App Camera hành trình miễn phí cho iPhone và iPad nè các kụ

nhanh33

Xe buýt
Cái TripRec cài trên máy tui không chạy được, có cứ minimize đi chứ không chịu full lên, mấy hôm rùi tôi tìm trên mạng thấy có cái DriveMate Rec chạy cũng ổn lắm.
Nó cũng tắt được màn hình như TripRec, nhưng có thêm tính năng DriveRecorder khá hay. CHức năng này cho phép chỉ Record lại khi gia tốc của xe vượt quá 1 ngưỡng nào đấy (có thể thay đổi ngưỡng này) ví dụ là 0.5G, nghĩa là khi đạp phanh dúi dụi hay đạp lún ga, nó ghi trong khoảng tối đa 20'.

CENTER_FUN

Xe hơi
Đánh dấu phát để nguyên cứu

manlonely

Xe tải
Cụ chủ cho hỏi có tốn pin ko ạ

tientv

Xe tải
Em down Triprec rồi.

Em set Loop Recording Time là 90s và thử ghi và kết quả là clip > 90s. Vậy em hỏi Loop Recording Time được hiểu ntn ạ?

Thanks các cụ

Latte

Xe tăng
Vụ này của cụ hay đấy, em sẽ nghiên cứu. Cảm ơn cụ nhé!

thanhcun

Xe hơi
Em down Triprec rồi.

Em set Loop Recording Time là 90s và thử ghi và kết quả là clip > 90s. Vậy em hỏi Loop Recording Time được hiểu ntn ạ?

Thanks các cụ
bác mà để thế thì nó chỉ lưu 90s cuối cùng thôi , các đoạn từ đâu xóa hết .Mà trước em cũng mua giá đỡ về gắn iphone lên dùng thử , đường ngon thì ko vấn đề gì , chứ hơi rung nhẹ 1 chút là hình nó lắc lắm , xem ko rõ mà nhức hết cả mắt . Hic

Balance

Xe tải
Dùng app này tốn pin với lại IP nóng dã man

phuongtv_76

Xe container
Các cụ hành hạ e nó thế, mua cái cam hành trình chuyên dụng đê

Tintit

Xe tải
phuongtv_76 nói:
Các cụ hành hạ e nó thế, mua cái cam hành trình chuyên dụng đê
Cái cam hành trình lại phải cần máy tính để xem lại cụ ah. Iphone hay iPad còn xem được ngay, nếu cần thanh minh thanh nga là có bằng chứng tại chỗ cụ ah! :D

Website
www.facebook.com
Cái TripRec cài trên máy tui không chạy được, có cứ minimize đi chứ không chịu full lên, mấy hôm rùi tôi tìm trên mạng thấy có cái DriveMate Rec chạy cũng ổn lắm.
Nó cũng tắt được màn hình như TripRec, nhưng có thêm tính năng DriveRecorder khá hay. CHức năng này cho phép chỉ Record lại khi gia tốc của xe vượt quá 1 ngưỡng nào đấy (có thể thay đổi ngưỡng này) ví dụ là 0.5G, nghĩa là khi đạp phanh dúi dụi hay đạp lún ga, nó ghi trong khoảng tối đa 20'.
- TripRec bị minimize là thế nào kụ nhỉ? Kuj thử chụp màn hình khi nó minimize cho anh em cùng phân tích xem sao nhé.

- DriveMateRec cũng hay, nhất là có thêm chức năng ghi hình sự cố Drive recorder, được kích hoạt khi có gia tốc G.
Tuy nhiên chiều rộng ghi hình của chàng này hẹp hơn so với TripRec.

- Nếu thích chức năng ghi hình sự cố kụ hãy thử thêm app Carcorder xem sao. Em nóc vừa ghi màn hình rộng như TripRec, vừa có chức năng ghi G, lại có thể thay đổi ghi qua camera trước hoặc camera sau.

