Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

kenu97

Xe container
ợ, em sợ.... :))

thôi cái vụ CT này thì bóng bàn sau. E dự định 30/5 là ngày đẹp sẽ tổ chức chính thức ra mắt KFC các cụ cho ý kiến nhé.
Trc mắt e đề nghị Thứ 7 này ngày 16/5 sẽ gặp mặt thành viên của KFC cho ae biết nhau và bóng bàn chương trình cụ thể. các cụ ghi số đt e vào có gì liên lạc nhé.

Copra

Xe buýt
Cụ Hội trưởng xem thiết kế chỗ nào rộng rãi để anh em mình để xe chứ nhỉ. Cứ tưởng tượng một dàn các em Forte đỗ một chỗ cũng hay ra phết nhỉ.
Mình không phải siêu xe nhưng chắc mọi người vẫn phải ngước nhìn. :69::69::69::69:

pilotco2

Xe hơi
Cụ Hội trưởng xem thiết kế chỗ nào rộng rãi để anh em mình để xe chứ nhỉ. Cứ tưởng tượng một dàn các em Forte đỗ một chỗ cũng hay ra phết nhỉ.
Mình không phải siêu xe nhưng chắc mọi người vẫn phải ngước nhìn. :69::69::69::69:
ơ thế hóa ra mình PR hộ cho KIA ah. có cụ nào biết tiếng Hàn gửi email đòi tiền đi chứ :21:

Cuabien

Xe điện
Sáng nay em Acc nó báo thay dầu, đang tiện đường em mang ra Gara thay luôn nhưng nó không xóa đồng hồ được mà vẫn báo ĐỘ NHỚT MÁY 15% và KÝ HIỆU MANG XE VÀO XƯỞNG. Để thợ loay hoay mãi mà không làm sao tắt được em đánh xe ra HONDA Tây hồ nhờ giúp xóa cái thông báo đó, bọn thợ ở đó nói em đưa xe vào xưởng và báo giá 200.000 VNĐ cho thao tác đó rồi mang cái máy to tổ bố ra để bên cạnh xe. Một ông chui vào lấy tay ấn nút TRIP mấy lần thế là nó trở về trạng tháy bình thường mà chẳng dùng gì đến máy tính rồi thu 2 củ cho em ra xưởng. Về rồi mới thấy HÃNG họ làm hiện đại và xe tốt cũng tốn thật ! :102: Chắc đợt này bán ACC làm con SORENTO 2010 nữa cho lành ! Xe xấu và không có thương hiệu làm gì cũng dễ và RẺ :21:

sun10

Xe buýt
Các cụ có thấy nên làm 2 cái nẹp ở 2 bên hông xe ko, em đi ngoài đường thấy nhiều xe cũng làm 2 cái nẹp hoành tráng kể cả Merc, BIM, Lexus ?

K-amaro

Xe buýt
ợ, em sợ.... :))

thôi cái vụ CT này thì bóng bàn sau. E dự định 30/5 là ngày đẹp sẽ tổ chức chính thức ra mắt KFC các cụ cho ý kiến nhé.
Trc mắt e đề nghị Thứ 7 này ngày 16/5 sẽ gặp mặt thành viên của KFC cho ae biết nhau và bóng bàn chương trình cụ thể. các cụ ghi số đt e vào có gì liên lạc nhé.
Cụ CT thu xếp gặp mặt luôn buổi sáng được ko? 16/5 em bận cả chiều cả tối rồi :102:

Cuabien

Xe điện
Cả nhà tư vấn giùm em mấy vấn đề này với. Em muốn lắp thêm:

1. Vè mưa
2. Camera lùi
3. Gương cầu trên gương hậu
4. Còi sên

có nên không ạ, và có thể lắp ở đâu, giá khoảng chừng nào để em nhịn ăn sáng dần nữa. :P

Ngoài ra thì còn gì có thể độ thêm nữa không ạ? :)
- Vè mưa em đang đặt nhưng chưa có hàng, nếu có ới mợ. OK (Giá chắc khoảng 15 bữa sáng chưa Cafe)
- Camere lùi loại có màn hình 3" khoảng 150 bữa
- Gương cầu thì hàng nào chả có, giá khoảng 3 bữa
- Còi sên thì qua Nam Vũ lắp Hella rất ngon, em lắp rồi. Giá khoảng 25 bữa hay sao ý mợ ạ !

