Áo trắng ngày xưa...

sv_ngheo

Xe điện
Ơ bên kia em có cái thớt đâm ảnh mà chả thấy bác Anhcobra sang véo von cho vui nhỉ :)), em hót từ sáng tới giờ mỏi cả mồm ở bên ấy rồi, còn nhiều ảnh chờ bác lắm

invisibleman

Xe hơi
Ặc, muốn nói về cái gì thì nên tìm hiểu kỹ, còn không thì thôi cụ ạ, mình có học cả mà. Mấy cái ảnh trên là 1 ông ở forum khác chụp, déo phải em, em lôi về làm ví dụ về vụ chụp theo kiểu cổ. Có lẽ các cụ không hiểu thế nào là ví dụ. Ở đây em không bảo các cụ phải theo cái kiểu đấy mới là đẹp, mới là chuẩn, đấy chỉ là 1 cách chụp, người ta không lôi mẫu ra đường Hà Nội năm 2008 để chụp ảnh kiểu cổ mà người ta kiếm cách dễ hơn, đạt hay không chưa nói đến, nhưng ý tưởng là tốt và khá thông minh. Em chả xóa cái nào đâu nhá, link của người ta em bê về thôi. Còn ảnh của em thì xấu thật, nhưng thất vọng ở chỗ nào thì chỉ ra hộ chứ hót véo von thì việc đấy có lẽ em làm ngon hơn cụ nhiều
Ặc, cụ khí hơi bực mình nhỉ. Hót véo von thì đương nhiên cụ hay hơn em nhều:D . Em đang tập cờ hụp mồm giống cụ mà:D. Cụ đưa ảnh cụ lên đê em hót cho:-)). Fun nhé kẻo hỏng thớt của các cụ khác

anhcobra

Xe container
Hơ hơ, ảnh em để trong 2tek ý, cụ vào mà hót, em post nhiều lắm mà. CÒn em nhắc lại cụ đọc kỹ rồi hẵng nói, đấy cũng là một cách thể hiện sự tôn trọng người khác.
@all: Lấy cái ví dụ để mọi người tham khảo, nếu có thể thì rút kinh nghiệm cho lần chụp sau, có thế thôi mà

Bỏ qua các tiểu tiết theo kiểu săm soi thì em thấy hai bộ ảnh này là được. Cái chính chụp ảnh cổ nhưng với bối cảnh, mẫu & người cầm máy .... hoàn toàn hiện đại thì em nghĩ rất khó toàn vẹn. Cái này sờ sờ ra đấy ai cũng hiểu nên trong cách nhìn nên rộng lượng hơn, không hẹp hòi cố chấp. Soi ra mà để dìm hàng thì ảnh quái nào chả có lỗi :21::21::21:.
Tốt nhất là cứ đi chụp có sao phọt thế ... chỉnh sửa dần rồi sẽ tiến bộ thôi :41::41::41:.

sv_ngheo

Xe điện
Hơ hơ, ảnh em để trong 2tek ý, cụ vào mà hót, em post nhiều lắm mà. CÒn em nhắc lại cụ đọc kỹ rồi hẵng nói, đấy cũng là một cách thể hiện sự tôn trọng người khác.
@all: Lấy cái ví dụ để mọi người tham khảo, nếu có thể thì rút kinh nghiệm cho lần chụp sau, có thế thôi mà

Thì có ai bảo gì đâu, bác cứ vào vui vẻ đi, mấy cái ảnh trong thớt này cũng chỉ là để luyện tập cho vui thôi, nhưng em thấy bác cũng cứ hay coi đấy là kiệt tác nên đòi hỏi các tác giả phải này này kia kia mà chẳng chỉ ra được cái gì cụ thể cả. Bác chỉ giúp bọn em mấy cái sai cái thiếu sót cần sửa chữa thay vì lôi bộ ảnh ví dụ tầm tầm kia thì bọn em cám ơn không hết ý chứ !

Nói như cụ Mèo trên kia mới đúng tinh thần fun là chính, ảnh quan trọng léo gì ! :21:

anhcobra

Xe container
Hì, cụ mèo ởi cháu không soi nhá, toàn ai ý chứ, cái vụ dây điện với khoan cắt bê tông không phải cháu.

À mà sao ta không chơi thử cái loại hơi cổ tầm 8x đổ lại nhể, có khi ngon đới

anhcobra

Xe container
Thì có ai bảo gì đâu, bác cứ vào vui vẻ đi, mấy cái ảnh trong thớt này cũng chỉ là để luyện tập cho vui thôi, nhưng em thấy bác cũng cứ hay coi đấy là kiệt tác nên đòi hỏi các tác giả phải này này kia kia mà chẳng chỉ ra được cái gì cụ thể cả. Bác chỉ giúp bọn em mấy cái sai cái thiếu sót cần sửa chữa thay vì lôi bộ ảnh ví dụ tầm tầm kia thì bọn em cám ơn không hết ý chứ !

Nói như cụ Mèo trên kia mới đúng tinh thần fun là chính, ảnh quan trọng léo gì ! :21:
Ặc, em nói câu nào mấy cái ảnh trên là kiệt tác thế hả bác SV? Em chả đòi hỏi gì cả, nếu có chỉ thì em đã chỉ cái không được rồi còn gì, bác đọc lại từ đầu đê. Vừa post lên em đã nói luôn là mẫu nam không ổn, ít nhất là từ kiểu tóc nếu em nhớ không lầm, sau đó thì toàn thấy up mẫu nữ lên, mẫu nam thì té. Ảnh của cụ danbeo thì em cũng nói thẳng luôn là cụ ý up lên 3 cái ảnh hỏng. Còn gì nữa nhể.

sv_ngheo

Xe điện
Ặc, em nói câu nào mấy cái ảnh trên là kiệt tác thế hả bác SV? Em chả đòi hỏi gì cả, nếu có chỉ thì em đã chỉ cái không được rồi còn gì, bác đọc lại từ đầu đê. Vừa post lên em đã nói luôn là mẫu nam không ổn, ít nhất là từ kiểu tóc nếu em nhớ không lầm, sau đó thì toàn thấy up mẫu nữ lên, mẫu nam thì té. Ảnh của cụ danbeo thì em cũng nói thẳng luôn là cụ ý up lên 3 cái ảnh hỏng. Còn gì nữa nhể.

Mẫu nam đấy đang học cấp 3 thôi, kém tuổi mấy mẫu nữ rất nhiều. Chân thì đi giày chật ních lò dò, toàn phải ôm eo rồi ghé môi này kia mà chả được miếng nào nên mặt thộn ra như là xxx ý chứ có được thoải mái gì đâu.

Thầy em toàn thế thôi, ảnh ngon thì dấu hết, ko tin bác mò vào trang flickr của thầy em thì biết

Lập Tái

Xe điện
vậy các bác sửa ảnh mới ra thành ảnh cũ dư lài làm chi rứa he he
sorry cụ nào em lấy ảnh làm trích dẫn
Ặc ...ảnh của bà chị nhà chú đấy ....chạy đi không nó oánh cho bủ *** !!!:)):)):))
Mà Ps với ảnh số thời này thì cũng khác ** giề nhà chú mua cái máy phim cổ đi vê vê vặn vặn nhể :77:...cùng là thú chơi cả !!! he he...vê xong mặt lại nghệt ra vì mẫu chạy *** đâu mất .... ảnh với chả ọt ....kiểu PS này cũng là đốt ảnh cho vui thế thôi mà :6:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tranh luận thoải mái, nhưng hôm nay các bác dùng ** déo léo béo téo xéo hơi nhiều:6:

Lập Tái

Xe điện
Sorry Mợ...hôm nay uốn nhều, mồm miệng nhịu hết cả :)...sorry mợ nhá !!!:77:
À mà hôm ấy thấy bảo mợ cũng có ảnh cơ mà...sao em chưa đc xem nhể :ohmy:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
À mà hôm ấy thấy bảo mợ cũng có ảnh cơ mà...sao em chưa đc xem nhể :ohmy:
Báo cáo mợ sáng hôm ấy em tranh thủ trước lúc đón trẻ con đi học chạy qua BT chụp được mấy kiểu các em HUBT mặc áo dài và đã post lên hết rồi, buổi chiều chụp kiểu ngày xưa thì em lại không đi được.

Cá nhân em thấy chuyện chụp choạch hay đầu tư vào thiết bị là để thẩm du tư tưởng cho sướng chính bản thân mình, vào OF để chơi ảnh đã là chuyện lạ rồi, suốt ngày nâng lên mức quan điểm dễ làm mất chất fun.

danbeo

Xe buýt
cu cậu này trông lại hay, đứng thì không được đứng toàn kiễng vì giầy chật :21::21::21:, diễn thì lóng ngóng vì mới nhớn, hihi

Chỉnh sửa cuối:

quangna

Xe tăng
cái ở dưới trông hay hơn cụ Nghèo ạ vì nó cắt được cái túi áo chú rể đi:) Em không thích cái túi ấy lắm.

HitmanSilent

Xe đạp
"Này bác HitmanSilent
Tính đến giờ này bác đã lượn lờ trên OF 132 ngày rồi mà vẫn chỉ ngắm nghía thế thôi à hehe.. viết bài đi chứ ngại gì? Tham gia cho vui đi còn biết hẹn hò ở đâu mà nhậu chứ "
(y)
ra mắt mọi người :)
ảnh sao cố chủ vậy có thế nào đưa ra thế đây góp vui (b)
1.

2.

3.

4.

5.

6. Ăn vụng :P

7. (b)

8. Cố chủ (y)

PS : Muốn xin số đt của mẫu quá mà chưa đc :)

Chào các bác ! (l)

Chỉnh sửa cuối:

danbeo

Xe buýt
em thấy thích thích ảnh này , chẳng hiểu sao ạ
Mợ Z thích thì rủ bác Lắm bồ hôm nào DIỄN rồi tụi em chụp cho :21::21::21:

@ SV nghèo : chọn cái 1, chẳng biết tại sao, có thể do cảm tính (b)

vdsc.hanoi

Xe buýt
"Này bác HitmanSilent
ra mắt mọi người :)
ảnh sao cố chủ vậy có thế nào đưa ra thế đây góp vui (b)PS : Muốn xin số đt của mẫu quá mà chưa đc :)

Chào các bác ! (l)
Áo em trắng quá, nhìn không ra.

sv_ngheo

Xe điện
Nhặt nhạnh lại cũng còn mấy cái hỏng, bôi kem đánh răng cứu được