Nhà cháu mua hầu hết các app ghi hình trên Appstore, dùng thử tất cả rồi.
Cuối cùng lại hay dùng 2 app TripRec và Cacorder nhất mà thôi.

Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho hỏi có tốn pin ko ạ
Nếu chạy 4b kụ có thể cắm cục sạc pin vào iPhone, iPad và cắm vào ổ mồi thuốc nên tốn pin hay không không là vấn đề nữa. Tuy nhiên thấy mấy kụ nói nếu quay bằng iPhone thì máy bị nóng. Còn đối với iPad thì quay vô tư trên mọi phương diện.

Cái cam hành trình lại phải cần máy tính để xem lại cụ ah. Iphone hay iPad còn xem được ngay, nếu cần thanh minh thanh nga là có bằng chứng tại chỗ cụ ah! :D
Đúng vậy, ưu điểm lớn nhất của nó là đây.
Ưu điểm nữa là mình có thể down rất nhiều app hành trình khác nhau để dùng thử, mỗi app đều có một nét đặc biệt riêng mà app khác không có. Dùng chán thì xoá mà không tiếc tiền.
Mỗi tháng đều có thêm app mới trên Appstore, thả sức chọc ngoáy. Mình dùng camera hành trình cũng giống lấy vợ, bị chung thân rồi, chả được tìm hiểu, xài thử các ẻm khác nữa đâu.

Cụ sgb345 cho em hỏi mấy cái app cụ dùng có cái nào

1- ghi hình theo file lẻ giống camera hành trình không ạ, em thấy nó hay ghi theo kiểu ghi hết memory thì thôi hoặc ghi lại 1 đoạn gần nhất thôi thì phải?

2- Thêm nữa là chức năng ghi event theo g-sensor thì nó ghi lại trước và sau sự kiện 1 khoảng thời gian nào đó phải không ạ?

3- Và nó có log lại toàn bộ giá trị g để xem lại không cụ?
Thank cụ :D
Xin trả lời kụ theo 3 ý như trên nhé.
1- chỉ có app Wizmap có thể ngắt clip theo từng file lẻ theo 10 phút, dung lượng lưu file tối đa là 4Gb. Nếu ghi quá 4Gb nó sẽ xoá các clip nào cũ nhất để ghi clip mới đè lên.
2- ghi theo G-sensor thì có 2 apps là Carcorder (ghi tối đa 16Gb), Và DriveMate Rec (còn gọi là Carmate, ghi tối đa 120 phút, resolution 640x480, chất lượng hơi thấp). Hai apps này đều phải mua $1.99.
3- 2 apps trên có G-sensor đều lưu lại giá trị G để tham khảo khi xem lại clip.
Ngoài ra còn có app Action Camera - Cockpit Recorder HUD cũng ghi lại G-data cho phép xem lại.

Kụ dùng thử rồi cho biết cảm nhận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thanhcun

Xe hơi
em nghĩ các cụ nên sắm 1 con Cam hành trình chuyên dụng cho nhàn , không phải để ý nhiều , ko lo hết pin , ko lo nóng máy .
Em mới lấy con LK5900 của cụ shopkorea dùng ưng ý lắm .

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
em nghĩ các cụ nên sắm 1 con Cam hành trình chuyên dụng cho nhàn , không phải để ý nhiều , ko lo hết pin , ko lo nóng máy .
Em mới lấy con LK5900 của cụ shopkorea dùng ưng ý lắm .

Xin chúc mừng và cũng xin cảm ơn kụ. Cam hành trình chỗ kụ Shopkorea là miễn chê rồi. 
Tuy vậy mời kụ xem thêm lí do dưới đây nhé.

Cái cam hành trình lại phải cần máy tính để xem lại cụ ah. Iphone hay iPad còn xem được ngay, nếu cần thanh minh thanh nga với xxx là có bằng chứng ngay tại chỗ, cụ ah! :D

Đúng vậy, ưu điểm lớn nhất của cam app trên iPhone, iPad là ở điểm này, như kụ Tintit đã nêu.

Thêm một ưu điểm nữa, là mình  có thể down rất nhiều app hành trình khác nhau để dùng thử trên iPhone iPad, mỗi app đều có một nét đặc biệt riêng mà app khác không có. Dùng chán thì xoá mà không tiếc tiền.
Mỗi tháng đều có thêm app mới trên Appstore, thả sức chọc ngoáy. 

Nếu chỉ dùng camera hành trình thì khác nào đã lấy vợ, bị chung thân với 1 em rồi, chả được tìm hiểu, xài thử các ẻm hay ho khác nữa đâu.

tientv

Xe tải
bác mà để thế thì nó chỉ lưu 90s cuối cùng thôi , các đoạn từ đâu xóa hết .Mà trước em cũng mua giá đỡ về gắn iphone lên dùng thử , đường ngon thì ko vấn đề gì , chứ hơi rung nhẹ 1 chút là hình nó lắc lắm , xem ko rõ mà nhức hết cả mắt . Hic
Em đã test thử thì máy vẫn ghi đủ bác ạ (>5 phút). Chỉ hơi tiếc là ko hiển thị tốc độ ngay trên màn hình clip. Chi tiết bên trong có lẽ sắp xếp theo sự thay đổi của tọa độ.

Nữa là em cảnh báo các bác là tốc độ ghi nhận bằng TripRec thấp hơn với tốc độ thật 5-7km ạ. Em cố tình giữ tốc độ cả đoạn Xã Đàn để check và thấy điều này. Em chưa thử với ipad.

Cơ mà có công cụ ghi lại cũng hữu ích trong khi chưa có thiết bị chuyên dụng.

nhanh33

Xe buýt
TripRec không chạy được mà chỉ chạy background thôi, cứ start lên là 1 lúc nó biến mất, tìm trên process list thì vẫn thấy nó nhưng chẳng làm gì được ngoài cách xóa nó đi thôi.

Website
www.facebook.com
TripRec không chạy được mà chỉ chạy background thôi, cứ start lên là 1 lúc nó biến mất, tìm trên process list thì vẫn thấy nó nhưng chẳng làm gì được ngoài cách xóa nó đi thôi.
TripRec có chế độ "ẩn màn hình" khi ghi hình để tiết kiệm pin.

Chế độ ẩn màn hình có thể được đặt ở 1 trong 2 chế độ: "Ẩn tự động" và "Ẩn thủ công".

Để bật/tắt chế độ "Ẩn tự động", kụ vào phần cài đặt (có hình cái mỏ lết và tua vít bắt chéo), tại hàng thứ 4 "Rec Screen Off" kụ chọn On (ẩn hình) hay Off (hiện hình).

- Nếu kụ chọn On cho "Rec Screen Off", mỗi khi kụ nhấn nút ghi hình (nút tròn đỏ dưới cùng bên phải) thì máy sẽ ghi hình, đồng thời màn hình sẽ trở thành tối thùi như đêm 30.

- Nếu kụ chọn Off cho "Rec Screen Off", mỗi khi kụ nhấn nút ghi hình thì máy sẽ ghi hình, đồng thời trên màn hình sẽ hiện ra khung cảnh đang được ghi lại.
Ở chế độ Off này, nếu kụ muốn tắt màn hình khi đang ghi, kụ cần nhấn nút "Screen Off" hình ovan phía trên màn hình. Nếu lại muốn màn hình hiện lên kụ chỉ cần chạm bất kì vị trí nào trên màn hình là được.

