[Funland] Ariston đem con bỏ chợ và bài học ĐẮT xắt ra miếng nhục!

bearbie

Xe điện
Cụ thấy ai đánh thuế mấy thằng nói phét chưa ạ, mà quảng cáo nó là tầm cao hơn của nói phét rồi ạ.

Titan thì nó cũng chỉ là quảng cáo và hỗ trợ phần nào thôi. Cái hỗ trợ tốt nhất là cái thanh magie. Vừa rẻ vừa dễ thay mà thấy nhiều cụ trong threat này có thay bao giờ đâu.
Mai mốt thay thanh magie thì kêu thợ nhà làm dc không bác, làm vậy rồi sao A biết để vẫn bh cho mình nhỉ? Vd xài tới năm 2 tự thay, năm 3 nó bình hư rồi sao ta?

SPL

Xe container
Lắp qua khởi động từ thì cs vô biên cụ.
Chuẩn cụ, thêm 1 bước
Cụ trừ hao công suất thực đi khoảng 50% nhá :))
Dùng nó điều khiển con khởi động từ cho yên tâm về công suất.
Các thiết bị phải đóng cắt nhiều ( khởi động từ, rơ le....) cứ phải tính dôi ra ít nhất 150%, tốt nhất 200% thì mới chạy bền được \m/

Fan gentra

Xe điện
chia buồn cùng cụ ...em cũng bị trường hợp như cụ ,,,thủng bình do không thay thanh magie kịp thời do ..thằng mả mie cửa hàng điện nước nó ko bảo mình cào mã bảo hành gửi cho hãng ..nên họ ko nhắc thay định kỳ ..mà cái bình này bây giờ cháu thấy lởm vãi ...thôi coi như 1 bài học ..kaaaa

Kiabuoisang

Xe container
Bình ngày sưa toàn inox giờ thì toàn quảng cáo tráng nọ tráng kia, chưa dùng đã hỏng. Toàn đồ đểu, cứ loại rẻ nhất mua, hỏng vứt đi cho xong
Cướp ra inox. Nhà em có cái bình A từ năm 2000 đã thấy nó là Fe rồi cụ nhé :P
Cụ có cái A xưa inox thì quăng cái hình cho ae chiêm ngưỡng đi :D

sontung89

Xe tăng
Cướp ra inox. Nhà em có cái bình A từ năm 2000 đã thấy nó là Fe rồi cụ nhé :P
Cụ có cái A xưa inox thì quăng cái hình cho ae chiêm ngưỡng đi :D
Ở nhà ông ngoại, là bố mẹ vợ e cụ ơi, đợt rồi xây sửa lại, định vứt đi thay cái mới mà tháo thử nồi đun ra thì cả lõi đun lẫn nồi đều full inox cụ ạ, cái này chắc lắp năm 2005 gì đó. Ông lắp mà ko nhớ rõ.
Ngày xưa có 1 loại bình cũng quảng cáo nhập châu âu và nồi lõi đun cũng inox mà e quên tên, hình như eromax gì đó thì phải.
E ngại tháo ra vì cũng k về quê, còn cụ set kèo, kiểu nào e cũng dám chơi với cụ là có nồi đun và cả lõi inox luôn cụ ạ. Cái này trước e đã định đi tìm model cũ mà nó bỏ ko kiếm đâu ra còn nên chịu, nhà quê dùng nước mưa nước giếng bao năm giờ nó còn chả thèm bục =))

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Ở nhà ông ngoại, là bố mẹ vợ e cụ ơi, đợt rồi xây sửa lại, định vứt đi thay cái mới mà tháo thử nồi đun ra thì cả lõi đun lẫn nồi đều full inox cụ ạ, cái này chắc lắp năm 2005 gì đó. Ông lắp mà ko nhớ rõ.
Ngày xưa có 1 loại bình cũng quảng cáo nhập châu âu và nồi lõi đun cũng inox mà e quên tên, hình như eromax gì đó thì phải.
E ngại tháo ra vì cũng k về quê, còn cụ set kèo, kiểu nào e cũng dám chơi với cụ là có nồi đun và cả lõi inox luôn cụ ạ. Cái này trước e đã định đi tìm model cũ mà nó bỏ ko kiếm đâu ra còn nên chịu, nhà quê dùng nước mưa nước giếng bao năm giờ nó còn chả thèm bục =))
Êm set kèo cho 2 bác.
1 triệu cho Quỹ bản cao từ người thua, bác Kiabuoisang hoặc bác sontung89 hoặc cả hai.

Em được nhõn 100K tiền trọng tài.
Để mời 2 bác cafe.

New car 2023

Xe container
Cụ thấy ai đánh thuế mấy thằng nói phét chưa ạ, mà quảng cáo nó là tầm cao hơn của nói phét rồi ạ.

Titan thì nó cũng chỉ là quảng cáo và hỗ trợ phần nào thôi. Cái hỗ trợ tốt nhất là cái thanh magie. Vừa rẻ vừa dễ thay mà thấy nhiều cụ trong threat này có thay bao giờ đâu.
Cái thanh Magnesium này thay thế kiểu Vặn cũ ra và Lắp mới vào trực tiếp được không bác - không phải cẩu bình xuống đất ấy?
Tôi cũng đang xài Ariston.

dinhmanhtien

Xe hơi
Mai mốt thay thanh magie thì kêu thợ nhà làm dc không bác, làm vậy rồi sao A biết để vẫn bh cho mình nhỉ? Vd xài tới năm 2 tự thay, năm 3 nó bình hư rồi sao ta?
phải gọi hãng nó thay cho cụ ạ, chứ bảo thợ ngoài làm nó không có biên bản hay cuộc gọi gì để ghi nhận cụ đã thay đâu, nó vin cớ đấy nó không bảo hành ạ

dinhmanhtien

Xe hơi
chia buồn cùng cụ ...em cũng bị trường hợp như cụ ,,,thủng bình do không thay thanh magie kịp thời do ..thằng mả mie cửa hàng điện nước nó ko bảo mình cào mã bảo hành gửi cho hãng ..nên họ ko nhắc thay định kỳ ..mà cái bình này bây giờ cháu thấy lởm vãi ...thôi coi như 1 bài học ..kaaaa
cháu chả biết gì luôn cụ ạ, hỏng mới biết mà gọi hãng, còn chả thấy cào mã hay gì, khi nào kích hoạt bảo hành luôn ạ, các em nó xanh rờn "EM CÓ BÁN CHO ANH ĐÂU MÀ NHẮC ANH THAY" là cụ hiểu cái độ tráo trở của chúng nó rồi đó ạ

dinhmanhtien

Xe hơi
Nó không làm lại cho tử tế ngày gọi điện chửi 20 lần cho chết cụ nó đi
dạ nó đang kiểm tra rồi cụ ạ, chắc lại mất 1-2 tiếng nữa, rồi lại chờ sang tuần nhận kết luận. Đợt này cháu phải mượn cái váy của vợ cả mặc vào chửi cho khí thế mới được

dinhmanhtien

Xe hơi
em hóng kèo này bác nhé, em cũng muốn ngóng cái inox xem nó xịn sò thế nào để còn lùng mua

New car 2023

Xe container
dạ nó đang kiểm tra rồi cụ ạ, chắc lại mất 1-2 tiếng nữa, rồi lại chờ sang tuần nhận kết luận. Đợt này cháu phải mượn cái váy của vợ cả mặc vào chửi cho khí thế mới được
Đấy, cần phải quếc liệc như thế.
Bác update nhé.
Good luck!!!!!

dinhmanhtien

Xe hơi
Cái thanh Magnesium này thay thế kiểu Vặn cũ ra và Lắp mới vào trực tiếp được không bác - không phải cẩu bình xuống đất ấy?
Tôi cũng đang xài Ariston.
vị trí bình không quá khó thì đc cụ ạ, tại cháu thấy nhà cháu thợ đến kiểm tra cũng không bê bình xuống mà còn tháo được hết còn mỗi cái vỏ

bán.vé.số

Xe tải
Với cái hệ điều hành hiện nay, thì bảo hành 10 năm chỉ mang tính chất quảng cáo.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng
Thực ra cái bình 5 triệu, dùng cũng mấy năm rồi
Giờ gọi BH là đúng, nhưng gọi mấy cuộc thấy lằng nhằng thì thôi tắc lưỡi vất mệ nó đi cho xong.
Ở ta, tin cho' giề được cái chuyện bảo hành đâu.

Vất đi, coi như phí dăm triệu, tặc lưỡi phát là đỡ ấm ức kiểu này.
Thử hỏi mấy triệu bạc mà gánh cái nỗi ấm ức thế này có bõ không ?

Đấy là quan điểm về bảo hành những cái tầm dăm bảy triệu trở lại ạ
Gọi BH ngon thì ờ để bên BH làm tiếp. Gọi BH ỡm ờ thì mình bỏ qua luôn cho khỏe đầu.

Cụ tháo xuống vất mịa đi cho nó nhàn và hạn chế nhận mình nu thôi ạ :D
Cụ tìm cái loại bình ko cần thanh magie ý. Nó có cái chế độ gì đó tự xử lý mà ko cần cái thanh bẩn thỉu ấy. Trước em thấy dòng Inax loại 30 lit có. Giờ có loại Panasonic có.