Antonbikestore - Tư vấn & chia sẻ về BIKE

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sói nhỏ

Chã!
Hehe cụ Jim vui tính quá.

Hung Ngo

Xe buýt
Đồng chí áo vàng nghệ danh là Pháp Khổng Lồ - đối thủ cạnh tranh chính của cụ Khôi Phệ. Ku KP muốn xin lỗi t.y môn tháo lắp xe thì qua hỏi Pháp Khổng Lồ nhé :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
xe của em thằng bạn cũng noob nên cũng tra dầu vào má phanh , hôm qua lên chỗ Bác Tôn thấy 1 cụ phán rằng đổ co ca co la vào là hết , e thì chưa thử nên k biết ntn .
Thì e phán chứ ai. Nó chỉ là cấp cứu thôi khi dầu chưa ngấm sâu vào má và đĩa. Phanh của cụbeenhj nặng thì p gặp thày thuốc, lang vườn chữa bệnh kêir truyền miệng như e ko chắc có kết quả đâu :D
À thì ra 2 cụ này, em gặp 2 cụ ở chỗ cụ Tôn hôm qua đây, sau đó em ra Giant LH nó thay cả cụm phanh free luôn, hết kêu rồi :D

antonbikestore

Xe hơi
À thì ra 2 cụ này, em gặp 2 cụ ở chỗ cụ Tôn hôm qua đây, sau đó em ra Giant LH nó thay cả cụm phanh free luôn, hết kêu rồi :D
OK mừng cho cụ quá ,em phán lung tung sau đó lại chỉ điểm lung tung thế mà lại đỡ thiệt hại cho cụ mà lại khỏi bệnh hay quá...hay quá..:))

Tacoma

Xe tải
@ bác an tôn: xe em mới lắp nhưng dây phanh dầu dài quá, bác tư vấn nên xem có nên cắt bớt dây phanh dầu không ạ ?? Em thấy có "chuyên da" bảo cắt bớt ko sao, nhưng có "giáo sư" lại bảo cắt bớt thì "dây dầu ngắn, thừa áp suất dầu" -------> hỏng phanh :D

Bác giúp em nhé .

nab2195

Xe tăng
dây dài thì quấn quanh cọc yên ấy ;;)

heovang

Xe tải
Theo em được biết để phân biệt đồ mọi người hay đem cân ra kiểm tra khi mắt thường không phân biệt được. Tuy nhiên sau khi tham khảo các anh em đã dựng xe chỗ bác em thấy xe dựng lên mặc dù mầu sắc và kiểu dáng rất bắt mắt nhưng trọng lượng bao giờ cũng nặng :-w

Sắp có nick

Xe buýt
Theo em được biết để phân biệt đồ mọi người hay đem cân ra kiểm tra khi mắt thường không phân biệt được. Tuy nhiên sau khi tham khảo các anh em đã dựng xe chỗ bác em thấy xe dựng lên mặc dù mầu sắc và kiểu dáng rất bắt mắt nhưng trọng lượng bao giờ cũng nặng :-w
đa phần đồ xe độp 0 có đồ giả mà chỉ có hàng chính hãng có bảo hàng và hàng trôi nổi 0 bảo hành thôi , theo e đc biết thì hàng trôi nổi bao h cũng nhẹ hơn hàng chính hãng vài gr đấy ợ >:)

PS : để phân biệt đc bằng trọng lượng thì sẽ phải dùng cái cân có độ chính xác là gr , xiền bỏ ra để mua đc cái cân này có khi đắt hơn cái xe độp đấy :))

nab2195

Xe tăng
hàng trôi nổi nhẹ hơn là phải rồi :D, bị cà số mà :))

Blackfish

Xe tăng
...Tuy nhiên sau khi tham khảo các anh em đã dựng xe chỗ bác em thấy xe dựng lên mặc dù mầu sắc và kiểu dáng rất bắt mắt nhưng trọng lượng bao giờ cũng nặng :-w
Mỗi cửa hàng đều có chiến lược kinh doanh và thị phần riêng .Xe chỗ bác Tôn nhắm đến thị phần đại chúng là chủ yếu để tăng doanh số nên xe thường chỉ trong phạm vi trên dưới 10tr , không nặng mới lạ bác nhỉ .hí hí .
Cứ ráp xe cho mấy ông trong OF, đã khó tính lại đanh đá, khó chiều nhắm .Bạn Tôn mà phải trả tiền thuê cửa hàng nữa thì cóa mà vỡ m...ồm :))

Hung Ngo

Xe buýt
@ bác an tôn: xe em mới lắp nhưng dây phanh dầu dài quá, bác tư vấn nên xem có nên cắt bớt dây phanh dầu không ạ ?? Em thấy có "chuyên da" bảo cắt bớt ko sao, nhưng có "giáo sư" lại bảo cắt bớt thì "dây dầu ngắn, thừa áp suất dầu" -------> hỏng phanh :D

