[Funland] Ảnh về cuộc chiến tranh Việt-Trung

Dan du an

Xe ba gác
Bây giờ nó mà đánh sang, một đống của nó đã ở sẵn Kỳ Anh với Tây Nguyên (mỗi nơi tầm 10000 công nhân) thì đúng bằng số chúng nó bị thiệt hại hồi năm 79. Cũng nguy hiểm phết các cụ nhỉ. Em mong là mình quan tâm chặt chẽ đến Kỳ Anh với Boxit tây nguyên. Nhất là Kỳ Anh, đợt trước tầu nó vào tận nơi thì nguy hiểm quá.

luot_song

Xe điện
Mệ ngày xưa cứ tối thứ bảy có cái chương trình kể chuyện cảnh giác nghe xong ướt hết cả quần đùi ....

pain

Xe ba gác
Đọc mấy còm của cụ tới giờ có lẽ trong cuộc chiến này em căm nhất là bọn nhắng ,dcm chúng nó ,nuôi ong tay áo, ngoài lề chút, cụ có biết bây giờ bọn nhắng nhít này còn ở Việt mình ko hay chúng nó té hết theo bọn cờ hó kia rồi
Họ vẫn ở đó như ngàn đời nay. Cho phép em nâng quan điểm phát, ta đối xử với họ như các dân tộc anh em khác và cũng theo tinh thần " Lấy chính nghĩa mà thắng hung tàn. Đem Chí Nhân mà thay cường bạo".

TVPL

Xe container
Bên cánh quần đùi huấn luyện đánh thuỷ đấy mà.
Tập bơi sẽ buộc dây ngang lưng nối vào nhau theo đội hình...không được rớt lại.
Bơi 10km..anh nào đuối bị chìm thì cán bộ mới vớt lên cano.
Vãi nhất là kiểu bơi ngửa bằng chân mà chân đi trước...
Những năm 85~86 dân đánh hàng biên giới trên biển vùng QN sợ nhất các bác này.
Đêm khuya tự dưng đứng lù lù bên cạnh mạn thuyền bảo muôdn được tặng đèn pin, dép rọ tàu....
Quân lữ 126 đây, năm 79 chuyển từ Nam ra nằm vùng ở HP, đến 84-85 thì mới chuyển đi.

khuyếnh

Xe buýt
Những năm 80 em toàn dò đài TQ nghe đọc truyện đêm khuya,Thủy Hử,Tây du ký.....Nghe cả các chương trình tuyên truyền của bọn khựa.
Hồi đó có rất nhiều các truyện ngắn về chống gián điệp,biệt kích,thám báo ,các câu chuyện cảnh giác ở các vùng biên giới phía bắc.

Vậy mà bây giờ ko thể tìm lại được,các cụ có link cho em xin với.
Truyện ngắn Ma Văn Kháng: Mã Đại Câu, người quét chợ Mường Cang
Một bữa, lão sà vào một hàng lê, nhặt một quả, cắn luôn một miếng to, miệng nhằn nhắn, mặt cau cau, rồi ném bịch quả lê xanh bóng bị cắn dở xuống đất, quệt mồm.

– Tỉu hà ma! Chát như sung non. Tắng như lá ngón! Téo pàng lê pên kia.

Người bán lê ngỡ ngàng:

– Bên kia là bên nào?

– Pên Vân Nam ấy. Pên Tầu ấy. Ai dà, táo của nó ngon ớ, to pằng cái vú con gái mà.

Người bán lê còn chưa hiểu chuyện gì, thì Mã Đại Câu đã phanh áo, sừng sộ:

– Mày không piết lớ. Pên Tầu sống sướng lắm lớ. Cái gì cũng có lớ! Về pên tó lược phát luôn bốn ngàn lồng rồi lược li chơi Hồng Kông, Thượng Hải, Quảng Châu lớ!

https://cavenui.wordpress.com/2009/02/17/truyện-ngắn-ma-van-khang-ma-dại-cau-người-quet-chợ-mường-cang/

Gcar

Xe container
Bây giờ nó mà đánh sang, một đống của nó đã ở sẵn Kỳ Anh với Tây Nguyên (mỗi nơi tầm 10000 công nhân) thì đúng bằng số chúng nó bị thiệt hại hồi năm 79. Cũng nguy hiểm phết các cụ nhỉ. Em mong là mình quan tâm chặt chẽ đến Kỳ Anh với Boxit tây nguyên. Nhất là Kỳ Anh, đợt trước tầu nó vào tận nơi thì nguy hiểm quá.
yên tâm đi mình giữ của nó vài chục ngàn công nhân, vài chục tỉ đô vay nợ nên nó không dám làm gì đâu!

Vulcan V70

Xe trâu
Chả oan đâu.
Ta cũng chửi nó là Bá quyền mà :D
Như ở chợ cả thôi :))
À ta chửi lại chúng nó là “ bọn bành trướng bá quyền BK” , “ bè lũ ********* do ĐTB cầm đầu“.
Chúng ta chỉ chửi đến Đặng thôi thì phải.

Mr.Alo

Xe lăn
Mệ ngày xưa cứ tối thứ bảy có cái chương trình kể chuyện cảnh giác nghe xong ướt hết cả quần đùi ....
bé em cũng hay nghe cái chương trình câu chuyện cảnh giác này , sau không biết nó hết từ năm nào

lum..zzz

Xe điện
Cụ có thể ghi chữ Việt một cách đầy tự hào thay cho việc ghi chữ Vịt. Hãy một lần tự hào được là người Việt Nam đi cụ nhé. Chân thành góp ý, có gì không phải thì mong cụ bỏ quá cho !
mod đã có chỉ thị viết Vịt là ăn thẻ nên chắc cụ ý cg bt

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Áp giải 1 tù binh TQ

Hình như bọn này là thám báo hoặc gián điệp???

doctor76

Xe ba gác
Người OF
1 chiến sĩ

Bộ đội trong chiến hào, không hiểu sao anh cầm B41 lại đội mũ khác với đồng đội???

2 chiến sĩ đang sửa ô tô, không rõ ở đâu

Chỉnh sửa cuối: