Bác chạy xe AT bằng mấy chân?

Bác dùng mấy chân khi lái xe AT?

• Tổng bình chọn
    258

cu_3333

Xe buýt
Cái bình chọn này là thừa, vì nếu lúc nào cũng dùng đến 2 chân để lái là tự gây nguy hiểm thường trực cho chính mình. Nhà sản xuất đã thiết kế để mọi loại xe hiện nay, không phân biệt AT hay MT, lúc nào cũng chỉ 1 chân trên ga hoặc phanh, bỏ ga ra mới nhấn phanh được, bỏ phanh ra mới đạp ga được, giống như bàn là chỉ để là quần áo, không dùng để làm mịn da mặt ạ. Nếu có côn thì mới dùng đến chân thứ 2.
Theo em chỉ nên có những bình chọn về ý thức tham gia giao thông, như thường xuyên dùng còi hay không, hoặc có nhường đường cho xe sau vượt hay không thôi ạ. Cụ Bụp dừng cái này lại, đỡ mất thời gian của anh em, nếu không thì nên làm thêm cái "Bạn hay đổ xăng hay dầu cho xe của mình?"
Cụ giải thích hộ em cái nguy hiểm của 2 chân và cái an toàn của 1 chấn cái ?
cụ có thể xem lại phần em giải thích về sự an toàn khi đi 2 chân.

REW

Xe đạp
Nhà cháu lạy các cụ, cụ Bụp nên đóng cái bình chọn này đi ạ. Chứ các hãng sản xuất xe nó vào đọc được rồi nó lại sản xuất xe AT kiểu 1 chân phanh 1 chân ga thì nhà cháu đến bỏ 4B để đi xe đạp mất. Ạ các cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Cụ giải thích hộ em cái nguy hiểm của 2 chân và cái an toàn của 1 chấn cái ?
cụ có thể xem lại phần em giải thích về sự an toàn khi đi 2 chân.
Cụ chịu khó đọc ở thớt dưới. Trong đó có nhiều ý kiến về tác hại của việc sử dụng 2 chân.

Tribute

Xe container
Thi thoảng cháu phải luyện cái chân trái 1 tí không để lâu ko dùng nó teo cơ mất nên 4 cái bình chọn của cụ Bụp không cái nào hợp ý cháu.=))

trungnn

Xe tăng
Nhà cháu mới có xe nhưng là AT nhưng nhà cháu chỉ dùng 1 chân thôi ah!

vanessa

Xe tải
cái thớt này quả là thừa thãi, đi AT hai chân là phản khoa học các cụ nhé, rất hay gây ra tai nạn, đương nhiên các cụ chỉ nên dùng 1 chân phải mà thôi, em thấy người Việt mình nếu bình chọn sẽ được bầu chọn là khả năng lái xe kém nhất, em chẳng thấy ở đâu người ta đi 2 chân AT cả. thật là hài khi nhìn thấy cái thớt này và bình chọn , bình luận nọ kia, cụ nào đi 2 chân AT nên bỏ thói quen này.

CuTiVoDich

Xe điện
Nhà cháu 1 chân, nhưng anh cháu 2 chân:D

CuTiVoDich

Xe điện
cái thớt này quả là thừa thãi, đi AT hai chân là phản khoa học các cụ nhé, rất hay gây ra tai nạn, đương nhiên các cụ chỉ nên dùng 1 chân phải mà thôi, em thấy người Việt mình nếu bình chọn sẽ được bầu chọn là khả năng lái xe kém nhất, em chẳng thấy ở đâu người ta đi 2 chân AT cả. thật là hài khi nhìn thấy cái thớt này và bình chọn , bình luận nọ kia, cụ nào đi 2 chân AT nên bỏ thói quen này.
E chả thấy có gì là phản khoa học, cũng như đa số thuận tay phải thì cũng có số ít thuận tay trái đó thôi, là thói quen thôi.

vanessa

Xe tải
em cũng chẳng muốn giải thích vì sao phải lái AT 1 chân, chỉ nói đơn giản đó là cách lái xe mà nhà sản xuất khuyến cáo, các cụ tự tìm tòi. cụ nào đi bằng 2 chân rõ ràng chẳng hiểu biết gì về lái xe cả. theo ý kiến ( không ngu) của em thì cái thớt này nên tạm dừng thôi cụ Bụp ạ.

vanessa

Xe tải
E chả thấy có gì là phản khoa học, cũng như đa số thuận tay phải thì cũng có số ít thuận tay trái đó thôi, là thói quen thôi.
theo lý lẽ của cụ thì nếu cụ thuận chân trái thì pedal ga và phanh phải chuyển sang chân trái cho cụ dùng có phải không ợ???
Thêm nữa là lái xe đúng kỹ thuật lâu ngày cụ cũng sẽ quen bất kể cụ thuận chân tay trái hay chân tay phải cụ nhé, em lấy kinh nghiệm từ bản thân em đây, chân trái và tay trái em không thuận và không làm được việc gì, nhưng lái xe em vẫn phải dùng tay trái để trên vô lăng và lái đâu có thấy ngượng, còn tay phải chỉ đặt trên vô lăng cùng tay trái khi đi tốc độ lớn người đường cao tốc, không thì cũng chỉ tựa lên chỗ tựa tay hoặc thi thoảng đi số mà thôi, lái xe không cần phải thuận chân nào cụ nhé. em sử dụng xe đi làm hàng ngày hơn 10 năm nay rồi và cũng qua mấy loại xe cả xe MT và AT rồi cho nên em cũng hiểu thế nào là lái xe cụ ạ.

vanessa

Xe tải
em không bình chọn vào phần hỏi trên vì em thấy thật ngớ ngẩn.

CuTiVoDich

Xe điện
Mặc dù em cũng chỉ lái được 1 chân và không thể dùng được cả 2 chân cho AT nhưng em hỏi người lái= cả 2 chân thấy bảo bình thường, thoải mái thế nên em mới nghĩ chả có vấn đề gì. Vì thế cụ không nên kết luận " cụ nào đi bằng 2 chân rõ ràng chẳng hiểu biết gì về lái xe cả". Em nghĩ nó là thói quen của mỗi người thôi.

CuTiVoDich

Xe điện
Em chả muốn tranh luận làm gì, em chào cụ, em đi:-bd

theph

Xe điện
Sáng nay em thử 2 chân cái mà cảm giác ghê ghê. Để chiều thằng bạn bên Úc nó online em hỏi nó vụ này xem sao. Em thực sự nghi ngờ chuyện lái AT 2 chân vì rõ ràng khi phanh thì phải bỏ chân ga và nếu nhà sản xuất khuyến khích lái 2 chân (tùy thói quen) thì họ sẽ chế cái phanh và ga sao cho 2 chân đặt đều tiện. Đằng này để chân trái lên phanh người bị vẹo và như vậy không thể gọi là an toàn được.

HD67

Xe buýt
Em dùng 01 chân phải thôi còn 02 chân bên cho nghỉ.

Lete

Xe buýt
Em đi AT bằng 2 chân, còn chân trái thì cho nghỉ ngơi ạ :-*

civic pro

Xe tải
em toàn đi = chân phải cho an toàn chứ đi 2 chân rất nguy hiểm

Mệt với nhà Bụp nài quá, toàn mở các thớt để bình chọn dưng chả bao giờ có họp báo tổn kết, công bố kết quả cuối cùng giề cả :P
Đề nghị nhà Bụp nghiêm túc rút kinh nghiệm đi nhá

dưng quên em đi AT thì chỉ đi chân phải thoai