Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

pilotco2

Xe hơi
đặt được logo hả cụ cua ơi ... nếu đặt được tự tay em design một cái cho nó độc, càng độc càng chết nhanh :21:

A03806

Xe tải
Báo cáo các bác là nhà e vừa bốc biển sáng nay 30 P 8608 các bác bình luận biển này giúp e với vì e không hiểu về phong thủy lắm

Copra

Xe buýt
Ý nghĩa phong thủy đại khái là: Cụ định mơ có "phát lộc"? "không phát" đâu, đừng mơ nữa. :)):)):)):)):))

Arcuong

Xe đạp
C(b)hắc xe em cũng có vì nó có cả sấy ghế, sấy kính...

vdthanh914

Xe đạp
Các cụ cho hỏi thứ 7 có làm được đăng kiểm không? Trước bạ và đăng ký thì có làm thú 7 rồi. Mai e đi xử lý. Thanks

Cuabien

Xe điện
Cụ check cái công tắc nằm bên trái vô lăng, bên cạnh cái công tắc đèn pha tự động ấy ạ.
Ông Tùng Cà lồ ơi ! Đang nói sấy ghế với sấy kính mà ông lại check công tắc gần đèn pha tự động là check cái gì ?

- Công tắc sấy kính thì phía bên phải của đồng hồ điều hoà, công tắc sấy ghế thì dưới cần số cơ mà ! Có tư vấn cho người ta thì nói chính xác giùm cái không thì biết đàng lào mà nần ! :102:

- Cảm ứng nhiệt cho điều hòa tự động, cảm ứng đèn pha là cái tròn tròn nằm trên nóc Táp lô (Gần kính lái)

- Chế độ Winter mode (VDC) là nút ấn nằm ở cạnh công tắc điều chỉnh sáng tối đèn Táp lô.

- Các chức năng ABS, ECO, ... được hiển thị trên đồng hồ táp lô (không đạp phanh chân, ấn nút Stat/top 2 lần nó sẽ hiện thị toàn bộ các chức năng lên đồng hồ)

tungcalo

Xe điện
Sorry các cụ, em nhầm. Công tắc Winter Mode nằm cạnh công tắc điều chỉnh độ sáng đèn táplo chứ không phải chỉnh đèn pha tự động.
@cuabien: Cụ Arcuong hiểu có sấy ghế sấy gương thì chắc có WinterMode nên em đính chính như vậy.

Copra

Xe buýt
Chiều nay lúc 17h em gặp cụ cuabien trên đường NGuyễn Khuyến nhé. Không biết là chở bà cả hay girl friend.

anhhoang

Xe tải
Các bác KFC cho em hỏi, Smart key có kèm theo chìa khóa cơ bình thường k?
Nếu có , trong trường hợp không có Smartkey có dùng chìa khóa cơ để mở cửa, nổ máy được không? ở cái hộp để giấy tờ phía trứoc ghế phụ có khóa không a?

K-amaro

Xe buýt
Nguyễn Khuyến gần nhà thế bố bảo cũng ko dám chở GF cụ Cua nhể :))

Cuabien

Xe điện
Các bác KFC cho em hỏi, Smart key có kèm theo chìa khóa cơ bình thường k?
Nếu có , trong trường hợp không có Smartkey có dùng chìa khóa cơ để mở cửa, nổ máy được không? ở cái hộp để giấy tờ phía trứoc ghế phụ có khóa không a?
Smart key có cái nút tròn, cụ ấn vào để rút phần trắng đó chính là chìa cơ cụ ạ ! Cái chìa đó có mỗi tác dụng là mở cửa thôi chứ không có tác dụng gì. Nếu Smart key trục trặc hay yếu tín hiệu thì cụ nhét hộp Smart key đó vào cái hộc nhỏ ngay phía dưới nút Stat/top sẽ khởi động xe chạy bình thường.

Có một thớt hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt em mới post đang nói đến phần chìa khóa đấy, cụ sang đó tham khảo ạ !

Điều em thấy rất bất tiện là hộc đựng găng tay không có khoá, nhiều khi để giấy tờ hoặc tiền nong gì là phải để ý khi gửi, rửa xe !

Chỉnh sửa cuối:

Arcuong

Xe đạp
Sorry các cụ, em nhầm. Công tắc Winter Mode nằm cạnh công tắc điều chỉnh độ sáng đèn táplo chứ không phải chỉnh đèn pha tự động.
@cuabien: Cụ Arcuong hiểu có sấy ghế sấy gương thì chắc có WinterMode nên em đính chính như vậy.
ÀH em thấy rồi, hình cái oto chạy hình chữ S ấy gì. Khi chạy bình thường có cần bật nó không các Bác nhỉ?

Cuabien

Xe điện
ÀH em thấy rồi, hình cái oto chạy hình chữ S ấy gì. Khi chạy bình thường có cần bật nó không các Bác nhỉ?
Đó chính là Winter mode (VDC), nó sẽ tự kích hoạt dựa trên tín hiệu cảm biến. Khi cụ ấn nút đó đồng hồ táp lô sẽ hiện cái hình đó và có chữ OFF phía dưới tức là cụ đã tắt chức năng đó đi ạ !