Bà 5 Forte - Vài cảm nhận thực tế ban đầu !

vision

Xe đạp
cụ cua đã trải sàn giả da chưa, nếu chưa thì làm thế này nhé em thấy hay lắm:
Trải sàn giả da em thấy rất OK, sạch sẽ và dễ lau dọn. Nên chọn loại dày, mềm, có màu sắc phù hợp với nội, ngoại thất của xe, yêu cầu may kỹ, vừa vặn với sàn xe cho dẹp.

Nhược điểm lớn nhất là sau khi trải sàn xong nếu dùng lót sàn thì tấm lót sàn rất hay bị trượt, nhất là bên lái, gây khó chịu khi sử dụng.

Em có sáng kiến là sử dụng một số khoá nam châm loại dùng cho túi, cặp. Loại này gồm 2 nửa, có nam châm nên lực hút rất mạnh. Một nửa đính xuống sàn giả da, tính toán sẵn các vị trí sao cho khi đặt thảm vào các giác hút nam châm sẽ hút thảm xuống sàn giả da không cho thảm dịch chuyển, ứng với mỗi miếng thảm nên có 4 - 5 khoá nam châm.

Khi trải xong sàn xe các bác đừng mua miếng thảm bán sẵn mà đặt may thảm xe ở Ngô Văn Sở, đơn giá tính theo m2, có rất nhiều màu và chất liệu, em đã may loại thảm dày đến gần 1 cm, màu xanh tím rất đẹp, chỉ có 450 k cho 4 miếng

Để thảm may vừa xe ta nên lấy giấy báo hoạc nilon trải vào sản xe, dùng bút dạ đồ hình theo lòng xe cần trải thảm và lấy kéo cắt theo hình đó, sửa sang cho vừa vặn với các chi tiết của lòng xe, sau đó đưa cho thợ cắt.
Miếng thảm sẽ được may 2 lớp gồm thảm lông và miếng đế lót. Khi cắt thì cắt cả 2 miếng thảm và đế lót.
Sau đó gắn 1 nửa của khoá nam châm còn lại vào miếng đê lót trước ở các vị trí tương ứng đã gắn trên sàn xe. Yêu cầu thợ may viền 2 tấm lại.
Lưu ý cho gắn khoá từ nên gia công miếng tôn mỏng cho rộng phần diện tích tiếp xúc của khoá từ để sau này tháo thảm ra, lắp vào thảm và sàn sẽ không bị rách đứt phần gắn khoá từ

Cách này làm cho thảm hút chặt vào sàn xe và không bao giờ bị xê dịch vụ trí , dễ tháo lắp, thảm vừa với xe và rất đẹp, làm xong tha hồ mà đắc ý, thiết kế này giống như là của xe mẹc vậy dùng rất sướng.
Còn cụ Ken trải rùi thì cho em xin 500 ảnh cái phần bên lái chỗ mấy cái cần ga và phanh nhé để em xem nhờ mấy bác đó trải như thế nào nhé. Thanks cụ.
Ơ, hóa ra trải sàn theo kiểu này không phải nhấc ghế ra à?
Cụ đặt may ở bao nhiêu Ngô Văn Sở vậy?

sun10

Xe buýt
Ui chà mai em cũng đi đăng kí ở Đống Đa.ko biết có đông như hôm nay không đây,hồi hộp quá
Hôm nay em đi lấy biển, đi cùng cụ copra biển của em là 30P-4969 các cụ có gặp em ngoài đường thì hú còi nhé :)

Copra

Xe buýt
Em vừa đi đăng ký cùng cụ Sun về xong các cụ ợ. Nộp thuế ở Chi cục Đống Đa bình thường, không bị vặn vẹo gì cả. 30 triệu lẻ 200 cả thảy.
Chiều nay em mới đi đăng kiểm được. Hơi mất thời gian nhưng mà cũng sướng lắm các cụ ạ. Lúc vào bấm biển, tim em đập như hồi thi Đại học ý.

tungcalo

Xe điện
Em vừa đi đăng ký cùng cụ Sun về xong các cụ ợ. Nộp thuế ở Chi cục Đống Đa bình thường, không bị vặn vẹo gì cả. 30 triệu lẻ 200 cả thảy.
Chiều nay em mới đi đăng kiểm được. Hơi mất thời gian nhưng mà cũng sướng lắm các cụ ạ. Lúc vào bấm biển, tim em đập như hồi thi Đại học ý.
Biển cụ bao nhiêu thế?