Em tính bữa sáng của mợ theo giá 1 gói xôi và bát bún riêu thôi nhé ! :))

kenu97

Xe container
Các cụ có thấy nên làm 2 cái nẹp ở 2 bên hông xe ko, em đi ngoài đường thấy nhiều xe cũng làm 2 cái nẹp hoành tráng kể cả Merc, BIM, Lexus ?
cái này cũng đc nhg phải thiết kế sao cho hợp lý ko thì nó thành 1 khối nẹp trông kinh lắm.
Cụ CT thu xếp gặp mặt luôn buổi sáng được ko? 16/5 em bận cả chiều cả tối rồi :102:
Sáng ok thôi cụ ơi, cafe gặp mặt nhau và bóng bàn tí.
Cả nhà tư vấn giùm em mấy vấn đề này với. Em muốn lắp thêm:

1. Vè mưa
2. Camera lùi
3. Gương cầu trên gương hậu
4. Còi sên
Ngoài ra thì còn gì có thể độ thêm nữa không ạ? :)
1. ko cần (e ko lắp vì nó cứ cộm cộm mà trông khó chịu lắm
2. Đã có 4 mắt cảm biến cần j camera, tuy nhiên nếu muốn mợ có thể lắp camera ko dây cũng đc.
3. Ko cần.
4. Nên lắp. Qua Nam Vũ như cụ Cua nói cũng đc. (e thì lên chợ giời làm cái còi đức hết 120k :D)
- Vè mưa em đang đặt nhưng chưa có hàng, nếu có ới mợ. OK (Giá chắc khoảng 15 bữa sáng chưa Cafe)
- Camere lùi loại có màn hình 3" khoảng 150 bữa
- Gương cầu thì hàng nào chả có, giá khoảng 3 bữa
- Còi sên thì qua Nam Vũ lắp Hella rất ngon, em lắp rồi. Giá khoảng 25 bữa hay sao ý mợ ạ !

Em tính bữa sáng của mợ theo giá 1 gói xôi và bát bún riêu thôi nhé ! :))

Copra

Xe buýt
các cụ cho em xin địa chỉ của Nam Vũ nhé. Em định cuối tuần đi thay còi đây ạ. À em nghe ông anh nói là mình chỉ cần lắp thêm một cái "còi đực" thôi phải không ạ?
@cuabien: Cụ thay luôn bộ còi mới à?

Cuabien

Xe điện
Em cảm ơn hai bác. Cơ mà Kenu bảo cái gương cầu cũng không cần sao, em có lái lụa như bác đâu nên mới muốn lắp cái gương cầu đó nhìn bánh xe cho dễ. :$

Khi nào mua được, bác Cua đặt giùm em luôn bộ vè mưa với nhé! :)

Còn bữa sáng như Cua tạm tính... :^). Thường em mà được ăn xôi thì nghỉ Bún riêu hoặc ngược lại thôi ạ. :21:
Gương cầu có cũng tốt mà không có cũng chẳng sao, nếu mợ khó ngắm bánh sợ phi và rãnh bẩn chân thì lắp cũng tốt hơn. Vè mưa thì mợ có hút thuốc không mà cần ? Em chẳng qua con nghiện nặng nên bắt buộc phải có không đi trời mưa mà không mở kính rít mấy hơi chắc em vật chết luôn. Nếu em xem nó nhập về có hơn 1 bộ thì em sẽ lấy cho mợ 1 bộ ! :21:

Mà sáng ăn thế là không đủ chất đâu nhé ! Nếu phải ăn một món thì nên làm xuất đúp vào ! :P

