Áo trắng ngày xưa...

2R+

Xe điện
Hì hì, em tửu lượng không cao nhưng không có rượu của cụ là buồn lắm. Em chờ đấy ... :6:
@cụ quangdzung, & cụ cobra: Cảm ơn các cụ đã góp ý :P. Em hiện tại mới chỉ cố được đến thế thui ạ. Có vodca nhiều là em sẽ cố gắng nhiều hơn (l)(l)
mợ này máu mê uống vodka nhể, cận thận ko nghiện đới:P. mai rượu về sẽ mời mợ 1 ly. Làm tạm (c) để tối nay thức chỉnh ảnh nhá :)

quangna

Xe tăng
Quả thực nghe ý kiến ý cọt của các cụ em cũng thấy mất cơn sướng.
Kiểu này phải làm lại thôi, làm cho ra đầu ra đũa, có chẩn pị đàng hoàng hơn.
Hẹn các cụ 2 tuần nữa ta bắn lại và không thiếu cụ nào để đạt được kết quả mỹ nhân à quên mỹ mãn nhất.
Mong các cụ nhận nời!

vdsc.hanoi

Xe buýt
cụ quangna có nhiều ảnh, cứ pót lên cho các cụ ấy bình đi rồi mình làm chuẩn sau, từ đạo cụ, địa điểm, mẫu...(nhớ pót cả ảnh em chộp nữa nhé, em bận quá, chưa có cóp vào máy tính).

anhcobra

Xe container
Hơn nữa không phải cứ đen trắng với vàng vọt mới là ảnh cổ đâu ạ. Chơi kiểu phim mầu cũ đê

quangna

Xe tăng
bẩm các cụ nà em cờ hụp cũng nhiều nhưng hỏng thì ko phải ít nên chỉ dám đem đến nhà thầy để đâm thôi ạ.
Mời các cụ nào rảnh ngày mai đến nhà thầy để đâm vụ này, sau đó sẽ rút list ra 1 bộ demo để public đâm tiếp, từ đó rút kinh nghiệm ạ.

Quả thực nghe ý kiến ý cọt của các cụ em cũng thấy mất cơn sướng.
Hẹn các cụ 2 tuần nữa ta bắn lại và không thiếu cụ nào để đạt được kết quả mỹ nhân à quên mỹ mãn nhất.
Mong các cụ nhận nời!
Việc quái gì phải mất cơn sướng ... cụ đã thấy cụ nào ở OF chụp thể loại này chửa hay tuyền = mồm như .. em :69::69::69:
Dễ nhất là biết mấy từ chiên môn để chê ảnh, khó hơn là chê đúng bài, khó nữa là dám cầm máy chụp & phọt ảnh lên không sợ cái thằng hôm nọ mình vừa chê ảnh nó hum nay nó ... dìm hàng mình, cực khó là có ảnh đẹp (cái nì phải luyện công thời gian dài, có tố chất không phải ai cầm máy vài tháng hoặc vài năm không làm nên được đâu), được mấy ông như thế thì vào OF này làm cái dzề :P:P:P
Hồi em mới cầm máy thấy người VN (ở bất cứ site nào từ vnphoto, xóm, photovn đến OF..) mình sao mà giỏi hiếp ảnh thể, cùng một tấm ảnh thì hội Fred Miranda nó commend nhẹ nhàng hơn nhiều & thường không để ý mất cái chi tiết vặt. Về sau mới ngỡ ra là .. hì hì .. vì không có ảnh nên cờ hụp=mồm cũng xong :21::21::21: nên bây h em tuyền chiến khẩu công :)):)):))

tranhainam

Xe điện
chắc hơn 500 ảnh trong máy cụ mà cụ bảo thầy đâm thì chắc hết đêm chả xong. Cụ cứ lọc ra rồi pót lên đây, phần còn lại đâm sau tại nhà thầy, xem phê bình từ nhiều phía thế nào, nhớ pót cả ảnh em chụp máy bao diêm cho các cụ ấy đâm cho sướng, vớ vẩn lại được khen, kekeke.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ Lập Tài nói chuẩn ko dám chỉnh nữa.
Hôm đó mọi người pose mẫu ko được kỹ lắm. Cộng với ánh sáng ko tốt làm anh em cũng có phần nản (ko chụp được nên phải nói thế).
Mẫu này trông dịu dàng...lại hương đồng gió nội quá :P
Em này có ánh mắt nhìn hóng hớt iêu cực.
Mẫu nữ thì quá hay, tuy nhiên mẫu nam có lẽ phải đi cắt tóc, nếu không dám cắt thì các cụ nên tìm cho cu này cái mũ phớt.
Có mũ phớt nhưng bác này chưa luyện được quả cầm mũ phớt, cầm mãi vẫn ngượng tay lắm, mấy cái ảnh ôm cháu nó cũng lóng ngóng mãi... chả phải em.
Tổ chức chụp tiếp đi cụ, chọn hôm nào trời sáng sủa chút.
Mà nhất thiết phải có cái em xinh xinh mặt hóng hớt ấy nhá.

Lập Tái

Xe điện
Có lẽ em làm các bác cụt hứ post ảnh ! Rất xin lỗi các bác :77::77::77:
Chẳng qua vì em rất khoái cái thể loại hoài cổ này nên kỳ vọng quá nhiều ở sự chuẩn bị của các bác :6:. Có lẽ lần sau tổ chức lại, em xin làm cái chân điếu đóm hậu kỳ phục vụ các bác (b)
@SV nghèo .Cái ảnh ấy em đoán là cổng chính đại hoc Dược. Em nghĩ rằng trong trường ĐH Dược chắc sẽ còn cái cửa cổ tay nắm sứ nào nào đó chứ !!! Khu đó nhiều bối cảnh nguyên bản từ thời Pháp thuộc...:69:

sv_ngheo

Xe điện
Này thì cổ

Cổ xịn
(ảnh này em làm cỡ lớn tặng mẫu,
để cỡ nhỏ xíu thế này cho nó ra vẻ cổ thật:21:)

Giả cổ

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Này thì cổ

Cổ xịn
(ảnh này em làm cỡ lớn tặng mẫu,
để cỡ nhỏ xíu thế này cho nó ra vẻ cổ thật:21:)
Nhà Nghèo trình PS khủng quá!. Dậy anh em quả đóng khung này đê.. Chụp cũng oách nữa

sv_ngheo

Xe điện
[/CENTER]
Nhà Nghèo trình PS khủng quá!. Dậy anh em quả đóng khung này đê.. Chụp cũng oách nữa
Hì hì, đóng khung thì em lấy một cái ảnh trong Flickr rồi ăn cắp một góc họa tiết của nó nhân lên đủ bốn phía. Còn chụp thì em ăn theo thầy thôi, quả đấy thầy pose mẫu đẹp quá, em vác súng bắn hôi đấy ạ !!

Hay là hôm nào em mở một thớt "Kem đánh răng PS- dư lày thì bôi dư lào" nhé, nghĩ ra trò gì thì em đưa trò ấy lên thành bài tuts chi tiết cho các bạc tiện nghịch ngợm ! Toàn cái thầy đã dạy ở lớp hết rồi, em lôi ra thực hành thôi ạ, ko có kỹ thuật gì mới đâu...

T N T

Xe hơi
Ặc, bác khách sáo thế làm gì. Hôm chụp ảnh cổ tuyền các cụ ABC2~2.5 mới được đi chụp lần đầu, người nào nhiều thì được lần 2 thôi. Chắc cũng chọn toét mắt mỗi ng mới được vài kiểu đưa lên chứ không phải tại mất hứng đâu ạ :21:. Bác cứ đâm thật lực cho bọn cháu tiến bộ ạ. :6::6::6:(b)(b)(b)

T N T

Xe hơi
Cháu lại mạnh dạn thêm cái nữa

xuxu_ks

Xe tải
Hì hì, đóng khung thì em lấy một cái ảnh trong Flickr rồi ăn cắp một góc họa tiết của nó nhân lên đủ bốn phía. Còn chụp thì em ăn theo thầy thôi, quả đấy thầy pose mẫu đẹp quá, em vác súng bắn hôi đấy ạ !!

Hay là hôm nào em mở một thớt "Kem đánh răng PS- dư lày thì bôi dư lào" nhé, nghĩ ra trò gì thì em đưa trò ấy lên thành bài tuts chi tiết cho các bạc tiện nghịch ngợm ! Toàn cái thầy đã dạy ở lớp hết rồi, em lôi ra thực hành thôi ạ, ko có kỹ thuật gì mới đâu...
Em hôm nay được các cụ mời vodka động viên tinh thần nhiều nên sáng ra đã say bí tỉ rùi :35::35::35:. Chắc nghiện vodka thật ... bị cảnh báo trước mà vẫn ko tránh được :P:P:P (.... thực ra là vì ko cố ý tránh :21:)

Ủng hộ cụ SV_nghèo vụ mở thớt "PS" cho em với các bạn khác học hỏi mới.

babetnhe

Xe điện
Chẳng qua vì em rất khoái cái thể loại hoài cổ này nên kỳ vọng quá nhiều ở sự chuẩn bị của các bác :6:. Có lẽ lần sau tổ chức lại, em xin làm cái chân điếu đóm hậu kỳ phục vụ các bác (b)
@SV nghèo .Cái ảnh ấy em đoán là cổng chính đại hoc Dược. Em nghĩ rằng trong trường ĐH Dược chắc sẽ còn cái cửa cổ tay nắm sứ nào nào đó chứ !!! Khu đó nhiều bối cảnh nguyên bản từ thời Pháp thuộc...:69:
Trong khuôn viên Trường D­ược thì cũng còn 1 số chỗ gần như nguyên bản từ khi xây dựng (đầu TK XX) như là giảng đường 2,3 ở phía bên trong: Giảng đường bố trí bậc thang, các bàn phía sau cao hơn bàn phía trước, bàn ghế toàn làm bằng gỗ Lim nguyên tấm đen bóng và rất chắc chắn, quạt trần kiểu cổ cánh cũng bằng gỗ Lim luôn . Nhưng các bác muốn vào chụp ảnh thì phải xin phép phòng Giáo vụ và phòng Vật tư cơ chứ bảo vệ không cho vào đâu. Cái chỗ cao nhất có đường dốc đi lên mà các bác chụp nhiều ảnh đấy là nhà vòm cũng mới được phúc chế lại có mái vòm rất rộng và cao trên trần vẽ tranh đặc trưng của kiến trúc Pháp rất đẹp, ngày xưa hộp thư của trường để ở đó bọn em ngày lượn mấy lần tìm thư và giấy báo gửi tiền(l):21: cái chỗ mà bạn Mèo đứng ghếch chân lên nghía mẫu mwuwoif mấy năm trước em cũng hay ngồi thư giãn trước khi lên thớt nhưng mà ngày xưa con gái trường Dược với cả gái khoa Hóa TH đều không xinh lắm lại suốt ngày lụp sụp áo blue như ma ấy chứ xinh như mấy mẫu của các bác thì chắc là học hành khó vào phết đấy .
@SVngheo: Trác táng gì đâu đó tổ chức hội khóa, cũng chụp ảnh ở trừong gần hết buổi sáng mới đi nhậu mà , xe cộ còn để đầy trong trường tối mới về lấy, cũng chụp 2G ảnh nhưng toàn mẫu hậu thôi :))

T N T

Xe hơi