Bác giúp em nhé .
dây dài thì quấn quanh cọc yên ấy ;;)
Đây nè, chiên da xử lý cắt và bleed dây phanh dầu đây nè, cụ Tacoma muốn tư vấn, thi công chính xác gặp cụ nè nhé. Cái món bleed nè bẩn tay lắm, cụ Tôn hay ngại động đến :))

Áp suất dầu bao nhiêu là do công đoạn bleed, ko phải do dây dầu dài hay ngắn cụ ah :D

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ muốn kiểm tra khối lượng xe tổng thể sau khi ráp-bóc đồ thì gặp cái cụ "Sắp có nick" ý, cóa cái cân hịn lắm, chuyên định giá vàng, kim cương đóa.

Cụ Heovang có điều kiện thì chơi dòng U10Kg đi, mỗi tỗi giá thành nó gấp 5-10 lần giá của cụ Tôn, mà đồ đạc thì lại ít hơn, chả đc khuyến mại gì bao giờ :))

Hung Ngo

Xe buýt
Oh, hóa ra là cụ Mục *** ah! Công nhận xe cụ cả hai phanh kêu to như nhau! May mà mua hàng chính hãng còn bảo hành, Giant thay luôn cho cả bộ :))

Tacoma

Xe tải
Đây nè, chiên da xử lý cắt và bleed dây phanh dầu đây nè, cụ Tacoma muốn tư vấn, thi công chính xác gặp cụ nè nhé. Cái món bleed nè bẩn tay lắm, cụ Tôn hay ngại động đến :))

Áp suất dầu bao nhiêu là do công đoạn bleed, ko phải do dây dầu dài hay ngắn cụ ah :D
Hình như chuyên gia này em hay thấy ở **V chỗ BT, thỉnh thoảng thấy đi xe Yến Vi đi làm :D . Ko biết bác ấy có nhận "thi công" hộ em kô - nếu kô bác ấy cứ "chỉ đạo " và cho em mượn "đạo cụ" để em tự tay "thi công" cũng được :D

P/s; à quên bác cho em xin số đt của chuyên gia nhé

nab2195

Xe tăng
nhà nghèo có độc cái xe thôi hm nào chả đi làm :))

Hung Ngo

Xe buýt
Hình như chuyên gia này em hay thấy ở **V chỗ BT, thỉnh thoảng thấy đi xe Yến Vi đi làm :D . Ko biết bác ấy có nhận "thi công" hộ em kô - nếu kô bác ấy cứ "chỉ đạo " và cho em mượn "đạo cụ" để em tự tay "thi công" cũng được :D

P/s; à quên bác cho em xin số đt của chuyên gia nhé
Phải ngược lại nhé: Bác mang "đạo cụ" và ý kiến "chỉ đạo" qua thì chiên da mới "thi công" đc nhé :))

nab2195

Xe tăng
:)) đáng nhẽ em thi công vụ này chỗ cụ Khôi rồi cơ mà hm em qua thì cụ Khôi bảo là xe bay mất rồi vì cụ chủ máu quá ko dừng dc :D

Hung Ngo

Xe buýt
Chạy sao thoát đc, roài lại B quay lại cho chiên da xử lý thôi. Hehe

Hm nào xử lý thì msg anh qua Bleed ké với KV nhé!

Tacoma

Xe tải
:)) đáng nhẽ em thi công vụ này chỗ cụ Khôi rồi cơ mà hm em qua thì cụ Khôi bảo là xe bay mất rồi vì cụ chủ máu quá ko dừng dc :D
Chạy sao thoát đc, roài lại B quay lại cho chiên da xử lý thôi. Hehe

Hm nào xử lý thì msg anh qua Bleed ké với KV nhé!
Thực ra thì em thấy nó cũng bt trông hơi vướng tý thôi nhưng bác Khôi cứ bảo cắt đi cho gọn :D, về sinh hoạt với LĐ thôn thì các bác lại bảo để nguyên đừng cắt với lý do em đã trình bày ở trên.

@ nab: đã gặp chuyên gia vào đây rồi thì hôm nào bác rảnh thì "thi công" giúp em với . Em làm ở 52 BT - hình như đối diện chỗ bác :D - hôm nào giao lưu cà phê bác nhé

@ all: cảm ơn các bác đã quan tâm đến "hoàn cảnh" nhà em. Em xin chân thành cảm ơn các bác

nab2195

Xe tăng
ờ cắt ngắn thôi cũng chưa cần bleed, vẫn ngon lành mà, dầu ko bị mất đi đâu chỉ nhiều hơn thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng