Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

Cuabien

Xe điện
T2 tuần tới mà kụ CuaBien đi nộp phí TB và làm đăng ký xe thì alo E nhé! E đưa kụ đi làm, đảm bảo nhanh chóng và tiện lợi, chắc chắn ko bị vòi vĩnh hoặc gây khó dễ, chắc chỉ trong 1 buổi sáng là xong, mà Kụ lại ko cần phải đến để xếp hàng sớm, chỉ cần đi cùng Em là ok! hehe ... E ko phải là Cò đâu nhé vì E ko lấy của kụ 1 xu! Kụ thích mời cafe thì mời thôi ạ! hihihi ...
à, mà Kụ cho E hỏi là nhà Kụ ở quận nào ạ? Kụ định đi nộp phí TB ở Chi cục nào và đăng ký biển ở phòng nào ạ? E sẽ PM cho Kụ số phone liên lạc của E!
Em quận Đống Đa cụ ạ ! Cụ là ai em biết lâu rồi, mỗi tội chưa có duyên gặp cụ thôi. Em bận nhiều việc và nhất là đầu tuần nên em khoán trắng rồi, cảm ơn cụ đã có lòng giúp em.

Cuabien

Xe điện
Các bác cho e hóng hớt tý ạ.
Chả là e cũng đã mua e này rồi nhưng chưa dinh được nó về. Hôm thứ 3 vừa rồi mới liều mạng đưa e nó về từ HP mà ko có tý giấy tờ gì cả. Tại vì xe của e lại là phiên bản "Đặc biệt của đặc biệt" nên ko nhịn được đành đưa lên đây để hóng hớt các cụ. E nói vậy là xe e có thêm màn hình, camera lùi, và định vị GPS. Bằng chứng đây ạ.

Màn hình định vị

Màn hình hiện lên khi lùi.

Ang ten định vị (cái này xe khác là trang trí, nhưng xe e là ăng ten đấy ạ)

Cái camera được gắn đằng sau

Toàn cảnh xe em.
Mấy cái vụ màn hình này em đã tham khảo rồi, vì nó chỉ có tác dụng cho GPS và Camera lùi nên em không có thích. Muốn xem được DVD thì phải tích hợp thêm một cái gì đó nữa mới sài được. Vì của cụ có GPS nên mới có cái ăng ten định vị thôi, không phải điều gì mới cả cụ ạ ! :6:

Có cái này nữa ko biết xe bác Cua có không, nếu có cho e hỏi. Đằng sau cái gương chiếu hậu có cái khe để cắm thẻ gì đó, trên mặt gương cũng có mấy cái nút, ấn vào thì thấy nói toàn tiếng Hàn xẻng. Bác có biết nó để làm gì ko ạ.

Các bác xem xong cho e ý kiến là có được cho là "Number one" ko nhé. Nhưng có một các thất vọng là cái màn hình cảm ứng lại ko có VCD, ko biết e thay cái mắt đọc DVD vào có được không các bác nhỉ? Có màn hình mà chỉ nghe CD thì cũng phí, màn hình nét lắm ạ.

Thanks các bác, thanks Kia Motos.
Mấy cái nút trên gương hậu và khe đọc thẻ ở phía sau là sài kiểm soát thu vé đường tự động ở bên Hàn, về VN nó chẳng có tác dụng gì đâu cụ. Cái gương này chỉ có ích mỗi cái vụ cảm ứng chống chói thôi, khi xe sau bật pha thì nó tự động làm mờ đèn đi nhưng lại soi rất rõ phía hậu tăng tầm quan sát cho mình cụ ạ ! :41:

Cuabien

Xe điện
Thank cụ mặt rỗ (K-amaro) nhé ! Chiều em về lắp Logo của Vô lăng và đèn LED trần vào rồi, rất vừa và đẹp lắm ! 2 cái Logo ở ngoài chưa dám lắp vì mưa nên xe ướt quá, để hôm nào nắng một chút lắp cho đỡ bị ảnh hưởng tới tấm dán ! (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Cụ muốn sấy gương thì ấn nút bên tay phải ấy chỗ có hình chữ nhật giun dế.
Sưởi kính hậu kiêm luôn gương hậu
Không có đâu cụ ơi ! Em đã xem hết cái quyển hướng dẫn của Forte rồi, cái nút đó chỉ kèm theo hình của kính dậu thôi ạ !

