[Funland] asexuality - Vô tính!

BMW Z69

Xe buýt
Đây là căn bệnh dễ lây. Nhất mấy đứa tuổi teen, theo trend đấy.

Gần thì làm chuyến sang Pattaya cho cháu nó biết đừng có dại mà vô với song tính. Cứ thẳng với dựng tính mới hạnh phúc.

Ga_son

Xe điện
Rất vớ vẩn!
Phải nỗ lực đến giọt mồ hôi cuối cùng để cứu vớt, chứ ko phải hùa theo ba cái triết lý lệch lạc trên MXH đc. Cùng đường rồi mới phải đầu hàng.
Cụ cứ nghĩ cái trường phái nhân quyền của cụ là hay à? Thích làm gì thì làm ko có định hướng thì loạn!
Không hiểu biết thì ít nói thôi cụ.

ngocvt

Xe buýt
E chưa hiểu ý cụ thế nào? Cụ cho rằng đó là trào lưu trên mạng à?
nó gần như là 1 dạng thử, như kiểu thử chất kích thích thôi, ban đầu những đứa cong sẽ rủ bọn thẳng đi chơi, như bình thường bao gồm cả trai và gái, rồi tiến dần, tiến dần chỉ có trai, chủ yếu là uống rượu trước, ban đầu ôm, nắm tay quen rồi thì xa hơn ---> toang

tado261

Xe tải
Trước tiên gia đình cụ chú ý không đối xử hay coi con mình bị bệnh hay gì cả. Chú ý quan sát, đồng hành.
Tham vấn bác sỹ tâm lý, hay sách báo nước ngoài xem cách điều trị thế nào.

BMW Z69

Xe buýt
Em đọc trên mạng thấy có mấy nguyên nhân này:
  1. Yếu tố Sinh học: Có những ý kiến cho rằng có yếu tố sinh học có liên quan đến định hướng tình dục, bao gồm yếu tố di truyền, hormone và sự phát triển não bộ.
  2. Yếu tố Môi trường và Xã hội: Môi trường gia đình, xã hội và văn hóa có thể có ảnh hưởng đáng kể đến định hướng tình dục của một người. Sự chấp nhận, quan điểm và giáo dục xã hội có thể tạo ra một môi trường ủng hộ hoặc gây áp lực cho sự hiện diện của đồng tính.
  3. Yếu tố Tâm lý và Cảm xúc: Các yếu tố tâm lý và cảm xúc, bao gồm nhận thức về bản thân, cảm giác thu hút và sự đồng cảm với giới tính khác, có thể có ảnh hưởng đến việc nhận biết và chấp nhận định hướng tình dục của một người.
  4. Yếu tố Trải nghiệm cá nhân: Trải nghiệm cá nhân và quan hệ tình dục trong cuộc sống có thể làm thay đổi hoặc tác động đến định hướng tình dục của một người.

Yếu tố sinh học chỉ là 1 yếu tố thôi. Nên cong chắc vẫn có khả năng nắn thẳng được.Vô có thể thành Có ngay.

kduc

Xe Cứu Trợ

nguyen_kia

Xe điện
Đúng là ông trời, gì ổng cũng mần dc!

Ôi thích quá

Xe buýt
Trừ khi rất rất ít % bẩm sinh do gen thì còn lại môi trường/tâm lý tác động là thẳng thành cong ngay.

Các cụ ko tin là lây thì tìm hiểu thông tin TRONG TÙ ý.

Trưởng buồng là đại bàng đại bác thét ra lửa chứ ko õng ẹo nhớt nhớt, tính đàn ông lại thừa quá.
Đại bàng mới được có "vợ". Mà "vợ" này thả ra (đại bàng chuyển trại/hết án) thì đại bàng khác ăn ngay.

Hay cái là sau lưng đại bàng thì "vợ" cũng thét ra lửa luôn, cũng dao thớt ko ngại tay.
Nhưng về buồng lại "vợ" như thường, mà ko phải diễn đâu nhé.

Từ khóa: "chíp bẫu"

Ga_son

Xe điện
nó gần như là 1 dạng thử, như kiểu thử chất kích thích thôi, ban đầu những đứa cong sẽ rủ bọn thẳng đi chơi, như bình thường bao gồm cả trai và gái, rồi tiến dần, tiến dần chỉ có trai, chủ yếu là uống rượu trước, ban đầu ôm, nắm tay quen rồi thì xa hơn ---> toang
Cụ có hiểu về mặt khoa học ko ạ? người vô tính hoặc thế giới những người đồng tính ấy ạ? Nó bẩm sinh đấy ạ. Còn trào lưu thì cái mà cụ nghe nói thôi ạ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ xem cháu có hay xem mấy phim Nhật và đọc mấy chuyện Nhật hay ko. Mấy thể loại này rất hay có hình ảnh nam-nữ-nữ-nam loạn xì ngầu. Trẻ nhà em lớp 9 lên 10 bắt đầu có mấy tâm sự kiểu này, em âm thầm tìm hiểu thấy đọc thể loại này một thoi gian, và có xu hướng theo đó để tìm hiểu về bản thân. Rất lệch lạc. Em phaie có buổi nói chuyện rất thẳng thắn, thỏa thuận là dừng xem mấy thể loại này, giám sát internet đến hết 18 tuổi, sau đó nếu con vẫn nghĩ như vậy, bố sẽ đưa đi khám bác sỹ, khám tâm lý, nếu khẳng định con đúng như vậy bố sẽ tôn trọng chấp Nhận. Đổi lại em nới lỏng một chút để con được đi chơi với bạn nhiều hơn chút. Giành thời gian tập thể thao cùng, chọn sách văn học lãng mạn lạnh mạnh cho con đọc (thỏa thuận con đọc sách thì được vào Internet, chát chít với bạn bè), cuốn đầu tiên em chọn là “người tình tuyệt vời”, một cuốn mà em rất thích. …sau nửa năm em thấy cháu thay đổi hẳn, suy nghĩ tích cực và lành mạnh hơn nhiều, vui vẻ và hầu như ko có biểu hiện như truoc, em đang theo lộ trình đó hi vọng sẽ giúp cháu định hướng. Tất nhiên em luôn sẵn sàng cho tình huống xấu nhất, nhưng em tin là đó chỉ là một chút lệch lạc trong suy nghĩ khi tiếp xúc với luồng thông tin độc hại

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Em hóng các cụ bàn

catking113

Xe Cứu Trợ
Cuối tuần cho cháu theo bố đi bia bọt vài lần xem ntn rồi tính tiếp.

Halinh07

Xe tăng
Con trai cụ chủ thế là cũng can đảm để nói ra vấn đề tế nhị. Nếu là xu hướng tình dục của cháu thì gia đình nên thông cảm chứ khó ngăn cản lắm. Xã hội thời điểm hiện nay nhìn nhận chuyện này không còn khắt khe như 20 năm trước. Cụ động viên con chơi thể thao các môn đồng đội Nam cho tăng sức mạnh thể chất xem sao. Biết đâu khi khỏe và tinh thần sảng khoái nó sẽ thay đổi

Ôi thích quá

Xe buýt
Con trai em đang học lớp 11 có tâm sự với Mẹ con là người vô tính, không quan tâm đến tình dục như các bạn cùng trang lứa. Tuy nhiên cũng có chút rung động với cả 2 giới. Vợ chồng em nghe mà sốc và buồn quá CCCM ạ, giờ không biết phải làm gì. Em đọc thì có 1% dân số bị vậy và do bẩm sinh, nhờ CCCM có chia sẽ em chút thông tin nếu biết. Em cảm ơn!
Để tư vấn nghiêm túc, nếu lo lắng thật thì nên đưa đến viện Nam học (Lĩnh Nam) xét nghiệm.
Con nhà mình cũng đang tiêm hóc môn (12 tuổi) ở đấy.
Trên này chém ác lắm, nghe xong tẩu hỏa nhập ma đấy.

Phỡn

Xe tăng
Vấn nạn của thế hệ trẻ bây giờ, bị truyền thông với mạng xã hội nó nhồi nhét gây hoang mang tâm lý nên thế. Mà nữ thì dễ bị hơn nam nhiều.
Yếu món kia chắc do khoản hoóc môn hơi kém thôi :D.

Trục

Xe ba gác
Con trai em đang học lớp 11 có tâm sự với Mẹ con là người vô tính, không quan tâm đến tình dục như các bạn cùng trang lứa. Tuy nhiên cũng có chút rung động với cả 2 giới. Vợ chồng em nghe mà sốc và buồn quá CCCM ạ, giờ không biết phải làm gì. Em đọc thì có 1% dân số bị vậy và do bẩm sinh, nhờ CCCM có chia sẽ em chút thông tin nếu biết. Em cảm ơn!
Cách tốt nhất là kiếm cho nó một người đàn bà đẹp ở bên cạnh.

Dacia90

Xe tăng
Để tư vấn nghiêm túc, nếu lo lắng thật thì nên đưa đến viện Nam học (Lĩnh Nam) xét nghiệm.
Con nhà mình cũng đang tiêm hóc môn (12 tuổi) ở đấy.
Trên này chém ác lắm, nghe xong tẩu hỏa nhập ma đấy.
Như cụ phân tích thì con cụ chủ thớt có độ trễ mất mấy năm vì không đi khám, kiểm tra từ lúc dậy thì, khoảng 12 tuổi? Ít nhất lúc đó sẽ biểu hiện sáng ngủ dậy dựng lều, quay tay hoặc mộng tinh...như các thiếu niên bình thường. Để đi tư vấn hay kiểm tra thì chỗ Viện Nam học đường Tam Trinh rẽ vào khu Vĩnh Hoàng hoặc Trung tâm Nam học bv Việt Đức...