[Funland] Anti VinFast - Mời các cụ vào đây

MerB

Xe điện
Bác có hiểu được là: bất cứ cái j bác mua để mặc, ăn, uống ở, ... Đều có thuế gián thu khộng ạ?
Chắc bác k hiểu nên mới hỏi ng ta nộp đc bao nhiêu thuế.

Ở đất nc mình, kể cả chết vẫn nộp thuế vat hỏa táng nhé.
Em nghĩ thuế Vat không trốn được thôi. Nếu trốn được liệu người ta có trốn không? Tất nhiên em không ủng hộ việc trốn thuế.

hunglawyer

Xe buýt
Bác có hiểu được là: bất cứ cái j bác mua để mặc, ăn, uống ở, ... Đều có thuế gián thu khộng ạ?
Ở đất nc mình, kể cả chết vẫn nộp thuế vat hỏa táng nhé.
Nhà cháu ko hùa nhưng thích câu hỏi của cụ. Thớt nhà cháu cần phản biện chứ ko cần nâng bô.

vdsc.hanoi

Xe buýt
Đát cát hải là đất vàng đó, nhưng k phải làm nhà ở đâu. A vượng xin mãi mới đc 2 bến trong tổng số 33 bến. Còn phải nộp nhiều nữa mới xin thêm được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe tàu với xe vin hao giống nhau vì cùng 1 gốc, chỉ là tiến hóa thành 2 nhánh khác nhau thôi. Nên ngay bây giờ đặt vấn đề khác biệt nhiều là khó, cần nhiều thời gian.
Quan trọng bây giờ là nếu giá cũng tương tự, hậu mãi tốt , phụ tùng rẻ cũng là một lựa chọn. Càng nhiều lựa chọn càng tốt.

faceid2

Xe đạp
An tâm, giờ Tàu nó ra con trên nền tảng x3. Đến 09/2019 sẽ có con trên nền tảng x5 cho mà so sánh.

coolpix8700

Xe ngựa
vdsc.hanoi nói:
Nhà cháu ko hùa nhưng thích câu hỏi của cụ. Thớt nhà cháu cần phản biện chứ ko cần nâng bô.
Dù là cách nhìn thôi,
Nhưng nếu học cách nói trên mạng thì không phải nhự vậy!
Đúng là trong xã hội tụi mũi lõ giẫy chết có câu "Đóng thuế là yêu nước", chúng đo lòng yêu nước không phải bằng bao nhiêu câu khẩu hiệu đã hô được, mà bằng thuế đã đóng, nhưng chúng lại không đưa cái VAT vào...!
Không chỉ xã hội mà bản thân người đi làm khi mất việc (thất nghiệp) thời gian dài, đã hết thời gian được hưởng trợ cấp thất nghiệp phải nhận nhận trợ cấp xã hội thì họ coi là đang nhận tiền thuế của người khác đã đóng, dù sau khi nhận tiền trợ cấp để các thành viên trong gia đình họ có đủ mức sống tối thiểu thì họ vẫn phải đi mua hàng, trong hàng hóa, đồ ăn đã có thuế VAT đóng sẵn!
Ở VN thì đại đa số người đang đi làm không phải đóng thuế vì có mức thu nhập dưới ngưỡng phải đóng (tất nhiên là trừ VAT đã được đóng sẵn trong hàng hóa), kể cả đại đa số nhân viên Nhà nước.
Nhưng xã hội (hãy bỏ phần yêu nước của tụi mũi lõ đi, vì không hợp mốt bây giờ) không có thuế sẽ sup đổ, luôn cần có thuế để tồn tại.
Trong các thể loại vận chuyển hành khách thì người chạy taxi, grab có đóng thuế,
Còn xe ôm, taxi dù,... không đóng, vì trốn được!
Thời ông Đinh la # cũng có câu rất nổi tiếng "Nộp phí là yêu nước". Phí (fee) với tụi mũi lõ chúng coi cứ dùng dịch vụ thì đóng, không dùng thì thôi, chẳng ai lại coi việc chỉ sử dụng dịch vụ của 1 người nào đó thì mới yêu nước, không dùng thì chẳng có lòng yêu nước nào cả. Cái khẩu hiệu của vị BT kia với chúng quá buồn cười.
Chắc lần sau ai có hỏi thì nên chêm đoạn "Trừ VAT,..." phía trước để tránh nhầm lẫn.

Chỉnh sửa cuối:

Trà_Đá

Xe hơi
e chả tin làm khó đc anh vova

nhicalai

Xe buýt
Mấy ng ở căn hộ vin phàn nàn trên face về dịch vụ Vin bị xxx mời ra phường. Liệu có khi nào đi xe vinfast kêu ca bị khởi tố ko nhỉ

hunglawyer

Xe buýt

TOpmot0099

Xe tải
Nhà cháu không có thời gian trình bày nhiều. Nhưng qua tra cứu thì thấy tương lai các thiết kế của Vin sẽ bị từ chối đăng ký. Điều này hoàn toàn phù hợp với các mẫu xe mà các cụ thấy tương đồng có xuất xứ từ Trung Quốc bởi không đáp ứng được tính mới trong thiết kế.
Vin đang có 14 đơn đăng ký trong đó có 4 đơn liên quan đến xe máy điện nhé.

Mời các cụ bình.

Min mà xóa thì không còn lời gì bình nữa ah :)

Hy vọng những thằng như thằng thớt trên đất nước này có ít hoặc nó là thế lực thù địch gì đó, hà cơ làm sao mà một tập đoàn hàng năm đóng cả tỷ đô tiền thuế cho nhà nước, tạo hàng trăm ngàn công ăn việc làm, làm biết bao thứ tử tế nói chung là có lợi cho mỗi người chúng ta, nói thẳng là cả bản thân mày lẫn hang hốc tông tộc nhà mày cũng đc lợi thớt ạ ? Thật là tao không hiểu nguyên nhân là gì mà mày thù ghét bọn VIN vậy ??? mày thấy nó đóng thuế cho quốc gia để phục vụ cho mày lẫn cái họ hàng hang hốc đầu lợn của mày nên mày lồng lên ah ??? cho tao lý do loài người có thể hiểu đi được không thằng vàng vẩu ??? hẳn k phải là thói GATO của vàng vởu, vì theo tao được biết nó cũng *** man rợ như mày

z3xuz

Xe tải
Thớt oánh nhau. Em cày miếng rồi toé đây.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
https://img.otofun.net/upload/v6/2018/10/06/1857847-167084-268cbcb5-d480-4d84-

Cụ bị nhầm rồi. Đất ở Cát Hải của khu công nghiệp Đình Vũ. Anh V chỉ đi thuê thôi. Cứ thuyết âm mưu mãi thế chán lắm cụ ah.
Ối kẻ thuê đất nhà nước với giá rẻ rồi đem cho thuê lại với giá cao hơn. Cứ gì phải sở hữu sổ đỏ.
Cái nhà Landmark 81 của anh Vô va cũng là đất thuê. Vừa rồi lùm xùm vụ anh í bán căn hộ với giá sở hữu vĩnh viễn nhưng thực tế lại là thuê 50 năm thời phải :P

cocsku

Xe cút kít
Em thấy xe anh Vượn không bao giờ bằng xe tàu đươc, nên em antivinfast

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Cái nhau to ở tầng mấy các cụ ơi? Để em vào thẳng đấy cho đỡ phải lội còm :)