Copra

Xe buýt
Em ký rồi đấy ạ. Biển em không đẹp bằng biển cụ Sun10.
Chiều nay ảnh ọt xong em sẽ pót lên để các cụ ném đá nhé.

cuncon123

Xe tải
cái này em thấy một bác post như thế nên em post cho bác cua tham khảo ấy mà. Cái này là khi mình đã lót sàn xong và dùng thêm tấm lót bên trên chứ đã lót sàn thì phải tháo ghê là cái chắc.:21:

kenu97

Xe container
cứ thấy các cụ đi đky 30 củ về em lại buốt hết cả ruột :102:

Ý kiến trải sàn của cuncon hay đấy.Còn nếu ko muốn phức tạp quá thì kiếm cái trải sàn nó bám 1 tí, to 1 tí thì ko lo trượt.

Cuabien

Xe điện
cứ thấy các cụ đi đky 30 củ về em lại buốt hết cả ruột :102:

Ý kiến trải sàn của cuncon hay đấy.Còn nếu ko muốn phức tạp quá thì kiếm cái trải sàn nó bám 1 tí, to 1 tí thì ko lo trượt.
Bù lại lúc mọi người đang thèm rỏ dãi ra thì cụ đã được cưỡi đầu tiên thì sao ? 30 phát cũng xứng đáng mà ! :41:

Cuabien

Xe điện
Ken đú với em đi này ! Đẹp vãi :21::21::21:

Trước !

Mông !

Vô lăng !

Quả đèn trần này trời tối hơi bị hoành tá tràng luôn ! :21:

cuncon123

Xe tải
cụ cua ơi đèn trần thì 1 bộ của nó có cả 2 cái như hình bác chụp à. Giá rổ nó thế nào đấy cho em biết với. Nhưng mà bác xem thế nào chứ trước 1 logo sau 1 logo nhìn nó cứ làm sao ý. À mà lắp đèn đó có đơn giản ko bác.

Cuabien

Xe điện
cụ cua ơi đèn trần thì 1 bộ của nó có cả 2 cái như hình bác chụp à. Giá rổ nó thế nào đấy cho em biết với. Nhưng mà bác xem thế nào chứ trước 1 logo sau 1 logo nhìn nó cứ làm sao ý.
Bắt đền cụ mặt rỗ nhưng chưa được đấy, đành phải sài tạm chứ đằng sau nó chưa có cỡ nào vừa mà !

Bộ đèn trần là 2 cái tròn trước và cái phía sau luôn. 1 triệu

Chỉnh sửa cuối:

cuncon123

Xe tải
lắp có đơn giản ko cụ mà thiệt hại bụ đèn và logo hết bao nhiêu gạo bác cho em luôn đi.(c)

Cuabien

Xe điện
lắp có đơn giản ko cụ mà thiệt hại bụ đèn và logo hết bao nhiêu gạo bác cho em luôn đi.(c)
Cực kỳ đơn giản, đằng sau lưng đèn nó có sẵn chốt khớp với xe rồi nên cứ tháo nắp ra và ấn vào là xong, Logo thì lấy con dao nhỏ nậy ra và dán Logo mới vào là xong thôi (Trừ Vô lăng thì hơi chuối tí nên làm phải cẩn thận hơn). Chi phí cho 2 món này hơn 2 triệu tí thôi.

Mà cụ lấy xe chưa đã quan tâm kỹ tới đồ chơi thế ???

cuncon123

Xe tải
he he cám ơn cụ đã quan tâm em vẫn phòng không bác ạ. Thế em mới đau chứ.:'(

Cuabien

Xe điện
Chụp tạm bằng Alô thế là nét lắm rồi cụ ạ ! :21: