[Funland] Áp lực IELTS cho con ngay khi vừa vào c3

fallingwater

Xe tăng
Quan điểm của em giống một số cụ: Tiếng Anh chỉ là công cụ, vấn đề cần nhất là chuyên môn phải giỏi. Do vậy em chỉ đầu tư cho con em làm sao để nghe được người người nước ngoài nói và nói cho họ hiểu. Thằng em của em tuyển vào công ty công nghệ top của Mỹ, 1 chọi với hơn 50 thằng tây trắng, cuối cùng vẫn được chọn vì chuyên môn tốt. Còn nếu xét về năng lực tiếng Anh thì làm sao đọ được với hội nói tiếng Anh là tiếng mẹ đẻ.

Mytv

Xe điện
2 gái em trước còn trả đưa nào nộp hồ sơ xét tuyển đại học cơ, cứ đến kỳ là thi rồi lựa trường để đăng ký thôi. Cô đầu làm kế toán được hơn năm thì nộp hồ sơ và thi sang làm tiếp viên HK, cô em đang học năm 2 dồi nhưng hỏi nó có học IELTS không bố cho tiền đi học, nó bảo học để làm gì ? thấy nó học cũng tốt, năm nào cũng suất sắc, điểm trung bình môn đại học mà toàn loanh quanh 9 phẩy nên em kệ :))
Nghe thấy thi tvhk là biết gái diệu bố Bất xênh rồi. Có cụ nào nhảy vào kết thông gia nhanh ko mất bh:D

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Tiếng Anh cần biết để chém gió cho vui.
Đa số làm trong nước thì không cần đến.
Quan trọng nhất là vấn đề định hướng, nên cần thì học, không cần thì học sơ sơ để biết.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Nghe thấy thi tvhk là biết gái diệu bố Bất xênh rồi. Có cụ nào nhảy vào kết thông gia nhanh ko mất bh:D
Cả 2 gái nhà em chưa có người yêu gì luôn mới chán chớ, toàn ở nhà tranh ăn với tranh xem phim hoạt hình với ông em út :((

TorienT

Xe container
Nhà em 2 F1 bé quá. Huhu, trượt ngay từ vòng hồ sơ rồi.

traimeo

Xe buýt
Quan điểm của em giống một số cụ: Tiếng Anh chỉ là công cụ, vấn đề cần nhất là chuyên môn phải giỏi. Do vậy em chỉ đầu tư cho con em làm sao để nghe được người người nước ngoài nói và nói cho họ hiểu. Thằng em của em tuyển vào công ty công nghệ top của Mỹ, 1 chọi với hơn 50 thằng tây trắng, cuối cùng vẫn được chọn vì chuyên môn tốt. Còn nếu xét về năng lực tiếng Anh thì làm sao đọ được với hội nói tiếng Anh là tiếng mẹ đẻ.
Tất nhiên nói thì làm sao bằng được bản ngữ nhưng chỉ cần nói mà người ta hiểu được cái trình độ của mình cũng là nên tảng tốt rồi cụ ạ.

Mytv

Xe điện
Nhưng dù gì thì cái chứng chỉ nó vẫn có nhiều tác dụng cụ ạ. Nhất là trong việc tuyển sinh. Mấy năm nữa e cũng cho con thi. Thi dc bao nhiêu thì thi. Chứ e ko cho con đi ôn trung tâm lò luyện. Cố gắng dc 7.5 là đạt y/c rồi

fallingwater

Xe tăng
Nhưng dù gì thì cái chứng chỉ nó vẫn có nhiều tác dụng cụ ạ. Nhất là trong việc tuyển sinh. Mấy năm nữa e cũng cho con thi. Thi dc bao nhiêu thì thi. Chứ e ko cho con đi ôn trung tâm lò luyện. Cố gắng dc 7.5 là đạt y/c rồi
Vâng cụ, tuy nhiên y/c Ielts đạt đến 7.5 là khá cao. Theo em biết, để đi học nước ngoài thì chỉ cần Ielts 6.5 là đủ. Một số nước tiếng Anh không phải là ngôn ngữ chính thì họ cũng chỉ yêu cầu 6.0.

taiadau

Xe điện
Con cụ học tốt thế thì yên tâm quá ạ, thực ra các cty nc ngoài thường tuyển qua phỏng vấn thôi, lúc đó thì phải nói TA rồi.
Ielts là chứng chỉ xác nhận trình độ thôi chứ chả cần đi học Ielts, cứ học TA là đc :)
Tuy ko cần ielts nhưng TA cũng quan trọng nhất là làm cty nc ngoài, sử dụng TA thực sự thành thạo sẽ mở ra nhiều cơ hội hơn, ví dụ đi làm ở nc ngoài chả hạn, hay sếp quý hơn, nhất là sự tự tin khi ko có rào cản ngôn ngữ.
Như em TA kém nên tự thấy mình mất nhiều cơ hội.
100% đồng ý với mợ. Học luyện thi Ielts để lấy chứng chỉ, vì nó là đk cần của rất nhiều trường đh quốc tế. Đơn giản vậy thôi

Mytv

Xe điện
Vâng cụ, tuy nhiên y/c Ielts đạt đến 7.5 là khá cao. Theo em biết, để đi học nước ngoài thì chỉ cần Ielts 6.5 là đủ. Một số nước tiếng Anh không phải là ngôn ngữ chính thì họ cũng chỉ yêu cầu 6.0.
Vậy mới cần cố cụ ạ:D. E fheo qđiểm ôn luyện íelts bằng nhiều hình thức. Nói ko với lò luyện trung tâm. Con e mới lớp 9 thôi. Hi vọng 3 năm nữa mưa dầm thấm lâu đủ khả năng đạt 7-7.5.

Smile1102

Xe container
100% đồng ý với mợ. Học luyện thi Ielts để lấy chứng chỉ, vì nó là đk cần của rất nhiều trường đh quốc tế. Đơn giản vậy thôi
Em thấy mọi ng cứ bảo học Ielts mà học rất sớm rất lâu, em thấy sao sao ấy. Nói chung đội trung tâm thay vì nói là dạy hay học TA thì thêm chữ Ielts cho nó mốt, còn bản chất vẫn là học TA như bthuong thôi.
Ielts chỉ là chứng chỉ ngôn ngữ, khi nào cần thì thi (xét vào đh, tốt nghiệp đh, đi du học...) nếu thích điểm cao thì luyện thêm theo kiểu dạng đề, còn ko quá quan trọng hóa thì cứ thế mà thi, ko cần luyện. Như con nhà em đây học TA rất nhiều nhưng chưa học lớp nào tên là luyện thi Ielts cả.
Các cụ vào Hội đồng Anh hỏi luyện thi ielts cho cấp 2 họ ko dạy và khuyên mình ko học luôn. Vì học kiểu tips đấy từ sớm thì hỏng cả bọn trẻ

taiadau

Xe điện
Con bé nhà em vừa tốt nghiệp lớp 5 và theo cam kết của nhà trường là khi tốt nghiệp thì TA cam kết đạt 1 mức nào đó theo hệ Cambridge (em ko nhớ chính xác). Con em được trường cho đi thi test ở TT Cambridge ở Liễu giai (?) hồi tháng 4 đến tháng 6 có kết quả, cháu thi PET đạt 160 điểm, thấy bảo là cũng tốt so với lứa tuổi. Có vẻ là khi còn nhỏ, người ta đánh giá năng lực TA của học sinh bằng chứng chỉ Cambridge phải ko các cụ.