[Funland] asexuality - Vô tính!

cusao

Xe lăn
Em có lời khuyên chân thành ngắn ngủi là phải đi khám bác sĩ ạ. Chuyện khó xác định này không nên đưa lên MXH dù không phải ý kiến nào cũng là sai, là không tốt.

thuyhtt

Xe tăng
17 tuổi, tâm sự với mẹ về chuyện giới tính, em nghĩ bạn ấy đang cần bố mẹ đồng hành hơn là 1 lời thông báo về giới tính. (Giống em lần đầu bị người yêu đá là quay về nói với mẹ).
Bố mẹ nên tìm hiểu cùng con cụ ạ. Vượt qua đận này dù ngã ngũ là giới tính gì mình cũng cứ vui vẻ cụ nhé.

dpl

Xe lăn
Con trai em đang học lớp 11 có tâm sự với Mẹ con là người vô tính, không quan tâm đến tình dục như các bạn cùng trang lứa. Tuy nhiên cũng có chút rung động với cả 2 giới. Vợ chồng em nghe mà sốc và buồn quá CCCM ạ, giờ không biết phải làm gì. Em đọc thì có 1% dân số bị vậy và do bẩm sinh, nhờ CCCM có chia sẽ em chút thông tin nếu biết. Em cảm ơn!
E trc đọc về Megan Fox cũng kiểu ntn
Gọi là giới tính thứ tư. Chấp nhận với 2 giới ạ

TorienT

Xe container
Đơn giản là cụ cho cháu đi khám bác sĩ, sau đấy gác công việc lại 2 thằng làm một chuyến đi núi đồi, rừng biển một thời gian xem thế nào.

TUCSON9389

Xe điện
Con trai em đang học lớp 11 có tâm sự với Mẹ con là người vô tính, không quan tâm đến tình dục như các bạn cùng trang lứa. Tuy nhiên cũng có chút rung động với cả 2 giới. Vợ chồng em nghe mà sốc và buồn quá CCCM ạ, giờ không biết phải làm gì. Em đọc thì có 1% dân số bị vậy và do bẩm sinh, nhờ CCCM có chia sẽ em chút thông tin nếu biết. Em cảm ơn!
cứ bình tĩnh cụ ạ. có thể nó là cảm xúc nhất thời của bọn trẻ con ấy mà

Mr.Chem

Xe điện
Em lại nghĩ khác. Với độ tuổi ở lớp 11 thì cháu chưa thể khẳng định là vô tính được vì trải nghiệm của cháu về giới tính mà nói thẳng ra là tình dục chưa cao.
Có thể là do cháu ngộ nhận vì có tìm hiểu qua mạng, nhưng nếu chưa "va thực tế" trong một khoảng thời gian thì chưa thể kết luận vội được.
Đứng trên khía cạnh cha mẹ, cụ cũng không nên vội vàng....nhẹ nhàng cùng con khai phá cái giới tính mà có khi nó đang ngủ đông chưa thực sự bùng nổ. Một việc nữa thiết thực hơn là cụ xem lại chế độ ăn uống của cháu....cộng với xem lại có khi con nó đang "lùa" bố để đưa nó đi Đồ Sơn cũng nên... :)) :)) :))

toyennha

Xe lăn
Cụ thử 1 liệu pháp "nặng" xem.
Thử dẫn cu cậu đi xxx gái 1 phát xem cu cậu phản ứng thế nào ? Nếu cụ cậu "chơi" được thì chắc mọi thứ vẫn ok. :))
Đi uống beer ôm cụ ơi! Và dặn con bé "phò" kích thích bằng mọi giá. Miễn em đừng đẻ. Chứ vào thẳng xxx luôn em e không được

Amethyst2020

Xe buýt
Em làm việc với đội Nhật 16 năm nay, xã hôi, văn hoá Nhật ko giống như những thể loại truyện các cháu đang tiếp xúc. Cháu nhà em con gái, nên 2 vợ chồng cùng phải vào cuộc, hiện tại phần thể thao và định hướng tư tưởng văn hoá, luật lệ em phụ trách, mẹ cháu thì đóng vai tâm lý chiến thủ thỉ rủ rê nữ công gia Chánh. Cụ kiên định một thoi gian sẽ thấy chuyển biến rõ rệt đấy, nhóc nhà em dạo này thỉnh thoảng tâm sự với mẹ về bạn trai nọ để ý, bạn trai kia nhấm nháy, em động viện mẹ cháu thỉnh thoảng rủ đám bạn con về nhà chơi, liee hệ với các phụ huynh tổ chúc tụ tập cùng các con vui vẻ để nhằm mục đích tạo sự gần gũi, ngầm cảnh báo những biểu hiện lệch lạc, các bố mẹ thoải mái tâm sự trước mặt các con chuyện tình yêu tình báo ngày xưa, nhung kỷ niệm vv…nhằm giúp các con định hướg thêm về các ứng xử phù hợp của tuổi mới lớn. Nếu cụ giúp cháu đọc sách thường xuyên được và kiểm soát được các hình ảnh cháu xem trên internet nữa, em tin cháu sẽ vượt qua được
Cụ làm em nhớ lại thời em tuổi teen, cũng mê truyện tranh và từ đó mê văn hoá Nhật. Thời đó em có một cô bạn, nhà rất giàu, bố hay đi Nhật nên mỗi lần đều tha về cho con gái một đống manga, trong đó có cả truyện sex nam-nam (gọi là yaoi). Cụ có bất ngờ ko? Ông bố rất thoải mái cho cô con gái tuổi teen đọc các thể loại sex loạn xì ngầu đó ấy. Em cũng đú theo chúng bạn, cũng đọc khá nhiều thể loại này. Bọn bạn em còn sáng tác tiểu thuyết sex nam-nam nữa, toàn là con gái mà viết mùi mẫn như thật.

Nhưng thực ra, con gái mà thích xem truyện sex con trai thì lại chứng tỏ hoàn toàn bình thường, vì như vậy vẫn đúng với đặc điểm sinh lý là tò mò về nam giới. Bọn bạn em thời đó sau này lớn lên lấy chồng sinh con hết, chẳng đứa nào có vấn đề về giới tính cả. Ngay cả em lớn lên cũng tự giác ngộ chứ bố mẹ em ko biết để mà can thiệp. Cụ đồng hành với con cụ thì tốt, nhưng vấn đề giới tính của cháu ko đáng lo ngại đâu.

cascadabadboy

Xe buýt
Chữa mấy cái này giai đoạn dậy thì dễ lắm. Quan trọng có 1 nhóm bạn chuẩn men, cho nó chơi cùng và sẽ tự học nhau mấy chuyện yêu đương, sex ..vv