[Funland] AO 2021 - cơ hội nào cho next Gen?

thientudolong

Xe container
2 cái năm thần thánh kia cũng chỉ đc 3/4 mà 2015 là luk Nole 28t, thời điểm sung sức đỉnh cao nhất của Nole. Mấy năm nay khi trên 30t tại GS Nole Nad bằng nhau, mõi năm ăn đc 2 1000, Atp final thì bị NG đánh te tua, mới ăn 1 cái AO đầu năm đã mơ ăn 3 ăn 4. Tôi thấy Nole ăn đc 2 cái 1 năm là giỏi rồi.
năm vừa rồi wim ko hủy, ko bị loại khỏi us open oan thì 3/4 có gì khó, atp final thua thiem bán kết nhưng ở set3 và sau khi dẫn 4-1 trong loạt tie break là te tua à, năm 2020 vừa rồi có 3 giải master 1000 thì nole đã ăn 2 rồi mà vẫn chê thì quỳ :D, lại còn mỗi 2 mới chịu

thanh040506

Xe trâu
Sân cỏ thì tất cả NG đều kém mà cụ. Sân cỏ cả năm có mỗi Wim ko có 1000 nào , có mỗi giải 500 nên NG ko có cơ hội cọ xát thì phải
Hình như trong nhóm NG chú Zevrev oánh sân cỏ tốt nhất thì phải.

fadco

Xe container
Thiem đánh Clay tốt chỉ sau Nad, đánh sân cứng cũng tốt. Tuy nhiên cậu này ko biết phân phối sức lên vào sâu hay bị đuối. Vụt quả nào cũng hết mình nên nhanh hết pin. Dnay phong độ phập phù và hay chấn thương
AO này Thiem ko có hlv Matsu đi cùng nên là 1 bất lợi ngay từ đầu giải, oánh chệch choạc thấy rõ, thế mới thấy HLV quan trọng nhưu thê snaof, ko biết HLV cho mấy cụ top 10 này lương có cao ko :)

thanh040506

Xe trâu
Đúng là nên mơ mộng chút cho đời nó vui tươi cụ nhỉ, còn thực tế nhiều khi còn mong cô thương (LadyLuck) mới được.
Ngay như US vừa rồi, ai mà nghĩ được tình huống Nole bị đuổi lãng xẹt như thế, rồi lại còn bao nhiêu thứ trên đời như chấn thưong, covid .... Ngay như các cụ đây, trong một ngày đẹp trời hòan tòan có thể bị tào tháo đuổi mà ko rõ nguyên nhân, nếu ai đó bị thế trước trận chung kết thì cũng chả mơ có đựoc danh hiệu.
Thôi, đành cứ mơ những giấc mơ đẹp nhất vậy :)
2 cái năm thần thánh kia cũng chỉ đc 3/4 mà 2015 là luk Nole 28t, thời điểm sung sức đỉnh cao nhất của Nole. Mấy năm nay khi trên 30t tại GS Nole Nad bằng nhau, mõi năm ăn đc 2 1000, Atp final thì bị NG đánh te tua, mới ăn 1 cái AO đầu năm đã mơ ăn 3 ăn 4. Tôi thấy Nole ăn đc 2 cái 1 năm là giỏi rồi.
Big 3 mà cứ chén GS tỷ lệ 1-1-2 thì hết 2023 3 ông cùng có 23 GS. Số đẹp đấy các cụ.
năm vừa rồi wim ko hủy, ko bị loại khỏi us open oan thì 3/4 có gì khó, atp final thua thiem bán kết nhưng ở set3 và sau khi dẫn 4-1 trong loạt tie break là te tua à, năm 2020 vừa rồi có 3 giải master 1000 thì nole đã ăn 2 rồi mà vẫn chê thì quỳ :D, lại còn mỗi 2 mới chịu
Nole thực chất tính chỉ từ 2011 đến nay, khoảng 10 năm đỉnh cao - cũng là 10 năm vĩ đại nhất của 1 tay vợt có thể đạt được: Ăn 17 GL, Ăn khoảng 30 cái MT 1000... hơn các giai đoạn 10 năm đỉnh cao của Fed và Nadal.
Vấn đề là Nole ko có dấu hiệu xuống sức quá nhiều, hiện tại lại bớt được Fed đã già, Nadal như các cụ bình luận chỉ hơn cơ ở RG, kém hơn ở US Open. Nên ăn 3/4 Gl là khả thi.
Các năm trước Nole khá chật vật ở US - do phải cố ăn nốt cái Cincinati còn thiếu -mất sức. Nên các năm tới có lẽ khả quan hơn do ko cần Cinci nữa.
Tuy nhiên như cụ nói, ăn 2GL/ năm nghe chuẩn hơn - đâu dễ ăn GL như thò tay vào túi vậy :)

minhk9

Xe tải
Chơi thì phải chơi theo luật nhé. Nole giả chấn thương, gọi bsy thì fan bảo cứ đúng luật là đc, nhưng đến khi bị loại thì lại kêu oan. Haiz. Nole thua cả Thiem lẫn Med ở atp final năm nay. 18 19 có hủy giải nào đâu mà vẫn ăn 2?? Và tôi ko chê nhé, ở tuổi này mà Nole vẫn đánh như vậy là quá tốt rồi

spartacus88

Xe tăng
Chơi thì phải chơi theo luật nhé. Nole giả chấn thương, gọi bsy thì fan bảo cứ đúng luật là đc, nhưng đến khi bị loại thì lại kêu oan. Haiz. Nole thua cả Thiem lẫn Med ở atp final năm nay. 18 19 có hủy giải nào đâu mà vẫn ăn 2?? Và tôi ko chê nhé, ở tuổi này mà Nole vẫn đánh như vậy là quá tốt rồi
giả chấn thương? Luật cho phép chăm sóc y tế mà cụ phát biểu hàm hồ quá. Na móc AO vừa rồi chui vào chăm sóc y tế 2 lần 1 trận mà có thấy ai nói gì ko? Hay cứ đến Nole là các cụ lôi ra nói? Fan Fed và Na vừa quý tộc vừa trưởng giả nhỉ

Langthang_Mercedes

Xe container
Hiện tại vẫn đứng thứ 3 thôi, còn mơ thì các fan cứ mơ thôi, chả ai cấm cả
Em đâu có tranh cãi về goat. Em nói ai cũng có quyền mơ, nhưng đạt được kết quả như mơ là điều rất khó. Còn một năm đạt được như Djo mấy năm nay là quá tốt so với phần còn lại rồi, anh ấy là số 1. Còn cái cụ nói thì nó lại là cả quá trình dài, khi nào các anh ấy giải nghệ hết thì so cho vui.

thientudolong

Xe container
à thắng thua 1 trận ở wtf mà bảo bị đánh te tua :D, còn us open ai cũng hiểu nole có đến 80% cơ hội vô địch nếu ko bị loại chứ tất nhiên chơi thì phải theo luật rồi, 18 thì nole trở lại từ wim, tức là chỉ đánh 4/9 giải master thôi mà bạn :D, khi bạn vô địch đến 4-5 lần ở 1 giải đấu rồi thì động lực của bạn nó thấp đi là điều bt, có gì đâu

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch sử và kết quả thi đấu Grand Slams của Novak Djokovic:

Vo_thuong

Xe điện
Nole bị loại ở US vừa rồi đúng là theo luật nhưng luật này lại mang tính "định tính" cụ ạ :)
Báo chí cũng có nêu một trường hợp có em bé bị Fed oánh trúng bóng và khá đau nhưng em đó là Fan của Fed nên nhịn đau và cười => Fed cũng chả làm sao.
Vì thế nên em cũng đã có bình luận là nếu trường hợp đó ko phải là phụ nữ lớn tuổi hoặc nếu là Fan của Nole thì chắc cũng chả sao, còn nếu thẳng thừng ra thì cứ đau thì đuổi thôi => nhiều cụ kêu bị oan là thế :)

thanh040506

Xe trâu
Nole bị loại ở US vừa rồi đúng là theo luật nhưng luật này lại mang tính "định tính" cụ ạ :)
Báo chí cũng có nêu một trường hợp có em bé bị Fed oánh trúng bóng và khá đau nhưng em đó là Fan của Fed nên nhịn đau và cười => Fed cũng chả làm sao.
Vì thế nên em cũng đã có bình luận là nếu trường hợp đó ko phải là phụ nữ lớn tuổi hoặc nếu là Fan của Nole thì chắc cũng chả sao, còn nếu thẳng thừng ra thì cứ đau thì đuổi thôi => nhiều cụ kêu bị oan là thế :)
Tại cả chú Busta trận ý nữa. Nếu chú Busta mà fair hơn thì có khi trọng tài nghĩ lại☺

thientudolong

Xe container
luật cũng ko rõ ràng, abuse nghĩa là có hành vi quá khích, áp bức trọng tài, mà nếu nói thế thì phải là chủ ý, ở đây rõ ràng nole ko chủ ý khi thả quả bóng sau tình huống, nếu bà trọng tài dây ko lăn ra thì đó là tình huống bt trong sân

Joker Tiger

Xe tăng
thời đấy serbia (hay nói cách khác là 1 phần nam tư cũ) là nước nghèo, trải qua chiến tranh nên ng Anh nghĩ kéo Nole về gần như chắc chắn sẽ đc nhưng nole said no, nếu ko thì Nole có khi đã đc phong hiệp sỹ từ 2011 :D
Nam tư cũ còn 1 tay vợt nữ xuất chúng hơn là Monica Seles (sau này nhập quốc tịch Mỹ), nếu ko bị 1 dao từ ng hâm mộ thì có lẽ sẽ là 1 trong những tay vợt nữ xuất sắc nhất mọi thời đại
Gốc Nam Tư nhiều tay vợt xuất sắc mà, như Hingits hay Navratilova

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tiện tay cụ thống kê tổng số, số trận thắng/thua tại từng giải GS được k ạ. Từ bảng của cụ cũng tính được nhưng cộng tay thì hơi ngại ạ☺
Mời cụ tham khảo ạ!

thanh040506

Xe trâu
Chuẩn rồi cụ. Thanks.
2016 thắng 7-7-2-6 = 22 trận chứ cụ😁
UsOpen 2016 có 1 trận e k nhớ vòng 3 hay 4 gì đó, đối thủ bỏ cuộc. Nên chỉ tính thua ở ck có 5 trận thắng thôi cụ.
Giống năm 2011, trận tứ kết RG, Fognini bỏ cuộc. Nole được nghỉ 4-5 ngày thì phải, bk gặp Fed bị mất lỡ nhịp thi đấu và thua.
Cái này là máy tính thống kê rồi.