Áo trắng ngày xưa...

T N T

Xe hơi
Cho cháu up 1 cái

Chỉnh sửa cuối:

Lập Tái

Xe điện
Mẫu tốt...đẹp.! !! nhưng có gì đó chưa ổn...cái hậu kỳ trong chụp setup là rất quan trọng, nó dùng để nói lên nội dung mình định chụp gì . Em thấy các bác đã cầu kỳ trong trang phục như vậy mà lại không để ý đến hậu kỳ thì tiếc quá nên có đôi lời góp ý để lần sau nếu được tham gia sẽ đóng góp được nhiều hơn :
1- Cái bối cảnh chụp kiểu "Xưa " thì phải hoài cổ, đồng điệu. từ trang phục, đạo cụ cho đến phong cách diễn. Cái ảnh đầu của bac Especen đạt được 1 phần điều đó vì ảnh tả chân một khôn mặt đượm cá tính gốc Việt...đẹp. Tuy nhiên nếu các bác xem kỹ các cách pô mẫy của những năm 30-40 thì sẽ có góc máy chuẩn hơn.
2- Cái ảnh đôi lứa hôn nhau ngoài việc trang phục theo lối cổ, các bác đã chọn vị trí có phông nền tốt... tuy nhiên cái diễn đạt của mẫu lại kg cổ điển, hơi cách tân....Với góc này em thích chụp đôi lứa dắt tay nhau đi ra vùng sáng phía cửa, lấy ven mặt và bóng ngược sáng lung linh của tà áo dài cùng bóng đen chắc khỏe của mẫu nam.
3- Cái ảnh của SV nghèo nên đặc tả hơn với nền là cánh cửa với tay nắm sứ hoặc song sắt cổ ...
4- Một điều các bác nếu xem nhiều ảnh cổ sẽ nhận ra là do ngày xưa chụp bằng máy phim và thiết bị lạc hậu nên đa số các cụ phó nháy thường khép khẩu rất sâu , trường nét của ảnh rất lớn ....:'( nếu muốn có đặc trưng về ảnh HN cổ, mẫu HN xưa thì các bác cũng nên để ý điều này . Có như vậy khi chuyển đổi tông ảnh sang đen trắng hoặc ám vàng,....mới có cái chất của ảnh cổ (b)
Em bận không được tham gia buổi chụp này cũng tiếc quá :'(

sv_ngheo

Xe điện
3- Cái ảnh của SV nghèo nên đặc tả hơn với nền là cánh cửa với tay nắm sứ hoặc song sắt cổ ...

Cám ơn cụ, lần sau nhà cháu sẽ mang theo từ nhà mấy cái phụ kiện đấy, vì chỗ đấy nó chỉ là trường ĐH, ko tìm đâu ra mấy thứ đó :))

Thày ơi, Thày giúp em với :102: Em quên mất bài đo sáng, chụp xong màu của tường cứ bị ám vào mặt mẫu thôi ạ:

quangdzung

Xe điện
Hôm ấy em ko đi chụp nên em bi bô hơi ác. Các bác đợi em đọc xong sách rồi em ra đâm cho đúng chuyên môm nhá :)):)):))

Đã cắt bớt điều hòa, nhưng mặt mẫu nam không có tí nét nào cổ cả. Hiệ đại quá :102::102:

xuxu_ks

Xe tải
Đây yêu kiều Tiểu thư khuê các
Dáng ngọc kiêu sa nét mặn mà ...

... Để chàng công tử say mê mẩn
Đứng thẩn thơ nhìn mắt ngẩn ngơ ...

(Em áp dụng bài hoc của thầy làm màu ảnh ố vàng tí :P:P. Các bác cứ đâm thoải mái nhá)

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Nói chung toàn anh em amateur, như này là cố gắng lắm rồi!

Mà để được như cụ LT nói, phải chuẩn bị cả tháng giời, kèm theo ekip styles phải chuyên nghiệp... từ trang điểm, đạo cụ, bối cảnh... rồi đến hậu kỳ cũng phải tinh tế!

Phải nói ABC rất dám nghĩ dám làm khi dấn thân vào việc này :41: (k)

Tất nhiên kết quả ko được bao nhiêu, nhưng em vote cho sự đam mê và cố gắng của các cụ!

Không thể đòi hỏi hơn vì lực bất tòng tâm! Toàn những người mê oto, và học nhiếp ảnh được vài tháng vậy là quá giỏi roài (l):6:

FeRAM

Xe điện
Em phục lăn cái cụ. Riêng em, mồm không hề bé, nhưng bảo em bắt các em nó giơ tay, giơ chân, thế này, thế kia, .... em xin lạy cả nón vì không đủ can đảm, :21:.

Ảnh thế này cũng ổn chán. Cơ bản là đam mê và mình thấy hài lòng với những gì mình làm. Lắng nghe để biết cái gì mình chưa đạt để cố gắng.

Các cụ tiếp tục đi ạ. Em là rất khoái món cổ đấy. Chỉ tiếc là chủ nhật vừa rồi không ở nhà, chứ ko thì lại ... có thơ đấy:21:

xuxu_ks

Xe tải
Nói chung toàn anh em amateur, như này là cố gắng lắm rồi!

Mà để được như cụ LT nói, phải chuẩn bị cả tháng giời, kèm theo ekip styles phải chuyên nghiệp... từ trang điểm, đạo cụ, bối cảnh... rồi đến hậu kỳ cũng phải tinh tế!

Phải nói ABC rất dám nghĩ dám làm khi dấn thân vào việc này :41: (k)

Tất nhiên kết quả ko được bao nhiêu, nhưng em vote cho sự đam mê và cố gắng của các cụ!

Không thể đòi hỏi hơn vì lực bất tòng tâm! Toàn những người mê oto, và học nhiếp ảnh được vài tháng vậy là quá giỏi roài (l):6:
Bác đâu có vote cho em :102::102::102:.
Thiên vị, thiên vị......

Bình X-Five

Xe container
Em hôm nay mời rượu nhiều cụ quá nên giờ máy nó ko cho vote :(
Mai em sẽ mời rượu mợ, say đừng trách nhá :D

anhcobra

Xe container
Mẫu nữ thì quá hay, tuy nhiên mẫu nam có lẽ phải đi cắt tóc, nếu không dám cắt thì các cụ nên tìm cho cu này cái mũ phớt. Em thấy mặt cu này hơi giống Vietdart:)).
Ảnh của mợ xuxu cháy quá

quangdzung

Xe điện
Khen nhau khéo phết nhể. :)):)):))
Sẽ vote lần lượt cho các cụ nhé. Riêng nhà X5 sẽ vote + 2 lần để bù hôm qua:21::21:

Đây yêu kiều Tiểu thư khuê các
Dáng ngọc kiêu sa nét mặn mà ...

... Để chàng công tử say mê mẩn
Đứng thẩn thơ nhìn mắt ngẩn ngơ ...

(Em áp dụng bài hoc của thầy làm màu ảnh ố vàng tí :P:P. Các bác cứ đâm thoải mái nhá)
Bộ nì có mầu ảnh oách nhể .. :21::21:

xuxu_ks

Xe tải
Em hôm nay mời rượu nhiều cụ quá nên giờ máy nó ko cho vote :(
Mai em sẽ mời rượu mợ, say đừng trách nhá :D
Hì hì, em tửu lượng không cao nhưng không có rượu của cụ là buồn lắm. Em chờ đấy ... :6:
@cụ quangdzung, & cụ cobra: Cảm ơn các cụ đã góp ý :P. Em hiện tại mới chỉ cố được đến thế thui ạ. Có vodca nhiều là em sẽ cố gắng nhiều hơn (l)(l)