[Funland] Anti VinFast - Mời các cụ vào đây

SƠN CƯỚC

Xe điện
Dài dòng quá. Tóm lại cc có muốn có xe ô tô made in vn hay ko ?
Ko làm gì hết là ko bao giờ bị chửi
Động làm cái gì cũng sẽ có thằng chửi kể cả chỉ đóng 1 cái đinh ...kkk

hunglawyer

Xe buýt
Dài dòng quá. Tóm lại cc có muốn có xe ô tô made in vn hay ko ?
Ko làm gì hết là ko bao giờ bị chửi
Động làm cái gì cũng sẽ có thằng chửi kể cả chỉ đóng 1 cái đinh ...kkk
Rất mong chứ cụ. Nhưng không thích kiểu làm PR như vậy thôi. Nếu cứ đi lên dần từ con xe máy, rồi con oto với chất lương tương ứng với giá thành thì nhà cháu ủng hộ :)

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Em c
Mời cụ thoải mái ah. Bản chất không phải là "anti", chủ yếu là để các cụ thấy rằng để làm được con xe oto hoặc bất kỳ một loại sản phẩm nào cũng không đơn giản. Nhưng với cách làm của vin rồi nói vống lên thì rất buồn. Một thương hiệu lớn nhưng cách làm thì không đúng CHẤT :)
Cụ nói rõ hơn em chưa hiểu : nói vống lên và Không đúng CHẤT ... !? :D

hunglawyer

Xe buýt
Bảo hộ kiểu dáng CN và bảo hộ nhãn hiệu kinh doanh thì sẽ thông qua thôi. Loại này dễ được chấp nhận nhất.
Không dễ đâu cụ trừ nhãn hiệu trong mặt hàng thuốc. Trường hợp của Vin kể cả kiểu dáng đăng ký cũng không còn tính mới thế giới, nhãn hiệu thì tương tự gây nhầm lẫn với các nhãn hiệu đã được cấp bằng hoặc nộp đơn trước.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Cách suy nghĩ của cụ Hunglawyer lỗi thời rồi...cụ nên về hưu nghỉ dưỡng an hưởng tuổi già...:))

faceid2

Xe đạp
Không dễ đâu cụ trừ nhãn hiệu trong mặt hàng thuốc. Trường hợp của Vin kể cả kiểu dáng đăng ký cũng không còn tính mới thế giới, nhãn hiệu thì tương tự gây nhầm lẫn với các nhãn hiệu đã được cấp bằng hoặc nộp đơn trước.
Phạm vi bảo hộ của Vin cũng chưa ở tầm TG. Ngoài ra cụ cần lượng hoá thế nào là tính mới. Cụ có thể cho em một nhãn hiệu ở VN bị ảnh hưởng bởi Vin xem sao.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Rất mong chứ cụ. Nhưng không thích kiểu làm PR như vậy thôi. Nếu cứ đi lên dần từ con xe máy, rồi con oto với chất lương tương ứng với giá thành thì nhà cháu ủng hộ :)
Cụ ơi ở vn , đóng 1 cái đinh mắc màn còn bị chửi váng óc , nữa là làm xe máy với chả ô tô... Tốt nhất là các cty đừng sx bất cứ cái gì cả cứ đi buôn , mua đi bán lại .... vừa giầu vừa ko bị chửi . Cái xh mà hàng xóm họ đẻ ra con xinh đẹp hay xấu xí cũng bị xoi mói .. mà xe nội hay xe ngoại xe nào cũng bị chửi tất .. ko chê cái lọ thì chê cái chai .
Chọn đi ! Tự hào hay Tự nhục ?

cusao

Xe lăn
Cá nhân em nhìn nhận
- Vinfast đúng là thương hiệu Viêt ( Như Trung Nguyen, Vinamill....)
- Xe của Vinfast không phải sản phẩm của người Việt
- Vinfast đơn giản là họ làm thương mại.