tranhien1979

Xe tăng
Không có đâu cụ ơi ! Em đã xem hết cái quyển hướng dẫn của Forte rồi, cái nút đó chỉ kèm theo hình của kính dậu thôi ạ !
Bác thử bật cái nút đấy lên rồi nghe xem có tiếng tạch 1 cái nho nhỏ nghĩa là nó sấy gương đấy. Hoặc bác thử giỏ 1 ít nước vào gương rồi bật nó lên độ vài phút là nó khô ngay ấy mà

Cuabien

Xe điện
Bác thử bật cái nút đấy lên rồi nghe xem có tiếng tạch 1 cái nho nhỏ nghĩa là nó sấy gương đấy. Hoặc bác thử giỏ 1 ít nước vào gương rồi bật nó lên độ vài phút là nó khô ngay ấy mà
Vậy hả cụ ? Em chưa thử vì không thấy nó đề cập đến sấy gương nên chẳng chú ý. Để mai em thử xem thế nào !

sun10

Xe buýt
Xe của cụ mua bên lào mà đã về ợ , em bên HG hẹn chậm nhất đến 5-5 giao xe, sao cụ cũng biết xe em màu bạc nhỉ, em nghi cụ rùi đấy:21::21::21:
Em lấy bên em Hằng Trung Kính, bản giống cụ cuabien, chừng nào các cụ đăng kí xong xuôi hết ta rủ nhau đi off phát nhỉ :)

Cuabien

Xe điện
Nó là bản All New Cerato cho thị trường Trung Quốc mà cụ ! Mà chưa biết chừng Thaco lại nhập bản này về Việt nam bán ??? :ohmy:

3G

3Bugi
xe cụ đẹp quá,em vote cụ(b)

K-amaro

Xe buýt
Thank cụ mặt rỗ (K-amaro) nhé ! Chiều em về lắp Logo của Vô lăng và đèn LED trần vào rồi, rất vừa và đẹp lắm ! 2 cái Logo ở ngoài chưa dám lắp vì mưa nên xe ướt quá, để hôm nào nắng một chút lắp cho đỡ bị ảnh hưởng tới tấm dán ! (b)(b)(b)
Cụ nhớ cho 500 ảnh sau khi hoàn tất nhé, để anh em còn chiêm ngưỡng. Nhất là cái đèn trần cụ chụp vào buổi tối, ko sử dụng flash, cố gắng xung quanh ko có hoặc ít ánh sáng đèn, và nhớ ăn no trước khi chụp cho khỏi rung tay :D (b)

NFSVN

Xe buýt
Tiếc quá, tôi lại mua xe LD mất rồi, chứ không thì mua em này vừa ngon ,bổ ,rẻ và thời trang. Chỉ vì chính sách thuế VN củ chuối quá, tháng 8 /2008 ra chính sách tăng thuế trước bạ lên gấp đôi, để khỏi tắc đường, thế là bao nhiêu người cuống cuồng đi mua xe ( trong đó có cả bản thân) với tâm lý mua được xe với chi phí thấp , mặc dù chua có ý định mua,và chưa tìm được xe ưng ý. Nhưng sau 6 tháng lại giảm thuế để kích cầu.:77: Mọi người bây giờ mua otô chắc không bị tắc đường nhỉ ?:102: Phải công nhận các nhà soạn thảo định chính sách thuế VN là công cụ của nhóm lợi ích trong VAMA.Bọn này nó muốn thế nào, thì thuế sẽ đáp ứng để tiêu thụ hàng cho chúng.Chỉ khổ dân ta thôi.:77:
Em cũng bị giống Bác. Đang điên hết cả ruột đây. May mà em lấy tháng 3. Không biết các Kụ lấy xe 7 chỗ trong tháng 4 thì thiệt hại thế nào. Chán. :77:

vdthanh914

Xe đạp
Chít ! Chít rồi ! Khéo cụ có họ xa tít mù với em cũng nên nhỉ?
Hú ! hú ! nhìn nick đoán bừa là ; Thành-Giang không biết có phải không? nếu đúng thì hú lại cái nhé:'(:'(:'(
Đúng e đây Bác ạ! ah máy photo ở công ty e dạo này mờ lắm, ko phải hết mực, hôm nào bác cho thợ đến xem hộ e nhé. Thanks bác

