Áo xanh (CA Phường), dân phòng,... có được dừng xe, phạt tiền??

volume

Xe tăng
Em đề nghị otofun thành lập đội bắt các chú CA,XXX,Dân phòng làm sai pháp luật. Giờ phải có luật dân thấy quan làm sai là có quyền bắt về xử lý.
Có có ý tường tuyệt vời :D

thdesign998

Xe đạp
Giao thông VN hiện nay đang là 1 miếng bánh lớn của các lực lượng XXX, vì thế lực lượng nào cũng muốn ra đường bắt vi phạm. Mong các cụ nhà mình luôn chấp hành tốt luật giao thông để khỏi bị các xxx cũng như mấy thằng dân phòng làm phiền. Kính các cụ.

vemaybay

Xe đạp
Em rất tán thành ý kiến cụ thdesign998, bi giờ các bác áo vàng áo xanh phải tích cực bắt cả những lỗi xe máy: rẽ không xi-nhan, thiếu gương chiếu hậu là đã cho thấy nhân dân ngày càng có ý thức chấp hành luật giao thông khiến các bác ý đói :)) Mà đã đói thì phải đi mò cua bắt ốc. Mong rằng tương lai các áo vàng phải lo tìm mấy cái lỗi kiểu: lượng khí thải xả ra có đúng tiêu chuẩn cho phép, xe khách xe tải có chở đúng theo quy định, xe "thương binh" (Tổ bố đứa nào đẻ ra cái thể loại mất dạy này) có đi đúng luật, ... Như thế xã hội mới là có tiến bộ, các cụ nhể.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
luật mình mà. dân phòng, áo xanh nó bắt ra áo vàng xử lý, mệt với cái luật của Việt nam mình. Đã bị dừng xe kiểu gì chả mất tiền