Với 3 cơ sở trên thì em chẳng có lý do gì để chống đối hay ủng hộ cả. Nếu thị trường chấp nhận sf của họ thì họ tồn tại (chưa chắc đã thành công nhé), còn không thì ngược lại. Ở đâu cũng thế, khi nào cũng vậy ạ

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản nhất là cụ thấy nhà máy chưa xong thì xe sản xuất ở đâu :)
Apple không cần nhà máy SX iPhone, mà iPhone cứ ra đời nào là dân tình cả TG xếp hàng để mua ...Em vừa qua Hongkong xếp hàng 1/2 ngày mua được con XS Max :))
Cụ có đang dùng iPhone 6 hay 7...? Cụ đổi iPhone X chửa ? Hahaha :))

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

taico

Xe buýt
Viettel mấy năm trước cũng là điện thoại. Thuê TQ sx rồi nhập về bán : đó là bình thường.
Nhưng đừng chơi kiểu treo đầu dê bán thịt cho, up sọt nhân dân

cusao

Xe lăn
Cá nhân em nhìn nhận

Với 3 cơ sở trên thì em chẳng có lý do gì để chống đối hay ủng hộ cả. Nếu thị trường chấp nhận sf của họ thì họ tồn tại (chưa chắc đã thành công nhé), còn không thì ngược lại. Ở đâu cũng thế, khi nào cũng vậy ạ

Rắn Lớn

Xe điện
Đại đa số nhân dân chúng mình đều không làm được gì cho ra hồn không có nghĩa là họ không được chê bai bình phẩm về những người đang mần quan lại. Hơn nữa, nếu một anh kém về nhân cách phẩm giá mà bình luận về nhân cách phẩm giá người khác thì mới đáng cười. Còn trong chuyện kinh doanh mần tiền biết bao nhiêu thủ đoạn mẹo mực cơ hội luồn lọt lừa lọc trí trá và cả may mắn, người giàu hơn không được miễn trừ phê phán của những người nghèo hơn. Và nhà sản xuất thì càng không thể được miễn trừ phê phán của người tiêu dùng, thế thfi khác &éo gì ông tiếp thị bằng súng mua ô tô khuyến mại đạn. Vả lại, em chỉ công nhận là anh V làm tiền giỏi thôi. Nhưng riêng mục đó, các cụ chúng mình ở đây chỉ cần nói "Đen thôi, đỏ quên đi!" :)):)):))
Phần đo đỏ theo em là hem chuẫn! Như thế là bỏ bóng đá người, tranh luận, oánh giá là phải nhằm vào luận cứ! :)) :)) :))

Em thì nghĩ anh Vin cứ ra mắt xe ở cung Việt Xô là được roài, vừa đỡ tốn, gần gũi bà con, tiện khách hàng tiềm năng ngắm xe. Thị trường của anh í dự định bán ở đây chứ bên Paris nó quan tâm cái đé.o. Mời tân hoa hậu, và David Beckham tới cho bà con ngắm thì thì tốt quá. Mang trưng ở Paris rõ là có ý khoe mang chuông đi oánh nước người, mà cái đấy là làm mầu với người trong nước chứ bọn tây nó quan tâm đé.o.
Theo em đây là chiêu lườm rau gắp thịt, oánh vào cái bệnh sính ngoại + tự hào tông dật của mỗi người thôi! :P :P :P

Theo em, a Vượng đặt mục tiêu bán 200k xe/năm sẽ gặp một số khó khăn:

- Trong nước: (i) Số lượng xe như vậy chiếm phần không nhỏ thị phần trong nước (6 tháng đầu năm 2018 cả nước tiêu thụ có 125k xe tất tần tật các loại), nghĩa là đập bể nồi cơm của các nhà xe khác :)) :)) :)) (ii) Số người có thu nhập đủ mua xe của ảnh ko thể tăng liên tục đảm bảo cho con số này được (cụ nào rảnh tìm số liệu những người có thu nhập trên 30tr/tháng hoặc gia đình có thu nhập trên 50tr/tháng - đối tượng có thể mua xe Vinfast)

http://cafef.vn/nguoi-viet-mua-hon-125000-o-to-trong-nua-dau-nam-2018-20180710134943516.chn

- Ngoài nước: bản quyền như cụ thớt và quan trọng: ko có bảo hộ thì cạnh tranh bằng lìn tiêm! :P :P :P

XPQ

Xe cút kít
Phần đo đỏ theo em là hem chuẫn! Như thế là bỏ bóng đá người, tranh luận, oánh giá là phải nhằm vào luận cứ! :)) :)) :))

