Áo đồng phục cho các cụ "Ô Phở" (OF Photo) và kế hoạch bàn giao

Đường mật

Xe buýt
Bá cáo Mợ Thông là em kết 2 cái mầu này đới. Trông trang nhã mà cả 4 mùa Xuân Hạ Thu Đông đều hợp lý.
Mẫu thì cứ để Nam Nữ giống nhau đi cho các Mợ khỏi kêu là trọng Nam khinh Nữ. Có khã là nên khác ở cái túi hộp hoặc cho thêm tí lưới vào áo của các Mợ cho nó nhẹ nhàng :P. Mợ không đồng ý tyhì cũng đừng Ban nick em nhá

P/s: Mai em góp 1 cái logo gửi các cụ duyệt ợ :69:
Em là em đang chờ cái lo go của Cụ Ích để đâm đới

Mấy mẫu của mợ Thông xinh quá, cứ mẫu nào đơn giản cho nó thanh lịch mợ ạ, lắm túi quá em cũng chả biết để cái gì đâu :21: :21: ... Mợ chọn vài mẫu tiêu biểu rồi mình vote bình bầu cũng được, kể cả logo cũng thế luôn (ước gì em có tài làm logo nhể, làm cái để đời... (y) ) Xong là tiến hành đi mợ Z4 ời, tuy em là ABC đời đầu thì em cũng không muốn chỉ là đồng phục cục bộ ABC...
Em đồng ý với Mợ Khêu, em là chúa ghét địa phương cục bộ.
Nhiều túi mợ không biết để gì thì cho em để nhờ. Cái gì cũng được:):):)

em demo cái logo cả nhà xem có đc không

[/IMG]
Cái logo này cụ bỏ cái chữ thập và cái dòng Photography đi là ổn đới. Các cụ cá mợ thấy sao?

@All: Em đề nghị các cụ cho nộp lúa đi. Buổi ọp hôm trước thấy một số cụ, mợ mặc áo mà them thèm lém roài:'(:'(:'(:'(:'(

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
chi em đăng kí 1 cái size M không đóng tiền nha(b)(b)

Bình X-Five

Xe container
Mấy mẫu của mợ Thông xinh quá, cứ mẫu nào đơn giản cho nó thanh lịch mợ ạ, lắm túi quá em cũng chả biết để cái gì đâu :21: :21: ... Mợ chọn vài mẫu tiêu biểu rồi mình vote bình bầu cũng được, kể cả logo cũng thế luôn (ước gì em có tài làm logo nhể, làm cái để đời... (y) ) Xong là tiến hành đi mợ Z4 ời, tuy em là ABC đời đầu thì em cũng không muốn chỉ là đồng phục cục bộ ABC...
Ý mợ vừa khít ý em :D
Cơ mà một số cụ cứ nhứt quít cục bộ ABC nà seo nhỉ :102:
Mới đầu em cũng nghĩ như vậy nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy quả thật nếu để ABC không thì nó chả có nghĩa gì cả, nguồn gốc ABC thì cũng từ hội Ô Phở hình thành ra mà thôi.

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Lúc đầu em thấy cái thớt này tên là ...ABC... mà !!! Lại có chuyện đây :^):^):^)
thì em đã thỏ thẻ giơ tay xin ý kiến và cũng có đa số đầu nghành của ABC phát biểu là không cục bộ nữa mà bác ơi !!!

Bác mà vớ vẩn là em BAN áo bác đấy nhá !!! ví dụ cỡ XXXXL thì em gửi bác cỡ S ( :P:P:P) đấy là vì dụ thôi, em mà làm thật thì ...... lắm nhé !!!

Em cũng kết mẫu áo của mợ Thông, còn Logo, thích Style của bác Sayxe , chứ mẫu của Buôn chuối nó hơi rắc rối, em hiền dịu nên cứ thích nhẹ nhàng thôi ...........

Vẫn chờ các bác bàn tiếp ạ. vấn đề may thì ta phải làm thủ công thôi, không làm công nghiệp đuợc vì số lượng ít quá, trừ khi chốt mẫu mã rồi làm chung với Áo OF lần III, cùng 1 lần Order, cùng một nhà sản xuất, số lượng cả ngàn cái áo OF thì mình ké đuợc 100 cái áo OF PHO, lúc đó, Logo, mác sườn, mác cổ, mình ké của OF, tiện nhiều bề các bác nghĩ sao ???

cũng chỉ sang tháng là rập rạp làm áo OF cho sinh nhật lần III rồi .

Em PS thêm là áo lần III em sẽ làm màu đỏ PUMA, cho nên màu áo PHO các bác lưu ý nó hạp hạp cả nhà nhé .

Nữa là em không tín nhiệm quả thiết kế của X5, ngày trước hắn thiết kế cho em không dưới 50 cái chữ ký mà dễ tính như em còn không vừa mắt đuợc cái nào,

Bá Sayxe ơi !!! cố lên nào là cố lên nào !!!!!!!!!!!!(b)(b)

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com
em demo cái logo cả nhà xem có đc không

còn cái nữa nhưng trông nó bí quá em o đưa lên
Cháu xin có ý kiến (bằng sỏi đá (y)) về việc làm logo hội ảnh OF:

Cháu mạn phép lấy logo của cụ BuonChuoi áp dụng vào những gì được dạy về quy tắc sáng tác logo (có gì không phải xin các cụ tha thứ)

- Quá nhiều đường nét và màu sắc khiến toàn thể logo loạn, độ dày các nét khó phù hợp với các tình huống sử dụng logo khác nhau (logo cỡ rất bé như đeo chìa khóa cho đến decal dán đít xe). Nhiều màu sắc khiến việc chế tác logo trên nhiều chất liệu khó (và tăng chi phí thực hiện) và sẽ có những màu không nổi khi dán lên xe (có rất nhiều màu xe) hay in lên áo.
- Nội dung chữ quá nhiều và chi tiết.
- Logo hoàn toàn xa lạ với logo chính thức của OF (cho dù có cách điệu chữ OF), việc này dẫn đến phần lớn người sẽ chỉ hiểu đây là một hội nhiếp ảnh bất kỳ nào đó theo như nội dung chữ ở phía dưới mà không khuếch trương được hình ảnh cộng đồng OF.
- Các hàng chữ trên logo cụ BuonChuoi chưa được gióng đầu đít gì với nhau (và hình OF với 2 hàng chữ dưới) nên trông khấp kha khấp khểnh không ra một khối thống nhất, nhưng cái này dễ khắc phục.

Trên đây hoàn toàn là mớ lý thuyết xuông, và tài năng của cháu chưa đáp ứng được với các yêu đó nhưng cũng xin góp thêm 2 thiết kế nữa để các cụ tham khảo, cả 2 ý đều mới sơ phác chưa được tinh chỉnh hết mức.
- TK1: Nhiếp ảnh là thu lại một hình ảnh được phản chiếu --> chữ photofun cũng là bóng đổ của otofun, hàng đinh được biến thành 2 dải lỗ của đoạn phim nhựa và có vòng khẩu độ tượng trưng cho nhiếp ảnh.
- TK2: Logo nhái của Otofun :21:, chi tiết gần như trên.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhKhue

Xe buýt
Ý mợ vừa khít ý em :D
Cơ mà một số cụ cứ nhứt quít cục bộ ABC nà seo nhỉ :102:
Mới đầu em cũng nghĩ như vậy nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy quả thật nếu để ABC không thì nó chả có nghĩa gì cả, nguồn gốc ABC thì cũng từ hội Ô Phở hình thành ra mà thôi.
Khiếp quá, giống thì giống, cụ bảo khít em nghe nó cứ tượng thanh thế nào ấy :)) :)).

Em nghĩ có lớp nào đó muốn tạo đồng phục cho riêng mình thì cũng OK thôi mà cụ, nhưng như thế thì nên ghi cụ thể là ABC mấy, của lớp đó thôi, cho đỡ lần lộn, rồi thì tha hồ phóng tác nội dung. Nói đến đây em lại nhớ hôm kia ngồi cafe nhà nổi nhìn thấy một giàn các cháu học sinh rủ nhau đi đạp vịt có áo phông đồng phục ghi "11A3 ... I love you more than I can say" :P :P :P

Đã mất công làm thì làm một lần cho đoàng hoàng luôn :P cái logo là quan trọng nên các cụ tập trung não bộ vào vụ này đi. Còn mẫu áo thì may mắn có thể mua luôn được có sẵn rồi in logo vào, không thì thiết kế như ý mợ Z4 bẩu (b) (b)

Ui cụ Sayex ơi em là em kết cái đì zai của cụ ròi đấy, vote cụ luôn!!!!!!!!!!!!!1

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Logo hoàn toàn xa lạ với logo chính thức của OF (cho dù có cách điệu chữ OF), việc này dẫn đến phần lớn người sẽ chỉ hiểu đây là một hội nhiếp ảnh bất kỳ nào đó theo như nội dung chữ ở phía dưới mà không khuếch trương được hình ảnh cộng đồng OF.
:41::41::41::41::41:

thay chữ Photofun bằng OF PHOTO đuợc không bác ??????????
em kết cái 1 hơn cái 2.

babetnhe

Xe điện
Em cũng kết mẫu áo của mợ Thông, còn Logo, thích Style của bác Sayxe , chứ mẫu của Buôn chuối nó hơi rắc rối, em hiền dịu nên cứ thích nhẹ nhàng thôi ...........

Vẫn chờ các bác bàn tiếp ạ. vấn đề may thì ta phải làm thủ công thôi, không làm công nghiệp đuợc vì số lượng ít quá, trừ khi chốt mẫu mã rồi làm chung với Áo OF lần III, cùng 1 lần Order, cùng một nhà sản xuất, số lượng cả ngàn cái áo OF thì mình ké đuợc 100 cái áo OF PHO, lúc đó, Logo, mác sườn, mác cổ, mình ké của OF, tiện nhiều bề các bác nghĩ sao ???

cũng chỉ sang tháng là rập rạp làm áo OF cho sinh nhật lần III rồi .

Em PS thêm là áo lần III em sẽ làm màu đỏ PUMA, cho nên màu áo PHO các bác lưu ý nó hạp hạp cả nhà nhé .

Nữa là em không tín nhiệm quả thiết kế của X5, ngày trước hắn thiết kế cho em không dưới 50 cái chữ ký mà dễ tính như em còn không vừa mắt đuợc cái nào,

Bá Sayxe ơi !!! cố lên nào là cố lên nào !!!!!!!!!!!!(b)(b)
Đồng ý với ý kiến bạn Réeet nuôn.:41:
Thêm tý là đã làm cái áo gile này thì làm cho đẹp luôn ACE còn chịu khó mặc ạ !

pokekie

Xe tải
e chỉ sợ mỗi áo gile mặc mùa hè thì nóng lắm các bác ạ:^):^)

bigfun

Xe điện
Em ủng hộ ý này của mợ Zit. Nhồi cả otofun.com vào nó loằng ngoằng quá. OF thôi là đủ hiểu lắm rồi và cái Logo nó là Logo chứ bảng tin đâu mà nhét lắm thứ trong 1.
Cái vụ áo phông mợ nói kết hợp em đang tưởng tượng tới cái áo Fomula1 với chi chít họa tiết.:21::21::21:

:41::41::41::41::41:

thay chữ Photofun bằng OF PHOTO đuợc không bác ??????????
em kết cái 1 hơn cái 2.

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com
Hoàn toàn có thể thay "photofun" thành "OF PHOTO" được ạ, cái đó nhanh ý mà :6:
---

Theo gợi ý của cụ Đường Mật là thay hai bánh xe bằng hai cái vòng khẩu độ,
cháu thử thể hiện và post lên, nhưng thế nào các cụ cũng chửi cái hình dưới là làm ô nhiễm môi trường cho xem, cháu chỉ post cho các cụ thư giãn :21: :))

ThanhKhue

Xe buýt
- TK1: Nhiếp ảnh là thu lại một hình ảnh được phản chiếu --> chữ photofun cũng là bóng đổ của otofun, hàng đinh được biến thành 2 dải lỗ của đoạn phim nhựa và có vòng khẩu độ tượng trưng cho nhiếp ảnh.
- TK2: Logo nhái của Otofun :21:, chi tiết gần như trên.

Chúng iem nói kết cái 1 là cái TK1 ở trên cơ mà, cái có hình bóng đổ cơ mà, thế mới biết nó là thuộc OF chứ, nhìn cái dưới thiên hạ dễ tưởng có tụi nào làm nhái logo giống OF :21:. Em vote cái TK 1, tinh chỉnh tý là ngon (b) (b)

pic4u2c

Xe máy
Các cụ cứ cho ý kiến nhưng theo em KHÔNG CÓ GÌ QUÝ HƠN ĐỘC LẬP TỰ DO Nhiếp ảnh cũng là một thú chơi tao nhã và đầy "tốn kém" vậy tại sao không...

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com
Chúng iem nói kết cái 1 là cái TK1 ở trên cơ mà, cái có hình bóng đổ cơ mà, thế mới biết nó là thuộc OF chứ, nhìn cái dưới thiên hạ dễ tưởng có tụi nào làm nhái logo giống OF :21:. Em vote cái TK 1, tinh chỉnh tý là ngon (b) (b)
Vâng hiểu ạ, chỉ là hôm qua cụ Đường Mật có gợi ý về một thiết kế khác thì cháu cũng đưa lên thôi ạ.
Ý này cũng thú vị vì nó cũng chỉ đổi khác một chút từ logo chính sau đó có thể có chữ OF PHOTO rất nghiêm chỉnh ở dưới (thay cho chữ PHOTOFUN) trong cái hình ở giữa của cháu.

SayXe1902

Xe hơi
Website
www.mohinh.com

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em kết cái logo thứ 2 của cụ, tại vì:

Logo của OF là chủ đạo, phần Photo Club là phần bổ sung, có ý nghĩa đây là 1 CLB trực thuộc OF. Nhìn vào logo là biết ngay OF.

Tuy nhiên, theo em thì nên thay thế một chút cho phần text bên dưới sao cho nó thật nhẹ nhàng mà vẫn đảm bảo được tính dễ nhận biết:

1. Thay chữ Photofun thành Photo Club cho nó chuẩn hóa và mang tính nghiêm túc
2. Cái gạch trên gạch dưới hơi bị rối mặc dù biết ý của bác là dùng để mô phỏng Phim ảnh. Nên chăng bỏ bớt cái gạch phía dưới, để phông chữ không chân, chữ hoa Title chứ đừng UPPERCASE và tách phần chữ phía dưới với gạch giữa để cho thoáng logo.
3. Chọn một màu sắc nào đó cho phù hợp thay vì dùng màu đen vì sẽ dễ lẫn với màu sắc áo nếu mình chọn màu sẫm.
4. Các nét chi tiết đừng quá rối rắm nếu không khâu thêu và sản xuất sẽ khó.

Đường mật

Xe buýt
Em là em vẫn khoái cái ở giữa, nhưng cụ cho 2 cái vòng khẩu độ to hơn 1 chút, đóng khẩu cho khít hơn 1 chút và thay bằng chữ: OF-PHOTO. Trong nó vẫn chuẩn với nguyên bản, mà vẫn thể hiện được phân hội của OF.
Đó là ý iem thôi. Em hết riệu, vốt tạm cái này (c) khia nào có dip gặp, em kính cụ sau.

pokekie

Xe tải
theo e kể có hình cái máy ảnh thì dễ hình dung hơn, cái vòng tròn bé bé thế kia mà in lên áo thì khó nhìn lắm các bác ợ :69:

2BB2

Xe tải
Em kết cái logo thứ 2 của cụ, tại vì:

Logo của OF là chủ đạo, phần Photo Club là phần bổ sung, có ý nghĩa đây là 1 CLB trực thuộc OF. Nhìn vào logo là biết ngay OF.

Tuy nhiên, theo em thì nên thay thế một chút cho phần text bên dưới sao cho nó thật nhẹ nhàng mà vẫn đảm bảo được tính dễ nhận biết:

1. Thay chữ Photofun thành Photo Club cho nó chuẩn hóa và mang tính nghiêm túc
2. Cái gạch trên gạch dưới hơi bị rối mặc dù biết ý của bác là dùng để mô phỏng Phim ảnh. Nên chăng bỏ bớt cái gạch phía dưới, để phông chữ không chân, chữ hoa Title chứ đừng UPPERCASE và tách phần chữ phía dưới với gạch giữa để cho thoáng logo.
3. Chọn một màu sắc nào đó cho phù hợp thay vì dùng màu đen vì sẽ dễ lẫn với màu sắc áo nếu mình chọn màu sẫm.
4. Các nét chi tiết đừng quá rối rắm nếu không khâu thêu và sản xuất sẽ khó.

Em kết cái 1 vì nó là cái đỡ rối mắt nhất trong 3 cái, vừa thể hiện được là OF vừa có photo và photo được thể hiện 1 phần nhỏ trong cái OF, nó cũng như cs và mối quan tâm của phần lớn các bác vào of vậy
- điểm bằng 1 đường thẳng đứt là vạch chỉ đường, vậy cũng rất h ay, ý nghĩa
- cái 1 có thể in to, in nhỏ đều có thể nhìn được và dễ nhận ra 3 thần phần của logo mà k mất đi 1 chi tiết nào
- sửa đổi:nên chăng cho 2 cái hình ống kính to ra một chút thì phù hợp hơn?
Kính Các Cụ - KCC