quan tâm việc nguồn tiền của anh là sạch hay bẩn?)
- Mua xe ô tô và tự chở người nghèo về quê: Mỗi ngày Sài Gòn có hàng chục nghìn chuyến vận chuyển bệnh nhân, anh đóng góp 1-2 chuyến thì thấm tháp gì so với nhu cầu. Việc làm thực chất không mang nhiều lợi ích cho xã hội ( 1 cuốc xe cùng lắm 1-2 triệu) nhưng các báo tung hô lên như anh hùng, có đáng không?
Thế theo cụ anh ấy phải mua cả Sài gòn để phục vụ lại Nhân dân thì mới tốt à.
Cụ chả có tí căn bản nào về tư duy cả. Suy luận vớ vởn.
Hành động tốt đẹp phải có xuất phát điểm, 1 đốm lửa, 1 cái cây..từ đó mà nhen ra.
Ông Hải giàu có, nhưng ko phải đến mức sắm được hàng trăm, hàng ngàn cái xe cứu thương, ông ấy tốt, có trách nhiệm với xã hội, góp đc cái gì hay cái đó.
Cụ đòi hỏi như bố tướng.

sieurua

Xe tăng
Thế theo cụ anh ấy phải mua cả Sài gòn để phục vụ lại Nhân dân thì mới tốt à.
Cụ chả có tí căn bản nào về tư duy cả. Suy luận vớ vởn.
Hành động tốt đẹp phải có xuất phát điểm, 1 đốm lửa, 1 cái cây..từ đó mà nhen ra.
Ông Hải giàu có, nhưng ko phải đến mức sắm được hàng trăm, hàng ngàn cái xe cứu thương, ông ấy tốt, có trách nhiệm với xã hội, góp đc cái gì hay cái đó.
Cụ đòi hỏi như bố tướng.
Chấp gì mấy ông gáo dừa cụ ơi. Mấy thành phần này làm gì chẳng chửi. Dù tiền ông Hải sạch hay bẩn nhưng ông ấy dám dùng công khai. Còn mấy thằng có tiền chẳng dám bỏ ra dùng :))

HoangApr

Xe buýt
Nếu anh ý làm màu, thì mục đích là gì

formen

Xe lăn
Cụ hải chạy xe cứu thương không lấy tiền thì chả cần qc cũng đầy khách. Em tôn trọng cuộc sống riêng của cụ ấy mà không khen chê hay gì hết.

hauyenhd

Xe container
Trân trọng những việc làm của ông nhưng mấy thằng nhà báo rỗi việc xỏ lá nó cứ đăng suốt thế này bọn chim lợn lại ngứa mắt về báo cho chủ dễ có ngày lên đĩa há;))

Trạng thái
Thớt đang đóng