Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

Cuabien

Xe điện
Phang được cái biển số 30P - 4608 mới cay chứ ! :21:

kenu97

Xe container
:)):)):)):)):)) chia buồn với Cua nhá. dịch đểu thì nó là: "Tử lộc không phát"
ặc ặc... :)):)):))

Đùa thôi cua đừng buồn, em thấy vẫn ngon vì biển cua toàn số chẵn ứ có số lẻ (b)(b)(b)

vision

Xe đạp
Biển đẹp đó, dịch là không bao giờ có chuyện tử lộc. Cứ vậy mà yên tâm đi cụ.
À mà cụ Cua nộp thuế ở quận nào thế?

anhhungxalo2009

Xe tải
Kia Forte bác nào có nhu cầu alo cho em ,xe em mới về(b)(b)

K-amaro

Xe buýt
Tạm dịch là: "BỒN: cháu không tắm" - cay thật :))
Chúc mừng cụ Cua nhé ;)

Cho em ké cẩm nhắn nhủ cụ Copra là logo Eagle II của cụ về rồi đây nhé:

Phía trước:

Vô lăng:

4 bánh:

Đi lắp rồi làm mẫu chụp với cụ Cua đi thôi cụ ơiiiiiii ... :D

Cuabien

Xe điện
:)):)):)):)):)) chia buồn với Cua nhá. dịch đểu thì nó là: "Tử lộc không phát"
ặc ặc... :)):)):))

Đùa thôi cua đừng buồn, em thấy vẫn ngon vì biển cua toàn số chẵn ứ có số lẻ (b)(b)(b)
Em ứ buồn đâu Hội trưởng ạ vì chiều em mang xe về ông "thầy" quen nhìn thấy lại nói là rất đẹp và hợp với số em cực kỳ ! :P (b)

Cuabien

Xe điện
Biển đẹp đó, dịch là không bao giờ có chuyện tử lộc. Cứ vậy mà yên tâm đi cụ.
À mà cụ Cua nộp thuế ở quận nào thế?
Em nộp Đống đa cụ ợ ! Đông khiếp đi được, sáng lên CA mà chen lấn xô đẩy cãi nhau suốt nên đầu giờ chiều em mới lấy được biển. Về làm đăng kiểm đến tận gần 4h chiều mới xong.

Cuabien

Xe điện
Tạm dịch là: "BỒN: cháu không tắm" - cay thật :))
Chúc mừng cụ Cua nhé ;)
Không tắm càng đỡ nhạt thịt cụ ạ. Thịt cua mà nhạt thì lại vứt rồi ! :))

Bộ Logo của "cùi dừa khô" nhìn ngon phết, không có đằng sau hả cụ ? Nhớ 4 cái Logo la răng của em đấy nhé ! :6:

typn2003

Xe hơi
Bác nào chạy xe này rồi làm ơn cho em biết cách chạy số tự động của em forte này ntn?. Nghe Sale nói nó là bán tự động có đúng không. Em chưa chạy xe số tự động nên không rành lắm các bác thông cảm nhé, mai em nhận xe rồi

typn2003

Xe hơi
Bác cua bien ơi cho em hỏi bên Thuế tính trước bạ em forte này bi nhiêu vậy bác

Cuabien

Xe điện
Bác nào chạy xe này rồi làm ơn cho em biết cách chạy số tự động của em forte này ntn?. Nghe Sale nói nó là bán tự động có đúng không. Em chưa chạy xe số tự động nên không rành lắm các bác thông cảm nhé, mai em nhận xe rồi
Bán tự động tức là vừa chạy số tự động và có thể sử dụng số +/- như số sàn thôi mà cụ ! Nếu cụ chưa chạy bao giờ thì nên làm quen đi đã nhé, không chạy quen có thể hụt hẫng chân cẳng một chút thôi.

Kiểu số này chủ yếu là sử dụng số tự động, một vài trường hợp cần thiết thì chạy số sàn như leo dốc hoặc cần vượt.

Copra

Xe buýt
Không tắm càng đỡ nhạt thịt cụ ạ. Thịt cua mà nhạt thì lại vứt rồi ! :))

Bộ Logo của "cùi dừa khô" nhìn ngon phết, không có đằng sau hả cụ ? Nhớ 4 cái Logo la răng của em đấy nhé ! :6:
.....................

Vì chưa có loại vừa cho logo đằng sau nên em chưa sài, mà em ứ thích đằng trước một loại đằng sau một loại giống như logo VIP của cụ cuabien :P:P:P:P:P nên em chờ khi nào có logo đằng sau thì nhờ bác Kamaro nhập hộ tiếp.
Ngày mai em đi đăng ký, em sẽ lắp luôn bộ logo này rồi chụp ảnh khoe các cụ toàn bộ họ hàng vợ hai em luôn thể.

Cuabien

Xe điện
.....................

Vì chưa có loại vừa cho logo đằng sau nên em chưa sài, mà em ứ thích đằng trước một loại đằng sau một loại giống như logo VIP của cụ cuabien :P:P:P:P:P nên em chờ khi nào có logo đằng sau thì nhờ bác Kamaro nhập hộ tiếp.
Ngày mai em đi đăng ký, em sẽ lắp luôn bộ logo này rồi chụp ảnh khoe các cụ toàn bộ họ hàng vợ hai em luôn thể.
Em lắp VIP là cho đỡ trống thôi, rồi sẽ phải đủ bộ mà ! Cụ cứ .... :65::P

AKA_GUN

Xe hơi
chiều nay khoảng 5h chiều nhà cháu đang vất vả bon chen để vượt qua ngã tư KM-NK thấy quả forte có số CMT 30P - 1769 nhà cháu tưởng của cụ cua giờ lên thớt thấy cụ mang biển khác , chúc mừng cụ nhé :41::41: . Không biết em forte của cụ nòa nhẩy co fai thanh viên của KFC mình kô :102::102:

K-amaro

Xe buýt
Nhớ 4 cái Logo la răng của em đấy nhé ! :6:
Em đặt rồi, chắc về kịp cùng với đợt hàng tuần sau cụ ợ (b)

ơ thế bộ e đặt đã có chưa hả cụ ca ma dô
Sorry cụ, vừa rồi em bận nhiều việc quá nên quên phéng mất.
Cụ chọn lại hộ em cái, em ko nhớ cụ chọn cái logo nào nữa, xong cụ :101: em phát để em còn có số của cụ chứ, ko lúc hàng về em biết ới cụ làm sao:D

sun10

Xe buýt
Em nộp Đống đa cụ ợ ! Đông khiếp đi được, sáng lên CA mà chen lấn xô đẩy cãi nhau suốt nên đầu giờ chiều em mới lấy được biển. Về làm đăng kiểm đến tận gần 4h chiều mới xong.
Ui chà mai em cũng đi đăng kí ở Đống Đa.ko biết có đông như hôm nay không đây,hồi hộp quá

runtime

Đi bộ
:101: Có cụ nào đăng ký ở Hai Bà Trưng không ới lên cái

cuncon123

Xe tải
cụ cua đã trải sàn giả da chưa, nếu chưa thì làm thế này nhé em thấy hay lắm:
Trải sàn giả da em thấy rất OK, sạch sẽ và dễ lau dọn. Nên chọn loại dày, mềm, có màu sắc phù hợp với nội, ngoại thất của xe, yêu cầu may kỹ, vừa vặn với sàn xe cho dẹp.

Nhược điểm lớn nhất là sau khi trải sàn xong nếu dùng lót sàn thì tấm lót sàn rất hay bị trượt, nhất là bên lái, gây khó chịu khi sử dụng.

Em có sáng kiến là sử dụng một số khoá nam châm loại dùng cho túi, cặp. Loại này gồm 2 nửa, có nam châm nên lực hút rất mạnh. Một nửa đính xuống sàn giả da, tính toán sẵn các vị trí sao cho khi đặt thảm vào các giác hút nam châm sẽ hút thảm xuống sàn giả da không cho thảm dịch chuyển, ứng với mỗi miếng thảm nên có 4 - 5 khoá nam châm.

Khi trải xong sàn xe các bác đừng mua miếng thảm bán sẵn mà đặt may thảm xe ở Ngô Văn Sở, đơn giá tính theo m2, có rất nhiều màu và chất liệu, em đã may loại thảm dày đến gần 1 cm, màu xanh tím rất đẹp, chỉ có 450 k cho 4 miếng

Để thảm may vừa xe ta nên lấy giấy báo hoạc nilon trải vào sản xe, dùng bút dạ đồ hình theo lòng xe cần trải thảm và lấy kéo cắt theo hình đó, sửa sang cho vừa vặn với các chi tiết của lòng xe, sau đó đưa cho thợ cắt.
Miếng thảm sẽ được may 2 lớp gồm thảm lông và miếng đế lót. Khi cắt thì cắt cả 2 miếng thảm và đế lót.
Sau đó gắn 1 nửa của khoá nam châm còn lại vào miếng đê lót trước ở các vị trí tương ứng đã gắn trên sàn xe. Yêu cầu thợ may viền 2 tấm lại.
Lưu ý cho gắn khoá từ nên gia công miếng tôn mỏng cho rộng phần diện tích tiếp xúc của khoá từ để sau này tháo thảm ra, lắp vào thảm và sàn sẽ không bị rách đứt phần gắn khoá từ

Cách này làm cho thảm hút chặt vào sàn xe và không bao giờ bị xê dịch vụ trí , dễ tháo lắp, thảm vừa với xe và rất đẹp, làm xong tha hồ mà đắc ý, thiết kế này giống như là của xe mẹc vậy dùng rất sướng.
Còn cụ Ken trải rùi thì cho em xin 500 ảnh cái phần bên lái chỗ mấy cái cần ga và phanh nhé để em xem nhờ mấy bác đó trải như thế nào nhé. Thanks cụ.