Prince1111

Xe máy
Bác cứ đùa em, vợ e lại tưởng giá 27k thật lại nghĩ e up lên để kiếm tiền tiêu. Xe e không thiếu cái gì bác ạ, chỉ có thừa thôi. Còn được một cái khung hình tam giác phản quang để khi xe phải đỗ lại buổi tối thay lốp hay gì gì đấy thì dựng nó ra đằng sau để báo hiệu. Còn vụ mâm 18 bác bảo thì e nghĩ ko nên đâu ạ, vừa tốn tiền lại vừa xấu xe, vì xe 5 chỗ mà mâm 17 là đã to lắm rồi đấy ạ.

Nhưng mà nhìn quả lốp dự phòng thì chán hẳn luôn, xấu dã man. Đúng là chỉ để dự phòng, về phải thay lại ngay.
lúc đầu bác để hình to quá. làm em lóa hết . xe bác mua bn tiền và gara nào thế. qua đợt 30-4 em đi đặt đây. có gara báo em 28.8 bản đầy đủ . các cụ thấy sao tư vấn cho iem(b)

à mà em định khi mua về sẽ độ lốp 18 mâm 18 béo. cụ nào có xe tư vấn cho em xem xe này có lên đc 18 kô thía.mà nhân đây em cũng muốn thỉnh giáo các cụ về vấn đề kĩ thuật nài

em có thói quen rất thích độ mâm xe, cho to và béo nhìn khỏe mạnh . nhưng lần trước em xem có 1 thớt của bác nào bảo là độ mâm có những tác hại sau :
- làm cho đồng hồ báo tốc độ chỉ không chính xác
- tốn xăng hơn
em xem xong thì ngần ngại kô mún độ lốp nữa
nhưng máu mê thì vẫn còn nên hôm em đi đảo bánh ở gara em hỏi 1 bác kĩ thuật viên thì bác ý lại có ý kiến là xăng thì có thể tốn hơn do bánh to độ bám đường nhiều nên ăn hơn là đúng ( nhưng không đáng kể )
còn tốc độ đồng hồ báo sai thì không đúng vì tốc độ trên đồng hồ có được là do tốc độ từ máy mà ra

kiến thức em cỏn con chả biết thế nào nên vừa muốn độ lại muốn kô
sang con xe này thì em nhất định độ roài. cụ nào có kinh nghiệm về vụ nài chỉ giáo cho em với
iem xin chân thènh cảm ơn :D

Chỉnh sửa cuối:

zozo102

Xe máy
vừa mới thấy 1 cụ chạy forte ở trên đường đê la thành, vẫn chưa đeo biển....

sigma

Xe buýt
Cụ Cua đã có biển chưa, dán lô gô mới thế nào, cụ cho cả nhà xin 500 ảnh đi. Cụ nhớ cho quả ảnh đèn trần nhé (b)(b)(b)

vision

Xe đạp
Có cụ nào lắp biển sau của Forte chỉ dùm em kinh nghiệm lắp biển sau với, em Forte này không hỗ trợ lắp biển vuông vào sau, mà chỉ có ốc vít gắn sẵn cho biển dài thôi :102::102::102:

sun10

Xe buýt
Các cụ mới sắm xe cho em hỏi tí:
1. Các cụ mua bảo hiểm của hãng nào ?
2. Ngoài việc dán kính, gắn logo các cụ có gắn, độ thêm gì ko ?
Em cám ơn các cụ trước,