Cuabien

Xe điện
các cụ cho em xin địa chỉ của Nam Vũ nhé. Em định cuối tuần đi thay còi đây ạ. À em nghe ông anh nói là mình chỉ cần lắp thêm một cái "còi đực" thôi phải không ạ?
@cuabien: Cụ thay luôn bộ còi mới à?
Chơi nguyên đôi đi nghe cho hay cụ ạ ! Cụ qua đường Láng Hạ, ngõ đối diện với Ngân hàng Seabank nhé hoặc cụ điện số 0422141794 lấy địa chỉ chính xác giùm em nhé !

pilotco2

Xe hơi
Gương cầu có cũng tốt mà không có cũng chẳng sao, nếu mợ khó ngắm bánh sợ phi và rãnh bẩn chân thì lắp cũng tốt hơn. Vè mưa thì mợ có hút thuốc không mà cần ? Em chẳng qua con nghiện nặng nên bắt buộc phải có không đi trời mưa mà không mở kính rít mấy hơi chắc em vật chết luôn. Nếu em xem nó nhập về có hơn 1 bộ thì em sẽ lấy cho mợ 1 bộ ! :21:

Mà sáng ăn thế là không đủ chất đâu nhé ! Nếu phải ăn một món thì nên làm xuất đúp vào ! :P
cụ cua tham ăn quá. ăn nhiều lại gut :))

Copra

Xe buýt
Thanks cụ cuabien. May quá nhà em gần đó.

hqkccang

Xe đạp
Chào các cụ.
Sáng nay em gặp 1 em màu bạc biển 30P -6x01 ở thanh hóa,ko biết có phải của cụ nào trong KFC không, tiếc là đang vội đi làm không thì quay lại hóng hớt tí rùi.

pilotco2

Xe hơi
Mợ lúc nào chạy xe thì ới em 1 câu, em ngồi bên phụ ngắm bánh xe cho mợ, khỏi cần gương cầu đâu, còi thì em kêu cho vì em cũng khá to mồm, mỗi lần phụ xe như vậy em chỉ xin mợ ly đen đá thôi ạ:21::21:
cái này hay à nghe :21: (c) . Em mà là cụ KFL là em ok ngay (c)

pilotco2

Xe hơi
có phải xe không có DVD và camera lùi, nếu lắp thêm DVD và camera lùi có ảnh hưởng gì đến cái nút tăng giảm vol và đàm thoại rảnh tay trên vô lăng không các cụ :-/

khoack

Xe đạp
Ac Ac ! Xe cụ Cua đẹp vãi :41:

series3

Xe tăng
Sáng nay em Acc nó báo thay dầu, đang tiện đường em mang ra Gara thay luôn nhưng nó không xóa đồng hồ được mà vẫn báo ĐỘ NHỚT MÁY 15% và KÝ HIỆU MANG XE VÀO XƯỞNG. Để thợ loay hoay mãi mà không làm sao tắt được em đánh xe ra HONDA Tây hồ nhờ giúp xóa cái thông báo đó, bọn thợ ở đó nói em đưa xe vào xưởng và báo giá 200.000 VNĐ cho thao tác đó rồi mang cái máy to tổ bố ra để bên cạnh xe. Một ông chui vào lấy tay ấn nút TRIP mấy lần thế là nó trở về trạng tháy bình thường mà chẳng dùng gì đến máy tính rồi thu 2 củ cho em ra xưởng. Về rồi mới thấy HÃNG họ làm hiện đại và xe tốt cũng tốn thật ! :102: Chắc đợt này bán ACC làm con SORENTO 2010 nữa cho lành ! Xe xấu và không có thương hiệu làm gì cũng dễ và RẺ :21:
Có lần em đi sửa máy lạnh ngồi nói chuyện với 1 bác tài chuyên nghiệp trong lúc chờ đợi bác ấy nói Acc phải biết code để reset sau khi thay dầu cụ ạ, vào hãng thay xong thì lót tay cho chú thợ trong đấy một ít để biết code rồi lần sau cụ ra ngoài thay vô tư, đấy là em hóng được thế nên kể lại chứ chả biết đúng sai thế nào, cụ thử tìm hiểu xem nhé (b)