App Camera hành trình miễn phí cho iPhone và iPad nè các kụ

Tintit

Xe tải
sgb345 nói:
Dùng với iPhone thế nào thì nhà cháu chưa biết, nhưng với iPad thì chỉ có một từ "Tuyệt". Chẳng thấy máy nóng hay tốn pin gì hết.

Đi đường xa với iPad, iPhone trên xe, bất kì lúc nào cần các kụ đều có thể:
1- dùng được app cam hành trình TripRec (hoặc các app khác),
2- dùng được Google Map để tìm đường đi,
3- dùng được Vietmap để dẫn đường khi vào thành phố,
4- lưu được toàn bộ văn bản về luật GTĐB làm cơ sở đối chất với xxx khi cần,
5- chụp hình hay quay video cảnh đẹp, và up ngay được ảnh hay clip nóng hổi lên Otofun, FB,
6- check mail hay đọc, chỉnh sửa văn bản,
7- cho F1 xem phim HD, xem ảnh ngay trên xe,
8- nghe nhạc lưu sẵn trong iPhone, iPad hoặc nghe nhạc phát trực tuyến ở tất cả các thể loại đài phát thanh trên thế giới qua internet,
9- lên mạng đọc báo, chat chit, xem clip,
10- xem lại clip để phân tich rút kinh nghiệm xử lí tình huống ngay tại chỗ, nhất là khi gặp các tình huống gay cấn, mà băn khoăn mình xử lí đã chuẩn hay chưa, hoặc khi tài già bổ túc tay lái cho tài trẻ, cho gấu hay F1.

v.v...

Tóm lại là rất tiện lợi với N thứ trong 1.

Hơn nữa, khi xxx thấy các kụ gắn cái iPad, iPhone trước kính lái, chạy xe từ tốn đúng luật thì họ cũng chả mất thời gian dừng xe các kụ chỉ để bắn mồm kiếm xèng.
Nếu chẳng may bị xxx dừng thì vấn đề sẽ được giải quyết ngay tại chỗ theo thời gian thực. Mình chả phải mất công sức ngày hôm sau lên đồn để giải thích hay khiếu nại nữa.

IPad, iPhone 2hand bây giờ cũng chả đắt mấy. Kụ nào rủng rỉnh thì làm luôn cái mới cho ló mấu. Đảm bảo sẽ rất hài lòng.
Cụ lại là fan của iPhone/ iPad giống cháu rồi! Nhà cháu tận dụng hai thứ ấy nhiệt tình, chẳng cho nó nghỉ tí nào cụ ah! :D

Website
www.facebook.com
Cụ lại là fan của iPhone/ iPad giống cháu rồi! Nhà cháu tận dụng hai thứ ấy nhiệt tình, chẳng cho nó nghỉ tí nào cụ ah! :D
Cả gia tài nhà cháu chỉ có nhõn em ai Bát, nhưng lại được sử dụng tối đa.
Nếu chẳng may có ai tặng ai phôn cũng chưa biết dùng làm gì hay nhét vào đâu nữa, kụ Tintit ui.

Tintit

Xe tải
sgb345 nói:
Cả gia tài nhà cháu chỉ có nhõn em ai Bát, nhưng lại được sử dụng tối đa.
Nếu chẳng may có ai tặng ai phôn cũng chưa biết dùng làm gì hay nhét vào đâu nữa, kụ Tintit ui.
Nếu ai tặng iPhone 5 mà cụ không biết dùng làm gì thì cứ bẩu em, em dùng hộ cho! :D Em đang hóng nó đưa về Sing để đặt hàng đây cụ ah!

mrkoi

Xe tăng
Đợt đi Lào Cai e đã dùng thử cái GoogleMap đới nhưng chạy được một lúc thì máy nóng lắm, mà hết pin cắm pin vào thì một lúc sau cứ phải gọi là, nếu mà muốn lắp bớt nóng thì cách tốt nhất là để trước của điều hòa ợ.

Website
www.facebook.com
Nếu ai tặng iPhone 5 mà cụ không biết dùng làm gì thì cứ bẩu em, em dùng hộ cho! :D Em đang hóng nó đưa về Sing để đặt hàng đây cụ ah!
Hôm nay bắt đầu bán ở Sing rồi. Nhanh nhất là tối nay kụ sẽ có dùng đới.

Đợt đi Lào Cai e đã dùng thử cái GoogleMap đới nhưng chạy được một lúc thì máy nóng lắm, mà hết pin cắm pin vào thì một lúc sau cứ phải gọi là, nếu mà muốn lắp bớt nóng thì cách tốt nhất là để trước của điều hòa ợ.
Kụ nói quá chuẩn rồi.
Người viết app hành trình đã liệt kê 3 nguyên nhân gây nóng máy, đó là: 1- quay clip liên tục sinh nhiệt, 2- bị mặt trời chiếu trực tiếp, 3- bị bức xạ từ mặt kính lái.
Cách xử lí là tránh 2-, 3- và làm mát bằng gió điều hoà.

Chỉnh sửa cuối:

sultan

Xe tải
Phần mềm WizMap + Car BlackBox

Mình đã dùng thử và có cảm nhận như sau:
1. Phần mềm hiển thị tốt hình ảnh, vị trí (Để hiện ví trí và tốc độ thì phải bật 3G lên nhé) tuy nhiên, tốc độ hiển thị không đúng với tốc độ thực tế của xe, nó chỉ thể hiện khoang 1/2 tốc độ của xe thôi.

2. Dùng khoảng 30' thấy máy rất nóng, cái này có thể là do màn hình phải bật sáng liên tục .

post lên cho anh em tham khảo
Cái này là do setting mặc định tốc độ hiển thị của app là dặm (mile) nhé, bác vào setting chỉnh lại thành km là được!

invisibleman

Xe hơi
Cháu vừa cài carcorder. Tẹo đi đón nhóc thử nghiệm luôn:). Thanks các cụ thông tin bổ ích.

sultan

Xe tải
Xin lỗi cho em hỏi các cụ dùng nhiều có app nào chạy ẩn đc ko vậy? Tức là ẩn đi thao tác các việc khác như xem bản đồ, nghe nhạc, facetime... mà app vẫn hoạt động (vẫn quay) ko nhỉ?
Triprec thì chỉ đen màn hình đi thôi chứ nếu bấm nút Home thì nó cũng dừng quay luôn!

Website
www.facebook.com
Cháu vừa cài carcorder. Tẹo đi đón nhóc thử nghiệm luôn:). Thanks các cụ thông tin bổ ích.
Chúc kụ có nhiều niềm vui với cam mới nhé. Có gì vui kụ nhớ share lên đây.

Xin lỗi cho em hỏi các cụ dùng nhiều có app nào chạy ẩn đc ko vậy? Tức là ẩn đi thao tác các việc khác như xem bản đồ, nghe nhạc, facetime... mà app vẫn hoạt động (vẫn quay) ko nhỉ?
Triprec thì chỉ đen màn hình đi thôi chứ nếu bấm nút Home thì nó cũng dừng quay luôn!
Nguyên lý của iOS là không hỗ trợ đa nhiệm vì lí do an toàn. Tại một thời điểm chỉ có 1 app duy nhất được chạy.

Riêng chỉ có App Music nghe nhạc là ngoại lệ có thể chạy nền trong khi đang chạy app khác.

e oánh dấu mai cài thử. vodka cụ chủ nhé
Cảm ơn bác đã mời rượu.

sultan

Xe tải
Tiện thể cho em hỏi tiếp mua cái giá đỡ cho ipad loại gắn vào tableau ấy ở đâu ngon bổ rẻ nhỉ? Chỗ cụ shopkorea cũng có rất đẹp nhưng giá thì khủng quá em chưa dám liều!
Chứ em thấy gắn vào mặt kính lái cứ thấy ghê ghê, rơi phát thì méo mặt (mà em dán phim chống nóng rồi gắn lên có vấn đề gì ko vậy?). Hơn nữa lắp kính lái thì nắng sẽ rọi trực tiếp vào ipad xót lắm, cứ làm cái gắn tableau ngay bên trên cửa gió điều hòa cho mát mà lại dễ thao tác.

Website
www.facebook.com
Chào các kụ ,
Hôm nay thấy app Vietmap khuyến mại 95%, còn $0.99. Giá bình thường là $44.99.

KM khủng thế này chắc trong thời gian rất ngắn. Các kụ khẩn trương lên Appstore down về dùng nhé.

App Vietmap này có thể dùng bản đồ dẫn đường Offline cho iPhone, iPad nhé, không dùng cho Ăn roi.

Chỉnh sửa cuối:

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Mấy cái này hao hao pin và nóng máy lắm, ko khéo lại tèo cái IP thì...

Website
www.facebook.com
Mấy cái này hao hao pin và nóng máy lắm, ko khéo lại tèo cái IP thì...
Với iPad thì không nóng máy đâu kụ ui. Mình down thêm cái app Battery Doctor về, mở nó ra rồi vừa xài vừa sạc chuẩn luôn.
Còn với iPhone thì đúng là bị nóng.

Tuy nhiên, nếu cẩn thận mình có thể dùng 2 cách sau để hạn chế nóng iPhone:
1- lắp iPhone xa kính lái để tránh nắng chiếu trực tiếp, tránh bức xạ nhiệt từ kính lái làm nóng iPhone, lắp cạnh cửa điều hoà dùng hơi mát làm mát máy.
2- không cần sử dụng iPhone liên tục. Chỉ đến những đoạn đường quan trọng mình không chắc chắn lắm thì bật lên cho nó chỉ đường.

Website
www.facebook.com
Cảm ơn các kụ đã ghé thớt, thấy có tí bổ ích và mời rượu nhà cháu.
Tuy nhiên có một số kụ chẳng để dép lại nên nhà cháu chẳng biết tìm các kụ đó ở đâu để trả lại cái chén.

Áy náy quá.

kame2+2

Xe hơi
cảm ơn cụ