Australia - Hai tuần còn lâu mới đủ

Bo_Tun

Xe buýt
Cụ chụp máy gì mà đẹp thế ợ
Em chụp máy point and shoot cỏ ạ, Sony WX50.

Tiếp thông tin đi cụ ơi!
Vâng em sẽ update dần, cụ vào theo dõi nhé :)

Cảnh quan và khi hậu Úc cỏ vẻ đẹp quá cụ chủ nhỉ? Vốt cụ cái.
Cảm ơn cụ, rượu cụ rót say quá :D

con xe trắng ở ảnh đầu đẹp quá cụ ak em ko nhìn rõ của hãng gì???
Em ko kịp để ý chi tiết cái xe đấy, nhưng nếu e nhớ ko nhầm là của hãng Holden ạ.

Úc có nhiều thớt rồi mà cụ. Darwin thì em chưa tới, nghe nói khu vực đó chủ yếu là người thổ dân Úc sinh sống. Hóng theo chuyến đi của cụ xem có trùng với những địa điểm em đã từng đến không. Thiên nhiên và môi trường của Úc thì tuyệt rồi. Cơ bản cũng vì mật độ dân cư rất thưa
Công nhận là Úc ít dân quá, diện tích gấp mấy chục lần Việt Nam nhưng dân số chỉ bằng 1/4. Địa điểm em đi thì chắc ít người đến, em sẽ post dần ạ. Đặc biệt là điểm đến sau Perth - trước khi em đến Darwin, rất đẹp và ấn tượng ạ.

Cụ lại làm em nhớ bầu trời xanh của Úc rồi, hic
Công nhận bầu trời của Úc xanh, cao và sâu nên chụp ảnh phong cảnh rất đẹp

Bo_Tun

Xe buýt
Tiếp tục nào

Quay về khách sạn, chuẩn bị tới điểm đến thứ hai trong hành trình

Chỗ nào cũng thế này, chắc có đi tha thẩn giữa đường cũng chả lo xe đâm hic

Bo_Tun

Xe buýt
Lên đường đến điểm tiếp theo nào. Điểm đến thứ hai này là nơi em thích nhất trong hành trình

Trên đường gặp cụ nào chuẩn bị độ đôi lốp khủng vào xe ;)) Một đôi lốp to bằng cái thùng xe tải luôn, tiếc là em ko chụp được lúc xe chạy ngang

Bo_Tun

Xe buýt
Về đến nơi rồi, khách sạn là đây

Chỗ này chỉ có thể gói gọn trong hai từ "tuyệt vời". Ảnh chi tiết hơn sẽ có sau ạ :)

Bo_Tun

Xe buýt
Nhận phòng rồi, chiếc giường đôi sao chỉ có mình tôi :((

HDK

Xe hơi
Sáng ngày hôm sau được nghỉ ngơi cho lại sức trước khi hành xác trong buổi chiều, em tranh thủ tản bộ ngắm đường phố Perth một chút

Đường phố đây rồi, sạch nhưng ....

... vắng quá. Cảnh xe máy với ô tô chen nhau giờ đi làm buổi sáng giống ở Hà Nội đâu rồi ???
Nước Úc đát rộng, người vắng, các phương tiện giao thông công cộng sẵn nên không thây người trên đường phố như HN. Bao giờ VN mình mới được như thế nhỉ?

Về đến nơi rồi, khách sạn là đây

Chỗ này chỉ có thể gói gọn trong hai từ "tuyệt vời". Ảnh chi tiết hơn sẽ có sau ạ :)
Chỗ này là cụ ở vùng ngoại ô à, chính như này thì không khí lại thích hơn cụ nhỉ

Bo_Tun

Xe buýt
Nước Úc đát rộng, người vắng, các phương tiện giao thông công cộng sẵn nên không thây người trên đường phố như HN. Bao giờ VN mình mới được như thế nhỉ?
Sau chuyến này thì em lại làm tiếp một chuyến đi Tung Cẩu. Việt Nam mình so với Tung Cẩu còn chạy dài, so với Úc thì .... hic

Chỗ này là cụ ở vùng ngoại ô à, chính như này thì không khí lại thích hơn cụ nhỉ
Chuẩn cụ ạ. Cách Perth ngót nghét 100km. Yên tĩnh, thanh bình, người dân thì cực kì thân thiện nên em có ấn tượng rất tốt về vùng này.

Bo_Tun

Xe buýt
Tiếp nào - tranh thủ khám phá khu vực xung quanh trước khi vào làm việc nào. Mấy cái ảnh này em shoot bằng điện thoại

Ngôi nhà nhỏ xinh giống e hay thấy trên ti vi đây rồi

Theo sách hướng dẫn về khu vực thì đây là thị trấn trong đất liền cổ nhất ở Úc. Trạm cứu hỏa nhìn như thế này đây

Gần 5h chiều, đường phố vắng vẻ như 30 Tết ở Hà Nội

Tuyệt nhiên ko một bóng người

Hết sức thanh bình - quán xá ở đây nhưng người thì vẫn chưa thấy

Tòa nhà này là bưu điện của thị trấn

Gần hơn một chút

Lâu lắm rồi em mới thấy một thùng thư kiểu này

Bo_Tun

Xe buýt
Siêu thị, nơi duy nhất trong thị trấn mở cửa đến 7h tối vào ngày thứ Hai hàng tuần

Người dân ở thị trấn này là người thuần gốc Âu, ngoài bọn em ra thì chẳng thấy chú đầu đen nào cả. Mọi người vô cùng thân thiện, khi lái xe qua họ cũng gật đầu chào mình. Lúc em ngoài cửa siêu thị thì có một chị khệ nệ bê đồ vừa mua ra xe nhưng cũng không quên hỏi chuyện mình mấy câu.

Người ít nhưng sống ở đây chắc sẽ không buồn :)

tunghtd

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ vì những bức ảnh gợi lại thời quá khứ của em. Nhà em có 2 năm ở Perth, giờ muốn quay lại mà cũng chả có dịp. Miền Tây Úc chiếm đến nửa diện tích nước Úc mà chỉ có khoảng 2 triệu dân (cỡ năm 2004) nên đất rộng người thưa, con người thân thiện dễ chịu lắm.

Kenket

Xe điện
Nhìn sạch đẹp nhưng hiu quạnh chả một bóng người, e thấy cứ như thị trấn ma.

Bo_Tun

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ vì những bức ảnh gợi lại thời quá khứ của em. Nhà em có 2 năm ở Perth, giờ muốn quay lại mà cũng chả có dịp. Miền Tây Úc chiếm đến nửa diện tích nước Úc mà chỉ có khoảng 2 triệu dân (cỡ năm 2004) nên đất rộng người thưa, con người thân thiện dễ chịu lắm.
Chắc cụ học ở bên đấy ạ? Em ở Perth có vài ngày nhưng toàn bận việc nên cũng ko ngó nghiêng được nhiều. Tuy nhiên cũng có nhiều thời gian chạy trên đường, thấy hoàng hôn ở WA đúng là tuyệt đẹp.

Nhìn sạch đẹp nhưng hiu quạnh chả một bóng người, e thấy cứ như thị trấn ma.
Hì hì thế nên mấy hôm đầu em thấy nhớ nhà kinh khủng cụ ạ, quen cà phê chém gió vỉa hè rồi mà bên đấy cứ 5h là cửa hàng cửa hiệu đóng cửa sạch hic. Nhà hàng thì toàn đóng cửa vào tối thứ Hai nên hôm đầu tiên bọn em phải chạy xe hơn 40km đến thị trấn bên cạnh để ăn tối :D

motonggia

Xe máy
Website
www.RutTienTheVisa.com
E hóng vì chuẩn bị đi nè... Nhưng E chỉ đi xe bus vơi tầu điện thui....

Luon An Ngon

Xe tải

Longhoaviet

Xe hơi
Cảnh đẹp và thanh bình quá, cám ơn cụ chủ thớt. Còn ảnh nữa không cụ post tiếp lên đi ạ, em hóng.

Bo_Tun

Xe buýt
Kụ nào qua Úc nhớ ghé "nhà" này nhé.
Chưa tham quan & trải nghiệm sẽ chưa biết "Úc" nó ra làm sao
www.journeyinlife.net/2013/04/owners-of-sydney-brothel-stiletto-win-rights-to-create-mega-brothel.html
Vùng nào & địa phương nào cũng có_ không cần biết ngoại ngữ cũng giao lưu được
Haha ở đấy dậy quốc tế ngữ và giao tiếp bằng quốc tế ngữ luôn. Có điều giá cao, vớ vỉn cũng $180/nửa tiếng hic.

Ở bên đấy mà ra đường bắt mấy em quốc tế ngữ này là bị xích như chơi vì đứng đường là phạm pháp :D