[Funland] AO 2021 - cơ hội nào cho next Gen?

minhk9

Xe tải
Khổ nỗi NG mỗi chú Thiem oánh clay tốt. Zevrev và Tsitsipas tạm ổn nhưng cũng chỉ ngang chú lùn Diego Schwartman thôi☺
Còn cu Med chả mấy khi thấy vào sâu☺
Thiem đánh Clay tốt chỉ sau Nad, đánh sân cứng cũng tốt. Tuy nhiên cậu này ko biết phân phối sức lên vào sâu hay bị đuối. Vụt quả nào cũng hết mình nên nhanh hết pin. Dnay phong độ phập phù và hay chấn thương

thanh040506

Xe trâu
Thiem đánh Clay tốt chỉ sau Nad, đánh sân cứng cũng tốt. Tuy nhiên cậu này ko biết phân phối sức lên vào sâu hay bị đuối. Vụt quả nào cũng hết mình nên nhanh hết pin. Dnay phong độ phập phù và hay chấn thương
Chú Thiem oánh sân cỏ lại k ăn thua cụ nhể.

Joker Tiger

Xe tăng
E thắc mắc là tại sao cụ và nhiều cụ cứ viết tắt Grand Slam thành GL được nhỉ???
Cách đây khoảng 10 năm có 1 forum tennis cũng thảo luận sôi nổi cái gọi là GOAT, hồi Móm mới có 14 GL. Đến 2016-2017 thì bị khoá vì các fan của big3 chém nhau ghê quá. Cách viết tắt này có lẽ từ thời đó khi nhiều cụ đọc là Gong Lam

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Đúng rồi cụ, nhưng Nole chén đc 3/4 GL 2 lần trong sự nghiệp quần vợt từ 2003 đến nay, chứ ko phải năm nào cg chén đc như thế. Thế lên em mới nói fan của a còn đòi chén 4/4 cơ =))
sao ko nhỉ, trong khi fed, nadal đã yếu còn next gen chưa đủ lớn, nội 2 cái năm kia thì nadal với fed đỉnh cao cũng vái cả nón ko theo đc

Vo_thuong

Xe điện
Ko hiểu sao, em có linh cảm Hề sẽ lấy hết 4 GS năm nay.
Cụ cũng là người lạc quan giống như cụ @spartacus88, một cụ thì mong Hề có 24 GS và 50 Master còn một cụ thì mong có 4 GS trong năm này, các cụ quả la Fans cứng của Nole :).
Em thì dự là Nole sẽ có tầm 22 GS và hơn 40 (khoảng 42) Master cho đến cuối sự nghiệp. Có lạc quan thì cũng phải thấy rằng lấy Master giờ khó hơn vì lớp sau cũng tiến bộ nhiều rồi và ko bị tâm lý như khi oánh GS (cứ nhìn ATP Final vừa rồi thì thấy), mặt khác Nole cũng tuyên bố là dưỡng sức cho GS nên ko đăng ký và dành sức cho Master nhiều nữa.
Hy vọng lớn nhất là năm nay Nole sẽ có HCV Olympic, cái này mà đạt được thì sẽ là động lực lớn cho Nole cho quãng đường sau này vì niềm tự hào dân tộc của Nole rất là cao (bước ngoặt 2011 cũng từ chức vô địch David Cuo với Serbia :))

thientudolong

Xe container
Cụ cũng là người lạc quan giống như cụ @spartacus88, một cụ thì mong Hề có 24 GS và 50 Master còn một cụ thì mong có 4 GS trong năm này, các cụ quả la Fans cứng của Nole :).
Em thì dự là Nole sẽ có tầm 22 GS và hơn 40 (khoảng 42) Master cho đến cuối sự nghiệp. Có lạc quan thì cũng phải thấy rằng lấy Master giờ khó hơn vì lớp sau cũng tiến bộ nhiều rồi và ko bị tâm lý như khi oánh GS (cứ nhìn ATP Final vừa rồi thì thấy), mặt khác Nole cũng tuyên bố là dưỡng sức cho GS nên ko đăng ký và dành sức cho Master nhiều nữa.
Hy vọng lớn nhất là năm nay Nole sẽ có HCV Olympic, cái này mà đạt được thì sẽ là động lực lớn cho Nole cho quãng đường sau này vì niềm tự hào dân tộc của Nole rất là cao (bước ngoặt 2011 cũng từ chức vô địch David Cuo với Serbia :))
bọn anh rất cay cú nole chỗ này, năm 2006 quan chức thể thao anh đã mời Nole trở thành công dân anh để thi đấu cho nước anh cùng murray, nhưng Nole và gia đình đã từ chối

Lacet_ti

Xe container
MT thì Nole ăn trọn bộ rồi, cho dù Nadal có hơn Nole số lượng MT thì cũng ko được coi là vua Master - mà chả chắc Nole để Nadal vượt.
Bước ngoặt của Nole đâu phải là từ David cup. Cụ tham khảo thêm
https://thethaochinhhang.com.vn/dr-igor-cetojevic-nguoi-da-vo-tinh-lam-thay-doi-lich-su-tennis-the-gioi-n50909.html