mrkoi

Xe tăng
Mời cụ chủ vì đã tìm giúp anh em một app hay, nhưng mà cháu dự là chạy được một lúc trên ip thì nó sẽ báo máy quá nóng. Nếu có điều kiện thì cứ làm một e cam hành trình là oki, các cụ đừng nghĩ là không xem ngay tại chỗ thì sẽ bị thiệt nhé, nếu như các cụ chắc chắn thì hôm sau các cụ đi nộp phạt các cụ vẫn có quyền được khiếu nại lại cơ mà, việc xem lại hay không không quan trọng lắm ợ. ( cụ chắc chắn, trên xe tôi có lắp camera các a cứ lập biên bản mai tôi sẽ ghi ý kiến và đưa video chứng minh là tôi k có lỗi vào ngày mai tại trụ sở các anh - chạ thằng nào mà dại cả)

Website
www.facebook.com
Mời cụ chủ vì đã tìm giúp anh em một app hay, nhưng mà cháu dự là chạy được một lúc trên ip thì nó sẽ báo máy quá nóng. Nếu có điều kiện thì cứ làm một e cam hành trình là oki, các cụ đừng nghĩ là không xem ngay tại chỗ thì sẽ bị thiệt nhé, nếu như các cụ chắc chắn thì hôm sau các cụ đi nộp phạt các cụ vẫn có quyền được khiếu nại lại cơ mà, việc xem lại hay không không quan trọng lắm ợ. ( cụ chắc chắn, trên xe tôi có lắp camera các a cứ lập biên bản mai tôi sẽ ghi ý kiến và đưa video chứng minh là tôi k có lỗi vào ngày mai tại trụ sở các anh - chạ thằng nào mà dại cả)
Dùng với iPhone thế nào thì nhà cháu chưa biết, nhưng với iPad thì chỉ có một từ "Tuyệt". Chẳng thấy máy nóng hay tốn pin gì hết.

Đi đường xa với iPad, iPhone trên xe, bất kì lúc nào cần các kụ đều có thể:
1- dùng được app cam hành trình TripRec (hoặc các app khác),
2- dùng được Google Map để tìm đường đi,
3- dùng được Vietmap để dẫn đường khi vào thành phố,
4- lưu được toàn bộ văn bản về luật GTĐB làm cơ sở đối chất với xxx khi cần,
5- chụp hình hay quay video cảnh đẹp, và up ngay được ảnh hay clip nóng hổi lên Otofun, FB,
6- check mail hay đọc, chỉnh sửa văn bản,
7- cho F1 xem phim HD, xem ảnh ngay trên xe,
8- nghe nhạc lưu sẵn trong iPhone, iPad hoặc nghe nhạc phát trực tuyến ở tất cả các thể loại đài phát thanh trên thế giới qua internet,
9- lên mạng đọc báo, chat chit, xem clip,
10- xem lại clip để phân tich rút kinh nghiệm xử lí tình huống ngay tại chỗ, nhất là khi gặp các tình huống gay cấn, mà băn khoăn mình xử lí đã chuẩn hay chưa, hoặc khi tài già bổ túc tay lái cho tài trẻ, cho gấu hay F1.

v.v...

Tóm lại là rất tiện lợi với N thứ trong 1.

Hơn nữa, khi xxx thấy các kụ gắn cái iPad, iPhone trước kính lái, chạy xe từ tốn đúng luật thì họ cũng chả mất thời gian dừng xe các kụ chỉ để bắn mồm kiếm xèng.
Nếu chẳng may bị xxx dừng thì vấn đề sẽ được giải quyết ngay tại chỗ theo thời gian thực. Mình chả phải mất công sức ngày hôm sau lên đồn để giải thích hay khiếu nại nữa.

IPad, iPhone 2hand bây giờ cũng chả đắt mấy. Kụ nào rủng rỉnh thì làm luôn cái mới cho ló mấu. Đảm bảo sẽ rất hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:

i30black

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt. Bổ sung chút là nếu máy đã JB thì các cụ vào apptrackr, có TripRec và Carcorder, còn WizMap thì down trực tiếp trên iTunes được. Em vừa cài xong, để test thử xem thế nào