:P :P :P
Ý em chỉ làm rõ việc lỗn lận giữa các hệ quy chiếu khác nhau thôi. Chứ em không biết đá bóng. :)):)):))

haivanphe

Xe container
Em đang có nhu cầu tìm hiểu xe máy điện Vinfast trước khi tính đến xe ô tô. Cụ nào biết bao giờ ra hàng thì ới em cái.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đơn giản nhất là cụ thấy nhà máy chưa xong thì xe sản xuất ở đâu :)
Muốn ăn thì lăn vào bếp . Cứ vo ve thì chỉ đc ngửi thôi cụ. Thế giới họ ko ngạc nhiên về cái xe của vin mà họ ngạc nhiên là đội ngũ nào làm cho vin nhanh đc như thế ??? Để họ còn làm theo đó ... 600 báo các loại đều soi cách vin nó làm ntn chứ ko chỉ cụ soi đâu . Để 3 ngày tăng 300 tr usd cổ chứng thì toàn nhà đầu tư ngoại nó đổ vào đó . Mà tư bản lõi đời nó ko ngọng đâu .

Mr.Grass

Xe buýt
Hỏi cụ duy nhất một câu: Cụ có thể biết được các kiểu dáng đã có trên thế giới này không?
E cũng hỏi cụ duy nhất câu cụ trả lời ko sớt nhé: Nếu cục SHTT đồng ý chấp nhận đơn bằng văn bản rồi thì có được cấp bằng không và bao lâu thì sẽ có?

Còn em chắc chắn với cụ là thiết kế cái logo 3-10 triệu ở VN mới ko check chứ em thì kể cả 1 triệu vnđ e cũng phải check trước khi thanh toán thế cho cụ hình dung bọn thiết kế ăn dc tiền trăm triệu khó thế nào chứ đừng nói tiền đô còn nếu bị từ chối thì đội đi thuê thiết kế nghỉ đi là vừa nếu đã tiêu tiền đô của em.

Chỉnh sửa cuối:

rachfan

Xe container
Cụ ơi ở vn , đóng 1 cái đinh mắc màn còn bị chửi váng óc , nữa là làm xe máy với chả ô tô... Tốt nhất là các cty đừng sx bất cứ cái gì cả cứ đi buôn , mua đi bán lại .... vừa giầu vừa ko bị chửi . Cái xh mà hàng xóm họ đẻ ra con xinh đẹp hay xấu xí cũng bị xoi mói .. mà xe nội hay xe ngoại xe nào cũng bị chửi tất .. ko chê cái lọ thì chê cái chai .
Chọn đi ! Tự hào hay Tự nhục ?
Hehe

Ngay trong OF này còn không ít cụ chủ trương VN không cần công nghiệp, chỉ nên phát triển nông nghiệp và du lịch kia kìa.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em nhìn nhận

Theo cụ 1 cty thuê ngoài thiết kế sản phẩm ( outsourcing product design) và thuê ngoài gia công (outsourcing production) 1 phần ( hoặc phần lớn các chi tiết của sp ) thì sản phẩm đó có được coi là sản phẩm của cty đó không ?:D
Vẫn là sp của cty đó, quan trọng là chiến lược, lúc đầu họ trèo lên vai người khổng lồ ( thuê thiết kế, gia công...) dần dần khi làm chủ được cuộc chơi, họ sẽ trở thành người khổng lồ...:)
Cá nhân em tin tưởng VinFast sẽ trở thành người khổng lồ, rất nhanh thôi...:)

Chỉnh sửa cuối:

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đại đa số nhân dân chúng mình đều không làm được gì cho ra hồn không có nghĩa là họ không được chê bai bình phẩm về những người đang mần quan lại. Hơn nữa, nếu một anh kém về nhân cách phẩm giá mà bình luận về nhân cách phẩm giá người khác thì mới đáng cười. Còn trong chuyện kinh doanh mần tiền biết bao nhiêu thủ đoạn mẹo mực cơ hội luồn lọt lừa lọc trí trá và cả may mắn, người giàu hơn không được miễn trừ phê phán của những người nghèo hơn. Và nhà sản xuất thì càng không thể được miễn trừ phê phán của người tiêu dùng, thế thfi khác &éo gì ông tiếp thị bằng súng mua ô tô khuyến mại đạn. Vả lại, em chỉ công nhận là anh V làm tiền giỏi thôi. Nhưng riêng mục đó, các cụ chúng mình ở đây chỉ cần nói "Đen thôi, đỏ quên đi!" :)):)):))
Cụ còm chuẩn!
Em ko làm HLV ko có nghĩa là ko được chê Mourinho với Guardiola trận nào chiến thuật dở.
Em ko mua nhà của Vin không có nghĩa là em không được chê nhà của Vin dở.
Nhưng nếu em là nhà thầu của Vin thì em chắc ko dám chê Vin! Ha ha.