Vo_thuong

Xe điện
bọn anh rất cay cú nole chỗ này, năm 2006 quan chức thể thao anh đã mời Nole trở thành công dân anh để thi đấu cho nước anh cùng murray, nhưng Nole và gia đình đã từ chối
Thế hở cụ, thông tin này giờ em mới biết :P

thientudolong

Xe container
Thế hở cụ, thông tin này giờ em mới biết :P
thời đấy serbia (hay nói cách khác là 1 phần nam tư cũ) là nước nghèo, trải qua chiến tranh nên ng Anh nghĩ kéo Nole về gần như chắc chắn sẽ đc nhưng nole said no, nếu ko thì Nole có khi đã đc phong hiệp sỹ từ 2011 :D
Nam tư cũ còn 1 tay vợt nữ xuất chúng hơn là Monica Seles (sau này nhập quốc tịch Mỹ), nếu ko bị 1 dao từ ng hâm mộ thì có lẽ sẽ là 1 trong những tay vợt nữ xuất sắc nhất mọi thời đại

Langthang_Mercedes

Xe container
Đúng rồi, mất công mơ thì mơ luôn cả 9 cái MT luôn chứ. Năm nào Nole cũng khởi đầu khí thế như năm nay cả, fan Nole và gia đình a ta năm nào cg đòi chén cả 4GL còn thực tế thì...
Thực tế kết quả vẫn cực tốt so với phần còn lại, bằng chứng là anh ấy vẫn nhất. Còn mơ thì ai cũng có quyền.

minhk9

Xe tải
sao ko nhỉ, trong khi fed, nadal đã yếu còn next gen chưa đủ lớn, nội 2 cái năm kia thì nadal với fed đỉnh cao cũng vái cả nón ko theo đc
2 cái năm thần thánh kia cũng chỉ đc 3/4 mà 2015 là luk Nole 28t, thời điểm sung sức đỉnh cao nhất của Nole. Mấy năm nay khi trên 30t tại GS Nole Nad bằng nhau, mõi năm ăn đc 2 1000, Atp final thì bị NG đánh te tua, mới ăn 1 cái AO đầu năm đã mơ ăn 3 ăn 4. Tôi thấy Nole ăn đc 2 cái 1 năm là giỏi rồi.

Vo_thuong

Xe điện
Thực tế kết quả vẫn cực tốt so với phần còn lại, bằng chứng là anh ấy vẫn nhất. Còn mơ thì ai cũng có quyền.
Đúng là nên mơ mộng chút cho đời nó vui tươi cụ nhỉ, còn thực tế nhiều khi còn mong cô thương (LadyLuck) mới được.
Ngay như US vừa rồi, ai mà nghĩ được tình huống Nole bị đuổi lãng xẹt như thế, rồi lại còn bao nhiêu thứ trên đời như chấn thưong, covid .... Ngay như các cụ đây, trong một ngày đẹp trời hòan tòan có thể bị tào tháo đuổi mà ko rõ nguyên nhân, nếu ai đó bị thế trước trận chung kết thì cũng chả mơ có đựoc danh hiệu.
Thôi, đành cứ mơ những giấc mơ đẹp nhất vậy :)

minhk9

Xe tải
Hiện tại vẫn đứng thứ 3 thôi, còn mơ thì các fan cứ mơ thôi, chả ai cấm cả

Lacet_ti

Xe container
2 cái năm thần thánh kia cũng chỉ đc 3/4 mà 2015 là luk Nole 28t, thời điểm sung sức đỉnh cao nhất của Nole. Mấy năm nay khi trên 30t tại GS Nole Nad bằng nhau, mõi năm ăn đc 2 1000, Atp final thì bị NG đánh te tua, mới ăn 1 cái AO đầu năm đã mơ ăn 3 ăn 4. Tôi thấy Nole ăn đc 2 cái 1 năm là giỏi rồi.
Nole thực chất tính chỉ từ 2011 đến nay, khoảng 10 năm đỉnh cao - cũng là 10 năm vĩ đại nhất của 1 tay vợt có thể đạt được: Ăn 17 GL, Ăn khoảng 30 cái MT 1000... hơn các giai đoạn 10 năm đỉnh cao của Fed và Nadal.
Vấn đề là Nole ko có dấu hiệu xuống sức quá nhiều, hiện tại lại bớt được Fed đã già, Nadal như các cụ bình luận chỉ hơn cơ ở RG, kém hơn ở US Open. Nên ăn 3/4 Gl là khả thi.
Các năm trước Nole khá chật vật ở US - do phải cố ăn nốt cái Cincinati còn thiếu -mất sức. Nên các năm tới có lẽ khả quan hơn do ko cần Cinci nữa.
Tuy nhiên như cụ nói, ăn 2GL/ năm nghe chuẩn hơn - đâu dễ ăn GL như thò tay vào túi vậy :)