[Funland] Bà nội mất thì bao lâu đc tổ chức đám cưới?

Bokap

Xe điện
Kiếm đc thì đã không phải 36t ms lấy. Các củ phán bỏ thì k đc đâu. Vợ e tre

có việc xảy ra rồi ạ. Trong lúc làm đám tang, chị họ nhà mình lỡ dí đầu vs chửi vợ e là “ngu”. Bố mẹ vợ bảo li hôn rồi ạ! Bà chị kia đanh đá bắt nạt vợ e. Lúc đấy e có mặt mà kb làm gì.
Hôm nay đưa tang. Chị họ của e dí đầu chửi vợ em “ngu”, mấy bà ce họ bắt nạt vợ e từ hqua đến giờ, sai việc các thứ. Bh vợ e đòi li dị rồi. Làm tnao để cứu vãn đây.
Thế này thì cưới xin gì nữa. Bình thường bố mẹ phản đối, nhưng vợ nó cố lao theo mình. Hoặc vợ không thiết tha, nhưng được sự nhất trí cao của ông bà nhạc dồn ép. Đằng này tất cả đều phản đối, quay lưng lại, thế thì cụ thớt có lý do gì nữa để mà cưới. Cưới làm sao khi bên đối tác không đồng tình.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mình năm nay 36 tuổi ms lấy vợ. Vừa đky kết hôn vào đầu tháng 2, cuối tháng 3 chuẩn bị tổ chức ăn hỏi vs cưới thì bà nội mất. Theo quan niệm là sau 49 ngày là đc cưới, nhưng vợ mình bảo phải 1 năm sau! Mình là cháu đích tôn trong gia đình. Theo các cụ các mợ nên làm ntn ạ?
Đã ĐKKH rồi thì cứ thư thả.
Giờ vợ bảo muốn đường hoàng nên chờ. Ừ thì cứ chờ, khéo ở chung 1 năm thì vợ lại tiếc tiền không muốn bày vẽ.

Cuongnh5256

Xe điện
Gấp thì k nhưng mình 36 tuổi r, vợ mới 26 nên khó nói. Tính cô ấy thoáng lắm, sẵn sàng li dị nếu k vừa ý, sợ để 1 năm nữa, lỡ cãi nhau r lại li dị
Thế thì 3 năm nữa hãy cưới, giờ cưới luôn lại mang tiếng một đời vk. Đăng ký nhưng nhiều người ko biết vẫn tưởng trai tân, cơm no bò cưỡi vẫn rau cỏ bên ngoài tốt cụ trẻ ạ =)) =)) =))

giang_ttyt

Xe máy
Đawng ký rồi cứ để qua giỗ đầu đi cụ, hay là cụ lo cơm ko ăn chuột nó xơi gạo