App Camera hành trình miễn phí cho iPhone và iPad nè các kụ

Piesta

Xe tải
em update cái video quay ở chế độ 1280x720 - medium quality.
http://youtu.be/bme-u6FtMPc
[video=youtube;bme-u6FtMPc]http://www.youtube.com/watch?v=bme-u6FtMPc&feature=youtu.be[/video]

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
em update cái video quay ở chế độ 1280x720 - medium quality.
http://youtu.be/bme-u6FtMPc
[video=youtube;bme-u6FtMPc]http://www.youtube.com/watch?v=bme-u6FtMPc&feature=youtu.be[/video]
Quay ngon phết mỗi tội là ống kính không phải là chuyên dụng nên hơi bị bóng cụ nhể, cụ làm cái xạc cấp nguồn cho máy nữa là tha hồ quay còn giề

Piesta

Xe tải
Quay ngon phết mỗi tội là ống kính không phải là chuyên dụng nên hơi bị bóng cụ nhể, cụ làm cái xạc cấp nguồn cho máy nữa là tha hồ quay còn giề
Hic em cũng chả hiểu tại sao lại bóng thế, nếu quay bên ngoài bình thường thì không bị, chắc do em dán kính VKool 70 nên nó cứ lóa lóa.
Mà cái chân đế điện thoại em dính lên mặt kính sáng ra đã thấy lăn lóc ở dưới sàn xe rồi :( . Làm thế nào để nó cố định được nhỉ ?
Em cũng ko có ý định hi sinh con điện thoại để làm Cam hành trình đâu ạ, nghịch thử thế thôi. Có xiền thì cứ làm con Cam của chỗ bác Jing là nhất :D

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hic em cũng chả hiểu tại sao lại bóng thế, nếu quay bên ngoài bình thường thì không bị, chắc do em dán kính VKool 70 nên nó cứ lóa lóa.
Mà cái chân đế điện thoại em dính lên mặt kính sáng ra đã thấy lăn lóc ở dưới sàn xe rồi :( . Làm thế nào để nó cố định được nhỉ ?
Em cũng ko có ý định hi sinh con điện thoại để làm Cam hành trình đâu ạ, nghịch thử thế thôi. Có xiền thì cứ làm con Cam của chỗ bác Jing là nhất :D
Cái chân ĐT thì nó chỉ dùng trên mặt taplo thôi, hôm nao franhr cụ qua em, em tặng cụ 1 bộ chân chuyên dán mặt kính, ngon choét dưng hơi to nên em ứ dám bán

Piesta

Xe tải
Cái chân ĐT thì nó chỉ dùng trên mặt taplo thôi, hôm nao franhr cụ qua em, em tặng cụ 1 bộ chân chuyên dán mặt kính, ngon choét dưng hơi to nên em ứ dám bán
Hị, bác tốt bụng quá..em sẽ cố gắng thu xếp qua thăm bác sớm ạ.
Em vừa thử quay trực tiếp bằng điện thoại với chế độ HDready 720p 1280x720 so sánh với video quay = phần mềm chuyên dụng thì thấy file quay bằng điện thoại size nhỏ hơn, hình nét hơn hẳn ạ, report tiếp:
http://www.youtube.com/watch?v=kXHH_xn6NVg&feature=youtu.be
[video=youtube;kXHH_xn6NVg]http://www.youtube.com/watch?v=kXHH_xn6NVg&feature=youtu.be[/video]
Mỗi tội quay = đt đi dưới trời nắng 1 lúc thì đt nóng ran... pin xuống ầm ầm, xót lắm ạ :(

Website
www.facebook.com
Trong lúc chờ app TripRec KM miễn phí, các kụ thử down dùng tạm app Wizmap + Car Black Box này để ghi hành trình nhé. Nó cũng miễn phí, dùng cả cho iPhone và iPad.

Website
www.facebook.com
Hị, bác tốt bụng quá..em sẽ cố gắng thu xếp qua thăm bác sớm ạ.
Em vừa thử quay trực tiếp bằng điện thoại với chế độ HDready 720p 1280x720 so sánh với video quay = phần mềm chuyên dụng thì thấy file quay bằng điện thoại size nhỏ hơn, hình nét hơn hẳn ạ, report tiếp:

Mỗi tội quay = đt đi dưới trời nắng 1 lúc thì đt nóng ran... pin xuống ầm ầm, xót lắm ạ :(
ĐT nóng vì hấp thụ nhiệt trực tiếp qua kính lái. Kụ thử đem đt đi dán băng keo bạc phản chiếu ánh nắng trực tiếp sẽ đỡ nóng rất nhiều đới.

quocviet

Xe container
Trong lúc chờ app TripRec KM miễn phí, các kụ thử down dùng tạm app Wizmap + Car Black Box này để ghi hành trình nhé. Nó cũng miễn phí, dùng cả cho iPhone và iPad.
hay quá, em down thử đây, đa tạ bác nhé!

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
ĐT nóng vì hấp thụ nhiệt trực tiếp qua kính lái. Kụ thử đem đt đi dán băng keo bạc phản chiếu ánh nắng trực tiếp sẽ đỡ nóng rất nhiều đới.
Dư lày sẽ xấu Đt, e nghĩ nên làm cái quạt con cóc cho đt thì có vẻ hợp lý hơn :-o

Website
www.facebook.com
Website
www.facebook.com
tuyệt quá cụ ạ,giá mà 2B cũng gắn đc cụ nhỉ?? về xem lại cũng hay phết đấy chứ
Nếu máu, kụ thử nghiên kíu dán lên túi ngực hoặc cổ áo có lẽ khả thi hơn. Gắn lên 2b sẽ bị rung và thường xuyên thay đổi góc quay vì đánh tay lái, xem bị nhức mắt.

nhansamvn

Xe đạp
Hic, các cụ chơi sang quá, em còn chưa có iphone để xài mà các cụ đã vất làm webcam rồi!

Gato quá 8->

Website
www.facebook.com

Laixebk

Xe tăng
Hay quá. Cảm ơn cụ nhiều. Em đang cần cái này ạ.

mrcc

Xe đạp
Trên App store có rất nhiều phần mềm có chức năng camera hành trình, các cụ có thể tham khảo các phần mềm sau (cả có phí và miễn phí): aDriveVideo- D SafetyCam - Mycar Recorder - aCamScanFix... Em có cái 3GS hỏng chip âm thanh, không nghe gọi điện thoại được nữa nên chuyển sang dùng làm Cam hành trình, bản đồ luôn, dùng dây AV cắm vào màn hình xe, thấy cũng tiện. Tiết kiệm được khoản tiền mua CAM.

Website
www.facebook.com
Trên App store có rất nhiều phần mềm có chức năng camera hành trình, các cụ có thể tham khảo các phần mềm sau (cả có phí và miễn phí): aDriveVideo- D SafetyCam - Mycar Recorder - aCamScanFix... Em có cái 3GS hỏng chip âm thanh, không nghe gọi điện thoại được nữa nên chuyển sang dùng làm Cam hành trình, bản đồ luôn, dùng dây AV cắm vào màn hình xe, thấy cũng tiện. Tiết kiệm được khoản tiền mua CAM.

Cảm ơn kụ đã chia sẻ.

Dưới đây là thông tin chi tiết thêm về 4 apps kụ Mrcc đã giới thiệu cho các kụ nào quan tâm:

- aDriveVideo- $0.99, có chức năng ghi video hành trình, hiển thị tốc độ.

- Drivemate SafetyCam - $0.99, không có chức năng ghi video, có chức năng nhận biết và thông báo có xe đang chạy phía trước (thông qua camera của iPhone).

- Mycar Recorder - $1.99, có chức năng ghi video hành trình, hiển thị tốc độ, lưu hành trình trên bản đồ.

- aSpeedCam ScannerFix - Free, có chức năng hiển thị tốc độ, chức năng thông báo vị trí súng bắn tốc độ, chụp ảnh trên đường, xác định đường đi, nhưng KHÔNG có chức năng ghi video hành trình.